Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

thinhquocltd

Xe tăng
CT còn nhớ bác ngobk ko ạ? Bác này đã có lần CT mua hộ giảm sóc gửi em mang về đó. Hôm nay mang xe ra TP bảo dưỡng thấy bảo cũng có hiện tượng hao nước nhưng ko cạn (chắc giống bác Hai Xom). E bổ sung thêm nước, nổ máy ngồi chờ thì thấy nước trào nước ra bình phụ (lúc này quaṭ cũng đã quay trc đó). Rồi ko trào nưã, em tắt máy chờ nguội thì thấy mức nước ở dưới vạch min (thấp gần bằng lúc đầu khi chưa châm thêm, cái nắp bình phụ lỏng loẹt do hỏng, nứt.) Em phán bừa thay nắp két nước đi (ko biết có đúng ko, hay tại cái nắp bình phụ nhỉ???), em đã xem ko có hiện tượng thổi gioăng ạ, quạt quay mạnh.
Chủ Tịch giải thích giúp xem có nguyên nhân nào nữa ko á?

Chỉnh sửa cuối:

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Bực thế chứ, lão Zing về Thái lại không chen được chức Hội trưởng cơ :)
hi, Chủ tịch thông cảm đi, a ấy là thợ nên phải để mọi thứ nó khách quan, kể cả việc tiếp khách lên sửa xe nhiều khi gọi mấy a e hội a ấy còn ngại mờ. Chứ thích thì sẽ có 3/5 phiếu bầu ngay ấy mà

bluestar2006

Xe container
CT còn nhớ bác ngobk ko ạ? Bác này đã có lần CT mua hộ giảm sóc gửi em mang về đó. Hôm nay mang xe ra TP bảo dưỡng thấy bảo cũng có hiện tượng hao nước nhưng ko cạn (chắc giống bác Hai Xom). E bổ sung thêm nước, nổ máy ngồn chờ thì thấy nước trào nước ra bình phụ (lúc này quaṭ cũng đã quay). Rồi ko trào nưã, em tắt máy chờ nguội thì thấy mức nước ở dưới vạch min (thấp gần bằng lúc đầu, cái nắp bình phụ lỏng loẹt do hỏng, nứt.) Em phán bừa thay nắp két nước đi (ko biết có đúng ko, hay tại cái nắp bình phụ nhỉ???), em đã xem ko có hiện tượng thổi gioăng ạ
Chủ Tịch giải thích giúp xem có nguyên nhân nào nữa ko á?
Vậy nước có trào ra và được hút vào rồi, cái nắp bình phụ lỏng nứt mà làm đường nước cắm xuống đáy bình bị hở cũng là 1 nguyên nhân để nước ko được hút đủ về két chính.
Trường hợp này ngoài thay nắp két (cho chắc), cần vệ sinh miệng két, kiếm đoạn ống L nối ống cao su xuống đáy bình phụ. Rồi tiếp tục theo dõi bệnh nhân ạ.

thinhquocltd

Xe tăng
Vậy nước có trào ra và được hút vào rồi, cái nắp bình phụ lỏng nứt mà làm đường nước cắm xuống đáy bình bị hở cũng là 1 nguyên nhân để nước ko được hút đủ về két chính.
Trường hợp này ngoài thay nắp két (cho chắc), cần vệ sinh miệng két, kiếm đoạn ống L nối ống cao su xuống đáy bình phụ. Rồi tiếp tục theo dõi bệnh nhân ạ.
Cái vấn đề là nước trào ra, tràn xuống đất và mất đi cơ CT ạ. Em theo dõi thấy quạt quay trc đó, nên mới nghi là van nắp két ko mở để xả khí nên đẩy qua bình phụ, nước trào ra ngoài. Chứ như xe em đi cả năm nc trong két và bình phụ hầu như ko hao.

bluestar2006

Xe container
Cái vấn đề là nước trào ra, tràn xuống đất và mất đi cơ CT ạ. Em theo dõi thấy quạt quay trc đó, nên mới nghi là van nắp két ko mở để xả khí nên đẩy qua bình phụ, nước trào ra ngoài. Chứ như xe em đi cả năm nc trong két và bình phụ hầu như ko hao.
Đó, vấn đề là bị air trong hệ thống nước mát. Có thể do nắp két hở, ống hồi hở nên nước ra được mà ko về được, nên bình phụ thì cứ tràn ra. Em với bác kê đơn 2 vị đấy, hy vọng sẽ ổn hơn, bên cạnh đó cũng nên súc két và dùng nước mát loại tốt để nước ko bị sôi.

