Kỉ niệm thi đại học ah !

Liz

Xe buýt
Hê hê,

Em lạy mợ.

Chém thì nó cũng vừa vừa thôi. "Trốn nhà đi thi đại học" :21:.

Quay lại chủ đề chính, ĐH là điều rất xa xỉ với em nên em chả nghĩ đến nữa, không mai lại lên báo: "Lão nhân đi thi ĐH".

Thôi, em nhường đất lại cho các cụ khác :D.
Ớ, em thìa, em đảm bảo là em nói thật ợ !
Em giấu vì cái lúc đi thi em vừa kể với các ku+ mợ là khi em đã làm sinh viên rồi ợ. Chả ai để ý cái vụ tình nguyện của em lờ seo a ??? Vụ của em cũng gần giống cái vụ trường sư phạm của hàng xóm nhà kụ Lập í ợ ! :D

minhvtv3

Xe tăng
CŨng tròn 10 năm em đi thi rồi, hnay đường HN lại bắt đầu đông...

wall

Xe tăng
Em đi thi 1995, đỗ 3 trường ở HN, trượt 1 trường an ninh C500, tý làm cảnh sát.... Ngày đấy mà đỗ giờ có khi làm CA, CS thì có giàu không nhể???? :D

trangcali

Xe tăng
Em đi thi 1995, đỗ 3 trường ở HN, trượt 1 trường an ninh C500, tý làm cảnh sát.... Ngày đấy mà đỗ giờ có khi làm CA, CS thì có giàu không nhể???? :D
đỗ rùi thì cụ lập nick vào đâu nghe OFers mắng :D

ngaydoclap

Xe container
Dạ giàu thì không chắc nhưng cái "wall" kia ăn đủ nào phi tiêu nào gạch đá nào hoa cà hoa cải của các cụ trên này chưa biết chừng :)

ngaydoclap

Xe container
Thực tế là vào HVBCVT được thành lập vào những thập kỷ 70 là một khoa của trường ĐHBK Hà Nội, hồi em học nó là trung cấp, thày Luận làm hiệu trưởng, về sau thày lên tổng cục. Sau khóa em thấy trường được upgrade lên thành Học Viện nghe cho nó sang, nghe nói còn đang phấn đấu thành đại học. Ngày ấy thi vào có 2 môn toán lý mà lấy tới 17-18 điểm, con em được cộng thêm điểm ưu tiên :(
Vâng, 2003-2005 thì Bưu điện vẫn còn hoành tráng lắm. Cháu ra đời vào lúc giao thời nên đành lang thang kiếm cơm bằng nghề khác.
Sau khi có anh Vịt teo nổi lên, giờ HVBCVT toàn đào tạo cho VT là chính >:), còn bưu điện giờ thì kém hào quang lắm rồi, mấy bữa nữa thì rách là đằng khác :D

caisua

Xe lăn
thi ĐH, chả nhớ gì, chỉ nhớ chú bộ đội ngồi sau vỗ vai hôm thi Lí: "cậu cho anh hỏi cái số 3 ngã ngửa nghĩa là như nào"
Em chỉ nhớ mỗi học là khổ, thày dạy toán thì bắt vẽ tuốt tuột bằng tay, kô chơi compa thước kẻ gì sất, khi làm bài tiết kiệm được khoảng 10'-15', kiếm ối điểm. Thày dạy lí thì chỉ bắt học lí thuyết, đến lớp cứ phát cho tờ giấy, chép hết ra, thuộc lắm rồi vẫn chép, thày bảo thi viết chứ ko thi vấn đáp, mày đọc tao ko nghe.

dinhnh87

Xe tăng
Em cũng mới thi gần đây thôi. Nhớ cái hồi trước khi làm hồ sơ, chả có 1 tí nào tin tưởng vào sức mình gì cả. Cứ bi quan nghĩ tới mấy trường thâm thấp vì hồi ấy thi ở trường tuyền 17d trở xuống x-(. Rồi hôm đó được bố ngồi nc động viên. Máu lên em làm hồ sơ vào Kinh tế quốc dân. Xd là ở nhà 1 năm rồi. Ai ngờ cày cuốc tốt + may mắn gặp được các chị giám thị xinh, chỉ bài mình làm mình mất con 10 môn Hóa :((. Gọi điện cho trường biết mình đỗ mà cảm thấy thế giới này thật tuyệt vời các cụ ạ ^^!

