Kỉ niệm thi đại học ah !

xuanngoc

Xe tải
e thì đi thì ngày đầu bình thường, ngày thứ 2 sáng ra ăn xôi không hiểu thế nào lúc làm bài còn 5 phút nữa hết giờ (tào tháo bị quan vân trường đuổi đánh) chạy kịp về khách sạn kịp không thì chít

Liz

Xe buýt
e thì đi thì ngày đầu bình thường, ngày thứ 2 sáng ra ăn xôi không hiểu thế nào lúc làm bài còn 5 phút nữa hết giờ (tào tháo bị quan vân trường đuổi đánh) chạy kịp về khách sạn kịp không thì chít
Kụ nài sướng nhề, đi thi đại học mà được ngủ ở khách xạn! :D Nhà cháu tự đạp xe đi rùi tự đạp về đấy, nắng lắm nắng lắm !

CỬU VĂN LONG

Xe container
Hê hê, Gấu nhà em hôm nay dậy rõ sớm đi coi thi ĐH làm em phải dậy theo từ 5h sáng :) Bình thường 7h em mới dậy cơ
Thi ĐH vui nhỉ? Quyết định số phận của thanh niên còn gì :D Với em thì thi đỗ ĐH chỉ là điều kiện cần thôi

Giàu thì là giỏi, mà giỏi chưa chắc giàu :D

Chúc các sỹ tử thi đợt 2 tốt nhé. 13 năm nữa em cũng phải đưa F1 đi thi ĐH mất :D

Nói đến chuyện Gấu nhà cụ đi trông thi làm em nhớ thằng bẹn thân nó là thầy giáo ra đề thi ĐH, con giời vừa cưới vợ được hơn 1 tuần thì bị lệnh triệu tập giam giữ ra đề thi, sau chục ngày bị giam giữ con giời mắt trắng dã môi thâm xì hốc hác, hỏi : thế mày trong đấy chúng nó không cho ăn uống gì sao mà khổ thế này ? ông bẹn : chả thiếu cái gì, nhưng không ngủ được lấy thuốc lá làm vui vì nhớ vợ mày ạh. em : khà khà cũng coi là tuần trăng mật nhưng toàn nôn ra mật vàng nhể :))

CỬU VĂN LONG

Xe container
Bình thường em rất thích ăn xôi lạc. Nhưng buổi sáng hôm thi, cụ bà nhà em bắt em ăn hết 5K xôi đậu xanh (~15K bây giừ).
Khổ thân em, vừa ăn vừa mang quyển Vật Lý ra nghía một dạng bài mới mà em chưa ôn bao giờ.

May thía, lúc thi Lý thì thi đúng cái bài em đọc

Ngoài món xôi đỗ thì bánh trôi cũng là mặt hàng không thể thiếu của các bà các cô bán hàng trước các điểm thi, rồi cả vụ các máy photo làm việc hết công suất trước ngày thi và sát giờ thi nữa chứ :D em xui bà cô làm một máy để kiếm vì nhà bà cô gần trường Thương Mại nhưng đếch nghe. Về sau thấy các sĩ tử photo nhiều quá mà xót gan xót ruột kêu oai oái

longcement

Xe hơi
Website
dogily.vn
Em hồi đó đi ở nhờ nhà bà con ở khu tập thể tầng 5! nước không cả dám tè! lang thang ra mãi công viên thống nhất làm được một phát nhẹ cả người, cảm giác giờ vưỡn lâng lâng

harrynh

Xe container
gớm, hôm trước nằm mơ đi thi đại học, sợ toát mồ hôi, ngủ dậy còn sợ,

Chỉnh sửa cuối:

Lukas

Xe tăng
Kỷ niệm thi ĐH chưa lâu chắc có lẽ mợ Liz mới mãn teen thôi à :D.

Liz

Xe buýt
Kỷ niệm thi ĐH chưa lâu chắc có lẽ mợ Liz mới mãn teen thôi à :D.
Kụ oánh giá em hơi thấp đấy nhá! :)) Mà sao kụ lại bẩu là chưa lâu thế? Cũng kha khá rùi kụ ợ. :D

Lukas

Xe tăng
Kụ để em tìm cái máy tính đã nhá, nhìu quá nhẩm không nổi! :D
Mới đến con số 1x mà mợ ko nhẩm ra là em biết điểm môn Toán của mợ rồi nhé. Thế mà cũng bày đặt đi thi :P.

