[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Vâng nhà em hai đứa nên cũng tốn khoản học hành và nhà em đi ăn ngoài cũng nhiều nhưng tốn nhất là mấy vụ đi chơi thôi mợ ạ.
Nhà em học hành là tốn đều nhất ạ. Em đi làm về muộn,mệt cũng hay mua đồ ăn hoặc đi ăn. Còn đi chơi chưa tốn lắm, năm chắc hết tầm 100-200tr thôi, vì lâu rồi cũng chưa đi nc ngoài.

Nhimtiu

Xe container
Nhà em học hành là tốn đều nhất ạ. Em đi làm về muộn,mệt cũng hay mua đồ ăn hoặc đi ăn. Còn đi chơi chưa tốn lắm, năm chắc hết tầm 100-200tr thôi, vì lâu rồi cũng chưa đi nc ngoài.
Nhà mợ chơi thế là có khi cũng bằng nửa năm thu nhập một số nhà rồi đấy mợ. :-s Khoản học hành thì luôn lục tốn đều hàng tháng rồi, em quay trc quay sau lại thấy bill mới.

Smile1102

Xe container
Ngon hay không còn do khẩu vị từng người mà Cụ. Thậm chí ngay khế chua cũng có this có that, có loại chua dịu, có loại chua gắt và vị chát nữa. Mẻ cũng vậy, có nhà nuôi mẻ rất ngon, có nhà gắt hơn chanh (em đã trải nghiệm mẻ nhà bà hàng xóm - 1 thìa nhỏ mà hỏng cả nồi canh của em).
Đúng là khẩu vị mỗi ng mỗi nhà một khác. Nhà em thì hay ăn nhất là sấu vì hay ăn canh thịt hơn canh cá, cá đồng nhiều xương chả ai muốn ăn.
Nhà em ăn gì có xương em đều phải gỡ thì ck con em mới ăn, lâu rồi em cho nhịn, chả nấu nữa :(

Smile1102

Xe container
Nhà mợ chơi thế là có khi cũng bằng nửa năm thu nhập một số nhà rồi đấy mợ. :-s
Thì đằng nào cũng ko mua đc nhà to nên đành phải tiêu cụ ạ.
Nhà em theo kiểu ko có tài sản nhưng lại có dòng tiền từ làm thuê khá tốt :D

Thành Thị 1

Xe điện
Nhà mấy ae cứ phân công mỗi đứa mua 1 loại xe thì lúc cần đổi là hợp lý :D
Như nhà em cả mấy ae đủ cả Sedan, CUV AWD, Bán tải 4x4, MPV, Hatch back thể thao... lúc cần đi việc gì dùng xe nấy :D
ý kiến hay, có khi e đổi con bán tải 1 cầu sang 2 cầu, múc con Carnival chạy cao tốc về quê.

Nhimtiu

Xe container
trích sài mà có mảnh vườn kia thì có mà tiền tấn cụ nhé!!!!
Cũng bt thôi mà cụ, nhà cửa trc trong làng nên cũng rộng hơn bt mà nhiều nhà hay chia ra bán mất nên nhiều khu bị hẹp lại và hn chật chội quá nên càng bị băm nhỏ ra cụ ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Bí quyết nấu dấm cá khế chua là chỗ này ;))
Em biết đấy nhưng cơ bản là em không thích vị khế nấu Cụ ạ, chính xác là mùi khế trong vị canh. Giống như người không ăn hành thì lẫn 1 tí hpj cũng phát hiện ra.
À mà nhà em ở quê cũng có cây khế chua rất to, sai và ngon chứ không phải không có khế nên em chê nhé :D.

Nhimtiu

Xe container
Thì đằng nào cũng ko mua đc nhà to nên đành phải tiêu cụ ạ.
Nhà em theo kiểu ko có tài sản nhưng lại có dòng tiền từ làm thuê khá tốt :D
Thế là ngon rồi đấy mợ ạ, nhiều nhà có muốn cũng chịu, mợ mua sang bds rồi cho thuê sau này hiu sẽ nhàn thôi mà.

Thành Thị 1

Xe điện
E ao ước về hưu có cái đồi rôjng rộng để mau con xúc gầu mini làm tiểu cảnh với con ATV để đi thăm vườn. Có xưởng cơ khí nhỉ để chế cháo. Cơ mà mắt bắt đầu mỏi, mà vẫn làm việc thei đam mê nên xem chừnng mộng sẽ ko thành!!! Haiz!

phuongan

Xe điện
E ao ước về hưu có cái đồi rôjng rộng để mau con xúc gầu mini làm tiểu cảnh với con ATV để đi thăm vườn. Có xưởng cơ khí nhỉ để chế cháo. Cơ mà mắt bắt đầu mỏi, mà vẫn làm việc thei đam mê nên xem chừnng mộng sẽ ko thành!!! Haiz!
Xưởng cơ khí vất lắm cụ ơi, giá gia công thì bèo bọt! Đầu tư máy móc rõ nhiều!

