Kỉ niệm thi đại học ah !

Estonque

Xe điện
Em đi thi 1995, đỗ 3 trường ở HN, trượt 1 trường an ninh C500, tý làm cảnh sát.... Ngày đấy mà đỗ giờ có khi làm CA, CS thì có giàu không nhể???? :D
Cụ này lại chém, thi an ninh nếu đỗ thì phải làm an ninh chứ làm cảnh sát sao được :))

perfect_vp

Xe buýt
Oài, kụ này trắc trở nhể !
Ngày em bít tin mình đỗ, qua đứa bạn em, khóc nhưng không phải vì vui ợ! :D
cụ nhắc lại làm em nhớ, em biết tin lúc 11h đêm khi tin nhắn nhắn đến ĐT của ông già em, môn1: 6đ. môn 2: 7đ. môn 3: 7,25 đ. đấy em đọc xong sường quá hét to lên làm cả 1 cái nhà nghỉ ở Hạ Long tưởng như thức giấc (vì ngày đó em đi nghỉ cùng cả nhà)

TÔN

Xe container
ngày hết lớp 12 em có bao nhiêu con đường để lựa chọn.em thích ô tô,định học cơ khí nhưng sợ ko có đầu ra.em có suất vào mấy trường trung cấp bà già lo đc.vào cao đẳng đường sắt học lái tầu.nhưng nghĩ lái tầu chỉ loanh quanh 1 tuyến đường,chán chả học.học trung cấp y,khoa Xquang nhưng thấy cả ngày quan quẩn ở cạnh cái máy chụp cũng chán phèo,chả học.học hải quan thì gia đình bảo vào đấy nhiều cạm bẫy,mà em thấy tiền thì mắt sáng như đèn pha nên dễ đi tù thôi đừng học :D ông bác làm hiệu trưởng trường cao đẳng xây dựng,thôi vào đấy học cho lành :)lúc đấy nhìn cuộc sống mầu hồng,làm xây dựng suốt ngày đc đi đây đi đó nên thích.cũng chính vì nghỉ có ông bác làm to,nên chả học hành gì cả,thầy cô toàn cho điểm.đến lúc cầm bằng chả biết gì mấy.đợi cầm cái bằng vào NN làm cho ổn định :D
Cụ này lại chém, thi an ninh nếu đỗ thì phải làm an ninh chứ làm cảnh sát sao được :))
ko biết thì dựa cột mà nghe,học an ninh ra làm cảnh sát như thường.bạn anh học an ninh khoa tin học,ra trường về tỉnh làm cảnh sát ma túy với điều tra đầy :D quan trọng có bao nhiêu tiền để đc vào vị trí ngon thôi

wall

Xe tăng
Hồi đấy em cũng éo bít ra trường thì CA và CS khác nhau cái giề đâu cụ ợ, em thi vì nó được bao cấp không mất tiền ăn, tiền học, chứ em thích gì làm XXX đâu cụ, mà em thiếu có nữa điểm thôi, được gọi vào học trung cấp đó (Mà vào trung cấp hồi đấy chạy chọt mất ối xiến đấy), thế là được thể hành trình làm XXX của em chấm dứt. Chứ em chém gió làm X giề. Thật 100%.

Hồi xưa chưa có kiểu chụp ảnh mà chụp mấy phiếu báo đỗ ĐH giờ đi khoe ngon phết, sau F1 chỉ cần giống bố nó là được :D

AXung

Xe đạp
Đi thi ĐH nhà cháu ướt đến tận nách luôn. T7 / 1992.

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Em đi thi BK năm 1999 ko biết thế nào mà 5 thằng bạn em , cũng tên với em khác họ ( ở quê em hay đặt tên con như thế lắm ) ngồi cùng phòng luôn . Lại có ông thầy dạy tin học trường cấp 3 đang học cao học ở BK trông thi môn thứ hai thì phải :)) . Bọn em học chuyên nên thi hồi đấy đương nhiên đỗ . Chỉ buồn khi đỗ ko thấy vui vì GF lúc đó thiếu nửa điểm ( may bố nàng là cốp thế nào mà phúc tra 2 môn thừa nửa điểm luôn :)) )

