Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Porsche_CD5

Xe điện
ắc quy của em đang trong giai đoạn nghiên cứu chuẩn bệnh. hy vọng có thể điều trị được, còn bộ gạt mưa thì em sẽ vệ sinh bộ mô tơ xem sao, đấy toàn bệnh ngoài da nên chưa tính đến, vụ này bệnh tật nghiêm trọng hơn nên ưu tiên điều trị trước đã.
cụ với em cũng ngang đai đấy chứ nhỉ?
Em với cụ thì so sánh thế nào được mờ cụ so sánh, Cụ là công em là cú :D
Cách đây khoảng 3-4 tháng có cụ nào giao bán ống đồng CD5 đấy cụ hỏi giàng xem có nhớ không em tìm mà chả thấy
(nhà có mỗi Giàng nhớ như ma ấy)

bluestar2006

Xe container
Cách đây khoảng 3-4 tháng có cụ nào giao bán ống đồng CD5 đấy cụ hỏi giàng xem có nhớ không em tìm mà chả thấy
Giảm xóc for Pride thì rẻ và dễ kiếm, chừng 700k một đôi thôi nhưng chạy không ngon lắm với ai kỹ tính bác ạ. nếu mua đồ này thì tìm bác Việt phát là ra

bluestar2006

Xe container
Thanh Bác, chiều hôm qua em về thì họ đang hàn mông V2 em rồi, cổ bình xăng đã gẫy đôi. trong bình xăng một 1/3 là đất, 1/3 là nước còn lại là xăng. Cu thợ làm chế và bình xăng cho em bẩu xe thế mà anh cho nổ và đi được em bái phục anh đấy :D
Giá thì quá là chát òi nguyên chuyện VS chế 300k + thay đai máy phát 150K là em hiểu cái Gara đấy òi, hôm nào đi lấy xe Anh đi với em nhé
@ Chủ tịch: em hy vọng là trong bình xăng nhiều nước nên khi đạp ga nước bị hút lên chế gây ra hiện tượng cà giựt cà giựt nhân tiện tháo bình xăng em muốn thử cái đèn báo hết xăng thì làm thế nào ạ, TKS CT

Tái bút: Giờ thì em đã hiểu ... CT àh. có một lần đồng hồ xăng báo còn 1/3 bình vậy mà xe hết xăng không nổ. em lấy can đi mua 200k về đổ, Sáng hôm sau đổ 400K nữa là đầy lên cổ bình nhẩm ra cái bình của em chỉ còn khoảng 28lít.
Có thể lý do chính của cà giật là như vậy rồi bác ạ.
Còn cái cục công tắc đèn báo hết xăng, nguyên tắc là nhúng vào xăng thì ngắt mạch, xăng không ngập thì đóng mạch. Bác lôi ra rửa sạch để khô đo xem nó có đóng mạch 2 cực không, thế là tốt ạ.

vuahung105

Xe container
Giảm xóc for Pride thì rẻ và dễ kiếm, chừng 700k một đôi thôi nhưng chạy không ngon lắm với ai kỹ tính bác ạ. nếu mua đồ này thì tìm bác Việt phát là ra
thôi, em cứ nhờ CT đi chợ thì mua hộ em, loại nào ngon lành thì CT chọn nhé. được không ah?
hôm nào có dịp về Hà nội công tác CT dẫn em đi chợ nhé, e thích khoản này lắm. ;))

vuahung105

Xe container
cụ khiêm tốn thế. từ ngày cưới vợ đến giờ chi phí son phấn cho em nó đảm bảo không kém cụ tý nào, thậm chí còn vượt trội ấy chứ - thế em mới bảo ngang đai với cụ đấy :P

dugon_ng

Xe tải
Máy lạnh của xe em không làm mát được từ trước Tết (đã báo cáo bác CT và các bác), hôm qua em tháo 2 nút nhựa (màu xanh có in chữ L và H trên 2 ống nhôm 1 to, 1 nhỏ chạy từ phía lốc lạnh vào phía trong cabin) thấy bên trong có cái van như van hơi lốp xe, lấy tuốc-nơ-vít chọc vào thì cả hai gas xịt ra rất mạnh nhưng kèm theo nhớt màu trắng đục hơi vàng. Các bác cho em hỏi như vậy thì lốc lạnh đã hỏng chưa, nếu hỏng có cách gì khắc phục!

