Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
Vâng Em cảm ơn Ct nhé để mai Em làm theo cách của CT hướng dẫn
nhưng mà CT bảo cho một vài cái đập là dùng cái gì để đập và đập vào chỗ nào ạ hi hi hi
Để mai Em kiểm tra dây công tơ mét nếu không lại phải tháo đồng hồ mà cái này Em chưa làm bao giờ CT hướng dẫn Em với nhé
Cảm ơn CT
bác cứ làm theo CT hướng dẫn, hoặc hôm nào off cafe cùng bọn em tháo ra cho , cái này em xực hành rùi

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Nhân tiện đang hỏi về công tơ mét, CT cho em ké 1 câu là ở đồng hồ công tơ mét có chỗ nào trích tín hiệu vss ra ko ?
Em vẫn dùng cái vss của nhà Gió, cơ mà cái đó hình như dùng cho đồng hồ taxi nên nó ko chính xác lắm hay sao ý (cứ nhảy 6km một, em đoán là tìn hiệu của nó ra ko liên tục)

bluestar2006

Xe container
Nhân tiện đang hỏi về công tơ mét, CT cho em ké 1 câu là ở đồng hồ công tơ mét có chỗ nào trích tín hiệu vss ra ko ?
Em vẫn dùng cái vss của nhà Gió, cơ mà cái đó hình như dùng cho đồng hồ taxi nên nó ko chính xác lắm hay sao ý (cứ nhảy 6km một, em đoán là tìn hiệu của nó ra ko liên tục)

Nguyên bản Pride không có chỗ nào để trích tín hiệu VSS cả bác ạ.
Cái chuyển đổi VSS cho ra tín hiệu xung tần số tương ứng với tốc độ của xe thôi. Có thể 1 xung ứng với 6km/h nên nó nhảy vậy.
Em thấy "hình như" Getz cũng dùng bộ chuyển đổi VSS này, nếu đúng thì bác có thể thử được.

PrideCD5

Xe buýt
Báo Cáo CT là sáng nay Em vẫn lôi V2 ra cưỡi đi làm thì thấy Kim vẫn mắc ở vị trí 50Km/h nhưng cái dãy số KM thì vẫn chạy (vẫn nhảy số )
như vậy còn có bệnh gì nữa không ạ
chắc tối nay về Em mới thử chọc ngoáy cái đồng hồ xem dư nào ạ

PrideCD5

Xe buýt
bác cứ làm theo CT hướng dẫn, hoặc hôm nào off cafe cùng bọn em tháo ra cho , cái này em xực hành rùi
Bác Hung à tháo đồng hồ thì phải tháo đầu dây công tơ mét ở phần máy ra trước phải không để tối về Em mần V2 xem thế nào
chứ lúc nào cũng dương lên thì mết chít

bluestar2006

Xe container
Ở các trang trước, đâu đó đã có hướng dẫn cách tháo đồng hồ rồi bác Pride nhé. Nhưng đúng là phải tháo đầu dây countermeter mới kéo được đồng hồ ra.
Để thao tác dễ thì em tháo ốp nhựa volang, tiếp đó tháo 2 con ốc bắt trụ lái, hạ thấp trụ lái xuống, tháo viền đồng hồ, đồng hồ,...

Chỉnh sửa cuối:

viper2007

Xe điện
Báo Cáo CT là sáng nay Em vẫn lôi V2 ra cưỡi đi làm thì thấy Kim vẫn mắc ở vị trí 50Km/h nhưng cái dãy số KM thì vẫn chạy (vẫn nhảy số )
như vậy còn có bệnh gì nữa không ạ
chắc tối nay về Em mới thử chọc ngoáy cái đồng hồ xem dư nào ạ
Thế là good đấy bác, vấn đề chỉ ở kim

PrideCD5

Xe buýt
Ở các trang trước, đâu đó đã có hướng dẫn cách tháo đồng hồ rồi bác Pride nhé. Nhưng đúng là phải tháo đầu dây countermeter mới kéo được đồng hồ ra.
Để thao tác dễ thì em tháo ốp nhựa volang, tiếp đó tháo 2 con ốc bắt trụ lái, hạ thấp trụ lái xuống, tháo viền đồng hồ, đồng hồ,...
Vâng cảm ơn CT, chiều hết giờ Em xẽ mần V2 của Em theo chỉ dẫn ạ hy vọng là chỉ bị kẹt đâu đó