Chỉnh sửa cuối:

tramy4686

Xe đạp
Em thì chỉ nhớ cảm giác lâng lâng sung sứong lúc được các cụ nhà thả rông cho đi hoc xa. E thề là còn sướng hơn cả lúc được trùng vé độc dắc. Nhưng giờ ngồi nghĩ lại thấy tiếc, dùi mài kinh sử mãi cũng chẳng để làm gì, giờ bằng cất trong két, lâu lâu lôi ra ngắm rồi xịt qua lớp chống mối mọt, mai sau con cháu có hỏi bao, mình cũng giỏi nhu ai đấy ;)).,,,,=))

evka

Xe buýt
Phòng thi của em có 5 đứa trùng họ tên với em. Cuối cùng mỗi em đỗ \:D/\:D/\:D/
Mỗi lần nhìn cảnh thi đại học lại thấy thương các cụ phụ huynh nhà mình ngày xưa đưa mình đi thi...

minhvtv3

Xe tăng
Về sau quan hệ ngoại giao chị em có gì tiến triển không hả cụ ? Em nghĩ lại hồi ấy em ngu quá, cũng có mấy chị giám thị xinh lòi mắt ra mà em cắm mặt làm bài, chỉ dám nhìn trộm, giờ nghĩ lại mà ân hận mà thấy thương các chị ấy quá vì mình lỡ đối xử tệ với phụ nữ xinh đẹp :)
Cụ giống em, nghĩ lại vẫn thấy tiếc

vietnamarc

Xe điện
Năm 92 em đi tập trung thi. Đúng ngày HN mưa bão kinh khủng, đổ cây đầy đường. Nếu em nhớ ko nhầm thì đúng ngày này đổ cây xà cừ mọc xuyên 1 nhà chỗ Cầu Giấy, góc từ Láng rẽ trái lên Đê. Thế là hoãn! Mất công đạp xe xuống tít Hà Đông!
Mà ngày xưa, cảm giác đường Láng với đường NgTrãi dài bằng 5 bát cơm!:D

Smee april

Xe điện
Năm 92 em đi tập trung thi. Đúng ngày HN mưa bão kinh khủng, đổ cây đầy đường. Nếu em nhớ ko nhầm thì đúng ngày này đổ cây xà cừ mọc xuyên 1 nhà chỗ Cầu Giấy, góc từ Láng rẽ trái lên Đê. Thế là hoãn! Mất công đạp xe xuống tít Hà Đông!
Mà ngày xưa, cảm giác đường Láng với đường NgTrãi dài bằng 5 bát cơm!:D
Cụ thi trường nào hồi đó thế? em thi trường Luật với cả trường kinh tế quốc dân. Ngày đi tập trung và ngày đi thi đều mưa bão. Mặc đến 3 lớp áo mưa vẫn ướt sạch. Mà ngày đó chả biết ăn hàng quán gì, thi xong lại đạp xe về nhà người nhà nấu cơm ăn rồi chiều đi thi tiếp.

TÔN

Xe container
ngày xưa em lúc thi môn toán.ngồi buồn em còn cầm hẳn bài thằng trước mặt để xem
giám biết cũng thừa biết em chả chép,nên chỉ nhắc xem xongt hì trả nó thôi :D

Vova

Xe container
Dạo em thi ở trường Trưng Vương, ngay bên Hàng Bài là mấy cửa hàng bán băng đĩa, vừa làm bài vừa nghe ghi ta Vô Thường, triết vãi :).

nowandforever

Xe tải
Giờ nghĩ lại hồi thi đại học mình phục mình thật :) tự sướng tí,

hajinbk

Xe tăng
tại sao đi thi thôi mà cụ chủ phải nói dối vất vả thế :D :D :D
Thì xu hướng nó phải thể. Cứ phải trốn nhà đi thi, đỗ mới con gà đen:-|
Nhà cháu nhớ nhất là đi thi đại học mới biết cái cổng parabol của muỗi nó dư lào=))

Liz

Xe buýt
Thì xu hướng nó phải thể. Cứ phải trốn nhà đi thi, đỗ mới con gà đen:-|
Nhà cháu nhớ nhất là đi thi đại học mới biết cái cổng parabol của muỗi nó dư lào=))
Đoạn đỏ đỏ kia ấy kụ,cổng parabol thì có khi em biết chứ của muỗi thì....mợ cụ tỉ hơn tí đê! Em nhìu vodka lém kụ nhá !

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Kỷ niệm đi thi đại học của em là em ngồi viết tất cả 54 tờ giấy thi X 4 mặt = hix hix (4 trường: 2 đại học và 2 cao đẳng)! và nguyện vọng của em đã đc toại nguyện! và việc đầu tiên em làm sau khi biết kết quả thi là dắt con xe máy của bà chị đi vá xăm! :(

Chỉnh sửa cuối: