[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Bang lang

Xe điện
Không gian kinh doanh đúng là lại kiểu khác, nhà em chắc sẽ cho thuê cả thôi chỗ này làm mb cho thuê kd, em thích ở yên tĩnh hơn, lên chung cư hay vào nha trang gần biển cho mát cũng hay. F1 bé em đi học gần đây nên chưa thay đổi đc cụ ạ. Hiện tại thì cụ nhìn k gian quán sẽ thấy khác chút nữa ạ. Em thì lại hay lượn cafe khác vì nhà em các bạn ý bán trà sữa và cafe kiểu sài gòn, thấy khách cũng khá ổn, họ mở tầm chục quán rồi cả trong sg và nhatrang.

Nhà cụ giống y hệt nhà đứa bạn thân của em, khoảng hơn 500m. Đợt nó dẫn anh bạn trai đến chơi, từ đó ông ấy duỗi ra. Nó hỏi tại sao thì bảo nhà em to quá. Nó về trách bố nó là sao lại phải xây to thế làm j. Kể ra nhà bé hơn là lấy được anh ấy có vẻ hay ko, đằng nào về sau cũng có được ở đâu. Làm con gái khổ phết!

phuongan

Xe điện
Nhà cụ giống y hệt nhà đứa bạn thân của em, khoảng hơn 500m. Đợt nó dẫn anh bạn trai đến chơi, từ đó ông ấy duỗi ra. Nó hỏi tại sao thì bảo nhà em to quá. Nó về trách bố nó là sao lại phải xây to thế làm j. Kể ra nhà bé hơn là lấy được anh ấy có vẻ hay ko, đằng nào về sau cũng có được ở đâu. Làm con gái khổ phết!
::))

Bang lang

Xe điện
Mợ quả là người vô cùng đặc biệt
Bỗng rượu mà mợ thấy ngọt thì em phục mợ thật đấy
Em chưa uống bỗng bao h nên ko biết vị ra sao, nhưng khi nấu lên hoặc em đi ăn bún riêu hàng naod cho bỗng là em biết liền vì nước dùng hơi có vị ngọt. Cho nên em kết luận là nó có vị ngọt.

Bang lang

Xe điện
Cám ơn mợ, em phải triển ngay món dọc nướng sẵn mới được.
Nhà em lại ít nấu mẻ vì em hay quên mua, nhưng khéo từ h lúc nào tìm nuôi một hũ cho tiện.
Em thấy mẻ ăn được nhiều món phết. Ướp cá hay thịt nướng có tý giềng và mẻ, mắm tôm ăn cũng thơm. Trước em hay ướp cá Vược biển kiểu này. Sau đó rán với hành và thìa là, ăn ngon hơn cá Lăng.

Gió_123

Xe tải
:)):)):))
không cái khổ nào giống cái khổ nào..

alceste

Xe điện
Em thấy mẻ ăn được nhiều món phết. Ướp cá hay thịt nướng có tý giềng và mẻ, mắm tôm ăn cũng thơm. Trước em hay ướp cá Vược biển kiểu này. Sau đó rán với hành và thìa là, ăn ngon hơn cá Lăng.
Em không giỏi nấu ăn, thật ra trình nấu ăn của em được cả các sếp to bên Trung quốc và Head quan tâm, vì có lần kể chuyện Covid ở nhà, mình rất thật thà bảo rằng tao hồi Covid stress nhất là phải ở nhà nghĩ ăn gì nấu gì 3 bữa, còn mệt hơn đi làm và chạy deadline nhiều.
Xong có lần nói chuyện, em kể, ai nhìn thấy chồng em cũng nghĩ em lấy ông ý vì tiền (vì cụ có hơi già), sếp hỏi thế ko phải à. Mình thật thà bảo ko, làm gì có. Sếp cười ha ha xong hỏi, thế mày lấy nó vì cái gì. "Because he eats my food."
Chiều hôm đó, em chuẩn bị về sếp to còn chạy ra dặn dò, mày cố nấu gì ngon ngon cho nó nhé :D
Từ sau đấy, em rất nổi tiếng trong mấy vụ nữ công, chẳng bù các đồng nghiệp ở vp thì toàn ông nấu giỏi, biết ăn ngon lại còn hay bày vẽ :(