PrideCD5

Xe buýt
Thế là good đấy bác, vấn đề chỉ ở kim
Vẫn tốt hở Bác chỉ còn cái Kim
Em hi vọng là Kim này đã có chỉ xỏ qua rồi chứ nếu mà Kim đáy bể thì Em chết hi hi hi hi

hết gờ làm Em làm theo hướng dẫn của các Bác ah
có kết quả Em thông tin sau ah

kid1412arc

Xe tăng
CT cho em hóng hớt tí ạ vì vụ tháo đồng hồ em gần thành pro rồi.
Bác chỉ cần tháo ốp nhựa vô lăng, 2 giắc điện ở chỗ nút bật đèn cảnh báo, lựa khéo 1 chút là tháo được đồng hồ ra mà ko cần phải tháo ốc hạ thấp trụ lái ( dĩ nhiên là phải tháo dây công tơ mét trước).
Có phần này rất quan trọng bác chú ý nhé: phần kim đo xăng và đo nhiệt bác đừng tháo ốc từ mặt trước mà tháo bằng các con ốc mặt đằng sau. Mục đích là để 2 kim đó vẫn dính cùng với phần mặt màu đen. Còn kim tốc độ và vòng tua bác cứ rút phựt ra rồi tháo 4 con ốc đen ở mặt trước là ra. Đợt trước em không có kinh nguyệt ( à nhầm kinh nghiệm) nên em tháo cả ốc đen của kim xăng và kim nhiệt đến lúc lắp vào thì vật vã khổ sở mãi mới lắp được. Tiếc là em không có ảnh để chỉ cho bác trực quan hơn, em văn tả cảnh thế bác không hiểu chỗ nào thì em lại tả tiếp nhé.

Chỉnh sửa cuối:

PrideCD5

Xe buýt
Bác chỉ cần tháo ốp nhựa vô lăng, 2 giắc điện ở chỗ nút bật đèn cảnh báo, lựa khéo 1 chút là tháo được đồng hồ ra mà ko cần phải tháo ốc hạ thấp trụ lái ( dĩ nhiên là phải tháo dây công tơ mét trước).
Có phần này rất quan trọng bác chú ý nhé: phần kim đo xăng và đo nhiệt bác đừng tháo ốc từ mặt trước mà tháo bằng các con ốc mặt đằng sau. Mục đích là để 2 kim đó vẫn dính cùng với phần mặt màu đen. Còn kim tốc độ và vòng tua bác cứ rút phựt ra rồi tháo 4 con ốc đen ở mặt trước là ra. Đợt trước em không có kinh nguyệt ( à nhầm kinh nghiệm) nên em tháo cả ốc đen của kim xăng và kim nhiệt đến lúc lắp vào thì vật vã khổ sở mãi mới lắp được. Tiếc là em không có ảnh để chỉ cho bác trực quan hơn, em văn tả cảnh thế bác không hiểu chỗ nào thì em lại tả tiếp nhé.
Cám ơn Bác đã chi dẫn
Thế này thì Em tự tin hơn khi tháo em nó ra
em sẽ làm xem sao, có gì không được lại phiền các Bác nữa đấy ạ

vuahung105

Xe container
he he,
em tưởng mỗi em mới dính trường hợp tháo rơi cả kim xăng lẫn kim nhiệt ra, hoá ra có cụ kid cũng thế hử ? cái này nhớ đời đấy. đừng tháo mấy con ốc con con màu đen quanh kim nhiệt và kim xăng. em cũng chưa hạ tay lái xuống bao giừ CT ah. nhung nếu hạ xuống chắc sẽ lấy mặt đồng hồ ra dễ hơn. nếu không thì lựa lựa cũng ra được,