Nhà cháu ở tp phố vịt Song Hào ạ. Thays các cụ chém hay mồm cứ trễ ra hóng ko dám nói leo các cụ rủi các cụ phẩy cho cái lại sái quai hàm. Két nước của cháu mở ra thấy kết tủa sủi bọt là có vấn đề gì không ạ. Trưa nay cháu bật điều hòa ngủ 30' thấy nước nóng ran sờ nắp capo cũng nóng lắm ạ? E yêu của cháu đi từ số 1-3 nhả côn ra nghe kịch một cái, cháu nhả côn ra hết sức nhẹ nhang vẫn thấy kịch cái. Bác tre bảo do cao su chân máy kém. E yêu của cháu thế có cần thay ngay ko ạ
Hay nhờ ! Bây giờ phố Song Hào được gọi là phố Vịt :)) Kiểu phố liên hiệp thịt chó Nhật Tân ngày xưa.....chứ vịt NĐ có mấy hàng mạn Trần Thánh Tông ( trước là cửa hàng Thịt chó Việt Trì ngon lắm, qua cầu Đò Quan chưa là cái gì ! ) còn 1 hàng vịt nữa ăn cũng ngon lắm, nhưng ăn nhõn 2 lần nên không nhớ tên, chắc bên Song Hào rồi vì phía đuờng Văn Cao, Giải Phóng mà

trunghieuads

Xe hơi
Em vừa trả lời bác Linh đan về vụ này, bác tham khảo nhé!
Dạ Cám ơn CT .Xe bị rung + mỗi lần vo số nhả côn nghe cái kịch .tăm phần tăm cao su máy rùi mấy tuần nay bận qua không có thời gian thay . hy vọng 3 tuần tới có thời gian Mần V2

vuahung105

Xe container
hi, Chủ tịch thông cảm đi, a ấy là thợ nên phải để mọi thứ nó khách quan, kể cả việc tiếp khách lên sửa xe nhiều khi gọi mấy a e hội a ấy còn ngại mờ. Chứ thích thì sẽ có 3/5 phiếu bầu ngay ấy mà
ơ thế CHT Thái nguyên bây h giao cho bác nào ? Nick ÒF là gì, nick Face là gì ấy nhi? chả nó lẽ là bác NONAME ???? nếu vậy thì phải triệu hồi lão Zinger về TW để làm lại công tác nhân sự thui :)

bluestar2006

Xe container
ơ thế CHT Thái nguyên bây h giao cho bác nào ? Nick ÒF là gì, nick Face là gì ấy nhi? chả nó lẽ là bác NONAME ???? nếu vậy thì phải triệu hồi lão Zinger về TW để làm lại công tác nhân sự thui :)

Thực ra thế này, em nêu vấn đề là Fun thôi, chứ không có ý gì cả bác King, bác kia0405tn nhé. Anh em đi hay yêu Pride chơi với nhau trên OF thì thành PC chúng mình.
Còn ngoài ra ở các nơi khác (không nói riêng Thái nguyên) vẫn có thể có những bác đi Pride tập hợp và chơi với nhau mà PC mình không biết đấy thôi ạ - Điều đó cũng tốt và không vấn đề gì bác ơi.

thinhquocltd

Xe tăng
Vâng
Đó, vấn đề là bị air trong hệ thống nước mát. Có thể do nắp két hở, ống hồi hở nên nước ra được mà ko về được, nên bình phụ thì cứ tràn ra. Em với bác kê đơn 2 vị đấy, hy vọng sẽ ổn hơn, bên cạnh đó cũng nên súc két và dùng nước mát loại tốt để nước ko bị sôi.
Vâng thưa CT, chắc và sẽ phải ổn.

vuahung105

Xe container
Thực ra thế này, em nêu vấn đề là Fun thôi, chứ không có ý gì cả bác King, bác kia0405tn nhé. Anh em đi hay yêu Pride chơi với nhau trên OF thì thành PC chúng mình.
Còn ngoài ra ở các nơi khác (không nói riêng Thái nguyên) vẫn có thể có những bác đi Pride tập hợp và chơi với nhau mà PC mình không biết đấy thôi ạ - Điều đó cũng tốt và không vấn đề gì bác ơi.
Vâng. Thế thì thành PC 1.2.3 gì đó. K liên quan đến PC mình , biết đâu lại có dịp giao lưu giữa các PC.... kaka

thinhquocltd

Xe tăng
Nước ko sôi CT ạ, mà khi nóng tăng thể tích đẩy qua bình phụ trào ra ngoài, rồi ko hút đc quay lại, cứ thế là bị hao nước, nhưng đến 1 mức nhất định rồi ko đủ để đẩy ra nữa, nhưng cũng rất nguy hiểm.

