Kỉ niệm thi đại học ah !

Vova

Xe container
Kỷ niệm đi thi đại học của em là em ngồi viết tất cả 54 tờ giấy thi X 4 mặt = hix hix (4 trường: 2 đại học và 2 cao đẳng)! và nguyện vọng của em đã đc toại nguyện! và việc đầu tiên em làm sau khi biết kết quả thi là dắt con xe máy của bà chị đi vá xăm! :(
Môn nào cụ cũng xử lý đến 4, 5 tờ giấy, tốn tiền của nhà nước quá :). Nhớ dạo thi Toán vào Xây dựng, em làm mỗi bài 2 cách mà cũng chỉ hết có 5 tờ :P.

hajinbk

Xe tăng
Đoạn đỏ đỏ kia ấy kụ,cổng parabol thì có khi em biết chứ của muỗi thì....mợ cụ tỉ hơn tí đê! Em nhìu vodka lém kụ nhá !
Tên nhà cháu gắn với muỗi mà? Muỗi Bách Khoa... Ma Sư phạm=))

ngaydoclap

Xe container
ớ, kụ Lập thì....:))
lại nói đến vấn đề quay cóp,các kụ ngày xưa đi học có quay cóp hem ợ ?:D
Thi tốt nghiệp cấp III thì có tí phao các môn văn và môn sinh vật :) các môn toán lý nga thì tự làm ngon lành :)) Em nhớ có con bé tên Nhung ngồi trước em nó làm văn và sinh vật vèo vèo, dọa nó đưa cho cụ mày chép mà nó không chịu, lộn hết cả mề, thế rồi đến môn toán lý nó lại cắn bút nhờ vả em, tuy thù dai nhớ lâu nhưng thế nào mà rồi cuối cùng vẫn chết vì gái lại dâng hết cho nàng chép từ A-Z, con ranh thế mà điểm tốt nghiệp của nó tới 36 điểm 4 môn còn mình 30 điểm :)

Thi đại học phao nhét đầy quần sịp và thắt lưng nhưng không có cửa quay, tuy nhiên không cần quay vẫn làm được ngon lành, lúc thi xong moi trong quần sịp ra toàn giấy vón cục tròn vo vì mồ hôi, ném dính chặt vào tường :))

Chỉnh sửa cuối:

thanhtu_slr

Xe đạp
Nhớ lại hồi thi đại học mà em bùi ngùi, bao nhiều cố gắng quyết tâm của năm lớp 12 cũng được đền bù xứng đáng.
Nghĩ lại hồi lớp 12 thích thật, bạn bè cạch tranh học hết mình, cảm giác làm được bài khó thật là sướng.
Nhưng rồi, lên đại học thì quay ngoắt 360 độ, haizzz. Công nhận con trai lên đại học nát thật. :| :21:

AN_NHIEN

Xe buýt
Kỷ niệm năm đầu thi đại học của em là em ngồi cùng bàn với 1 anh - rồi kết quả là em trượt đến khi thi lại năm hai thì cũng ngồi cùng bàn với anh - hóa ra là anh cũng trượt năm đó! Năm thi lần 2 này em vẫn trượt và cả anh ngồi cùng bàn vẫn trượt!
Đến năm thứ 3 em oải không thi trường đó nữa, thì anh vẫn thi, nghe chừng năm đó anh ấy đỗ! (E thi Yết Kiêu nên hơi khó nhằn) ;))

Nhudadauyeu

Xe tăng
Kỷ niệm thi đại học của nhà em thì nhớ lắm í.
Nhà em trót mê mẩn món Kế toán nên đâm đầu vào Tài chính, hihi,mê mẩn đến nỗi rủ đc 4 đứa trong nhóm chơi thân cùng nộp đơn và đi thi với nhà em mặc dù ko đứa nào thích nghề này. Nhớ cảnh 5 đứa dắt nhau lên Vĩnh Yên thi....

