Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
Giờ đắt đấy, hôm trước em hỏi là 250K/cửa, cả bộ là 1M rồi. Bác làm 30K tuy ô nước, trộm ít phấn rôm của F1 đi ạ :D
với giá cả thế này thì em quyết định chuột bạch vụ này, em đoán là nếu em thành công thì khối cụ xin bản quyền đây, vì em thấy V2 của em bệnh cũng giống V2 các cụ thui:P

bluestar2006

Xe container
CT và các bác cho e hỏi chút.
v2 em nó cứ giời lạnh là tự động lắc giật (chắc cho đỡ lạnh :D) cho đến khi máy nóng
còn khi giời nóng lên (nhất là buổi chiều) thì hệ thống e con đi sần nờ lại giờ chứng. Lốc lạnh ko đóng

CT xem giúp em cái giắc này nó nối đi đâu

Bình thường em cứ vệ sinh tiếp điểm của cái giắc đó thì lốc lạnh lại hoạt động, nhưng hôm nay ko được, thế là em rút nguồn của solenoid ra thì lốc lại đóng, cắm trở lại, tắt bật AC mấy lần đều ok. CT bảo em phải vệ sinh cái gì cho nó tiệt nọc nhỉ :-?
Khả năng con relay đóng lốc của xe bác đang chập chờn nhưng chưa chết hẳn. Nó là 1 trong 3 con ở phía sau đèn pha bên lái. Bác nhờ ai ngồi trong xe bật tắt nút AC, ở ngoài bác sờ xem con nào lạch tạch là nó. Một đầu dây của các giắc bác khoanh tròn chạy về cái relay đó, đầu còn lại chạy vào cuộn dây hút trong đầu lốc.
Nếu là relay KIA theo xe, bác có thể cậy ra vệ sinh tiếp điểm được, còn loại kín mà hỏng thì thay thôi.

Chỉnh sửa cuối:

PrideCD5

Xe buýt
Báo cáo CT và các Bác tình hình là hôm nay Em bắt tay vào tháo đầu dây công tơ mét ở khoang máy ra thì thấy kim đồng hồ trong táp lô tụt xuống không (về vị trí nghỉ) ạ
Em quay đầu dây thì kim cũng không thấy vẫy lại gì cả
Em lại lắp vào chạy thử xe thì không thấy kim chạy lên nữa
Em dự đáo là đứt dây công tơn mét có phải không thưa các Bác
Em vẫn chưa tháo mặt đồng hồ ra đến đây Em xin hỏi tiếp các Bác và Ct cho ý kiến chỉ đạo tiếp ạ

bluestar2006

Xe container
Báo cáo CT và các Bác tình hình là hôm nay Em bắt tay vào tháo đầu dây công tơ mét ở khoang máy ra thì thấy kim đồng hồ trong táp lô tụt xuống không (về vị trí nghỉ) ạ
Em quay đầu dây thì kim cũng không thấy vẫy lại gì cả
Em lại lắp vào chạy thử xe thì không thấy kim chạy lên nữa
Em dự đáo là đứt dây công tơn mét có phải không thưa các Bác
Em vẫn chưa tháo mặt đồng hồ ra đến đây Em xin hỏi tiếp các Bác và Ct cho ý kiến chỉ đạo tiếp ạ
Nếu giờ cái ODO không chạy nữa thì tiếp theo là đi mua cái dây mới rồi tiếp tục tháo đồng hồ ra, rồi mới lắp được dây ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Khả năng con relay đóng lốc của xe bác đang chập chờn nhưng chưa chết hẳn. Nó là 1 trong 3 con ở phía sau đèn pha bên lái. Bác nhờ ai ngồi trong xe bật tắt nút AC, ở ngoài bác sờ xem con nào lạch tạch là nó. Một đầu dây của các giắc bác khoanh tròn chạy về cái relay đó, đầu còn lại chạy vào cuộn dây hút trong đầu lốc.
Nếu là relay KIA theo xe, bác có thể cậy ra vệ sinh tiếp điểm được, còn loại kín mà hỏng thì thay thôi.
thank CT, lúc nào rảnh em sẽ kiểm tra lại xem, có phải 3 con relay nằm trong chụp cao su ko ? em thấy cái chụp nó nứt nẻ kinh quá nên ko dám động vào sợ nó rời rông rổng ra thì lại mất rin :D

bluestar2006

Xe container
thank CT, lúc nào rảnh em sẽ kiểm tra lại xem, có phải 3 con relay nằm trong chụp cao su ko ? em thấy cái chụp nó nứt nẻ kinh quá nên ko dám động vào sợ nó rời rông rổng ra thì lại mất rin :D
Đúng là cái đám trong cái bọc cao su đó đấy bác. Em thì vứt cả 3 cái bọc đó đi rồi - rách rồi tác dụng gì đâu :D

PrideCD5

Xe buýt
Nếu giờ cái ODO không chạy nữa thì tiếp theo là đi mua cái dây mới rồi tiếp tục tháo đồng hồ ra, rồi mới lắp được dây ạ :D
Hàng số ODO vẫn chạy CT ạ, chỉ có cái kim là không chạy thôi

bluestar2006

Xe container
Hàng số ODO vẫn chạy CT ạ, chỉ có cái kim là không chạy thôi
Vậy thì cái dây chưa đứt, chỉ đồng hồ có vấn đề thôi, và hơi nghiêm trọng hơn dự đoán ban đầu rồi. Dù sao cũng vẫn phải tháo đồng hồ ra mới xác định được nguyên nhân chính xác bác ạ.

