[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Hôm nay chị vừa cho vào Tai Mũi họng TƯ khám rồi! Ko phải quai bị. Là bị viêm tuyến mang tai, theo dõi ổ áp xe!
Đêm qua 2h đêm em bị F1 nó dựng dậy vì nó đau quá ko ngủ được, hàm thì sưng vù. Cho nó uống giảm đau xong mình lo lắng xong thức luôn đến sáng.
Lâu lắm lắm rồi mới bước chân vào viện công. Giờ bv công mình thấy việc khám chữa cũng nhanh nhẹn, mỗi tội cơ sở vc nghèo nàn quá! Cả bệnh viện TMH trung ương có duy nhất 1 cái máy siêu âm. Bệnh nhân xếp hàng dài dằng dặc. Mình đếm trung bình siêu âm 2,5 phút 1 bệnh nhân! Thật là kỷ lục!
Thế mà ko biết em giới thiệu qua khám bác sĩ Huy, bạn anh em, cũng trưởng phó khoa gì đó ở TMH, anh ý có phòng khám ở Hoàng Ngân. Xưa học xong Y HN, lúc học nội trú có đi học bên Pháp. Tính tình nhiệt tình, dễ thương. Phòng khám anh ý cũng đủ máy móc siêu âm nọ kia hết. Anh ý khám ngoài giờ hàng ngày tới 7-8h tối, qua ko cần xếp hàng.

my.eb

Xe điện
Hôm nay chị vừa cho vào Tai Mũi họng TƯ khám rồi! Ko phải quai bị. Là bị viêm tuyến mang tai, theo dõi ổ áp xe!
Đêm qua 2h đêm em bị F1 nó dựng dậy vì nó đau quá ko ngủ được, hàm thì sưng vù. Cho nó uống giảm đau xong mình lo lắng xong thức luôn đến sáng.
Lâu lắm lắm rồi mới bước chân vào viện công. Giờ bv công mình thấy việc khám chữa cũng nhanh nhẹn, mỗi tội cơ sở vc nghèo nàn quá! Cả bệnh viện TMH trung ương có duy nhất 1 cái máy siêu âm. Bệnh nhân xếp hàng dài dằng dặc. Mình đếm trung bình siêu âm 2,5 phút 1 bệnh nhân! Thật là kỷ lục!
Vậy là tìm ra bệnh rồi, vậy yên tâm điều trị và ăn uống thì cũng nhanh lại người thôi chị. Các bạn ấy thanh niên thì phục hồi nhanh thôi, chị ko phải lo quá đâu.
Nói về y tế, dù đâu đó có nhiều bất cập do quá tải này khác, nhưng em vẫn trung thành với y tế công cho những thứ nghiêm trọng. Em có thẻ bảo hiểm sức khoẻ ở ngưỡng khá cao tử 15 năm nay nhưng các cty bảo hiểm thường ko mất nhiều tiền cho em vì trộm vía (em chỉ đau đầu đau lưng vớ vẩn) còn lại mấy lần mổ xẻ em toàn vảo viện công em làm. Về nguyên tắc nếu thấy có gì bất thường em sẽ khám ít nhất 3 nơi trong đó bắt buộc phải có 1 viện tư (kiểu Việt pháp, Hồng Ngọc) 1 viện trung ương và 1 viện công khác ( có lần em vào Hoè Nhai, có lẩn DH Y hoặc Sanh pôn) sau đó chốt bệnh và về viện TW xử lý. Trộm vía chiến lược của em khá ổn hihi
Thôi em chém nhiều quá em ngủ đây G9 all

Smile1102

Xe container
Thôi cứ phải plan & forecast, pineline, actual vs planning, income and expenditures, P& L... là em cho vào nhóm CEO hết :D
Sorry các bác em chém TA vs mợ Smile tý chứ ko phải em ngộ TA đâu hihu
Ui làm sales thì đã phải làm đủ dư này rồi, thiếu mỗi P&L thôi.
Em mới phải chịu P&L một lần thui, còn chủ yếu chịu revenue, có thể cả profit nữa. Năm nào chả phải làm Business Plan ợ :D