Be Grace

Xe điện
may quá ..em thất học ...nên chả thi Dh..nên chả có kỉ niệm rì ............. ( em chém đấy ) :-bd

koj.k0ol

Xe tăng
mày đi bộ đội đi... hồ sơ các chú và bố lo hết... muốn trường nào cứ bảo bố...
thằng bé nghe xong run tái hết cả người...
lọ mọ mấy ngày đi làm hồ sơ chui mấy trường bên ngoài...
năm đầu thi thiếu nửa điểm (trường ngoài) khối C thi quân đội đỗ, các cụ lại càng bắt đi học...
em phải lôi đủ mọi lí do, này nọ lọ chai thề hứa thế là mới được đi nguyện vọng 2 và ôn thi lại năm sau... may mà còn đỗ chứ không thì chắc :((
cái lúc biết điểm chuẩn mới buồn các cụ ạ... trong đầu hiện lên một màu xám xịt, nghĩ chắc là phải đi trường bộ đội rồi :( hú vía

hanoi beer

Xe điện
Em yêu trường ĐH của em lắm , có biết bao kỉ niệm thời SV thật đẹp , mỗi lần ghé qua em lại muốn vào thăm lại trường nhưng không dám vào vì...em vẫn còn cắm cái thẻ SV ở trong quán cơm trước cổng trường ạ...! =))

Liz

Xe buýt
Thi tốt nghiệp cấp III thì có tí phao các môn văn và môn sinh vật :) các môn toán lý nga thì tự làm ngon lành :)) Em nhớ có con bé tên Nhung ngồi trước em nó làm văn và sinh vật vèo vèo, dọa nó đưa cho cụ mày chép mà nó không chịu, lộn hết cả mề, thế rồi đến môn toán lý nó lại cắn bút nhờ vả em, tuy thù dai nhớ lâu nhưng thế nào mà rồi cuối cùng vẫn chết vì gái lại dâng hết cho nàng chép từ A-Z, con ranh thế mà điểm tốt nghiệp của nó tới 36 điểm 4 môn còn mình 30 điểm :)

Thi đại học phao nhét đầy quần sịp và thắt lưng nhưng không có cửa quay, tuy nhiên không cần quay vẫn làm được ngon lành, lúc thi xong moi trong quần sịp ra toàn giấy vón cục tròn vo vì mồ hôi, ném dính chặt vào tường :))
oái oái...em chả tin kụ Lập học dốt văn. Giờ trình chém của kụ phần phật thế nài thì lấy đâu mà dốt văn được chứ ! :))
Thi tốt nghiệp cấp 3 đúng là loạn thật kụ nhể. Hồi em thi môn tiếng anh, mấy đứa bạn em nháy nháy em hỏi bài. Đầu tiên ông giám thị nhắc có vẻ nghiêm khắc lắm, em sợ, bọn bạn cũng sợ. Thế mà lúc sau cũng ông giám thì đó cầm một tờ đề ca 1 thằng là cháu ông chủ tịch hội đồng coi thi đến cho em bầu "em làm cho thầy cái đề này đã, làm xong rồi muốn làm cho đứa nào thì làm!" :)) Em suýt ngất !

Em hơi nhát, chỉ sợ bị tóm nên chỉ dám chấm mút thoai, chứ ứ dám chem chép hết ! hê hê

turbin_engine

Xe tăng
oái oái...em chả tin kụ Lập học dốt văn. Giờ trình chém của kụ phần phật thế nài thì lấy đâu mà dốt văn được chứ ! :))
Thi tốt nghiệp cấp 3 đúng là loạn thật kụ nhể. Hồi em thi môn tiếng anh, mấy đứa bạn em nháy nháy em hỏi bài. Đầu tiên ông giám thị nhắc có vẻ nghiêm khắc lắm, em sợ, bọn bạn cũng sợ. Thế mà lúc sau cũng ông giám thì đó cầm một tờ đề ca 1 thằng là cháu ông chủ tịch hội đồng coi thi đến cho em bầu "em làm cho thầy cái đề này đã, làm xong rồi muốn làm cho đứa nào thì làm!" :)) Em suýt ngất !

Em hơi nhát, chỉ sợ bị tóm nên chỉ dám chấm mút thoai, chứ ứ dám chem chép hết ! hê hê

Thi tốt nghiệp cấp 3 thì phải thế chứ cụ, nếu không thì chắc là tỉ lệ đỗ TN chỉ < 20%.

tungcalo

Xe điện
Hồi cấp 3 thì em học chuyên tự nhiên. Thế nên Toán Lý Hóa thì ếch sợ. Sợ nhất là Văn, Sử với Anh. Văn thì không thể quay cóp được. Sử thì chẳng có lớp chuyên chọn gì. Hai môn này đành phải tự cày cuốc. CÒn mỗi cái môn tiếng Anh sao nó củ chuối thía không biết.

