[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Smile1102: Chân tình mà nói, em nghĩ mợ nên relax đi. Chuyện của con cái mình làm BM chỉ có thể động viên, ủn đít, motivate chứ ko nên làm hộ lo hộ ạ. Nhiều khi muốn nhanh lại phải từ từ. Chứ em thấy nhà nào mẹ/vợ mà đảm đang giỏi giang quá thì các thành viên còn lại có xu hướng ỷ lại vì chưa cần nghĩ đã có người nghĩ hộ lo hộ rồi.

Em thì đang "chu du thiên hạ để học rùng mình" CCCM ạ. Đang vào đến miền trung mà với tốc độ đi này ko biết bao giờ mới về nhà. Biển miền trung đẹp quá mỗi tội quy hoạch chung có vẻ hơi nát.

Muốn khoe mấy cái ảnh mà chả biết upload ảnh ntn.
Em về cơ bản lý thuyết nắm vững và nói phét thành thần, nhưng vẫn chưa tĩnh tâm khi đối diện với con lớn nhà em đc. Mấy hnay quan hệ hai bên có vẻ được cải thiện bằng cách hàng ngày em giao việc cho đội còn lại, cuối ngày ngồi tổng kết với nhau rồi đánh giá, như kiểu làm việc agile ấy :D. Tự nhiên hai đứa cũng tự giác hơn, mấy hnay ko mắng mỏ dằn vặt nhau nữa.
Dù plan hàng ngày cũng đơn giản thôi, cuối tuần em tổng kết xong phát tiền tiêu vặt cho hai bạn. Bạn bé được 110K đủ uống 2 cốc cà phê, bạn lớn đc 350K, nếu làm tốt hơn thì có bonus. Thấy chạy ổn phết :), gia đình tự nhiên hòa thuận. Em định hàng tuần họp gia đình phân tích đc và chưa đc để rút kinh nghiệm nữa.
Em cũng ko tham mới đặt câc việc rất nhỏ để có thói quen đã.

my.eb

Xe điện
Có nhiều con đường để đi đến đích lắm chị.
Đâu nhất thiết yêu nhau phải đăng ký kết hôn rồi dọn về ở chung với nhau cho phức tạp.
Khó hay dễ là do mình chọn phương án phù hợp với hoàn cảnh cụ thể của 2 người.
Cơ bản mợ phải muốn đã, có quyết tâm thì sẽ vượt được khó. Còn chưa muốn thì sẽ nghĩ ra mọi lý do.
Ôi giờ em mới đọc kỹ còm này của cụ, hoá ra cụ đang tư vấn tình iu cho em :D
Đùa chứ tối nay em làm quả hattrick, em làm việc của grab chở 2 thùng hàng cứng, lặc lè đằng sau, lại là hàng ko chịu nước. Em cố hết sức gồng tay lái, đi chậm, cũng có đoạn chòng chành sát sạt xe khác em phải la lên ko xe kia chạm vào là em ngã :(( quãng đường gần 20km về nhà cứ thế cứ thế em cũng sợ lắm í, thì bỗng đâu mưa ào ào, huhu, nhưng kỳ lạ thay ngay bên vệ đường có cái nhà xe rõ to của một cơ quan cũng rất to, em bật xi nhan phải né vội vào vừa đúng mưa trút xuống, cả người lẫn 2 thùng hàng của em còn khô nguyên, ơn trời.
Xong mưa ngớt, nghĩ đến đường trơn trượt lại lặc lè tay lái yếu, em sợ dồi, thế là em gọi chú grab car, nhờ được bạn trông xe bê hộ 2 thùng lên grab, chao ôi nó khoẻ thật í, lúc về em nhấc 1 thủng mà ko nhấc lên được, em gửi xe máy lại xong em theo grab đi về. Cho 2 thùng hàng nằm gọn vào góc nhà, em nhảy lên tàu trên cao mát lạnh em ra oánh xe máy về,
Là nó đây, vừa to vửa cứng, cứ ngật ngưỡng lặc lè sau lưng em hức hức

