Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

trunghieuads

Xe hơi
Chào CT và các bác hóng gió nhiều thấy V2 các Bác bệnh có một số bệnh giống Xe E .Đang đi máy nóng đèn đỏ dừng , đề pa lại vô số 1 nhả côn nghe kịch 1 cái mặc dù nhả côn từ từ . bệnh này Bác nào biết tư vấn dùm E với

Cảm ơn CT hôm qua đã tư vấn giúp. Em cho tháo quạt ra, kết quả là 2 cục than không còn tý nào. Giờ thì ok rồi.
Chúc CT và cả nhà một tuần vui vẻ.

bluestar2006

Xe container
Nhà cháu ở tp phố vịt Song Hào ạ. Thays các cụ chém hay mồm cứ trễ ra hóng ko dám nói leo các cụ rủi các cụ phẩy cho cái lại sái quai hàm. Két nước của cháu mở ra thấy kết tủa sủi bọt là có vấn đề gì không ạ. Trưa nay cháu bật điều hòa ngủ 30' thấy nước nóng ran sờ nắp capo cũng nóng lắm ạ? E yêu của cháu đi từ số 1-3 nhả côn ra nghe kịch một cái, cháu nhả côn ra hết sức nhẹ nhang vẫn thấy kịch cái. Bác tre bảo do cao su chân máy kém. E yêu của cháu thế có cần thay ngay ko ạ
Xe bác cần thay luôn chân máy (số 1, số 2), còn cái bọt nước bẩn ở két thì đầu tiên bác mở nắp két, đợi nước nóng và bổ sung nước cho bọt bẩn tràn ra ngoài - làm vài lần cho sạch.
Còn nếu nước đang nguội, ga mạnh thấy sủi bọt ở két nước mới đáng ngại.
Cái đồng hồ công tơ mét thi thoảng nó nhảy, bác Tre đã thay sâu, dây công rồi, vì vậy chắc trong cái đồng hồ nó đang bị bẩn 1 chút. Để sử lý triệt để thì lúc nào cần tháo đồng hồ ra vệ sinh bên trong bác nhé

bluestar2006

Xe container
Chào CT và các bác hóng gió nhiều thấy V2 các Bác bệnh có một số bệnh giống Xe E .Đang đi máy nóng đèn đỏ dừng , đề pa lại vô số 1 nhả côn nghe kịch 1 cái mặc dù nhả côn từ từ . bệnh này Bác nào biết tư vấn dùm E với
Em vừa trả lời bác Linh đan về vụ này, bác tham khảo nhé!

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn CT hôm qua đã tư vấn giúp. Em cho tháo quạt ra, kết quả là 2 cục than không còn tý nào. Giờ thì ok rồi.
Chúc CT và cả nhà một tuần vui vẻ.
Dạ có gì đâu bác ơi, anh em PC vẫn vậy ạ. Chúc bác lại tiếp tục vui vẻ với em nó trên các cung đường!

bluestar2006

Xe container

Linh Đan 1414

Xe tải
Xe bác cần thay luôn chân máy (số 1, số 2), còn cái bọt nước bẩn ở két thì đầu tiên bác mở nắp két, đợi nước nóng và bổ sung nước cho bọt bẩn tràn ra ngoài - làm vài lần cho sạch.
Còn nếu nước đang nguội, ga mạnh thấy sủi bọt ở két nước mới đáng ngại.
Cái đồng hồ công tơ mét thi thoảng nó nhảy, bác Tre đã thay sâu, dây công rồi, vì vậy chắc trong cái đồng hồ nó đang bị bẩn 1 chút. Để sử lý triệt để thì lúc nào cần tháo đồng hồ ra vệ sinh bên trong bác nhé
Cụ cho cháu hỏi thay chân máy số 1 số 2 hết nhiều ko ạ. Làm ở đâu yên tâm ạ, có cụ nào ở nđ biết chỗ nào uy tín làm dòng xe này chỉ cháu với ạ