Trước hôm thi, em mừng húm vì em được xếp ngồi cạnh 2 thằng học chuyên Anh. Cả phòng thi hình như có mỗi em học chuyên tự nhiên, còn lại là Anh, Sinh, Pháp và các lớp đại trà ...

Đến khi thi mấy môn tự nhiên, em hào phóng làm bài cho cả phòng cùng chép. Giám thị nhắc nhở: "Các cô các cậu có chép thì chép nhanh lên. Thanh tra đi qua, tôi báo là các cậu phải giấu hết đi nghe chưa" :)) Cụ nào đã từng học C3 ở Hà Tây thì chắc rõ điều này :D

Đến khi thi Anh, thi trắc nghiệm. Mỗi câu có 3-4 đáp án. 2 thằng chọn Anh nó cãi nhau chí chóe, mỗi thằng chọn 1 đáp án làm em chẳng biết theo thằng nào :)) 45/60 ph trôi qua em vẫn chưa làm được câu nào. Bí quá em chọn bừa theo cảm giác của mình.

Thi Văn thì ra đúng bài phân tích tác phẩm Vợ nhặt. Em toát mồ hôi hột vì đã bao giờ đọc tác phẩm này đâu. Lúc học tác phẩm này thì em còn bận thi HS giỏi mấy môn tự nhiên. Xung quanh chúng nó cứ cắm đầu viết vù vù. 30ph trôi qua. Bí quá, em nhờ 2 thằng chuyên Anh nó kể tóm tắt tác phẩm Vợ nhặt. Thương tình đã được em cho quay T, L, H, cả 2 thằng đều kể cho em. Báo hại, hai thằng kể có một số chi tiết không giống nhau :)). Thôi thì em cứ vận hết khả năng chém gió và bốc phét, viết như đúng rồi :))

Kết quả, tiếng Anh em được 9, hai thằng kia được 6 và 7 :)). Tổng điểm đạt 51,5 điểm, đủ điểm loại giỏi, nhưng TN loại trung bình vì môn Văn được có 5 điểm :))

Chỉnh sửa cuối:

Liz

Xe buýt
Hồi cấp 3 thì em học chuyên tự nhiên. Thế nên Toán Lý Hóa thì ếch sợ. Sợ nhất là Văn, Sử với Anh. Văn thì không thể quay cóp được. Sử thì chẳng có lớp chuyên chọn gì. Hai môn này đành phải tự cày cuốc. CÒn mỗi cái môn tiếng Anh sao nó củ chuối thía không biết.

Trước hôm thi, em mừng húm vì em được xếp ngồi cạnh 2 thằng học chuyên Anh. Cả phòng thi hình như có mỗi em học chuyên tự nhiên, còn lại là Anh, Sinh, Pháp và các lớp đại trà ...

Đến khi thi mấy môn tự nhiên, em hào phóng làm bài cho cả phòng cùng chép. Giám thị nhắc nhở: "Các cô các cậu có chép thì chép nhanh lên. Thanh tra đi qua, tôi báo là các cậu phải giấu hết đi nghe chưa" :)) Cụ nào đã từng học C3 ở Hà Tây thì chắc rõ điều này :D

Đến khi thi Anh, thi trắc nghiệm. Mỗi câu có 3-4 đáp án. 2 thằng chọn Anh nó cãi nhau chí chóe, mỗi thằng chọn 1 đáp án làm em chẳng biết theo thằng nào :)) 45/60 ph trôi qua em vẫn chưa làm được câu nào. Bí quá em chọn bừa theo cảm giác của mình.

