Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

mazda323-2000

Xe tải
Cái này thì vặn con ốc bù ga buổi sáng thêm 1.5 vòng là tiệt nọc thôi mà bác.

Xe em lại khác, buổi sáng bù ga tốt, 3 phút về 800v, nhưng sau đó mà dừng nghỉ một thời gian thì lúc đề lại khá dai, phải đạp ga khá sâu và ửn ửn cái mới lên bỏ chân ga thì chỉ ở mức một đến hai vạch, máy rung. Đạp ga hai, ba cái mới lên 800v. Nhưng bực nhất là bật điều hòa mà xuất phát hoặc dừng tý xong xuất phát, hoặc số hai đi chậm nhấn ga lên để nhanh hơn tự nhiên ga nó tụt xuống một vạch không vê côn nhanh hoặc nhấn nhấn ga nhanh thì ngỏm củ hành. Có cụ nào bị không xin cao kiến với.

Cái này thì vặn con ốc bù ga buổi sáng thêm 1.5 vòng là tiệt nọc thôi mà bác.
Ok King, nhưng hình như cụ hat65 cũng chỉnh rồi như g có vẻ không ăn thua, hồi truớc buổi sáng vòng tua lớn rồi hạ dần, còn bây giờ thì nguợc lại : sáng vòng tua nhỏ rồi tăng dần !!!!

xuanquanbmc99

Xe tăng
Xe em lại khác, buổi sáng bù ga tốt, 3 phút về 800v, nhưng sau đó mà dừng nghỉ một thời gian thì lúc đề lại khá dai, phải đạp ga khá sâu và ửn ửn cái mới lên bỏ chân ga thì chỉ ở mức một đến hai vạch, máy rung. Đạp ga hai, ba cái mới lên 800v. Nhưng bực nhất là bật điều hòa mà xuất phát hoặc dừng tý xong xuất phát, hoặc số hai đi chậm nhấn ga lên để nhanh hơn tự nhiên ga nó tụt xuống một vạch không vê côn nhanh hoặc nhấn nhấn ga nhanh thì ngỏm củ hành. Có cụ nào bị không xin cao kiến với.
theo em cụ nên xem lại điện đóm em sao ạ.

xuanquanbmc99

Xe tăng
Ok King, nhưng hình như cụ hat65 cũng chỉnh rồi như g có vẻ không ăn thua, hồi truớc buổi sáng vòng tua lớn rồi hạ dần, còn bây giờ thì nguợc lại : sáng vòng tua nhỏ rồi tăng dần !!!!
tại sáng nó đang yếu lạ bị anh bồ củ hành nhiều quá ý mà. . Anh Hà chỉnh rồi mà chưa đc thì em nghĩ là cứ để đó mà đi, vì nó cũng chẳng có vấn đề gì anh ạ ☺

trunghieuads

Xe hơi
Xe nhà cháu thì ngược lại. Buổi sáng garanti rất thấp tầm 2 vạch. Nổ môtj lúc mới lên 3 vạch ( 800v/phút) vậy là sao cụ nhỉ ? Nó hỏng cái gì ? Cần khắc phục thế nào ??? Mong được cụ hướng dẫn, cảm thấy lo lắng ợ
Xe Bác Em Dự là bù ga buổi sáng chỉnh chưa đúng .Bác CT hôm rồi có nói .buổi sáng vít chỉnh garanti không tỳ lên ( cái nó phải tỳ ) khỏang cách đó đúng bằng chỉnh thêm + 200 vòng tua .Xe Bác giống xe Em ( đang nghiên cứu Time để chỉnh sửa ) dưng mà xe em để trong nhà ,thời gian rảnh không có nhiều nên tìm hiểu thôi ( E ở trong Nam nên bù ga buổi sáng ít tác dụng ) em cứ chỉnh garanti lúc nóng máy 800 khi mới đề pa garanti không ổn định re từ trong nhà ra quay đầu lại là ga về bình thường

trunghieuads

Xe hơi
Oa ! Cụ hat65 pct phụ trách kỹ thuật đã được nhà cháu tôn vinh là SƯ PHỤ PRIDE nay có thêm cụ cũng có vẻ am tuờng lắm lắm ! Nhà cháu mừng hết nhớn rồi ! Mừng cụ đã lạc vào hành tinh Pride @-)

Cụ hat65 có cái CHK này làm giáo cụ trực quan quả là lợi hại quá cơ, rất hữu ích cho việc bổ túc kiến thức xe hieuvuls à, anh đang lăn tăn không biết có nên trả lại chú cái CHL này không đây ? Tâm tư quá đi !!! Mà hình như hôm nay anh đánh rơi mất thật rồi !:))
Tham gia fun mà chưa giới thiệu được gì .E trước giờ chỉ lượn lờ đọc chộm bài của các Bác . cuối năm trước e có trúng quả ( mua bán xe thanh lý ) nên mạnh dạn rước V2 về theo giới thiệu của A bạn đồng hương bên bà cả ( trường dạy lái xe ) .Kia CD5 màu xanh 2002 bản không PS được một gara xe làm lại toàn bộ đồng ,sơn ,máy móc . nói thật gara dọn thì cũng đến một mức độ nào đó cái gì cũng có và đủ . về hình thức thì ok , lái mới nên chẳng đánh giá được gì ( hơn cái xe trong trường dạy lái ) chuyến đầu tiên HCM Vũng tàu ổn ( đường ngon ) chuyến thứ 2 HCM núi Bà tây ninh đi một đường về 1 đường ok . phát hiện ra không đượm ái .mạnh dạn ra An dương vương mua một loại cao su gầm thay (ok ) thiếu xót trong đợt này là không mua bộ cao su chân máy nên mỗi khi vào số nhả côn nghe cái kịch . chuyến thứ 3 HCM > chùa Bà Châu Đốc đi về Ok .cao tốc trung lương vẫn lên 100 binh thường ( CD5 hình như là chạy 70 đến 100 Em ái nhất ) Hôm nay Đọc bài của Bác YXHB .E không dám nhận đâu . CD5 theo E nghĩ khó nhất là BXC .