Cerato-6134

Xe container
Các tỉnh mà có hội người đi pride và sinh hoạt cùng PC thì còn gì vui bằng CT nhỉ. Hơn nữa lại đúng với thương hiệu Pride's club Việt Nam mà CT đã đăng ký trong face.
Philippines còn có mem cơ mà.

Cerato-6134

Xe container
CHT cũng chỉ là cái danh mà ae gọi cho vui thôi đâu có quan trọng gì hả lão, có khi còn vất vả hơn ấy chứ :)

Linh Đan 1414

Xe tải
Chua
Hay nhờ ! Bây giờ phố Song Hào được gọi là phố Vịt :)) Kiểu phố liên hiệp thịt chó Nhật Tân ngày xưa.....chứ vịt NĐ có mấy hàng mạn Trần Thánh Tông ( trước là cửa hàng Thịt chó Việt Trì ngon lắm, qua cầu Đò Quan chưa là cái gì ! ) còn 1 hàng vịt nữa ăn cũng ngon lắm, nhưng ăn nhõn 2 lần nên không nhớ tên, chắc bên Song Hào rồi vì phía đuờng Văn Cao, Giải Phóng mà
Chuẩn rồi cụ Song Hào nối với Giải Phóng cắt ngang Văn Cao đấy cụ. Phố nhà cháu là phố ăn chơi ạ. Nửa phố ăn nửa phố toàn karaoke, các cụ cứ về phố cháu off từ đầu phố đến cuối phố là nhòe nhoẹt hết ạ

vuahung105

Xe container
Các tỉnh mà có hội người đi pride và sinh hoạt cùng PC thì còn gì vui bằng CT nhỉ. Hơn nữa lại đúng với thương hiệu Pride's club Việt Nam mà CT đã đăng ký trong face.
Philippines còn có mem cơ mà.
Vì một PC lớn mạnh và đoàn kết , so i dont like it :)

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Thái vẫn còn Nguyên là chiến KCM đấy bác Kinh. Cần phải điều lão Zing về lại tổng họi để bảo dưỡng

trunghieuads

Xe hơi
Xin phép CT ý E hiểu tác dụng của cái vít là thế này nó + với cái vít tổ hợp ở dưới thay thế cái vít chỉnh garanti thường là + 200 vòng tua khi máy nguội lúc này đầu vít chỉnh garanti cách điểm tì một xíu (vít garanti không còn tác dụng ).còn khi máy nóng thì cái này chẳng còn tác dụng gì . thời gian nó làm nhiệm vụ phụ thuộc vào độ nóng của máy nhanh hay chậm . túm lại nó chỉnh thời gian bù ga buổi sáng . nếu không đúng bác CT chỉ cho E luôn nha

Bamboo029

Xe buýt
Nhà cháu ở tp phố vịt Song Hào ạ. Thays các cụ chém hay mồm cứ trễ ra hóng ko dám nói leo các cụ rủi các cụ phẩy cho cái lại sái quai hàm. Két nước của cháu mở ra thấy kết tủa sủi bọt là có vấn đề gì không ạ. Trưa nay cháu bật điều hòa ngủ 30' thấy nước nóng ran sờ nắp capo cũng nóng lắm ạ? E yêu của cháu đi từ số 1-3 nhả côn ra nghe kịch một cái, cháu nhả côn ra hết sức nhẹ nhang vẫn thấy kịch cái. Bác tre bảo do cao su chân máy kém. E yêu của cháu thế có cần thay ngay ko ạ
E chưa bật đh ngủ bao giờ cá, lúc đó bác có nhìn kim nhiệt chỉ mức nào ko? Lần sau cụ bật đh ngủ lâu thì có thể mở lắp capo lên cho nó toả nhiệt bớt bác ah!