Em chưa uống bỗng bao h nên ko biết vị ra sao, nhưng khi nấu lên hoặc em đi ăn bún riêu hàng naod cho bỗng là em biết liền vì nước dùng hơi có vị ngọt. Cho nên em kết luận là nó có vị ngọt.
Nhà em chả có gì ngoài bỗng nên nấu cá, nấu ốc... cứ bỗng rượu em cho vào. Bát nấu được khử tanh, có vị chua thanh và có mùi thơm ngát của cả cánh đồng lúa nếp.
Đọc những phần đậm của mợ em thấy rằng cần phải bổ sung cho mợ dưới icon sau: =))

Em tha thiết mong các min mod các chã bổ xung hộ em cái nút haha vào off này với ạ! Thiếu nó bí quá 🤣

Nhimtiu

Xe container
Gặp em thì phải cưới gấp chứ k chờ bs bảo cưới mợ nhé. =))

Nhimtiu

Xe container
Em không giỏi nấu ăn, thật ra trình nấu ăn của em được cả các sếp to bên Trung quốc và Head quan tâm, vì có lần kể chuyện Covid ở nhà, mình rất thật thà bảo rằng tao hồi Covid stress nhất là phải ở nhà nghĩ ăn gì nấu gì 3 bữa, còn mệt hơn đi làm và chạy deadline nhiều.
Xong có lần nói chuyện, em kể, ai nhìn thấy chồng em cũng nghĩ em lấy ông ý vì tiền (vì cụ có hơi già), sếp hỏi thế ko phải à. Mình thật thà bảo ko, làm gì có. Sếp cười ha ha xong hỏi, thế mày lấy nó vì cái gì. "Because he eats my food."
Chiều hôm đó, em chuẩn bị về sếp to còn chạy ra dặn dò, mày cố nấu gì ngon ngon cho nó nhé :D
Từ sau đấy, em rất nổi tiếng trong mấy vụ nữ công, chẳng bù các đồng nghiệp ở vp thì toàn ông nấu giỏi, biết ăn ngon lại còn hay bày vẽ :(
Kể ra vk nấu ăn bt thì cc có khi lại hay đc ăn hàng mợ ạ; chứ mợ nào đảm quá cơm dẻo canh ngọt lại chờ ck về mới ăn thì sợ khéo cc lại hay báo bận cơm khách đới.:))

Bang lang

Xe điện
Vì chắc mợ ko tham ăn giống em. Em có sở thích đọc sách nấu ăn và bi h thứ ghi chép cẩn thận của em thì chỉ là công thức nấu ăn. Nhưng em chỉ nấu phù hợp với khẩu vị của em thôi chứ em nấu mời người mha và họ hàng toàn bị chê. Riêng bạn em thì lại khen, kiểu như chê sợ em dỗi hay sao ý vì có lúc trước khi mời là em bảo “chê thì nghỉ” nên chưa ai dám chê. Có lần em đọc trên mạng làm lẩu cá hồi, em làm lần đầu tiên đã mời rồi, ăn thì cũng. Ok. Nhưng em nghĩ nó cũng ko đến nỗi ngon vì em nấu với măng chưa trong lọ, nó khác với ngoài hàng. Một đứa bạn em nhìn và thốt lên, “ rất giàu DHA, hnay chúng ta phát triển toàn diện” và khen chưa bao h ăn lẩu cá hồi ngon như thế! Em nghe cũng vui nhưng cũng thấy điêu điêu.

