[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Cho con dâu sang nhà e. Haha. Nhà em toàn trẻ con lo việc, người lớn nằm ườn. Mợ y như bà chị vợ nhà e - một cái tán cây quá to. Cây con muốn lớn phải có không gian chứ.
Ôi ko em lười lắm cụ ơi. Việc nhà chủ yếu thì em nấu ăn. Còn lại em ko làm gì cả.
Con lớn thì rửa bát, giặt phơi. Thằng bé đi chợ, quét nhà, và gập quần áo, thi thoảng giúp mẹ nấu cơm.
Thi thoảng em có làm hộ chúng nó tí.
Cu bé nhà em đi học em chưa lo sách vở cho nó bao giờ, toàn chị nó lo thôi.
Hàng tuần nhà em có ng tới dọn tổng thể.
Cơ mà con dâu cụ nó ko thích nấu ăn nên em nấu là chủ yếu, thằng bé nhà en thích nấu ăn nên em hay sai nó làm việc nấu ăn hơn.
Nhưng con lớn kiểu nếu muốn đi Mỹ thì nó phải lo hồ sơ các kiểu, mà giờ đang thiếu nhiều hoạt động nhưng nó cứ bình chân như vại nên em sốt ruột vụ đó cơ cụ ạ.
Với nó hay thức khuya dậy muộn nên em cũng bực nữa.

Smile1102

Xe container
Kk, giống y nhà cháu, F1.1 thì nó chán ko thèm nói chứ F1.2 thì vừa làm vừa làu bàu “vậy chứ mẹ làm gì? Con chứ phải ô sin đâu mà mẹ bắt con làm hết việc nọ việc kia”. Tuy nhiên làu bàu thì cứ làu bàu, ko làm thì cũng chẳng đến lượt mình can thiệp, thằng anh nó đá đít cho mấy phát là sợ :))
Em thấy em.lười nên F1 ko đc uốn nắn nhiều ấy ạ.

TorienT

Xe container
Ôi ko em lười lắm cụ ơi. Việc nhà chủ yếu thì em nấu ăn. Còn lại em ko làm gì cả.
Con lớn thì rửa bát, giặt phơi. Thằng bé đi chợ, quét nhà, và gập quần áo, thi thoảng giúp mẹ nấu cơm.
Thi thoảng em có làm hộ chúng nó tí.
Cu bé nhà em đi học em chưa lo sách vở cho nó bao giờ, toàn chị nó lo thôi.
Hàng tuần nhà em có ng tới dọn tổng thể.
Cơ mà con dâu cụ nó ko thích nấu ăn nên em nấu là chủ yếu, thằng bé nhà en thích nấu ăn nên em hay sai nó làm việc nấu ăn hơn.
Nhưng con lớn kiểu nếu muốn đi Mỹ thì nó phải lo hồ sơ các kiểu, mà giờ đang thiếu nhiều hoạt động nhưng nó cứ bình chân như vại nên em sốt ruột vụ đó cơ cụ ạ.
Với nó hay thức khuya dậy muộn nên em cũng bực nữa.
"Nếu muốn đi Mỹ" là ý mợ hay ý con dâu em. Nếu ý mợ thì mợ phải lo, nếu ý con dâu em thì con dâu em phải lo, mợ lùi lại là được. Nhà em quan điểm rất rõ ràng là học tập là quyền lợi của trẻ con, cung cấp điều kiện học tập là trách nhiệm của bố mẹ. Quyền lợi của nó thì nó đi mà lo chứ.

starsn

Xe điện
Em thấy em.lười nên F1 ko đc uốn nắn nhiều ấy ạ.
Lớn rồi em chả buồn uốn nắn luôn mợ ơi, chăm chỉ đến đâu hưởng đến đấy. Bây giờ em rảnh ra là tính đi chơi đâu, với đi học đâu thì mẹ đưa đi còn bảo giục học nữa thì thôi, mệt não lắm.