Bang lang

Xe điện
Cụ thử nấu liền quả dọc, thanh trà, cà chua, chút xíu dấm bỗng, dứa trong cùng một nồi canh cá xem.
Em ko thích thanh trà, nó chả có mùi vị đặc trưng. Bỗng thì càng ko vì bỗng có mùi kiểu gì ý, hơi có vị ngọt thì phải. Em thích mẻ hơn bỗng, mẻ thơm hơn hẳn.

Yeuaibaygio

Xe container
Em ko thích thanh trà, nó chả có mùi vị đặc trưng. Bỗng thì càng ko vì bỗng có mùi kiểu gì ý, hơi có vị ngọt thì phải. Em thích mẻ hơn bỗng, mẻ thơm hơn hẳn.
Bỗng có tí mùi rượu mà Mợ, khử tanh tốt.
Em nấu riêu cua, cá cũng hay dùng mẻ, nhà em có hũ mẻ khá ngon. Có đợt em nuôi cả dấm hoa quả cũng tiện lắm, chua chua ngọt ngọt thơm lừng.

Bang lang

Xe điện
Bỗng có tí mùi rượu mà Mợ, khử tanh tốt.
Em nấu riêu cua, cá cũng hay dùng mẻ, nhà em có hũ mẻ khá ngon. Có đợt em nuôi cả dấm hoa quả cũng tiện lắm, chua chua ngọt ngọt thơm lừng.
Yes. Mùi mẻ nấu thơm. Em nấu cà bung cũng cho mẻ chứ ko bỗng. Em ghét nhất đi ăn bún riêu mà cho bỗng, nó cứ ngang ngang vì có vị ngọt. Mẻ tự nuôi ăn chua hơn ngoài hàng, ngoài hàng toàn cho ăn cháo xong bán ngay newn nhiều lúc cho mãi ko chua. À mà em hôm nọ mua được 2 kg dọc nưỡng sẵn, cho vào ngăn đá ăn dần.

Email123

Xe hơi
Các cụ mợ buôn ghê thật! Nhoằng cái mấy trang toàn canh chua cá 😀. Mỗi món canh chua cá mà cũng có quá nhiều chuyện để nói. Đọc mới thấy nhiều cụ mợ đảm đang thật. Em thì chịu ko phân biệt được mẻ với bỗng khác nhau thế nào, ko biết thanh trà là quả gì luôn. Bất kể canh gì cần chua em chỉ dùng sấu. Em thích canh chua có ít vị ngọt nên canh cá có thêm ít dứa là hết vị!
Các cụ mợ đảm đang thật!!!

xukthal

Xe lăn
Em giống NĐB điểm này, vì thế canh chua kbh em dùng dứa \:D/\:D/

xukthal

Xe lăn
Em biết đấy nhưng cơ bản là em không thích vị khế nấu Cụ ạ, chính xác là mùi khế trong vị canh. Giống như người không ăn hành thì lẫn 1 tí hpj cũng phát hiện ra.
À mà nhà em ở quê cũng có cây khế chua rất to, sai và ngon chứ không phải không có khế nên em chê nhé :D.
Biết là biết ntn dì nói xem đúng ý em ko? ;))

xukthal

Xe lăn
Bất kể canh gì cần chua em chỉ dùng sấu
Sấu làm canh có màu xỉn nom ko ngon và có vị chát... thường sấu chỉ dùng đánh chua nước luộc rau muống thôi. Và để bớt đc màu xỉn và vị chát thì sấu phải gọt vỏ và bổ ra bỏ hạt đi 😁

TorienT

Xe container
Đúng là khẩu vị mỗi ng mỗi nhà một khác. Nhà em thì hay ăn nhất là sấu vì hay ăn canh thịt hơn canh cá, cá đồng nhiều xương chả ai muốn ăn.
Nhà em ăn gì có xương em đều phải gỡ thì ck con em mới ăn, lâu rồi em cho nhịn, chả nấu nữa :(
Mẹo nhỏ mợ nhé. Cá chép mợ rán nhỏ lửa đậy vung, xong dằm nhuyễn tất đun kĩ lấy nước lọc qua rây gia giảm là thành nồi canh cá đồng không phải lọc xương.