Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chủ tịch ơi E hỏi ngu tý
E muốn chỉnh cái xinhan của E nó chậm lại một chút được k? và chỉnh ở bộ phận nào
Của E nó nháy hơi nhanh
Bác ra ngoài kiểm tra xem có cháy cái bóng nào ko đã nhé.

Chắc hôm nào phải lừa được Hê rô ra chỗ vắng, rồi mình banh em Bê ta ra xem sao các bác nhỉ :D
Các bác cho em dự với, điều hoà, thỏi gió của em lung tung, mà xe em cũng có đuôi đấy (GTX B).
Bác thử chụp 2 bên cái hộp trộn gió dưới tablo xem thế nào

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch ơi E hỏi ngu tý
E muốn chỉnh cái xinhan của E nó chậm lại một chút được k? và chỉnh ở bộ phận nào
Của E nó nháy hơi nhanh
Bác phải đảm bảo tổng công suất mỗi bên signal là 21x2 + 5 + 5 = 52 W mới là chuẩn nhé. Công suất nhỏ hơn nó sẽ nháy nhanh hơn.
Nếu đủ công suất mà nó vẫn nháy nhanh thì chắc cục nháy Flasher đã bị thay rồi ạ. Cách khắc phục thì kiếm cái khác thay hoặc mặc kệ nó :D

bluestar2006

Xe container

CT và các Bác cho em hỏi ngu tí ạ:
Cái ổ căm có mũi tên đỏ là giắc cắm quạt gió em biết rồi ạ
Còn cái ổ cắm có mũi tên màu xanh là ổ cắm j đấy ạ
TKS CT và các Pác
Nó là cái điện trở quạt gió, mục đích để cho quạt chạy được ở các tốc độ 1 - 2 - 3 bác ạ (nôm na ~ hộp số quạt trần thôi mà) :D

Chỉnh sửa cuối:

vanthaido73

Xe điện
Bác phải đảm bảo tổng công suất mỗi bên signal là 21x2 + 5 + 5 = 52 W mới là chuẩn nhé. Công suất nhỏ hơn nó sẽ nháy nhanh hơn.
Nếu đủ công suất mà nó vẫn nháy nhanh thì chắc cục nháy Flasher đã bị thay rồi ạ. Cách khắc phục thì kiếm cái khác thay hoặc mặc kệ nó :D
Để tối nay E xem
Cám ơn CT nhé

bluestar2006

Xe container
Các cụ ơi, em gửi mua nhầm thừa ra một cái giảm sóc trước và một cụm bát bèo. Khổ thân em, cái xe của em thì lại hỏng cái giảm sóc sau, bị hết dầu.
Thế là giờ em thừa ra cái giảm sóc trứoc hàng bãi theo xe còn rất mới. Vư
àTua 680k lúc chiều, trong khi xe em hỏng giảm sóc sau.
1. Cụ nào cần em để lại
2. Cụ nào có đồ gì hay đôỉ cho em
3. Em muốn đổi lấy cái giảm sóc sau
Bác mua đồ bãi mà giá gần bằng đồ mới của KIA à? Có trả lại được không vậy, trả được mà lỗ một chút thì cũng được.
Còn giảm xóc 2 bên không cân nhau vẫn đi được nhưng không thích lắm đâu

Porsche_CD5

Xe điện
Bác mua đồ bãi mà giá gần bằng đồ mới của KIA à? Có trả lại được không vậy, trả được mà lỗ một chút thì cũng được.
Còn giảm xóc 2 bên không cân nhau vẫn đi được nhưng không thích lắm đâu
CT ơi cho em hỏi người ta có bán bát bèo riêng không ạ
hai cái bát trước của em hơi nứt òi

vuahung105

Xe container
Có bán riêng đó bác ạ. Bác có đầu tư không thì em đi hỏi :D
CT thông tin cho em về xiền để em còn tính thêm % của 2 đại gia kia với nha.
1. 2 cái chắn bùn
2. 1 day congtomet
3. 4 vòng bi trước
4. 4 cái phớt.
thanks ct

bluestar2006

Xe container
Có ạ, em vừa nhận được cái đấy của V2 em rồi, nhà em khen CT chọn váy khéo quá :D
Trào lưu hiện nay là váy phải có phá cách, không đối xứng như trang phục cổ điển bác nhờ :D.