PrideCD5

Xe buýt
Vậy thì cái dây chưa đứt, chỉ đồng hồ có vấn đề thôi, và hơi nghiêm trọng hơn dự đoán ban đầu rồi. Dù sao cũng vẫn phải tháo đồng hồ ra mới xác định được nguyên nhân chính xác bác ạ.
Vậy thì mai Em tháo đồng hồ ra xem thế nào ạ
Cảm ơn CT
Mai Em lại mần tiếp có gì lại cầu cứu Giàng nhé

PrideCD5

Xe buýt
À Em quên không nói rõ cho CT là cách đây 2 tháng E có thay dây công tơ mét ở ga ra trên này, họ báo giá là 200K nhưng khi lắp vào không vừa nên họ phải mài cái đầu cho vừa,
Em bảo họ có đồ chính hãng không thì họ bảo không có , ở trên này đều dùng loại này thôi
Em đành phải thay vì đi xe mà không biết tốc độ bao nhiêu nhỡ XXX nó bắt thì lại bằng mấy cái dây nên Em làm liều
Có phải đây là nguyên nhân gây kẹt kim không ạ
Nhưng du sao mai Em vẫn tháo đồng hồ ra kiểm tra theo chỉ dẫn của CT

kid1412arc

Xe tăng
À Em quên không nói rõ cho CT là cách đây 2 tháng E có thay dây công tơ mét ở ga ra trên này, họ báo giá là 200K nhưng khi lắp vào không vừa nên họ phải mài cái đầu cho vừa,
Em bảo họ có đồ chính hãng không thì họ bảo không có , ở trên này đều dùng loại này thôi
Em đành phải thay vì đi xe mà không biết tốc độ bao nhiêu nhỡ XXX nó bắt thì lại bằng mấy cái dây nên Em làm liều
Bác thử tháo đồng hồ ra rồi lắc nhẹ chân dây công tơ mét nối vào mặt sau đồng hồ xem sao

PrideCD5

Xe buýt

vanthaido73

Xe điện
Đúng là cái đám trong cái bọc cao su đó đấy bác. Em thì vứt cả 3 cái bọc đó đi rồi - rách rồi tác dụng gì đâu :D
E cũng vắt đi nhưng quấn nilon và vòng chun lại rất cẩn thận
Liệu có sợ nóng quá k chủ tịch nhỉ

bluestar2006

Xe container
Em nghĩ là nguyên nhân có liên quan đến cái dây chế cháo này, và có thể cái ruột chế nó dài hơn ruột gin, nó sẽ thúc vào phần xoay cuả đồng hồ lâu lâu đã gây hậu quả. Đó là lý do khi bác tháo đầu dây phía hộp số, kim đồng hồ trở về 0 luôn.

vuahung105

Xe container
Em nghĩ là nguyên nhân có liên quan đến cái dây chế cháo này, và có thể cái ruột chế nó dài hơn ruột gin, nó sẽ thúc vào phần xoay cuả đồng hồ lâu lâu đã gây hậu quả. Đó là lý do khi bác tháo đầu dây phía hộp số, kim đồng hồ trở về 0 luôn.
úi trời. lạy trời cho CT nhầm nhọt gì đây?????#:-s

Porsche_CD5

Xe điện
Các Bác ơi, Gara vừa gọi điện báo em cái lỗ ở mông xe em to quá rồi giờ vá hai bên mất 3tr đấy, làm cổ bình xăng 300, VS chế 300, dây curoa 150 (2cái)
Em ngất luôn =((

vuahung105

Xe container
Các Bác ơi, Gara vừa gọi điện báo em cái lỗ ở mông xe em to quá rồi giờ vá hai bên mất 3tr đấy, làm cổ bình xăng 300, VS chế 300, dây curoa 150 (2cái)
Em ngất luôn =((
vá mông thế thì hơi đắt cụ ah hôm trước em vá mông hết có 700 thui. vs chế = 200k. 2 dây hôm trước em mua = 90k. cụ mắng cho nó đi :P

vuahung105

Xe container

PrideCD5

Xe buýt
Vậy là chết Em rồi, chiều nay về tháo ra, nhưng kiểm tra thế nào thưa CT
nó mà hỏng thì bệnh này có năng không, Em run quá ạ

vuahung105

Xe container
theo em thì cụ chạy lên chỗ bán phụ tùng Thu Thái - dốc Vân Cơ, mua một dây congtomet của CD5 - có 100k thui. về lắp vào cho lành, biết đâu lại khỏi bệnh.
đằng nào thì cũng phải thay cái dây chế cháo kia cho an toàn .:P