bluestar2006

Xe container
CT ơi. cấp cứu em với??? em cũng số đen quá
V2 của em sáng nay bị hỏng một bên giảm xóc sau rùi, đi nó cứ lụp cụp. hình như cái này không sửa được phải không ah??? bên cạnh đó vòng bi trước em mới thay - chắc là đồ đểu, nên e lại thấy hú rùi,
em quyết định nâng cấp cho V2 một thể nên nhờ CT mua hộ em
1. 4 bộ bi cho 4 bánh luôn
2. 2 cái giảm sóc sau.
3. 1 bộ bugi mới .
Nếu được thì em nhờ bác cerato thứ 7 này về ships hàng luôn cho bọn em ( cả đôi gạt mưa hay còn gì khác không bác porche nhẩy )
thanks CT nhiều nhều!
Bình thường em chỉ có thể đi chợ mua đồ vào cuối tuần, nhưng để em cố thu xếp và nhờ cả các bác khác lấy đồ xem có kịp T7 không bác nhé.

@bác dụ gơn: em trả lời bên thread kia mất rồi :)

dugon_ng

Xe tải
Bình thường em chỉ có thể đi chợ mua đồ vào cuối tuần, nhưng để em cố thu xếp và nhờ cả các bác khác lấy đồ xem có kịp T7 không bác nhé.

Em move nó sang thread này vì lỡ post nó trên thớt "mãi mãi tự hào" bị bác vuahung105 sờ gáy :(( và em đã đọc câu trả lời của bác. Khi mang nó ra garage kiểm tra em sẽ báo cáo bác, Tks!

MEC90E

Xe máy
Bac bluestar2006 cho em hỏi xe em sáng ra trời lạnh nhưng vẫn nổ bình thường thế mà đi ăn sáng xong ra đề gần chục cái mới nổ; hiện tượng là đề nó gần đến lúc nổ nó khực khực vài cái rồi lại thôi, nhưng có lúc chỉ gẩy cái là nổ, bực mình quá bác ạ.

vuahung105

Xe container

vâng, nhờ CT và các cụ dưới ấy nhé, V2 của em đang đắp chiếu ở nhà rùi. #:-s

vuahung105

Xe container
Máy lạnh của xe em không làm mát được từ trước Tết (đã báo cáo bác CT và các bác), hôm qua em tháo 2 nút nhựa (màu xanh có in chữ L và H trên 2 ống nhôm 1 to, 1 nhỏ chạy từ phía lốc lạnh vào phía trong cabin) thấy bên trong có cái van như van hơi lốp xe, lấy tuốc-nơ-vít chọc vào thì cả hai gas xịt ra rất mạnh nhưng kèm theo nhớt màu trắng đục hơi vàng. Các bác cho em hỏi như vậy thì lốc lạnh đã hỏng chưa, nếu hỏng có cách gì khắc phục!
việc đầu tiên cụ tự làm là kiểm tra cầu trì - trong bảng cầu trì ấy, nếu cháy rùi thì thay,
lần trước em cũng thế, ra thợ kiểm tra thay mỗi cái cầu trì - tức mình về em mua một nắm vứt trong xe, hỏng cái nào thay cái ấy ( tự sướng cụ ah) .
chúc cụ may mắn như em :P

nhim07

Xe tăng

Giảm xóc sau em dự là Việt Phát hết rồi CT ạ, 391 TKC khả năng còn hàng nhiều hơn.

bluestar2006

Xe container
Bac bluestar2006 cho em hỏi xe em sáng ra trời lạnh nhưng vẫn nổ bình thường thế mà đi ăn sáng xong ra đề gần chục cái mới nổ; hiện tượng là đề nó gần đến lúc nổ nó khực khực vài cái rồi lại thôi, nhưng có lúc chỉ gẩy cái là nổ, bực mình quá bác ạ.
Mỗi lúc nó lực khực thì bác kiểm tra giúp em cái mắt xăng xem mức xăng nó đến đâu. Nó mà cao quá cũng gây khó nổ đấy bác ạ

bluestar2006

Xe container
Vòng bi em hỏi nhưng chưa có đồ loại tốt bác ạ.
Gạt nước và tay gạt cũng hết hàng mới đau chứ. Bugi em nhờ bác Ti cô lấy được rồi.
Các bác chịu khó chờ vậy.

Giảm xóc sau em dự là Việt Phát hết rồi CT ạ, 391 TKC khả năng còn hàng nhiều hơn.
Đồ hịn thì Việt Phát hết từ hôm trước, nhưng em cũng vừa lấy được hàng cho các bác PT đây ạ

vuahung105

Xe container
Gạt nước và tay gạt cũng hết hàng mới đau chứ. Bugi em nhờ bác Ti cô lấy được rồi.