hat65

Xe điện
Oa ! Cụ hat65 pct phụ trách kỹ thuật đã được nhà cháu tôn vinh là SƯ PHỤ PRIDE nay có thêm cụ cũng có vẻ am tuờng lắm lắm ! Nhà cháu mừng hết nhớn rồi ! Mừng cụ đã lạc vào hành tinh Pride @-)

Cụ lại trêu nhà cháu rồi
hat65 có cái CHK này làm giáo cụ trực quan quả là lợi hại quá cơ, rất hữu ích cho việc bổ túc kiến thức xe hieuvuls à, anh đang lăn tăn không biết có nên trả lại chú cái CHL này không đây ? Tâm tư quá đi !!! Mà hình như hôm nay anh đánh rơi mất thật rồi !:))
Đúng ra là từ khi of nâng cấp, phần tải ảnh lên nó đơn giản chứ nói mồm thì khó hình dung lắm
Cháu ko dám vặn nhiều vì khi rét đậm rét hại nó gào rú lên xót ruột lắm. Đi nó êm ái mềm mại vẫn thích hơn chứ cụ

bluestar2006

Xe container
Bác thay con solenoid bù ga điều hòa nằm ở gần bình dầu trợ lực, bằng 1 con Denso Nhật bãi sẽ giải quyết hiện tượng tụt ga đột ngột khi điều hòa chạy ạ.

tranthangub

Xe buýt
Các cụ cho cháu xin thông số 2 loại dây curoa điều hoà và cuộn phát với ạ . Hiện tại dây của cháu đang ko đúng lên cao hơn . Và kêu tiếng rít khi chạy ạ :)

Xôi sáng

Xe buýt
Các cụ cho cháu xin thông số 2 loại dây curoa điều hoà và cuộn phát với ạ . Hiện tại dây của cháu đang ko đúng lên cao hơn . Và kêu tiếng rít khi chạy ạ :)
Là 1350 cho máy phát và 6370 cho điều hòa bác nhé

mazda323-2000

Xe tải
Bác thay con solenoid bù ga điều hòa nằm ở gần bình dầu trợ lực, bằng 1 con Denso Nhật bãi sẽ giải quyết hiện tượng tụt ga đột ngột khi điều hòa chạy ạ.
Bác thay con solenoid bù ga điều hòa nằm ở gần bình dầu trợ lực, bằng 1 con Denso Nhật bãi sẽ giải quyết hiện tượng tụt ga đột ngột khi điều hòa chạy á.[
Co phải con này không cụ, nó vân hoạt động nhưng phản ứng hơi chậm cụ ạ. Mua cái đó ở đâu nhỉ cụ, giá rổ khoảng bn vậy cụ

Xôi sáng

Xe buýt
Co phải con này không cụ, nó vân hoạt động nhưng phản ứng hơi chậm cụ ạ. Mua cái đó ở đâu nhỉ cụ, giá rổ khoảng bn vậy cụ
Xe bác khoang máy đẹp thế chắc xe còn đang mới?:D

mazda323-2000

Xe tải
Xe bác khoang máy đẹp thế chắc xe còn đang mới?:D
em thấy mấy ảnh xe cụ đưa lên nhìn còn sạch sẽ quá :D .
Cũng chả mới mẻ gì nữa các cụ ạ. Gần 13 năm là quá già rồi, chẳng qua xe đi tương đối ít và ít chọc chẹo. Nhưng vẫn đầy cái cần phải khắc phục, có khi xe đi nát về hình thức mà biết chỉnh chọt đi còn ngon hơn.

tranthangub

Xe buýt
Cũng chả mới mẻ gì nữa các cụ ạ. Gần 13 năm là quá già rồi, chẳng qua xe đi tương đối ít và ít chọc chẹo. Nhưng vẫn đầy cái cần phải khắc phục, có khi xe đi nát về hình thức mà biết chỉnh chọt đi còn ngon hơn.
Xe em trộm vía là ngon lành cảnh đào. Em để garanti có 200 thôi lên nhiều lúc đứng cạnh ko biết là tắt máy hay là nổ máy :D . em lấy xe để đi lại công trình nên tháng cứ đều đặn khoảng 3000 km một . xăng thì tính vội 1K/1km ạ

mazda323-2000

Xe tải
Xe cô đơn giữa trời mưa. Giời này mới thấy xe ô tô quý, dù xe cũng nhứ lái xe rất ít tiền