Smile1102

Xe container
Ôi giờ em mới đọc kỹ còm này của cụ, hoá ra cụ đang tư vấn tình iu cho em :D
Đùa chứ tối nay em làm quả hattrick, em làm việc của grab chở 2 thùng hàng cứng, lặc lè đằng sau, lại là hàng ko chịu nước. Em cố hết sức gồng tay lái, đi chậm, cũng có đoạn chòng chành sát sạt xe khác em phải la lên ko xe kia chạm vào là em ngã :(( quãng đường gần 20km về nhà cứ thế cứ thế em cũng sợ lắm í, thì bỗng đâu mưa ào ào, huhu, nhưng kỳ lạ thay ngay bên vệ đường có cái nhà xe rõ to của một cơ quan cũng rất to, em bật xi nhan phải né vội vào vừa đúng mưa trút xuống, cả người lẫn 2 thùng hàng của em còn khô nguyên, ơn trời.
Xong mưa ngớt, nghĩ đến đường trơn trượt lại lặc lè tay lái yếu, em sợ dồi, thế là em gọi chú grab car, nhờ được bạn trông xe bê hộ 2 thùng lên grab, chao ôi nó khoẻ thật í, lúc về em nhấc 1 thủng mà ko nhấc lên được, em gửi xe máy lại xong em theo grab đi về. Cho 2 thùng hàng nằm gọn vào góc nhà, em nhảy lên tàu trên cao mát lạnh em ra oánh xe máy về,
Là nó đây, vừa to vửa cứng, cứ ngật ngưỡng lặc lè sau lưng em hức hức
Sao mợ mua sách hộ hay thế nào mà lắm thế ạ
Mấy hnay cuối ngày đều mưa thành ra em toàn phải về muộn, chán thế chứ :(.

my.eb

Xe điện
Sao mợ mua sách hộ hay thế nào mà lắm thế ạ
Mấy hnay cuối ngày đều mưa thành ra em toàn phải về muộn, chán thế chứ :(.
Em mua sách, vở, các thứ các thứ, vừa mua hộ vừa làm phần thưởng cho các cháu >:D<

Yeuaibaygio

Xe container
my.eb
Nghe Mợ tả vất vả quá mà sao Mợ không thuê ship ạ.

my.eb

Xe điện
Em mới có 45 mà thấy sức khỏe đã giảm rồi. Tầm 30 em training cho 100ng ko cần mic, giờ nói tí lại thấy hụt hơi :(
Nói đến training, thời còn trẻ em cũng đi làm dự án, về các tỉnh đồng bằng sông CL tập huấn cho bà con ở đấy, em thì làm việc khác còn các bạn consultant mới training, nhưng chính từ những buổi như thế làm em được gần bà con, hiểu và đồng cảm với họ.
Ông sếp em mà em kể hôm qua í, làm vị trí như mợ, khác cái ổng là người nước ngoài, ông lead thôi, còn nhân viên thực hiện,

Chỉnh sửa cuối:

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF

my.eb

Xe điện
my.eb
Nghe Mợ tả vất vả quá mà sao Mợ không thuê ship ạ.
Hihi tại em cứ nghĩ là thôi buộc lên chở cho gọn ai dè nó nặng quá lại gặp đúng trời mưa nên mới vất,
Đúng ra là em đi ô tô nhưng sáng nay có vài việc qua hành chính công nên em đi xe máy cho cơ động, ai dè sợ phết :D
Nhưng cơ bản em hoàn thành hết các việc của ngày hôm nay rồi, cũng được >:D<

Smile1102

Xe container
Nói đến trainning, thời còn trẻ em cũng đi làm dự án, về các tỉnh đồng bằng sông CL tập huấn cho bà con ở đấy, em thì làm việc khác còn các bạn consultant mới trainning, nhưng chính từ những buổi như thế làm em được gần bà con, hiểu và đồng cảm với họ.
Ông sếp em mà em kể hôm qua í, làm vị trí như mợ, khác cái ổng là người nước ngoài, ông lead thôi, còn nhân viên thực hiện,
Ôi em hem phải CEO mợ ơi :), tính em ham chơi lắm, ko thích vị trí cao quá, chỉ thích núp đc cái ô to to xong cứ bình tĩnh làm việc qua ngày thôi.
Nhưng vị trí của em thì cũng phải chịu trách nhiệm về doanh thu rùi huhu
À với cả em cũng ko phải làm trực tiếp nữa, có team làm em chỉ trỏ nói phét là chính.

