Kỉ niệm thi đại học ah !

wall

Xe tăng
Hê hê, Gấu nhà em hôm nay dậy rõ sớm đi coi thi ĐH làm em phải dậy theo từ 5h sáng :) Bình thường 7h em mới dậy cơ
Thi ĐH vui nhỉ? Quyết định số phận của thanh niên còn gì :D Với em thì thi đỗ ĐH chỉ là điều kiện cần thôi

Giàu thì là giỏi, mà giỏi chưa chắc giàu :D

Chúc các sỹ tử thi đợt 2 tốt nhé. 13 năm nữa em cũng phải đưa F1 đi thi ĐH mất :D

ngaydoclap

Xe container
Nhà bác có Gấu làm giáo viên là hơi bị oách đới :)
Hê hê, Gấu nhà em hôm nay dậy rõ sớm đi coi thi ĐH làm em phải dậy theo từ 5h sáng :) Bình thường 7h em mới dậy cơ
Thi ĐH vui nhỉ? Quyết định số phận của thanh niên còn gì :D Với em thì thi đỗ ĐH chỉ là điều kiện cần thôi

Giàu thì là giỏi, mà giỏi chưa chắc giàu :D

Chúc các sỹ tử thi đợt 2 tốt nhé. 13 năm nữa em cũng phải đưa F1 đi thi ĐH mất :D

HI_CLASS

Xe điện
Em đi thi vào DH KH TỰ NHIÊN HÀ NỘI, trọ ở nhà bà chị ở phố Hạ Đình. Bước chân ra đến ngõ, chân nọ đá chân kia đứt mất quai dép (miệng lẩm bẩm" thế này thì đứt rồi") Ra đến đầu phố mắt mũi hếch lên vì ngắm 1 em chân dài đi quá, đầu đập bốp cái vào cái biển báo nguy hiểm:)), sưng húp chán lên.
Đến phòng thi gặp dân chơi phố núi (thị xã CAO BẰNG) nhưng vẫn là dân tộc Nùng. Dân chơi ấy xem chứng nhận tốt nghiệp của em thấy khá sáng sủa liền đặt vấn đề với em
Dân chơi (DC) Mày làm bài cho tâo, tao làm bài cho mày rồi tao bảo bố tao mang cho mày 1 con ngựa và một con lợn nhà nhé
Em: Ừ nhưng phải là lợn to, ngựa to nhé thì tao mới cho( dĩ nhiên là em nói đuầ rồi)
DC: Cái bụng tao biết ơn mày lắm
Trong phòng thi, dân chơi ngồi bàn đầu, em ngồi bàn cuối. Hết h làm bài dân chơi nộp giấy trắng và khóc huhu:)) vì không ai dám nhận ngựa với lợn nhà dân chơi
Cái vụ đứt dép làm em lo lắng mãi vì cứ cho nó là điềm gở thế mà em vẫn đỗ với tổng điểm 25/3 môn.heheheh

Chỉnh sửa cuối:

SHD

Xe điện
Ngày xưa, cách đây cũng rất nhiều năm, m đi thì đại học, xin Bố thi vào đại học Y, bố phán 1 câu xanh rờn, mày cẩu thả ko cẩn thận, mổ quên dao kéo bông băng trong bụng bệnh nhân thìn chết. Thế là M đành ngậm ngùi bỏ thi Y đi thi khối A, được điểm cao, đảng và nhà nước cho đi học động cơ máy bay ở nước ngoài. sau khi tốt nghiệp về làm ở sân bay tân sơn nhất, M nói với bố, ngày xưa bố sợ con cẩu thả ko cho làm bác sĩ, nếu ko cẩn thận thì chỉ làm chết 1 người, bây giờ con mà không cẩn thận thì sẽ làm chết hàng trăm người, hihi. Giờ vẫn ấm ức không được đi học bác sĩ, keke

move

Xe tăng
OF toàn các cụ học giỏi, em rốt, toàn đạp xe 20km ra phố nói phét đi học để chơi điện tử, hồi đấy chơi đt 4, với 6 nút mà ham thế. Nên đến lúc thi đh lóp ngóp mãi mới vào đc 1 trường lởm khởm :D

ngaydoclap

Xe container
OF toàn các cụ học giỏi, em rốt, toàn đạp xe 20km ra phố nói phét đi học để chơi điện tử, hồi đấy chơi đt 4, với 6 nút mà ham thế. Nên đến lúc thi đh lóp ngóp mãi mới vào đc 1 trường lởm khởm :D
Công nhận cái trò 6 nút ấy sexy thật, em phá đảo thì thôi rồi :)

ngaydoclap

Xe container
thế cụ có thi đỗ đh ko? :))
Đó là một kỷ niệm buồn nhất trong đời em :'( Đã có lúc em ước gì có một trường đại học giành cho các game thủ, thi đầu vào bằng Teris, bắn tăng 6 nút :'(

Chỉnh sửa cuối:

thanktn

Xe tăng
Oài nhiều cụ đi thi ĐH sướng nhỉ... trốn thi, làm bài thì ném phao ầm ầm, thi xong thì được đi nghỉ mát luôn :). Kỷ niệm thi ĐH của em chả có gì, chỉ biết ôn tập và tập trung làm bài như trâu. Nhà thì ở Thanh Xuân mà phải xuống tận Vĩnh Tuy thi, cũng may là không bị mưa ngập chứ ngày xưa khu đường Minh Khai, Vĩnh Tuy ngập thì chỉ có nước bơi vào trường thi thôi. Học được 1 năm trường kỹ thuật chán quá, năm sau đăng ký thi vào Ngân Hàng. Thi học kỳ xong thì có đúng 1 tuần để ôn thi ĐH. Thế mà vẫn đỗ với điểm bằng đúng điểm chuẩn :). Nhưng cuối cùng rồi lại ở lại học trường kỹ thuật. Hix, đúng là ngu quá là ngu. Ngân Hàng toàn gái xinh mà không vào mà lại học ở trường toàn đực rựa. :|