Smile1102

Xe container
Bình thường thì chị hay khám HN hoặc Vinmec nhưng lần này cái hàm sưng vù lên chỉ sợ u ủng gì nên vào TMH TW khám cho yên tâm. Hôm nay BS đổi thuốc kháng viêm từ Alpha choay sang Medrol thấy có vẻ ổn ổn.
Em mà cái gì quan trọng cũng vẫn viênn TW thẳng tiến. Cơ bản anh ấy là bạn anh em, kiểu em biết rõ nên tin tưởng, nếu cần xử lý kiểu mổ gì thì các anh ý lôi qua Viện, khám thì em toàn đi PK bạn của anh em thôi. Toàn bsi nội trú, tiến sĩ/CK II và Trưởng phó Khoa các viện TW cả.

Smile1102

Xe container
Vậy là tìm ra bệnh rồi, vậy yên tâm điều trị và ăn uống thì cũng nhanh lại người thôi chị. Các bạn ấy thanh niên thì phục hồi nhanh thôi, chị ko phải lo quá đâu.
Nói về y tế, dù đâu đó có nhiều bất cập do quá tải này khác, nhưng em vẫn trung thành với y tế công cho những thứ nghiêm trọng. Em có thẻ bảo hiểm sức khoẻ ở ngưỡng khá cao tử 15 năm nay nhưng các cty bảo hiểm thường ko mất nhiều tiền cho em vì trộm vía (em chỉ đau đầu đau lưng vớ vẩn) còn lại mấy lần mổ xẻ em toàn vảo viện công em làm. Về nguyên tắc nếu thấy có gì bất thường em sẽ khám ít nhất 3 nơi trong đó bắt buộc phải có 1 viện tư (kiểu Việt pháp, Hồng Ngọc) 1 viện trung ương và 1 viện công khác ( có lần em vào Hoè Nhai, có lẩn DH Y hoặc Sanh pôn) sau đó chốt bệnh và về viện TW xử lý. Trộm vía chiến lược của em khá ổn hihi
Thôi em chém nhiều quá em ngủ đây G9 all
Em đi đẻ còn bị ông anh lôi qua Sản C đây mợ. Dù em đc bảo hiểm gói xin tới 2 lần (cty em và chồng em) đủ để dùng dịch vụ xịn của bất cứ viện tư nào.

xukthal

Xe lăn
Trung niên có vẻ khó ngủ pk cm? #:-s

my.eb

Xe điện
Em đi đẻ còn bị ông anh lôi qua Sản C đây mợ. Dù em đc bảo hiểm gói xin tới 2 lần (cty em và chồng em) đủ để dùng dịch vụ xịn của bất cứ viện tư nào.
Haha cái này mình lại giống nhau phết này
Trước ngó nhanh em thấy cái mức nằm viện gì mà 10tr/ ngày, nhưng nào có đòi được đ nào vì ốm đau vớ vẩn toàn tự xử xong lồm cồm bò dậy tự nấu ăn thế là lại khỏi hehe

xukthal

Xe lăn
vâng ngủ ít hẳn cụ ơi, xong mai lúc họp lại gật gù.
Em còn trẻ mà toàn xem TT đến 2h ngủ, sáng 5h45 báo thức dậy tưới cây xong đi ăn sáng trên đường lên cq ...họp đông ngồi dưới toàn ngủ gục 8-}