Ama-Kia

Xe buýt
Em đưa giá đã lạc hậu nhé:
Thước lái bãi ~ 1,7M, bơm ~ 1M, cốc dầu ~200K, đường ống và công ép ~ 500K. Công thợ ở HN ~ 1M nữa. Thợ ra giá cho bác 3,7M là cũng rẻ đấy ạ
Cảm ơn bác CT ạ!
Hôm rồi Em đi đăng kiểm, gặp Anh PGĐ trạm đăng kiểm (Bạn quen biết trên sân bóng mini) nhiệt tình khuyên là không nên thay trợ lực ạ, vì rất có thể cân chỉnh không chuẩn, rất dể loạng choạng tay lái!:-s Nên E bỏ ý định đấy ạ.
Em làm đồng lại 2 hốc bánh sau, sơn gầm(Chi phí thợ chưa tính). Đi thấy cứng cáp và tự tin CT ạ. Chỉ có vấn đề là : Vòng tua vẫn ngon lành, nhưng khi vào số 4 thỉnh thoảng hay bị tắt máy thôi ạ! Và dây cua roa thay mới rồi mà kêu xào xạt.:D
Thanks CT nhé,

Sào A Giang

Xe đạp
Cảm ơn bác CT ạ!
Hôm rồi Em đi đăng kiểm, gặp Anh PGĐ trạm đăng kiểm (Bạn quen biết trên sân bóng mini) nhiệt tình khuyên là không nên thay trợ lực ạ, vì rất có thể cân chỉnh không chuẩn, rất dể loạng choạng tay lái!:-s Nên E bỏ ý định đấy ạ.
Em làm đồng lại 2 hốc bánh sau, sơn gầm(Chi phí thợ chưa tính). Đi thấy cứng cáp và tự tin CT ạ. Chỉ có vấn đề là : Vòng tua vẫn ngon lành, nhưng khi vào số 4 thỉnh thoảng hay bị tắt máy thôi ạ! Và dây cua roa thay mới rồi mà kêu xào xạt.:D
Thanks CT nhé,
Đối với Pride, việc độ trợ lực thực chất là lắp thêm những phụ tùng đã được thiết kế chuẩn cho nó, khác với độ phụ tùng của xe này cho xe khác (chắc anh bạn bác lo ngại vì lý do này). Do vậy khi thợ có chuyên môn thực hiện, việc căn chỉnh sẽ đạt yêu cầu kỹ thuật để đảm bảo yếu tố an toàn (tất nhiên phải đảm bảo phụ tùng lắp thêm cũng có chất lượng).
Thực tế ở HN rất nhiều xe Pride được độ trợ lực và qua thời gian hoạt động cũng không gặp vấn đề gì về kỹ thuật bác ạ.

long_bike

Xe máy
Chào toàn thể anh chị em tổng đà pc và bác ct, em xin phép đựơc tham gia . xe em mới mua nó bị mất pha ,cos và chuyển cos_pha vẫn còn em dang ngờ nó bị pan cụm ctắc hoặc dàn dây xin các bác và bác chủ tịch chỉ giáo cách test và khắc phục em đã lột trần táp lô và tìm ra cái cụm e1 theo sơ đồ của bác ct nhưng chưa biết sử lý thế nào rất mong được giúp đỡ , rất cảm ơn cả nhà

bluestar2006

Xe container
Chào toàn thể anh chị em tổng đà pc và bác ct, em xin phép đựơc tham gia . xe em mới mua nó bị mất pha ,cos và chuyển cos_pha vẫn còn em dang ngờ nó bị pan cụm ctắc hoặc dàn dây xin các bác và bác chủ tịch chỉ giáo cách test và khắc phục em đã lột trần táp lô và tìm ra cái cụm e1 theo sơ đồ của bác ct nhưng chưa biết sử lý thế nào rất mong được giúp đỡ , rất cảm ơn cả nhà
Oeo căm bác đến với Pride's Club ạ! Chúc bác càng ngày càng khám phá và yêu thương em nó :)