Mà đánh dấu là 2 trên 3 đứa học phình phường ạ, hehe, không có may mắn được khoe con :)) bớt tham vọng cho đỡ mệt. Mình làm việc của mình đã mệt rồi, ai có thân nấy lo :))

Smile1102

Xe container
"Nếu muốn đi Mỹ" là ý mợ hay ý con dâu em. Nếu ý mợ thì mợ phải lo, nếu ý con dâu em thì con dâu em phải lo, mợ lùi lại là được. Nhà em quan điểm rất rõ ràng là học tập là quyền lợi của trẻ con, cung cấp điều kiện học tập là trách nhiệm của bố mẹ. Quyền lợi của nó thì nó đi mà lo chứ.
Nó muốn cụ ạ, em cũng nói với nó y như cụ, là việc của mẹ là tạo đk còn con là lo thủ tục... cơ mà lắm lúc cũng sốt ruột ko bình tĩnh đc vì nhìn ngứa mắt quá.
May đợt này đỡ hơn tẹo, tuy chưa chăm nhưng thái độ okie hơn tí.

Smile1102

Xe container
Lớn rồi em chả buồn uốn nắn luôn mợ ơi, chăm chỉ đến đâu hưởng đến đấy. Bây giờ em rảnh ra là tính đi chơi đâu, với đi học đâu thì mẹ đưa đi còn bảo giục học nữa thì thôi, mệt não lắm.

Mà đánh dấu là 2 trên 3 đứa học phình phường ạ, hehe, không có may mắn được khoe con :)) bớt tham vọng cho đỡ mệt. Mình làm việc của mình đã mệt rồi, ai có thân nấy lo :))
Em quên ko uốn lúc bé, giờ uốn thì lúc nào cũng như muốn "gãy" vì nó có nghe mình nữa đâu.
Con em cũng bthuong cả, ko đứa nào xuất sắc nổi trội gì đâu.

TorienT

Xe container
Nó muốn cụ ạ, em cũng nói với nó y như cụ, là việc của mẹ là tạo đk còn con là lo thủ tục... cơ mà lắm lúc cũng sốt ruột ko bình tĩnh đc vì nhìn ngứa mắt quá.
May đợt này đỡ hơn tẹo, tuy chưa chăm nhưng thái độ okie hơn tí.
Cệ nó đi mợ, mình nhiều lúc nhìn bằng mắt của người mấy chục năm kinh nghiệm thì thấy sốt ruột thôi. Giơ tay đỡ hờ phía sau là được rồi.

zinhaicau

Xe điện
Thi thoảng lại có ng dọa em sang Mỹ cũng có nhiều đứa đua đòi hư hỏng làm em lại ca mơ run mợ ạ.
Thiệt là em chỉ cần nó nghiêm túc biết quan tâm chút tới ng khác là đc.
Giờ em đang có sổ giao việc hàng ngày cho hai chị em nó đây.
Lắm lúc em cứ nghĩ hay nghỉ quách việc đi ở nhà chăm con, vì đi làm nhiều khi mệt về tới nhà ko buồn ngó tới chúng nó nữa.
Em xem youtube về khu phố Kingston - Philadenphia mà thấy hãi cuộc sống đường phố của Mỹ quá. Toàn thanh niên nghiện dặt dẹo. Ko biết thực tế các khu khác ra sao cụ ơi.

Smile1102

Xe container
Cệ nó đi mợ, mình nhiều lúc nhìn bằng mắt của người mấy chục năm kinh nghiệm thì thấy sốt ruột thôi. Giơ tay đỡ hờ phía sau là được rồi.
Đấy em nhiều khi cũng nghĩ có lẽ nào mình cứ áp cái kinh nghiệm mấy chục năm vào con nên mới sốt ruột vậy.
Kiểu nó mới tập đi mình đã bắt nó chạy, nhưng mà nhiều khi vẫn ko kiềm chế nổi cụ ạ.