Liz

Xe buýt
Mới đến con số 1x mà mợ ko nhẩm ra là em biết điểm môn Toán của mợ rồi nhé. Thế mà cũng bày đặt đi thi :P.
Thì em bẩu đi thi chứ có chữ nào nói đỗ đâu ợ! :)) Mà đã vào đây roài, kụ cũng kể gì đấy đê.

duymanh911

Xe buýt
Ngày xua em thi đại học cũng không nói là thi đại học, sau đó vui nhất là lúc đỗ, em đi về tận trường xem cho trắc ăn, sau đó là nói với bố mẹ là con đi học đại học, ông bà già bảo ù và đi khoe hàng xóm:D

Lukas

Xe tăng
Thì em bẩu đi thi chứ có chữ nào nói đỗ đâu ợ! :)) Mà đã vào đây roài, kụ cũng kể gì đấy đê.
À vâng. Chuyện ngày xưa, xưa đến nỗi mà các cụ nhà em mỗi khi nhắc lại cũng phải nói '' mịe, lâu lắm rồi '' ... , em 18, cũng tay ôm tay xách theo thầy nhà em từ HN lên Sơn Tây miền đất đỏ để thi trường sĩ quan Pháo Banh. Khổ nỗi, chữ nghĩa kiến thức trong đầu nói khiêm tốn thì cũng có tí ti. Nhưng để mà thi đỗ cái trường đó thì ko tưởng, Thôi thì cũng thi cho thầy bu mừng, ít ra cũng có tí hi vong. Thế rồi thằng bé con cũng bước vào phòng thi, cả 3 môn đầu tiên là quay cóp, tiếp theo ép buộc, dọa dẫm đồng môn cho chép bài, cuối cùng là chán nản lăn ra ngủ ;)), tự làm chỉ được 30- 40% , kết quả 3 môn được 11,5 :D.

May sao sau về HN thi trúng CDGTVT, cũng coi là học thêm được vài cái chữ nghĩa :P.

Đêm lạnh quá, cho em xin 1 ly mợ :D

Chỉnh sửa cuối:

chuot08

Xe lăn
À vâng. Chuyện ngày xưa, xưa đến nỗi mà các cụ nhà em mỗi khi nhắc lại cũng phải nói '' mịe, lâu lắm rồi '' ... , em 18, cũng tay ôm tay xách theo thầy nhà em từ HN lên Sơn Tây miền đất đỏ để thi trường sĩ quan Pháo Banh. Khổ nỗi, chữ nghĩa kiến thức trong đầu nói khiêm tốn thì cũng có tí ti. Nhưng để mà thi đỗ cái trường đó thì ko tưởng, Thôi thì cũng thi cho thầy bu mừng, ít ra cũng có tí hi vong. Thế rồi thằng bé con cũng bước vào phòng thi, cả 3 môn đầu tiên là quay cóp, tiếp theo ép buộc, dọa dẫm đồng môn cho chép bài, cuối cùng là chán nản lăn ra ngủ ;)), tự làm chỉ được 30- 40% , kết quả 3 môn được 11,5 :D.

May sao sau về HN thi trúng CDGTVT, cũng coi là học thêm được vài cái chữ nghĩa :P.

Ơ thế là cụ bỏ Pháo mà vẫn sang Giao được à?:P

3Lazang

Xe tăng
Em thì chả được lên HN thi đâu ạ vì hồi đó thi tại địa phương , các giám thị coi thi về từ hôm trước , khi em thi là toàn sinh viên trường Tổng hợp , buổi chiều các anh chị ấy ra bờ hồ (nhà em có một cái hồ tên là Bán nguyệt) ngồi uống nước và em đã quen được một anh sv . Nhưng hôm sau đi thi thì chả nhìn thấy anh í đâu nữa . Đề thi được giám thị chép lên bảng . Hì . Năm đầu em thi trượt với điểm lý 9 , hóa 2 , toán 4.5 . Tổng 15,5 trường lấy 16,5 thế là thi lại .

baogiomuaduocxe

Xe điện
em đi thi vẫn ăn trứng vịt lộn, bà bán quán bảo hôm nay chỉ luộc có chục quả mà mày ăn 3, chịu!
hôm thi trường sau thì em đi thi mặc cái quần ngố, đợt đấy đang là mốt, và tự đi, cụ trông xe nhìn lắc đầu lè lưỡi, tưởng mình vào chơi, căn bản e cũng tin tưởng chắc đỗ trường 1 rồi nên thây kệ, sau đỗ cả 2, khoe tý:P

cuongdk

Xe tải
Đi thi đại học em ngu ngơ thôi rồi. Nghĩ lại sao rồi đó gà thế :))

Liz

Xe buýt
em đi thi vẫn ăn trứng vịt lộn, bà bán quán bảo hôm nay chỉ luộc có chục quả mà mày ăn 3, chịu!
hôm thi trường sau thì em đi thi mặc cái quần ngố, đợt đấy đang là mốt, và tự đi, cụ trông xe nhìn lắc đầu lè lưỡi, tưởng mình vào chơi, căn bản e cũng tin tưởng chắc đỗ trường 1 rồi nên thây kệ, sau đỗ cả 2, khoe tý:P
Ô, thế là chả giống em roài! Em đi thi toàn ăn đỗ đen, trứng với chuối! :D
Và sau đó oạch đẹp ơi là đẹp! Ước gì tại mí cái nài mà em tờ rượt! :))

Hê hê...........Lạnh quá nên em ngủ quên trên bàn phím kụ ợ, giờ lạnh hơn mới chợt tỉnh giấc. E gửi kụ cả thùng để dùng dần, nhá!