Đồ hịn thì Việt Phát hết từ hôm trước, nhưng em cũng vừa lấy được hàng cho các bác PT đây ạ

may quá, thanks Giàng và bác Tico nhiều nhiều.
V2 em lại có đồ Hịn rùi, cụ Oánh có cái nắp chia điện như mới nha.
Nhờ cụ cerato ship hàng hộ bọn em nhé,

Chỉnh sửa cuối:

Porsche_CD5

Xe điện
Có thể lý do chính của cà giật là như vậy rồi bác ạ.
Còn cái cục công tắc đèn báo hết xăng, nguyên tắc là nhúng vào xăng thì ngắt mạch, xăng không ngập thì đóng mạch. Bác lôi ra rửa sạch để khô đo xem nó có đóng mạch 2 cực không, thế là tốt ạ.
Hehe thanh Giàng chiều em bẩu chú thợ chú ấy nói OK rùi, tại vì trước đây đất bùn nó dày hơm 1cm nên mới thế
chiều nay em qua vê em đã xong mông trái, đang tiếp tục mông phải, gớm thật các quan khác từ trước nện ghê quá làm mông vê em tan tành tành:D

Porsche_CD5

Xe điện
hờ hờ tắt điện thì nhà ngói cũng như nhà gianh lão nhể ...hờ hờ:D
cái công tơ mét của Tào Tháo thế nào òi nhỉ?:-?

vuahung105

Xe container
hờ hờ tắt điện thì nhà ngói cũng như nhà gianh lão nhể ...hờ hờ:D
cái công tơ mét của Tào Tháo thế nào òi nhỉ?:-?
thế là may rùi, đúng là ăn mày gặp chiếu manh, không biết mà cứ đi chuẩn đoán bệnh thì bao giờ mới tới nơi cụ nhi? còn cái vòng bi máy phát sử lý luôn thể đi cụ ơi, nghe tiếng máy loảng xoảng lắm. cụ để lâu nó lại tèo cái máy phát thì còn mệt hơn ấy chứ - vụ này hình như phải ra thợ điện oto thì chuyên nghiệp hơn ( em đoán thế ) .
không thấy lão Tháo í ới gì, chắc là ngon rùi,
hôm nào rảnh em cũng phải vệ sinh cái bình xăng, không biết có tý bùn đất nào không, chứ nước thì chắc là ít nhiều chẳng có.
Thứ 7, CN này em vẫn phải đi cày, cụ tiếp lão cerato và nhận hàng - gửi tiền cho Giàng hộ em nhé,
tối thứ 7 em xuống nhà cụ lấy hàng. hoá ra số em vưỡn còn may hơn cụ Thái văn ( không phải đợi - nếu đắp chiếu lâu quá chẳng có gì đưa F1 đi học thì lại bị Gấu cằn nhằn mât) :P

Chỉnh sửa cuối:

Porsche_CD5

Xe điện
thế là may rùi, đúng là ăn mày gặp chiếu manh, không biết mà cứ đi chuẩn đoán bệnh thì bao giờ mới tới nơi cụ nhi? còn cái vòng bi máy phát sử lý luôn thể đi cụ ơi, nghe tiếng máy loảng xoảng lắm. cụ để lâu nó lại tèo cái máy phát thì còn mệt hơn ấy chứ - vụ này hình như phải ra thợ điện oto thì chuyên nghiệp hơn ( em đoán thế ) .
không thấy lão Tháo í ới gì, chắc là ngon rùi,
hôm nào rảnh em cũng phải vệ sinh cái bình xăng, không biết có tý bùn đất nào không, chứ nước thì chắc là ít nhiều chẳng có.
Thứ 7, CN này em vẫn phải đi cày, cụ tiếp lão cerato và nhận hàng - gửi tiền cho Giàng hộ em nhé,
tối thứ 7 em xuống nhà cụ lấy hàng. hoá ra số em vưỡn còn may hơn cụ Thái văn ( không phải đợi - nếu đắp chiếu lâu quá chẳng có gì đưa F1 đi học thì lại bị Gấu cằn nhằn mât) :P
Cái vòng bi máy phát em để phần lão Hải đấy
OK em nhận hàng cho Bác để mật thư cho Bác xé cái trương chình này
lại có 10% òi hehe

Chỉnh sửa cuối:

nhim07

Xe tăng

Giống cái hôm trước em thay thế.