luot_song

Xe điện
Nhà em có mỗi kỷ niệm đó là được xem cảnh nóng chị em nhà máy đông xuân thay đồ ở ktx b8 còn iem ở cùng các anh b13 còn lại chạ có gì học thì đói meo mắt ra

viciv

Xe buýt
Kỷ niệm đi thi đại học của em là Bà già cho 300k thi xong về còn dư 120k! Năm 1995, ngày ấy vé xe khách TB - HN có 10k + 3K xe đạp =13k. Vác xe đạp lên HN thi. Ở nhà bà dì ngõ Văn Chương. Đi thi ở Hoàng hoa thám.lúc về lạc ra tận dốc Bác Cổ!, mò mãi mới về đc Khâm thiên!:))
Cụ giống em nhỉ, cũng xe đạp, đi thi ở Hoàng Hoa Thám, năm 1995, cũng lạc đường đi tít lên gần hồ Tây, quay lại muộn 15p, may mà chưa phát đề :D

lavd1608

Xe máy
Kỷ niệm thời đi thi đại học sướng nhất là biết điểm thi, dưới vài ba người nhưng trên vạn người hehe
( hihi các cụ có thấy con lơn cưới nhà em mới chạy qua đây không! )

NghiaRex

Xe điện
Mày phải vào sư phạm con ạ, mẹ về hưu thì mày chắc chắn có một suất vào trường dạy !
Dạ vâng ạ !
Đây, mẹ viết hồ sơ sẵn cho con rồi, cứ thế đem đi nộp, tháng sau bố đưa con lên Hà Nội ôn thi cùng với anh A con bác B
Dạ vâng ạ !
Thế rồi Lã Bố với Lý Ma Ma ở quê cứ ngóng chờ giấy báo của kết quả trường ĐHSP1, và rồi điều gì phải đến cũng đến, liền một lúc hai cái thư ở đâu bay về, một của trường Tổng Hợp, một của BCVT :'( Cái Hồ Sơ trường SP vẫn còn nguyên trong góc học tập kia kìa mệ ơi, con ghét làm giáo viên lắm mệ ơi :'(

Em chém, em chém, chuyện nhà hàng xóm :))
Cụ vui lòng cho biết tình trạng của nhân vật chính bên nhà hàng xóm hiện nay ạ >:)

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Em nhớ hôm em di thi bà già cho 5k. Hỏng xe đi mất một nửa. Đến trưa chả biết ăn gì vì cái gì cũng cỡ 3k. May quá, có con bé cùng khối nó cưu mang không thì chết đói. Hồi cấp 3 em là hotboy nên cũng có cái lợi :))

Mới đấy mà đã gần 15 năm rồi :(

lin.levis

Xe tải
Em thì thi 4 năm DH rồi vẫn không đỗ sang năm quyết thi năm thứ 5 thi đến bao giờ đỗ thì thôi!

Liziyeu

Xe hơi
Mẹ em bảo: con gái học ít thôi, học lắm mắt cận lồi ra >:) >:), cứ mang sách ra học đêm là mẹ em bắt đi ngủ :)
3 tháng nữa mới thi ĐH mẹ e đã khóc, bảo em là: ở nhà chả biết làm jề, lên HN học ko biết có sống tự lo cho mình đuợc ko =.=, học ĐH xong là chống lầy, chả ở với bố mẹ được bao nhiêu =.=
Xong con đi thi ĐH thì bảo là: đỗ thì đỗ, k đỗ thì đi học quốc tế, đi du học :|, nên e đi thi ĐH như đi chơi ạ :|
Giờ mình đã sắp tốt nghiệp thất nghiệp đến nơi rồi, đi coi các em đi thi ĐH mà ngậm ngùi :bz:">

Liz

Xe buýt
Hôm nay có 1 kụ khơi lại cái thớt này làm e lại ngứa ngáy chân tay. :D
Qua tháng 6 rồi, giờ có khi đổi thành "kỉ niệm trượt đại học" được đấy nhờ các kụ mợ nhờ ! :))

potter.nguyen

Xe buýt
có khi chuyển cái thớt này thành kỷ niệm các kỳ thi ở trường đại học đi nhỉ các cụ. Em thì mấy lần vào thi cuối kỳ mà đầu leng keng tiếng ngựa chém gì đánh đế chế cả đêm hôm trước roài :))

Liz

Xe buýt
có khi chuyển cái thớt này thành kỷ niệm các kỳ thi ở trường đại học đi nhỉ các cụ. Em thì mấy lần vào thi cuối kỳ mà đầu leng keng tiếng ngựa chém gì đánh đế chế cả đêm hôm trước roài :))
Nhà cháu thì kh đế chế nhưng mà cứ trước kì thi là cháu lại bị nhiễm virus ngủ. Ngủ triền miên, ngủ li bì luôn ! :D Có lẽ vì cứ cầm đến sách là buồn ngủ và sẽ ngủ rất ngon ! :))

potter.nguyen

Xe buýt
Nhà cháu thì kh đế chế nhưng mà cứ trước kì thi là cháu lại bị nhiễm virus ngủ. Ngủ triền miên, ngủ li bì luôn ! :D Có lẽ vì cứ cầm đến sách là buồn ngủ và sẽ ngủ rất ngon ! :))
nguyên văn thằng bạn em nó bảo :"không biết tại sao ngồi chơi thì không thấy gì, thế léo nào cứ cầm quyển sách lên là mắt díp lại " Cái này chắc là bệnh chung của tất cả các sinh viên rồi mợ ơi :))