Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Porsche_CD5

Xe điện
Bác cứ khắc phục đi nếu không được thì lại nhờ CT tìm cho cái có INT í dùng ở điều kiện khí hậu ở mình hay lắm Bác ah (Cái này phải nhờ CT mới được vì bây giờ thuộc loại hiếm rồi)
Dạo này Bác là lười ọp lắm đới nhá
còn 3 lít dầu hịn Bác không thay là em phát mãi đấy:-B

long_bike

Xe máy
rất cám ơn chủ tịch và bác vuahung105 vậy là bệnh xe em giống như là của bác (vuahung105) xin chủ tịch kha phá dùm cách vệ sinh tiếp điểm và dây nào từ ct ra là dây pha ạ . kính chờ

Pride6575

Xe tải
Kính Cụ sờ ti gơn !
nghe giang hồ đồn thổi - chính xác từ ngọc miệng gã Lầm Phòng ở chốn Lương sơn, lẩn quất ở Xuân Mai động - là Cụ có kẹp được đôi "tay vịn" dài miên man, Cụ có chỗ síp nên Cụ táo bạo thật :(.
Cụ có thể cho xem dung nhan tí được ko, tốn kém thế nào để nhà cháu cố đánh đu phát ?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Kính Cụ sờ ti gơn !
nghe giang hồ đồn thổi - chính xác từ ngọc miệng gã Lầm Phòng ở chốn Lương sơn, lẩn quất ở Xuân Mai động - là Cụ có kẹp được đôi "tay vịn" dài miên man, Cụ có chỗ síp nên Cụ táo bạo thật :(.
Cụ có thể cho xem dung nhan tí được ko, tốn kém thế nào để nhà cháu cố đánh đu phát ?
Bình tĩnh đã Hero ơi, hàng đổi hàng chứ :D
Hero chụp cái hình cái cơ cấu điều khiển cửa trộn gió của em Bê ta hịn đưa lên đây đi cho mọi người xem với. Giấu làm gì nữa :D

dugon_ng

Xe tải
Kính bác CT và các bác trên 4rum, hôm trước em cùng người bạn trong cơ quan đi công chuyện, người bạn dùng tay mở cốp hơi mạnh nên cái lẫy (bằng nhựa) của cốp đựng đồ bên phụ bị gãy. Các bác cho em hỏi cách thay hoặc phục hồi nó; Xin cám ơn các bác!

PrideCD5

Xe buýt
Dạo này Bác là lười ọp lắm đới nhá
còn 3 lít dầu hịn Bác không thay là em phát mãi đấy:-B
Ấy Ấy Bác để cho Em xin mấy hôm rồi bựn quá không đi op với các BÁc được
so ry Bác nhé, hôm nào Em qua lấy nhé. Cảm ơn Bác nhé!

bluestar2006

Xe container
Kính bác CT và các bác trên 4rum, hôm trước em cùng người bạn trong cơ quan đi công chuyện, người bạn dùng tay mở cốp hơi mạnh nên cái lẫy (bằng nhựa) của cốp đựng đồ bên phụ bị gãy. Các bác cho em hỏi cách thay hoặc phục hồi nó; Xin cám ơn các bác!
Bác đừng vứt cái lẫy gẫy đi nhé, vì không kiếm được cái thay đâu ạ (may ra mua cả cái hộp đựng găng tay họ mới bán)
Cách khắc phục là hàn lại, có nhét thêm xương sắt bên trong thôi bác ạ.

vanthaido73

Xe điện
Cái này dễ thôi mà
Của E hôm trước Gấu giật mạnh quá thế là hi sinh
E tháo đem ra hiệu gương đèn bảo thằng cu nó hàn lại về lắp vẫn như chưa gãy

vuahung105

Xe container
rất cám ơn chủ tịch và bác vuahung105 vậy là bệnh xe em giống như là của bác (vuahung105) xin chủ tịch kha phá dùm cách vệ sinh tiếp điểm và dây nào từ ct ra là dây pha ạ . kính chờ
thực ra V2 của em cũng bị bệnh này lâu rùi, nhưng em chưa có time với lại thấy không gấp lắm, vì bật pha lên toàn soi chim cả, lúc nào bọn nó nháy đèn pha, cos, em cũng nháy tý cho bọn nó biết mặt luôn ( để thấy mình vẫn đang lịch sự :P)
theo em thì tháo ốp vô lăng ra sẽ thấy một cục điều khiển, cụ cứ mạnh dạn tháo ra đi, không được thì ta lại lắp vào, đằng nào nó cũng đang hỏng rùi :P nếu đi luôn thì lại tính phương án đầu tư bộ INT bác nhẩy :D