my.eb

Xe điện
Ôi em hem phải CEO mợ ơi :), tính em ham chơi lắm, ko thích vị trí cao quá, chỉ thích núp đc cái ô to to xong cứ bình tĩnh làm việc qua ngày thôi.
Nhưng vị trí của em thì cũng phải chịu trách nhiệm về doanh thu rùi huhu
Thôi cứ phải plan & forecast, pineline, actual vs planning, income and expenditures, P& L... là em cho vào nhóm CEO hết :D
Sorry các bác em chém TA vs mợ Smile tý chứ ko phải em ngộ TA đâu hihu

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em là nữ nên thể trạng yếu hơn chăng? Mà tuổi này mỗi ngày mối yếu và già xấu đi nhanh chóng. Đôi ba năm xem lại ảnh cũ lại giật mình sao già nhanh thế :(
Thế Mợ phải dậy sớm ra công viên tập thể dục sẽ khoẻ đẹp. Mấy tháng rồi em chưa đi bộ thể dục buổi sáng. Em lười quá 😂

my.eb

Xe điện
Mợ giỏi thật! Vừa làm đàn ông, vừa làm đàn bà được thế này à? Lần sau thuê luôn từ đầu cho khoẻ chứ thế này vất vả quá!
Hihi em kiểu như lên xe rồi ko xuống được nữa vì chằng buộc rồi. Chứ sau em cũng sợ đấy vì nguy hiêm í chị, ngã ra đường cái là eo ôi
Em chả biết em là đàn gì nữa, bao năm nay em vẫn thế :D

my.eb

Xe điện
Công nhận là tuổi 49-50 này sức khoẻ chán thật! Về sk thể chất thì em vẫn cố duy trì tuần chạy khoảng 15-20km nên cũng chưa thấy mệt lắm nhưng trí não thì thực sự trì trệ. Em làm việc chủ yếu qua Messenger với khách hàng mà cứ nghe ting ting là em thấy hoảng. Có những email khách hàng gửi mà em cứ mở ra rồi đóng vào đọc mà như ko đọc. Đọc xong chẳng hiểu gì lại đóng vào. Não em dạo này hình như ko hoạt động!
Nếu chị ko phải lo nghĩ quá nhiều về kinh tế thì chị thử tìm xem mình đam mê hay nói cách khác là thích làm việc gì nhất và thử bắt đầu xem sao. Chỉ có làm điều mình thích ở tuổi nảy may ra đem lại động lực và niềm vui mỗi ngày. Biết là có thể là lý thuyết nhưng em vẫn tâm niệm và cố gắng hướng đến điều đó,

Smile1102

Xe container
Em 33 mà đã thấy yếu rồi đây :(.
Cụ có kinh tế rồi thì ưu tiên sức khỏe đê. Em 33 thì làm như trâu, có làm tới 8h sáng oánh răng rửa mặt qua 9h trình bày với KH, chiều demo, tối về vẫn chiến tiếp cviec tới 1-2h sáng đc. Nói chung lúc đó làm 1-2h sáng là thường, lại thêm nhiều áp lực nên xuống sắc nhanh.
Giờ qua 45 rồi bắt đầu mệt mệt hic

Smile1102

Xe container
Công nhận là tuổi 49-50 này sức khoẻ chán thật! Về sk thể chất thì em vẫn cố duy trì tuần chạy khoảng 15-20km nên cũng chưa thấy mệt lắm nhưng trí não thì thực sự trì trệ. Em làm việc chủ yếu qua Messenger với khách hàng mà cứ nghe ting ting là em thấy hoảng. Có những email khách hàng gửi mà em cứ mở ra rồi đóng vào đọc mà như ko đọc. Đọc xong chẳng hiểu gì lại đóng vào. Não em dạo này hình như ko hoạt động!
Chị vẫn chăm lo sức khỏe tốt thế. Em mới 45 mà thứ 2 chả muốn dậy đi làm.
Thường thứ 2 em ít có meeting nên hay loanh quanh ở nhà chả muốn đi đâu.
Em giờ mail cũng mở ra đóng vào xong chả nhớ mình đã làm chưa :(
Dạo này cũng chả nghiên cứu gì mấy, mở sách ra xong lại đóng vào, đọc đc đúng mấy trang giới thiệu (sách chuyên ngành, truyện ngôn tình vẫn dọc đc tới sáng mà đọc xong quên luô tên truyện)