ngaydoclap

Xe container
Em cũng mới thi gần đây thôi. Nhớ cái hồi trước khi làm hồ sơ, chả có 1 tí nào tin tưởng vào sức mình gì cả. Cứ bi quan nghĩ tới mấy trường thâm thấp vì hồi ấy thi ở trường tuyền 17d trở xuống x-(. Rồi hôm đó được bố ngồi nc động viên. Máu lên em làm hồ sơ vào Kinh tế quốc dân. Xd là ở nhà 1 năm rồi. Ai ngờ cày cuốc tốt + may mắn gặp được các chị giám thị xinh, chỉ bài mình làm mình mất con 10 môn Hóa :((. Gọi điện cho trường biết mình đỗ mà cảm thấy thế giới này thật tuyệt vời các cụ ạ ^^!
Về sau quan hệ ngoại giao chị em có gì tiến triển không hả cụ ? Em nghĩ lại hồi ấy em ngu quá, cũng có mấy chị giám thị xinh lòi mắt ra mà em cắm mặt làm bài, chỉ dám nhìn trộm, giờ nghĩ lại mà ân hận mà thấy thương các chị ấy quá vì mình lỡ đối xử tệ với phụ nữ xinh đẹp :)

TÔN

Xe container
em biết mình có thi cũng trượt,nên đăng kí thi hẳn bách khoa,trựơt còn đỡ mang tiếng :))
làm hết bài 1,hình như là khảo sát hàm số,xong ngủ 1 giấc,đến gần hết giờ ra hàng trà đá uống nước.các phụ huynh khác thấy ra sớm nhao nhao hỏi đề thế nào,làm đc ko.nói chung là đề năm nay cũng dễ chú ạ,ko như năm ngoái.cháu làm đc khoảng 85% :)) 2 môn sau nghỉ luôn,khỏi đi :D thì xong hôm sau bà già cho tiền mua xe máy luôn :P
sau đó em học cao đẳng,đi đường vòng rồi cũng có bằng ĐH :)

TÔN

Xe container
à,đi thi ĐH em mới biết ko chỉ mình em tên độc,mà cũng có nhiều thằng tên giống mình :D
sau đi học CĐ,lớp em có 1 thằng khác em tên mỗi chữ đệm :)

ngaydoclap

Xe container
à,đi thi ĐH em mới biết ko chỉ mình em tên độc,mà cũng có nhiều thằng tên giống mình :D
sau đi học CĐ,lớp em có 1 thằng khác em tên mỗi chữ đệm :)
Thế rồi sau này ra trường đi làm có được đụng gì đến cái bằng ấy không ? Hay lại ném rồi ?

TÔN

Xe container
Thế rồi sau này ra trường đi làm có được đụng gì đến cái bằng ấy không ? Hay lại ném rồi ?
giữ cẩn thận lắm.em giữ đc cả bằng cấp 1 nữa cơ :x
tất cả giờ cất trong tủ,khóa lại cẩn thận :D

turbin_engine

Xe tăng
Kỉ niệm thi ĐH của e là:

E thi BK năm thứ 2 mới đỗ, tên e vần T nên 2 năm đều đc thi tại trường. Năm đầu thì ở nhờ nhà bà cô chỗ Văn Chương, được chú đưa đi thi. Năm đầu tiên học hành chăm chỉ lắm cảm thấy kiến thức của mình rất ok, nhưng đến khi vào phòng thi thì lại Cam-mơ-run, quên m.ịe nó hết + làm bài nhầm nhọt lung tung thế là tạch, phải học CĐ BK 1 năm.

Năm thứ 2 thì e với thằng bạn 2 thằng đưa nhau đi thi, nó thi trường Thủy Lợi thi ở chỗ Thái Thịnh nên cũng tiện đường đi. Tối mùng 3/7 trước ngày thi có mỗi 2 thằng ngủ ở nhà trọ nên để hẳn 3 cái đồng hồ báo thức, cuối cùng vẫn trằn trọc không ngủ được vì sợ ngủ quên.:D Hậu quả là sáng hôm sau thi môn toán, làm bài đc khoảng 1h thì bị đau đầu => môn toán đc có 5đ may mà 2 môn Lý, Hóa kéo lại nên vẫn đỗ. Hồi ôn thi năm thứ 2 thì chơi suốt có học hành j đâu, chỉ tập trung cầy khoảng 2 tháng, nhưng do kinh nghiệm nên bài làm đến đâu là chắc đến đó.