Porsche_CD5

Xe điện
thực ra V2 của em cũng bị bệnh này lâu rùi, nhưng em chưa có time với lại thấy không gấp lắm, vì bật pha lên toàn soi chim cả, lúc nào bọn nó nháy đèn pha, cos, em cũng nháy tý cho bọn nó biết mặt luôn ( để thấy mình vẫn đang lịch sự :P)
theo em thì tháo ốp vô lăng ra sẽ thấy một cục điều khiển, cụ cứ mạnh dạn tháo ra đi, không được thì ta lại lắp vào, đằng nào nó cũng đang hỏng rùi :P nếu đi luôn thì lại tính phương án đầu tư bộ INT bác nhẩy :D
Phương án INT là chẩn đấy Bác, Chiều nay hoặc mai Bác có time kô em định lên lão hải bảo dưỡng cái máy phát tí

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Kính Cụ sờ ti gơn !
Bình tĩnh đã Hero ơi, hàng đổi hàng chứ :D
Hero chụp cái hình cái cơ cấu điều khiển cửa trộn gió của em Bê ta hịn đưa lên đây đi cho mọi người xem với. Giấu làm gì nữa :D
Em là em chờ CT phát lệnh đấy :D
Mà Hero còn đang nợ em mấy đôi pin xạc nhé, chắc Hero QUÊN roài :(

bluestar2006

Xe container
Như bác vuahung105 đã nói, là cứ liều mình thôi bác ạ.
Sơ sơ là thế này nhé, bác tháo cụm công tắc ra, đằng sau nó thế này. Em đã thử thì chân 1 là đường +12V vào cho đèn pha/cốt, chân 2 là cốt, chân 3 là pha.
Bật cốt chân 1 thông với 2, bật pha chân 1 thông với 3.

Tiếp đó bác tháo con vít trong vòng tròn đỏ ra, sẽ thấy hệ thống tiếp điểm trong hình chữ nhật màu đỏ

Nhấc nốt phần nhựa trắng cũng là cái cầu nối ra.
Công tắc ở OFF

Ở Position

Ở LOW

Ở HI

Bác chú ý các tiếp điểm đóng/ngắt khi ở các chế độ khác nhau. Giờ bác dùng một mẩu giấy ráp mịn thò vào vệ sinh cái tiếp điểm nào mà cảm thấy đang bẩn (tập trung vào cái lỗ bên phải). Còn nếu có tiếp điểm nào cháy hạt hay mất hạt rồi thì ... thay cả cụm :D

vuahung105

Xe container
Như bác vuahung105 đã nói, là cứ liều mình thôi bác ạ.
Sơ sơ là thế này nhé, bác tháo cụm công tắc ra, đằng sau nó thế này. Em đã thử thì chân 1 là đường +12V vào cho đèn pha/cốt, chân 2 là cốt, chân 3 là pha.
Bật cốt chân 1 thông với 2, bật pha chân 1 thông với 3.

Tiếp đó bác tháo con vít trong vòng tròn đỏ ra, sẽ thấy hệ thống tiếp điểm trong hình chữ nhật màu

Nhấc nốt phần nhựa trắng cũng là cái cầu nối ra.
Công tắc ở OFF
Ở Position

Ở LOW

Ở HI

Bác chú ý các tiếp điểm đóng/ngắt khi ở các chế độ khác nhau. Giờ bác dùng một mẩu giấy ráp mịn thò vào vệ sinh cái tiếp điểm nào mà cảm thấy đang bẩn (tập trung vào cái lỗ bên phải). Còn nếu có tiếp điểm nào cháy hạt hay mất hạt rồi thì ... thay cả cụm :D
ối trời, chắc là mất giắc ngủ trưa của CT rùi,
em hy vọng là không phải CT vật V2 ra chụp ảnh cho bọn em đấy chứ??? vì nếu bộ này có sẵn trong kho thì em còn chuẩn bị viên gạch trước khi tháo của em :P
thanks CT rất nhiều

