[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

alceste

Xe điện
Yes. Mùi mẻ nấu thơm. Em nấu cà bung cũng cho mẻ chứ ko bỗng. Em ghét nhất đi ăn bún riêu mà cho bỗng, nó cứ ngang ngang vì có vị ngọt. Mẻ tự nuôi ăn chua hơn ngoài hàng, ngoài hàng toàn cho ăn cháo xong bán ngay newn nhiều lúc cho mãi ko chua. À mà em hôm nọ mua được 2 kg dọc nưỡng sẵn, cho vào ngăn đá ăn dần.
Cám ơn mợ, em phải triển ngay món dọc nướng sẵn mới được.
Nhà em lại ít nấu mẻ vì em hay quên mua, nhưng khéo từ h lúc nào tìm nuôi một hũ cho tiện.

TorienT

Xe container
Cám ơn mợ, em phải triển ngay món dọc nướng sẵn mới được.
Nhà em lại ít nấu mẻ vì em hay quên mua, nhưng khéo từ h lúc nào tìm nuôi một hũ cho tiện.
Nuôi mẻ đi mợ, sơ chế cá thịt dùng rất thích.

TorienT

Xe container
Thịt thì dùng thế nào hả cụ? Để cuối tuần em thử ;)
Cụ đúng là trên thông thiên văn dưới tường địa lý thật!
Mẻ bản chất có tính axit mà mợ nên dùng để rửa thịt cá rất sạch. Dùng mẻ pha loãng rửa thịt cá sau đó xả lại bằng nước sạch là bớt rất nhiều mùi khó chịu.
p/s: :( Một nghề thì sống, đống nghề thì chết nên em mới thất nghiệp vợ nuôi đó mợ. Chẳng chuyên tâm được cái gì cho nên hồn (lời bà già em)

Smile1102

Xe container
Mẹo nhỏ mợ nhé. Cá chép mợ rán nhỏ lửa đậy vung, xong dằm nhuyễn tất đun kĩ lấy nước lọc qua rây gia giảm là thành nồi canh cá đồng không phải lọc xương.
Nhà em canh lại phải ko có mỡ, có mỡ con em nó cũng ko ăn. Nếu nấu canh cá kiểu này thì em hay nấu canh cá rô đồng, em thường luộc lên xong gỡ thịt, cho vào ướp mắm tiêu gừng và nấu canh cải.
Xưa em hay nấu bún riêu cua cũng hay dùng mẻ, mà em toàn mua mẻ ng ta làm sẵn. Mỗi lần ăn riêu cua là mất cả buổi để sơ chế. Giờ lười chả muốn làm vì cứ ăn canh cua lại cứ phải tự làm từ lúc rửa cua, tới giã tay..
thành ra lâu rồi ko ăn nữa.

TorienT

Xe container
Nhà em canh lại phải ko có mỡ, có mỡ con em nó cũng ko ăn. Nếu nấu canh cá kiểu này thì em hay nấu canh cá rô đồng, em thường luộc lên xong gỡ thịt, cho vào ướp mắm tiêu gừng và nấu canh cải.
Xưa em hay nấu bún riêu cua cũng hay dùng mẻ, mà em toàn mua mẻ ng ta làm sẵn. Mỗi lần ăn riêu cua là mất cả buổi để sơ chế. Giờ lười chả muốn làm vì cứ ăn canh cua lại cứ phải tự làm từ lúc rửa cua, tới giã tay..
thành ra lâu rồi ko ăn nữa.
Ôi, sao này làm thông gia quà cáp sui gia không cần đâu mà mỗi lần em qua chơi mợ nấu giùm em bát canh cải cá rô ta vào mùa đông và canh sấu thịt nạc vào mùa hè là được rồi.
P/s: Vụ không ăn thịt mỡ để con dâu sang đây nóc nhà em nó xử lí cho, F1 nhà em xưa không ăn mỡ mà giờ thịt kho, thịt luộc miếng nạc là bỏ. Nhà em giờ nuôi mẻ, tự làm mỡ nước, cafe tự mua hạt về rang xay, rượu mơ tự ủ, nóc nhà trêu sắp tự trồng lúa với làm nước mắm nữa.

tung5917

Xe điện
Mẹo nhỏ mợ nhé. Cá chép mợ rán nhỏ lửa đậy vung, xong dằm nhuyễn tất đun kĩ lấy nước lọc qua rây gia giảm là thành nồi canh cá đồng không phải lọc xương.
Chủ nhật này cụ có ở Hà Nội không? Qua dự off để hát KO nhé.