cucar

Xe tải
đúng là tùy nhu cầu thôi ạ, mục đích của em là để đi lại nên phần ngoại hình em không quan trọng lắm, chỉ cần ko phải dây thép chằng chịt là đc, còn về máy móc thì em dám khẳng định là mặc dù xe em máy đã lọt hơi nhưng vẫn ngon lành lắm ạ. 2 năm nay, Em đi xa hoài nhưng chưa bao giờ phải nằm đường, mùa đông em để cả tuần ra chỉ một phát đề ăn ngay, em chẳng phải đệm ga cho máy nổ vài phút, cứ thế mà dông thẳng ạ. Em đèo 5 người vẫn leo dốc như dốc tam đảo ầm ầm ạ. Nói chung với em như vậy là hài lòng rồi chứ ko đòi hỏi gì nhiều
Chuận kho cần chịnh....quan điểm e cũng vậy vậy.e cũng chỉ mong máy ổn là e mừng lém rùi cụ....

Xôi sáng

Xe buýt
Cụ tháo chỗ đuôi dù kéo bướm rồi lắp dây vào đó. Nhưng vì ngược hành trình ( buổi sáng đẩy dây để đóng bướm, máy nóng thì kéo dây cho mở bướm) nên cụ nên kiếm ruột là dây cứng 1 lõi ( như dây kéo đẩy cửa gió điều hòa) thì dễ sử dụng hơn.
Dạ bác pct!

bluestar2006

Xe container
Cụ cho cháu hỏi thay chân máy số 1 số 2 hết nhiều ko ạ. Làm ở đâu yên tâm ạ, có cụ nào ở nđ biết chỗ nào uy tín làm dòng xe này chỉ cháu với ạ
Chân máy tự mua khoảng 150k/cái, thợ cho lên cầu thay mất 30-60 phút tùy tay nghề, lấy công 100-150k là hợp lý.
Còn gara ở Nam định em ko rành, bác xem chỗ nào taxi hay vào thì giá sẽ hợp lý với xe nhà mình bác ạ.

PS: em ngồi trên xe bác rồi mà :)

Linh Đan 1414

Xe tải
Tha
Chân máy tự mua khoảng 150k/cái, thợ cho lên cầu thay mất 30-60 phút tùy tay nghề, lấy công 100-150k là hợp lý.
Còn gara ở Nam định em ko rành, bác xem chỗ nào taxi hay vào thì giá sẽ hợp lý với xe nhà mình bác ạ.

PS: em ngồi trên xe bác rồi mà :)
Thanks cụ chủ. Có cụ tư vấn cháu yên tâm nhiều rồi ạ

Xe em không có dây cáp mở cốp sau, chỉ còn vỏ dây, chú thợ nói không có dây thay vì sợi cáp này nhỏ, xin hỏi có bác nào thừa để lại cho em,huặc chỉ chỗ em mua thay ntn ?trân trọng cảm ơn.

pajero2400

Xe tải
Cụ rảnh thì đến xem xe cháu CD5 PS 2001, xe cháu mã thì không được như xe này, nhưng máy và các thứ khác cháu làm ngon lành. Giá cả hợp lý.
Cụ show ít hình đi cụ

ak87nd

Xe hơi
mấy cụ có kinh nghiệm cho em hỏi. con beta 2001 của em thay dâu cuaro mới khi khỡi động vẩn kêu rit. chay dc tí mới em là sao vậy ?
Con của e cũng như con của bác, thay dây xong chạy dây nó dão ra, thợ phải chỉnh căng lên là hết cụ ạ

Xin chào bác Ct cùng toàn thể các thành viên trong hội, vậy là chính thức em rước v2 vê dc 10 ngày, em đã hỏi các bác rất nhiều các câu hỏi liên quan đến chuyên môn, những thắc mắc của em đều được các bác, nhất là bác CT chỉ bảo tận tình, không thương tiếc , mặc dù vậy nhưng em tự nghịch nghợm và làm lấy chưa được là bao. Từ hôm qua em chính thức đưa em nó ra ga ra xe ở trong trường lái rất may ở đây họ chuyên sửa về dòng Proai này nên phần nào em cũng an tâm. em vẫn hi vọng sau khi em nó được chăm sóc sẽ phục vụ tốt hơn và những mong tất cả mọi thành viên trong hội sẽ tiếp tục chia sẻ kinh nghiệm và hỗ trợ, giúp đỡ em nhiều hơn trong những chặng đường, thời gian sắp tới. Xin trân trọng cảm ơn./.