Thi Văn thì ra đúng bài phân tích tác phẩm Vợ nhặt. Em toát mồ hôi hột vì đã bao giờ đọc tác phẩm này đâu. Lúc học tác phẩm này thì em còn bận thi HS giỏi mấy môn tự nhiên. Xung quanh chúng nó cứ cắm đầu viết vù vù. 30ph trôi qua. Bí quá, em nhờ 2 thằng chuyên Anh nó kể tóm tắt tác phẩm Vợ nhặt. Thương tình đã được em cho quay T, L, H, cả 2 thằng đều kể cho em. Báo hại, hai thằng kể có một số chi tiết không giống nhau :)). Thôi thì em cứ vận hết khả năng chém gió và bốc phét, viết như đúng rồi :))

Kết quả, tiếng Anh em được 9, hai thằng kia được 6 và 7 :)). Tổng điểm đạt 51,5 điểm, đủ điểm loại giỏi, nhưng TN loại trung bình vì môn Văn được có 5 điểm :))

Chuyện kụ này nghe li kì quớ đê ! trường em ngày xưa thi tốt nghiệp í, có 1 thèng học dốt nhất cái lớp đấy, chả thi khối gì, trắc nghiệm chả hiểu bạn í oánh kiểu gì mà cuối cùng bạn í là đứa duy nhất trong trường em TA đc 10 ! :))

hieuanh

Xe tải
Năm 94 nhà cháu thu ĐH. Hồi ấy còn phong trào ôn thi cấp tốc, thi trường nào thì thường vào trường ấy ôn. Nhưng đúng năm ấy là USA 94 nó đá vào buổi sáng làm buối sáng đến trường on thi nhưng toàn bỏ ra quán nước xem BĐ, có trận đá vào đêm cũng thức xem, chẳng học hành gì. May mà năm ấy thi 3 trường vẫn đỗ 2 ko chết với ô bà già. Năm ý còn có trận tranh giải 3 giữa Buôn gà ri và Thụy Điển nhưng vì cái ông Kim Nhật Thành bên xứ Triều chết, Việt Nam cũng để tang làm nhà đài ko phát được xem. E máu BĐ nhưng mấy năm ấy cứ đúng giải lớn thì phải thi, quá bực. Euro 96 thì thi chuyển giai đoạn. WC 98 thì tốt nghiệp. Bực mình

beto

Xe tải
em cũng có nhiều kỷ niệm với kỳ thi đại học đầu tiên năm 1998 ( em thi lần đầu đỗ luôn nhưng 2 năm tiếp theo vẫn tiếp tục thi để kèm kiếm thêm cho các bạn cùng phòng )
Em đi thi đại học với ý định tham khảo và học hỏi cho kỳ thi sau là chính vì trước đó kết quả thi tốt nghiẹp PTTH em bị điểm liệt môn sinh vật, lý do là học quá quá lệch + tâm lý chủ quan, coi thường kỳ thi TN PTTH này
chính vì thế tâm lý đi thi cực kỳ thoải mái ,em xem được tất cả các trận france 98, đặc biệt trong khi các bạn bè của mình phải bỏ xem bóng đá, háo hức, hồi hộp ở các kỳ thi thì em lại cực kỳ thoải mái xem các trận đấu tứ kết WC98
cũng có lẽ do tâm lý thoải mái nên kết quả là ngay từ vòng thi đầu tiên ĐHBK em đã tự tin, sau đó tự tin thi tiếp ĐHGT và ĐH mỏ địa chất
trong thời gian chờ kết quả thi ĐH thì may mắn em lại được đỗ vớt tốt nghiệp PTTH do kết quả phúc khảo môn sinh vật thoát điểm liệt từ 1 đ -> 2
Sau đó lại có ông anh trai đang học DHXD xem điểm báo đỗ BK rồi
Phải nói là mùa hè 1998 là mùa hè tuyệt vời và ngọt ngào nhất trong cuộc đời em, bầy giờ hồi tưởng lại vẫn cảm thấy lâng lâng khó tả cái cảm giác của mùa hè năm ấy

sv_ngheo

Xe điện
Giấy thi ko bị hạn chế nên cứ vẽ hình minh họa thật to và rõ ràng, làm hết 1 câu em lại xin tờ mới

Khỏi phải nói ánh mắt hết hồn của các thí sinh khác như thế nào khi vừa viết được một lúc đã có đứa xin tờ nữa =))

Thời sinh viên là khoảng thời gian đẹp nhất và đáng sống nhất, cơ mà từ lúc bắt đầu đến giờ cũng mười mấy năm trôi qua rồi