Yes. Mùi mẻ nấu thơm. Em nấu cà bung cũng cho mẻ chứ ko bỗng. Em ghét nhất đi ăn bún riêu mà cho bỗng, nó cứ ngang ngang vì có vị ngọt. Mẻ tự nuôi ăn chua hơn ngoài hàng, ngoài hàng toàn cho ăn cháo xong bán ngay newn nhiều lúc cho mãi ko chua. À mà em hôm nọ mua được 2 kg dọc nưỡng sẵn, cho vào ngăn đá ăn dần.
Mợ quả là người vô cùng đặc biệt
Bỗng rượu mà mợ thấy ngọt thì em phục mợ thật đấy

Anhwoman

Xe tải
Nhà c
Không gian kinh doanh đúng là lại kiểu khác, nhà em chắc sẽ cho thuê cả thôi chỗ này làm mb cho thuê kd, em thích ở yên tĩnh hơn, lên chung cư hay vào nha trang gần biển cho mát cũng hay. F1 bé em đi học gần đây nên chưa thay đổi đc cụ ạ. Hiện tại thì cụ nhìn k gian quán sẽ thấy khác chút nữa ạ. Em thì lại hay lượn cafe khác vì nhà em các bạn ý bán trà sữa và cafe kiểu sài gòn, thấy khách cũng khá ổn, họ mở tầm chục quán rồi cả trong sg và nhatrang.

Nhà cụ đẹp quá ạ, chất lừ luôn!!!!

Gió_123

Xe tải
Nhà gấu em may có vườn nhiều cây nên có nhiều góc trẻ con chạy chơi đc mợ ạ, vườn mà có không gian thì nhà có trẻ em sẽ thích, trc em còn lôi cả võng ra mắc mùa thu này nằm thì thích này mợ. Giờ họ làm quán thì nhiều cây hơn nữa nhưng em vẫn thích kiểu thoáng mát hơn, có thể sau gấu em thích làm thì em xử lý lại chút.

Ối zời ơi, cụ Nhím có cái biệt thự oách quá. Lại cả cái võng huyền thoại nữa. Nhất cụ.

Sáng em mua 2 bắp ngô 2 củ khoai đâu đó gần 30K ăn sáng, xong bổ quả đu đủ mang từ quê ra thế là xong bữa.
Trưa em đi với bạn uống sinh tố hết 55K mỗi người, và thêm 50K tiền bánh dày giò, lạc và bánh tẻ cho 2 ng là xong bữa trưa. Tối về hết 100K tiền thịt và trứng, canh thịt băm với sấu và canh cải cho bữa tối.
Tổng cộng hết hơn 200K cho tiền ăn cả ngày cho cả nhà :D
Mợ ơi, ăn thế này thì cày làm gì cho nhọc sức ạ.. :D

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Ối zời ơi, cụ Nhím có cái biệt thự oách quá. Lại cả cái võng huyền thoại nữa. Nhất cụ.

Mợ ơi, ăn thế này thì cày làm gì cho nhọc sức ạ.. :D
Đấy mỗi khi em đi chợ nấu cơm em lại hoang mang, sao cứ phải khổ vì tiền, nhưng mỗi khi đóng học cho con hay đi ăn hàng, đi chơi thì lại thấy đúng là cần đi kiếm tiếp 😂

Smile1102

Xe container
Ôi, sao này làm thông gia quà cáp sui gia không cần đâu mà mỗi lần em qua chơi mợ nấu giùm em bát canh cải cá rô ta vào mùa đông và canh sấu thịt nạc vào mùa hè là được rồi.
P/s: Vụ không ăn thịt mỡ để con dâu sang đây nóc nhà em nó xử lí cho, F1 nhà em xưa không ăn mỡ mà giờ thịt kho, thịt luộc miếng nạc là bỏ. Nhà em giờ nuôi mẻ, tự làm mỡ nước, cafe tự mua hạt về rang xay, rượu mơ tự ủ, nóc nhà trêu sắp tự trồng lúa với làm nước mắm nữa.
Vâng, xem chừng thông gia thì hợp mà ko biết tụi trẻ nó dư nào cụ nhỉ :D
Con em kén ăn, khó nuôi cụ ạ, cao 1m6 nhưng đc có 43-44kg thôi.

Gió_123

Xe tải
Đấy mỗi khi em đi chợ nấu cơm em lại hoang mang, sao cứ phải khổ vì tiền, nhưng mỗi khi đóng học cho con hay đi ăn hàng, đi chơi thì lại thấy đúng là cần đi kiếm tiếp 😂
Thế mợ giống em. Ở nhà em thì ăn uống đơn giản lắm ạ, ko khí vui vẻ ấm cúng là được. Vì em cũng ko giỏi nấu các món cầu kì tỉ mỉ. Nhưng mà thi thoảng cũng thèm ăn ngon và quan trọng nhất là thèm lượn lờ..

Mà ko có xèng thì hơi bị khó.. vì nhà em lại còn bị obsessed với cái toilet nên chỗ nào toilet mà ko đạt yêu cầu thì lại khó ở.. Đúng là con nhà lính, tính nhà quan.. Hiu hiu..

Smile1102

Xe container
Thế mợ giống em. Ở nhà em thì ăn uống đơn giản lắm ạ, ko khí vui vẻ ấm cúng là được. Vì em cũng ko giỏi nấu các món cầu kì tỉ mỉ. Nhưng mà thi thoảng cũng thèm ăn ngon và quan trọng nhất là thèm lượn lờ..

Mà ko có xèng thì hơi bị khó.. vì nhà em lại còn bị obsessed với cái toilet nên chỗ nào toilet mà ko đạt yêu cầu thì lại khó ở.. Đúng là con nhà lính, tính nhà quan.. Hiu hiu..
Vâng em giống y mợ, nhất là cái câu cuối ấy mợ :D
Bữa trưa nay của em đây