bluestar2006

Xe container
he he,
em tưởng mỗi em mới dính trường hợp tháo rơi cả kim xăng lẫn kim nhiệt ra, hoá ra có cụ kid cũng thế hử ? cái này nhớ đời đấy. đừng tháo mấy con ốc con con màu đen quanh kim nhiệt và kim xăng. em cũng chưa hạ tay lái xuống bao giừ CT ah. nhung nếu hạ xuống chắc sẽ lấy mặt đồng hồ ra dễ hơn. nếu không thì lựa lựa cũng ra được,
Hay là tại vì của nhà em nó khít hơn vì ... vẫn còn mới nhỉ? :D
Ti vi tí, hehehe

kid1412arc

Xe tăng
he he,
vâng, hồi đầu em tháo cũng bị rơi kim xăng và nhiệt ra, chỉ sợ nó đứt mấy cái dây đồng thì teo. Giờ em tháo pro rồi ợ.

Porsche_CD5

Xe điện
Vẫn tốt hở Bác chỉ còn cái Kim
Em hi vọng là Kim này đã có chỉ xỏ qua rồi chứ nếu mà Kim đáy bể thì Em chết hi hi hi hi

hết gờ làm Em làm theo hướng dẫn của các Bác ah
có kết quả Em thông tin sau ah
Bác cứ mạnh dạn lên không được hú em, với em chỉ 30 phút kể cả thay sửa đèn táp lô (bóng em còn nhiều các loại cái nào cháy Bác Alô em nhé) :D

chodoithemvui

Xe tải
vâng, hồi đầu em tháo cũng bị rơi kim xăng và nhiệt ra, chỉ sợ nó đứt mấy cái dây đồng thì teo. Giờ em tháo pro rồi ợ.
Bái phục các bác thật. Em hổng dám động tay động chân mạnh như các bác.
T7 vừa rồi em mang xe lên xưởng, thợ sờ sờ, nắn nắn, nghe nghe, ngóng ngóng một tí rồi đuổi em về, bảo xe anh chẳng bị làm sao cả =((. Nài nỉ cậu thợ bảo rằng anh mang xe lên rồi, em cứ kiểm tra kỹ cho anh xem. Nó bảo là cứ thế mà đi, chỉnh sửa chỉ làm hỏng thêm thôi ;)). Đợt này trời ấm lên để em xem cái bù gas trời lạnh còn hoạt động kiểu như hồi trời rét 10 độ không.

vuahung105

Xe container
CT ơi!!!
em hỏi chút. bộ gioăng cửa bao nhiều xiền thế ah. bộ gioăng của em mêm qua rùi, mấy lần cho người khác đi nhờ, đóng cửa xe theo kiểu xe xịn mà em ngồi trong xe xuýt ngất. nếu đắt quá thì em theo mẹo CT bày, nhét ống ty ô vào gioăng như một đồng chí đã làm ấy nhi???:P

bluestar2006

Xe container
CT ơi!!!
em hỏi chút. bộ gioăng cửa bao nhiều xiền thế ah. bộ gioăng của em mêm qua rùi, mấy lần cho người khác đi nhờ, đóng cửa xe theo kiểu xe xịn mà em ngồi trong xe xuýt ngất. nếu đắt quá thì em theo mẹo CT bày, nhét ống ty ô vào gioăng như một đồng chí đã làm ấy nhi???:P
Giờ đắt đấy, hôm trước em hỏi là 250K/cửa, cả bộ là 1M rồi. Bác làm 30K tuy ô nước, trộm ít phấn rôm của F1 đi ạ :D

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
CT và các bác cho e hỏi chút.
v2 em nó cứ giời lạnh là tự động lắc giật (chắc cho đỡ lạnh :D) cho đến khi máy nóng
còn khi giời nóng lên (nhất là buổi chiều) thì hệ thống e con đi sần nờ lại giờ chứng. Lốc lạnh ko đóng

CT xem giúp em cái giắc này nó nối đi đâu

Bình thường em cứ vệ sinh tiếp điểm của cái giắc đó thì lốc lạnh lại hoạt động, nhưng hôm nay ko được, thế là em rút nguồn của solenoid ra thì lốc lại đóng, cắm trở lại, tắt bật AC mấy lần đều ok. CT bảo em phải vệ sinh cái gì cho nó tiệt nọc nhỉ :-?