Email123

Xe hơi
:)) =)) Có những nỗi buồn cười ra nước mắt :))

xukthal

Xe lăn
Mợ quả là người vô cùng đặc biệt
Bỗng rượu mà mợ thấy ngọt thì em phục mợ thật đấy
Lão nói vậy là chưa tìm hiểu kỹ rồi, trên chỗ NĐB toàn bỗng rượu nếp - Diệt sâu bọ hoặc bỗng nếp cẩm thôi, 2 loại này bao ngọt như đường Thốt nốt nhá :)>-:)>-:)>-
Em tha thiết mong các min mod các chã bổ xung hộ em cái nút haha vào off này với ạ! Thiếu nó bí quá 🤣
Mợ làm em muốn cười haha quá :D
2 mợ i-meo và thị Lụ ts lại thích haha cả NĐB thế?#:-s#:-s
Nhà em chả có gì ngoài bỗng nên nấu cá, nấu ốc... cứ bỗng rượu em cho vào. Bát nấu được khử tanh, có vị chua thanh và có mùi thơm ngát của cả cánh đồng lúa nếp.
Đọc những phần đậm của mợ em thấy rằng cần phải bổ sung cho mợ dưới icon sau: =))

starsn

Xe điện
Hồi bé em đến nhà bạn chơi, nhà trong ngõ sâu sâu nhưng 1,000m2, về nhà thầm ước lớn lên được ở cái nhà chim chóc líu lo như thế. Giờ nghiệm thấy nhà đẹp toàn nhà người ta thôi, về tay mình 2-3 năm điêu tàn hết :)

Lão nói vậy là chưa tìm hiểu kỹ rồi, trên chỗ NĐB toàn bỗng rượu nếp - Diệt sâu bọ hoặc bỗng nếp cẩm thôi, 2 loại này bao ngọt như đường Thốt nốt nhá :)>-:)>-:)>-

2 mợ i-meo và thị Lụ ts lại thích haha cả NĐB thế?#:-s#:-s
Giờ thì em đã hiểu, thuốc Fukaka... à Bỗng rượu nhà mợ Bằng Lăng chính là rượu nếp

Smile1102

Xe container
Hồi bé em đến nhà bạn chơi, nhà trong ngõ sâu sâu nhưng 1,000m2, về nhà thầm ước lớn lên được ở cái nhà chim chóc líu lo như thế. Giờ nghiệm thấy nhà đẹp toàn nhà người ta thôi, về tay mình 2-3 năm điêu tàn hết :)
Thế chắc nhà mợ giống nhà cụ TorienT rồi, kiểu thích ngắm lười chăm.
Nhà em nếu ko thành vườn thì cũng thành rừng, vẫn là vui mắt.

starsn

Xe điện
Thế chắc nhà mợ giống nhà cụ TorienT rồi, kiểu thích ngắm lười chăm.
Nhà em nếu ko thành vườn thì cũng thành rừng, vẫn là vui mắt.
Chắc vì có người chăm cho mợ? Em ngán rừng lắm, nhà em đoạn phía sau đang thành rừng thật đây.

Quanh nhà em đất rẻ, nhà mới 4-500m bằng giá nhà cũ cũ 2-3,000m. Em nhìn đất rộng tiếc rẻ (nhỡ sau này lên giá) còn chồng em chỉ thích vườn bé bé kết hợp sân bê tông. Đúng là hiếm thì mới quý.

Smile1102

Xe container
Chắc vì có người chăm cho mợ? Em ngán rừng lắm, nhà em đoạn phía sau đang thành rừng thật đây.

Quanh nhà em đất rẻ, nhà mới 4-500m bằng giá nhà cũ cũ 2-3,000m. Em nhìn đất rộng tiếc rẻ (nhỡ sau này lên giá) còn chồng em chỉ thích vườn bé bé kết hợp sân bê tông. Đúng là hiếm thì mới quý.
Cây nhà em chen chúc như thế này, được cái ở VN thì thuê ng chăm vườn, nhổ cỏ dễ nên cũng ko khó để duy trì.