bluestar2006

Xe container
ối trời, chắc là mất giắc ngủ trưa của CT rùi,
em hy vọng là không phải CT vật V2 ra chụp ảnh cho bọn em đấy chứ??? vì nếu bộ này có sẵn trong kho thì em còn chuẩn bị viên gạch trước khi tháo của em :P
thanks CT rất nhiều
Bác cứ chọt đi, hỏng cái tiếp điểm nào thì em điều cho bác đúng cái tiếp điểm đấy, hehehe
Nguyên tắc đồng nát là mua cả mớ, mang về xé ra bán lẻ mà bác :D

kid1412arc

Xe tăng
CT ơi, đống đồng nát của CT có cái vòng nhựa chốt hoặc cả cụm chốt cửa sau bên phụ không ạ?

vuahung105

Xe container
Bác cứ chọt đi, hỏng cái tiếp điểm nào thì em điều cho bác đúng cái tiếp điểm đấy, hehehe
Nguyên tắc đồng nát là mua cả mớ, mang về xé ra bán lẻ mà bác :D
đúng là tinh thần lãnh đạo - lo cho nhiều người:P trong khi em lại hơi tham X_X
em sẽ thực hành, có gì lại thông tin thêm cho CT.
chiều nay em với bác Phốt vừa ra thợ, em Dự là lát nữa bác ấy sẽ hỏi CT về cái bơm nước :D

vuahung105

Xe container
CT ơi, đống đồng nát của CT có cái vòng nhựa chốt hoặc cả cụm chốt cửa sau bên phụ không ạ?
cái này em thấy nhiều người tìm lắm chứ không riêng gì cụ, V2 của em còn mất 3/4 cái cơ. đi sóc nó kêu lạch cạnh - giải pháp của em là căt một miếng da giống cái nắp ấy, gắn keo DOG vào - OK.
còn nếu Giàng mà làm đúc được thì em cũng phải xếp gạch ngay, nhưng có lẽ ưu tiên vụ đúc composit cái giá cánh cửa hơn CT nhi?

Chỉnh sửa cuối:

Pride6575

Xe tải
Em là em chờ CT phát lệnh đấy :D
Mà Hero còn đang nợ em mấy đôi pin xạc nhé, chắc Hero QUÊN roài :(
Các Quan cứ kết mảng thế này thì.... chết dân :-ss. Giữa ban ngày mà các Quan còn "gợi ý".. rõ như ban ngày.
Dân xin được thế này: Quan cần cụ thể cái gì gửi bẵng văn bản qua đường pm. Dân sẽ sắm lễ đầy đủ mang lên chỗ quan chỉ định, rồi cho dân xem cái đấy một tí. Nếu có được cái đấy dân sẽ mang lên Xuân Mai động mần luôn, thế là có ảnh các kiểu các Quan tha hồ mà xem.
Thế có được không Quan ?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các Quan cứ kết mảng thế này thì.... chết dân :-ss. Giữa ban ngày mà các Quan còn "gợi ý".. rõ như ban ngày.
Dân xin được thế này: Quan cần cụ thể cái gì gửi bẵng văn bản qua đường pm. Dân sẽ sắm lễ đầy đủ mang lên chỗ quan chỉ định, rồi cho dân xem cái đấy một tí. Nếu có được cái đấy dân sẽ mang lên Xuân Mai động mần luôn, thế là có ảnh các kiểu các Quan tha hồ mà xem.
Thế có được không Quan ?
Bác cứ quá nhời :D gợi ý gì đâu ạ
bác chụp cái bộ trộn gió bên dưới tablo ở xe bác (cả trái cả phải), rồi bót lên cho CT xẩm sờ xem thế nào nhé
Nó giống cái này nè

Bác tìm hiểu cơ cấu truyền động của cả 2 bên luôn thì tốt ạ

Còn cái củ dài dài của bác thì nó giống thế này (hình thật em chưa tút lại tappi nên chưa sô hàng :P)

http://item.taobao.com/item.htm?id=9856425494&cm_cat=50042612