Theo em hiểu hiện giờ cả 2 đèn pha của bác đều không sáng ở 2 chế độ pha/cos. Để khắc phục, đầu tiên kiểm tra cái dây chì của đèn, nó nằm ở vách của ụ giảm xóc trước bên lái, gần accu. Một trong 2 cái dây vồng lên là dây chì của đèn pha, nếu đứt bác thay cái dây khác vào xem đèn có sáng không.
Sau khi chắc chắn dây chì đã tốt mà đèn không sáng, và cũng chắc chắn cả 2 bóng đèn đều không đứt dây tóc thì mới nghi ngờ đến cụm công tắc trong xe. Cái connector E1 nó chính là cái giắc cắm vào cụm công tắc, nằm trong ốp nhựa của volăng. Có sơ đồ rồi bác có thể thử đấu tắt các chân xem đèn có sáng được không, rồi loại trừ nguyên nhân dây đứt / công tắc hỏng:

- Đo chân R (dây đỏ) phải luôn có điện 12V (nếu cầu chì tốt). Nếu không có 12V là dây từ cầu chì vào công tắc đứt
- Nối chân R (có 12V) với RL (Đỏ sọc Xanh dương) đèn cos phải sáng. Nếu không sáng là dây từ công tắc ra đèn đứt.
- Nếu 2 thao tác trên mà tốt thì công tắc có vấn đề.

Chúc bác sớm khắc phục được sự cố, nhân tiện taplo đã tháo rồi thì còn gì chưa ưng ý làm luôn thể bác nhỉ :D
Có vướng mắc gì bác thông tin để có hướng sử lý tiếp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
em hỏi ké tý,
đèn pha của em không sáng, chỉ có cos thôi, tuy nhiên khi nháy đèn ( giật ngược cần gạt ) thì đèn pha vẫn sáng, thế tức là bóng, cầu trì ổn rồi đúng không ah?
vậy chỉ còn bệnh tại công tắc điều khiển phải không CT nhi?

bluestar2006

Xe container
em hỏi ké tý,
đèn pha của em không sáng, chỉ có cos thôi, tuy nhiên khi nháy đèn ( giật ngược cần gạt ) thì đèn pha vẫn sáng, thế tức là bóng, cầu trì ổn rồi đúng không ah?
vậy chỉ còn bệnh tại công tắc điều khiển phải không CT nhi?
Bác bắt bệnh ... hoàn toàn chính xác rồi ạ.
Giờ bác tháo ra kiểm tra tiếp điểm công tắc. Nếu không khắc phục được thì ... xin cái khác để thay nhá :D, nhưng không có gạt INT đâu (cái đấy thì lại phải đầu tư)

vuahung105

Xe container
Bác bắt bệnh ... hoàn toàn chính xác rồi ạ.
Giờ bác tháo ra kiểm tra tiếp điểm công tắc. Nếu không khắc phục được thì ... xin cái khác để thay nhá :D, nhưng không có gạt INT đâu (cái đấy thì lại phải đầu tư)
he he, em phục mình thế :P
để em tự khắc phục đã, nếu không được thì sẽ osin cụ nào đang dư thừa:D

PrideCD5

Xe buýt
he he, em phục mình thế :P
để em tự khắc phục đã, nếu không được thì sẽ osin cụ nào đang dư thừa:D
Bác cứ khắc phục đi nếu không được thì lại nhờ CT tìm cho cái có INT í dùng ở điều kiện khí hậu ở mình hay lắm Bác ah (Cái này phải nhờ CT mới được vì bây giờ thuộc loại hiếm rồi)