[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Cụ phải cho tất cả mấy thứ trên vào cơ. Mỗi nhà sẽ có tỉ lệ riêng để cân bằng vị nhưng cho mấy thứ trên vào cụ sẽ thấy những vị chua khác nhau nó hòa quyện hay thế nào. Khế chua em nấu cá sốt hoặc rang moi thôi.
Cá kho khế, xong ăn miếng khế cũng ngon, lâu lắm lăm em chưa ăn, tự nhiên các cụ nói lại nhớ và hơi thèm thèm rồi đây :)

xukthal

Xe lăn
Cá kho khế, xong ăn miếng khế cũng ngon, lâu lắm lăm em chưa ăn, tự nhiên các cụ nói lại nhớ và hơi thèm thèm rồi đây :)
Trê đồng kho khế...mà kho cho khô hẳn nước ý. TCM =P~

TorienT

Xe container
Tí khế chua, tí thịt rang cháy cạnh, tiêu sọ ,ớt. Mát trời mai mợ làm một nồi đi.

Smile1102

Xe container
Vâng cụ, thực ra có cần quá nhiều để sống đâu.
Sáng em mua 2 bắp ngô 2 củ khoai đâu đó gần 30K ăn sáng, xong bổ quả đu đủ mang từ quê ra thế là xong bữa.
Trưa em đi với bạn uống sinh tố hết 55K mỗi người, và thêm 50K tiền bánh dày giò, lạc và bánh tẻ cho 2 ng là xong bữa trưa. Tối về hết 100K tiền thịt và trứng, canh thịt băm với sấu và canh cải cho bữa tối.
Tổng cộng hết hơn 200K cho tiền ăn cả ngày cho cả nhà :D

Smile1102

Xe container
Tại em thấy cccm hay lo xa quá thôi chứ thu nhập các mợ cao thế mà nhu cầu ăn uống thì mấy đâu.
Bọn trẻ học hành tốn nhất, sau đó thú vui phù phiếm, và đi ăn ngoài vì lười nấu ạ. Đấy cũng ko phải ít đâu cụ ơi.

Ba Ngơ

Xích lô
Vẫn là 1 cầu cụ Xuk ah
Máy 3.5 khỏe lắm, gầm hơi thấp thôi chứ chạy đường đèo vô tư mà.
Carnival kể cả độ gói nâng gầm “Gần 50 củ lý thuyết khoảng sáng gầm tăng 5-7cm nhưng thực tế chỉ 3-4cm” đi đường đèo núi, ngoài yếu tố 1 cầu thì cái không ổn nhất là gầm thấp, xe dài nên gặp đoạn xấu cạ gầm là điều không tránh khỏi.
Nhưng nếu xét về kinh tế, tiện dụng cho gia đình, nhà đông thì Carnival vẫn là nhất, dòng hai cầu cả năm cũng chỉ dùng một, hai lần.

xukthal

Xe lăn
Carnival kể cả độ gói nâng gầm “Gần 50 củ lý thuyết khoảng sáng gầm tăng 5-7cm nhưng thực tế chỉ 3-4cm” đi đường đèo núi, ngoài yếu tố 1 cầu thì cái không ổn nhất là gầm thấp, xe dài nên gặp đoạn xấu cạ gầm là điều không tránh khỏi.
Nhưng nếu xét về kinh tế, tiện dụng cho gia đình, nhà đông thì Carnival vẫn là nhất, dòng hai cầu cả năm cũng chỉ dùng một, hai lần.
Nhà mấy ae cứ phân công mỗi đứa mua 1 loại xe thì lúc cần đổi là hợp lý :D
Như nhà em cả mấy ae đủ cả Sedan, CUV AWD, Bán tải 4x4, MPV, Hatch back thể thao... lúc cần đi việc gì dùng xe nấy :D

Nhimtiu

Xe container
Bọn trẻ học hành tốn nhất, sau đó thú vui phù phiếm, và đi ăn ngoài vì lười nấu ạ. Đấy cũng ko phải ít đâu cụ ơi.
Vâng nhà em hai đứa nên cũng tốn khoản học hành và nhà em đi ăn ngoài cũng nhiều nhưng tốn nhất là mấy vụ đi chơi thôi mợ ạ.

Ba Ngơ

Xích lô
Nhà mấy ae cứ phân công mỗi đứa mua 1 loại xe thì lúc cần đổi là hợp lý :D
Như nhà em cả mấy ae đủ cả Sedan, CUV AWD, Bán tải 4x4, MPV, Hatch back thể thao... lúc cần đi việc gì dùng xe nấy :D
Được thế thì còn gì bằng, nhưng nói thật của mình, mình đi vẫn khoái hơn. Kể cả anh em vô tư ;)

Nhimtiu

Xe container
Vâng theo em là nếu đi tp thì đi xe gì tiện trong tp còn ai hay đi đg tỉnh lộ hay đèo núi hay công trình thì lại cần xe gầm bệ tốt và trâu bò hơn cụ ạ.

Nhimtiu

Xe container
Canh cá nấu khế chua là ngon nhất, cccm kêu ko ngon = thứ khác là do nấu chưa đúng cách thôi. Có 1 vài chi tiết ko để ý thường bỏ qua nên nồi canh bị hỏng vị :D
Ngon nhất là đầu đuôi cá chuối nấu dấm khế :D
Cơ bản là nấu khế chua phải khử tanh, có thể rửa dấm hay kiểu trần qua nc sôi trước hay rán qua trc khi thả vào nồi canh đnag sôi cụ ạ. Nói chung nấu canh cá ngon khó phết đới.

Nhimtiu

Xe container
Nhà cụ rộng quá. Em cũng rút về một cái chung cư Hà Nội, 1 cái Nha trang thôi. Vẽ ra thì thích nhưng xử lí nhọc quá.
Thực ra nhiều cụ mợ lo xa quá chứ em thấy nếu có nhà hay chung cư ở hn thì bán đổi sang căn hộ ở nhatrang ngon mà vì giá trong đó vẫn thấp hơn ở hn. K mua ngay đc thì ở thuê hay mua trc rồi trả dần ,kiểu vậy và mua đủ ở thôi k ở mặt biển thì cũng k quá mắc đâu.

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ thử nấu liền quả dọc, thanh trà, cà chua, chút xíu dấm bỗng, dứa trong cùng một nồi canh cá xem.
Ngon hay không còn do khẩu vị từng người mà Cụ. Thậm chí ngay khế chua cũng có this có that, có loại chua dịu, có loại chua gắt và vị chát nữa. Mẻ cũng vậy, có nhà nuôi mẻ rất ngon, có nhà gắt hơn chanh (em đã trải nghiệm mẻ nhà bà hàng xóm - 1 thìa nhỏ mà hỏng cả nồi canh của em).

xukthal

Xe lăn