Kết quả cuối cùng là cả 2 thằng cùng đỗ năm đó nên e cảm thấy rất vui.

potter.nguyen

Xe buýt
Hồi đó cháu đi thi trường BCVT, còn nghĩ là đeck đỗ được do chỉ tiêu tuyển rất ít mà Tây nó đồn là có chỗ xắp xếp cho con ông cháu cha hết rồi.
Đi thi như đi chơi, đứa nào hỏi bài nói luôn, thừa thời gian còn chép bài ra giấy nháp cho 1 em xinh tươi - môn sau còn giải hẳn 1 cầu đề khác cho em ấy (do thi phân ban nên có vài câu lệch đề nhau)

Thế rồi tự nhiên lại đỗ :D -Thật tình cờ và thật bất ngờ - Lên ĐH gặp lại em xinh tươi ngày xưa (em ấy học dự bị ĐH) bị em ấy làm thịt, hị hị hị (Đoạn cuối này cháu chém gió nhá)
BCVT theo như e dịch là bưu chính hả cụ. Thế thì em với cụ cùng trường đới ạ. Cụ khóa nào thế. Em khóa 05 cụ ạ

phọt mạnh

Xe hơi
các bác được cái nói phét giỏi thật

Liz

Xe buýt
em biết mình có thi cũng trượt,nên đăng kí thi hẳn bách khoa,trựơt còn đỡ mang tiếng :))
làm hết bài 1,hình như là khảo sát hàm số,xong ngủ 1 giấc,đến gần hết giờ ra hàng trà đá uống nước.các phụ huynh khác thấy ra sớm nhao nhao hỏi đề thế nào,làm đc ko.nói chung là đề năm nay cũng dễ chú ạ,ko như năm ngoái.cháu làm đc khoảng 85% :)) 2 môn sau nghỉ luôn,khỏi đi :D thì xong hôm sau bà già cho tiền mua xe máy luôn :P
sau đó em học cao đẳng,đi đường vòng rồi cũng có bằng ĐH :)
kụ nầy thật hay chém vậy ! mà nhá, nhà cháu kết cái vụ cất giữ các bằng cẩn thận của kụ lắm nhá! :))
Nhà cháu cũng thế, hiện giờ trong tủ cũng cất một cái bằng ĐH đẹp phết đới ! hí hí

thuysinh.tl

Xe container
CỤ mà đỗ thì bây giờ lên OF là thành xxx đấy nhỉ?=))
Nhà cháu ấn tượng nhất vụ đi thi đại học. Hồi đấy vẫn được thi nhiều trường. Nhà cháu thi 3 trường trong đó có đại học công đoàn. Hic hic. Vào phòng thi thấy một bác cầm theo nguyên 2 quyển truyện chưởng đút ngăn kéo. Sau khi đến giờ làm bài, bác ấy hỏi giám thị mấy giờ được nộp bài để ra rồi sau đó lôi 2 quyển truyện ra nghiên cứu. Cả phòng nhìn bác ấy với ánh mắt kinh dị. Ở đây có cụ nào đi thi thế chưa?

perfect_vp

Xe buýt
chuyện có thật về cháu đây ạ,
Năm đầu cháu thi trượt học trung cấp XD
Năm 2 đỗ BK. học gần xong năm 2 thì bị đuổi học,
Năm 3 quyết tâm thi ĐH, sáng mùng 3 định đi làm thủ tục thì bố ko cho đi, sáng mùng 4 xuống thi ĐH đến cổng trường (thi Dân Lập nhưng thi nhờ ở SP2 cho gần nhà) còn bị ngã xe nhưng may chỉ sây sát nhẹ,tưởng là sẽ trượt nhưng được 21,5 đ,

Liz

Xe buýt
chuyện có thật về cháu đây ạ,
Năm đầu cháu thi trượt học trung cấp XD
Năm 2 đỗ BK. học gần xong năm 2 thì bị đuổi học,
Năm 3 quyết tâm thi ĐH, sáng mùng 3 định đi làm thủ tục thì bố ko cho đi, sáng mùng 4 xuống thi ĐH đến cổng trường (thi Dân Lập nhưng thi nhờ ở SP2 cho gần nhà) còn bị ngã xe nhưng may chỉ sây sát nhẹ,tưởng là sẽ trượt nhưng được 21,5 đ,

Oài, kụ này trắc trở nhể !
Ngày em bít tin mình đỗ, qua đứa bạn em, khóc nhưng không phải vì vui ợ! :D