tung5917

Xe điện
Ôi giờ em mới đọc kỹ còm này của cụ, hoá ra cụ đang tư vấn tình iu cho em :D
Đùa chứ tối nay em làm quả hattrick, em làm việc của grab chở 2 thùng hàng cứng, lặc lè đằng sau, lại là hàng ko chịu nước. Em cố hết sức gồng tay lái, đi chậm, cũng có đoạn chòng chành sát sạt xe khác em phải la lên ko xe kia chạm vào là em ngã :(( quãng đường gần 20km về nhà cứ thế cứ thế em cũng sợ lắm í, thì bỗng đâu mưa ào ào, huhu, nhưng kỳ lạ thay ngay bên vệ đường có cái nhà xe rõ to của một cơ quan cũng rất to, em bật xi nhan phải né vội vào vừa đúng mưa trút xuống, cả người lẫn 2 thùng hàng của em còn khô nguyên, ơn trời.
Xong mưa ngớt, nghĩ đến đường trơn trượt lại lặc lè tay lái yếu, em sợ dồi, thế là em gọi chú grab car, nhờ được bạn trông xe bê hộ 2 thùng lên grab, chao ôi nó khoẻ thật í, lúc về em nhấc 1 thủng mà ko nhấc lên được, em gửi xe máy lại xong em theo grab đi về. Cho 2 thùng hàng nằm gọn vào góc nhà, em nhảy lên tàu trên cao mát lạnh em ra oánh xe máy về,
Là nó đây, vừa to vửa cứng, cứ ngật ngưỡng lặc lè sau lưng em hức hức
Mợ liều thật. Cái gì không làm được thì thuê. Cũng là tạo thu nhập cho người khác.
À trong nhóm có cụ Xuk.thal đấy :)

tung5917

Xe điện
Em mới có 45 mà thấy sức khỏe đã giảm rồi. Tầm 30 em training cho 100ng ko cần mic, giờ nói tí lại thấy hụt hơi :(
Tập thể thao đều thôi mợ. Gấu em hơn tuổi mợ mà chịu khó đi tập gym với đi bộ trong công viên. Đi bộ trecking còn hơn cả em.

TorienT

Xe container
Cụ có kinh tế rồi thì ưu tiên sức khỏe đê. Em 33 thì làm như trâu, có làm tới 8h sáng oánh răng rửa mặt qua 9h trình bày với KH, chiều demo, tối về vẫn chiến tiếp cviec tới 1-2h sáng đc. Nói chung lúc đó làm 1-2h sáng là thường, lại thêm nhiều áp lực nên xuống sắc nhanh.
Giờ qua 45 rồi bắt đầu mệt mệt hic
Đúng là qua 45 oải thật đấy. Em 30 chạy phượt xuyên đêm 11h đêm-7h sáng về đến Hà Nội tắm cái ăn hai bát phở vào họp luôn đến 5h chiều chả cảm thấy gì. Giờ thì nghĩ cảnh chạy xe 4,5 h liên tục đã ngại. Sáng nhìn 2 ông F1 bơi nguyên 1km tráng miệng về ăn sáng mà thèm.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cố lên chị, giờ chỉ mong khoẻ nhỉ, chúng nó ốm còn có mình chăm, mình mà ốm chả biết ai chăm cơ. May là còn bị sớm chứ lại đúng lúc chị đi với con thì căng nữa. Chúc con mau khoẻ chị nha.

MuathuHN252

Xe cút kít
Một đêm mất ngủ! Ở tuổi U50 và sau tất cả những gì đã trải qua mình cứ nghĩ mình sẽ có thể bình thản đối diện với mọi cảm xúc! Vậy mà không phải, vẫn có những cảm xúc mình rất đau khi phải đón nhận nó! Biết sao được, nó là 1 phần của cuộc sống!
Cố lên chị!

Bang lang

Xe điện
Lúc tối em chót ăn vài quả vải nên lăn ra ngủ và tỉnh lúc 23:15, h mãi ko ngủ đươc. Em vừa ra ăn thêm một cân vải và đang chờ buồn ngủ lại.

MuathuHN252

Xe cút kít
Lúc tối em chót ăn vài quả vải nên lăn ra ngủ và tỉnh lúc 23:15, h mãi ko ngủ đươc. Em vừa ra ăn thêm một cân vải và đang chờ buồn ngủ lại.
E ngủ dc từ hơn 22h đến cỡ 23h30, ko biết ai gọi di động nhầm số hay ntn, chuông dt làm em tỉnh giấc và đến h e chưa ngủ lại dc ạ