Gamechip

Xe điện
Hồi thi ĐH em "bị" mấy cậu bạn chạy qua làm quen :))
Hồi ý em trọ ở nhà 1 bà tít Hà Đông, có 2 lựa chọn: 1 là phòng tập trung 20K/ ng, 2 là phòng riêng thì 80K/ng. Ở đó tổng cộng có 3 thí sinh nam và 3 thí sinh nữ trọ ( tất nhiên nữ thuê phòng riêng :-| ) Chả hiểu sao 3 cái cậu kia cứ lò rò ra làm quen với em :-| 2 cô kia thì chẳng buồn nói chuyện :-| Lúc ý em mới biết mình hấp rẫn :-| Sau này trong đám ý có 1 cậu trùng tên với e đỗ ĐH, 2 đứa thành bạn thân lắm.
Tí e kể tiếp, phải ra gặp khớ cái đã :D
Em kể tiếp: cậu ý tâm lý lắm, chả ngày lễ nào mà ko gửi thiệp cho em. Một hôm vui vui mới hỏi: này ngày xưa làm sao mà tụi ông ko chơi với cái Hồng cái Hà mà lại chỉ chơi với tôi nhỉ, 2 đứa kia nó mồm mép thế, còn tôi có nói gì đâu? :D Cậu ý bảo: à nghe anh bà bảo bà học giỏi lắm, nên mới làm quen để thăm dò đối thủ thôi. Ối giời ôi thế mà gần chục năm nay tôi cứ tưởng tôi hấp rẫn cơ đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

Viva la vida

Xe tăng
Mẹ em đi thi đại học về, ông ngoại hỏi "con đi đâu cả ngày thế?"
Em đi thi đại học một mình về, mẹ em hỏi "làm bài thế nào?"
Con em đi thi đại học, em đưa đón chầu trực cổng trường.
Nhà em thì mẹ em là lương thiện nhất, em thì cũng có tí lương thiện, tí lưu manh, từ logic đi thì đại học được quan tâm nhiều hay ít mà suy đoán thì chắc con em sau này thằng thành ăn cướp.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Trước cửa trường em có tượng con khủng long (dài khoảng 20m gì đấy).

Thật 100% ạ.

Có cụ nào cùng trường với em không ACE nhận đồng môn hôm nào nhậu ôn lại kỷ niệm cũ được không ạ! (PM cho đỡ tốn tài nguyên OF nhá :D).

f1_hn

Xe container
Hồi e thì thì đc thi 3 đợt gồm 2 đợt ĐH và 1 đợt CĐ...e thì chỉ nộp đơn vào 2 trường là BK (đợt 1) và GTVT (đợt 2) trong khi bọn lớp e có đứa nộp đến 5-6 trường để xem trường nào tỉ lệ chọi ít để còn nguyên cứu thi. Bó chiểu với chúng nó luôn
Mục tiêu số 1 thì là BK rồi, còn GTVT thì chỉ để phòng nếu đợt 1 làm bài lởm thôi. Thi xong đợt 1, làm bài cũng ổn, e nghĩ chắc pải được 25-26đ. Với điểm này thì thừa sức đỗ BK rồi vì BK hồi đấy chỉ tầm 18-19 điểm là cùng. E tự tin ko muốn thi đợt 2 nhưng cụ bà nhà e vẫn bắt đi thi...hồi đấy còn thì bên Gia Lâm nên cụ đèo e đi. Thi môn đầu tiên thì cũng vào làm bài nghiêm chỉnh nhưng ko có tâm trạng nên chỉ làm 1/2 e ngồi chơi rồi cho mấy ông xung quanh chép bài. Đến 2 môn thi sau thì e vẫn vào trường thi nhưng đợt cụ bà quay đi là e chuồn ra ngoài rồi đến khi hết giờ thi lại lẻn vào trường thi rồi ung dung bước ra như đúng rồi ;). Cụ bà hỏi làm thế nào thì phán như đúng rồi là: con làm tốt lắm.
Sau này biết kết quả thì BK đc 24.5 đ (có 1 bài hóa thì cứ đinh ninh là làm tốt nhưng sau này mới phát hiện ra là mình bỏ mất 1 bước trong chuỗi phản ứng ;(, lúc đấy e đoán ra đc kết quả rồi nên cứ thế phang kết quả vào chuỗi phản ứng sau). Đỗ BK rồi nên ông bà cụ ko hỏi kết quả thi trường GTVT nữa không thì vỡ alo.
Đến đợt 3 thì e đi nghỉ với giá đình nhà cậu trong khi mấy ông bạn còn pải cày cuốc thi vào CĐ.