Smile1102

Xe container
Em xem youtube về khu phố Kingston - Philadenphia mà thấy hãi cuộc sống đường phố của Mỹ quá. Toàn thanh niên nghiện dặt dẹo. Ko biết thực tế các khu khác ra sao cụ ơi.
Thì giống như Thanh Nhàn với BK thôi, ngay cạnh nhau mà 1 bên toàn SV với giáo sư, bên toàn nghiện.
Vậy nên cũng phải tìm hiểu xem trường ở vị trí ntn trc khi đi

Smile1102

Xe container
Em đau tim quá mọi người ah! Tự nhiên tối qua thằng bé nhà em kêu đau góc hàm, đến trưa nay về thấy sưng vù lên rồi. Cho vào Hồng Ngọc khám, siêu âm, thử máu thì nghi viêm tuyến nước bọt ( có khối giảm âm 20mmx40mm) xong cho uống ksinh và hẹn 3 ngày khám lại.
Chưa bao giờ em mong hết 3 ngày như này! Biết là ko nên lo quá nhưng sao vẫn lo thế cơ chứ! Giờ lại chỉ mong bọn F1 nó khoẻ mạnh ko bệnh tật gì thôi. Có lười có bướng tí cũng được!
Đấy, lúc nó đau ốm thì mình chỉ ước thế, lúc nó khỏi xong là quên ngay đc ạ.
Chúc bé nhà mợ mau khỏi nhé.

my.eb

Xe điện
Em đau tim quá mọi người ah! Tự nhiên tối qua thằng bé nhà em kêu đau góc hàm, đến trưa nay về thấy sưng vù lên rồi. Cho vào Hồng Ngọc khám, siêu âm, thử máu thì nghi viêm tuyến nước bọt ( có khối giảm âm 20mmx40mm) xong cho uống ksinh và hẹn 3 ngày khám lại.
Chưa bao giờ em mong hết 3 ngày như này! Biết là ko nên lo quá nhưng sao vẫn lo thế cơ chứ! Giờ lại chỉ mong bọn F1 nó khoẻ mạnh ko bệnh tật gì thôi. Có lười có bướng tí cũng được!
Ko sao đâu chị ơi,
Nếu là em mai em sẽ cho đi khám thêm 1 viện công nữa,
Chúc con mau lành nhé %%-

phuongan

Xe điện
Hôm qua viết xong rồi lại xóa, nhưng có nghi ngờ quai bị không mợ ơi? F1 nhà em trước cũng bị 01 lần, mặt sưng hết lên phía bên phải, sốt, đi khám thì đúng có 01 cái răng viêm tủy, thuốc rồi vẫn sốt và mặt sưng lệch luôn. Khám lại thì mới ra nguyên nhân là quai bị.

phuongan

Xe điện
Em cũng ko biết cụ ạ! Bs bảo có quai bị thì giờ có xét nghiệm cũng ko ra vì phải từ 5 ngày sau khi bị mới xét nghiệm được. Chỉ số bạch cầu máu tăng nên về uống ks và sau 3 ngày khám lại. Nếu có gì bất thường thì đến khám lại ngay. Thằng nhà em chỉ hơi sốt tý và nó vẫn đi học bt cụ ạ.
Vâng, đúng là nhà em phải sau 3-5 ngày gì đó xét nghiệm mới biết quai bị.

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Em cho con em ở chơi với chị nó thêm ít ngày, thế là em lại một mình khủng hoảng tuổi trung niên :(
Tự dưng em thấy trống rỗng các cụ mợ ạ, suy cho cùng chẳng biết mình đang hùng hục cố gắng vì cái gì nhì,

Smile1102

Xe container
Em cho con em ở chơi với chị nó thêm ít ngày, thế là em lại một mình khủng hoảng tuổi trung niên :(
Tự dưng em thấy trống rỗng các cụ mợ ạ, suy cho cùng chẳng biết mình đang hùng hục cố gắng vì cái gì nhì,
Em thấy nếu ko có con thì em cũng ko có động lực để cố gắng nữa.
Mấy hôm tới bạn ý về mợ lại tha hồ bận. Cố gắng kiểu enjoy những lúc có một mình đi mợ ạ.

Smile1102

Xe container
À hnay em cũng hơi stress, dự án đnag deliver cũng khó khăn quá. Còn pipeline thì chả thấy đâu, lại có tí căng thẳng rùi hiuhiu

my.eb

Xe điện
Em thấy nếu ko có con thì em cũng ko có động lực để cố gắng nữa.
Mấy hôm tới bạn ý về mợ lại tha hồ bận. Cố gắng kiểu enjoy những lúc có một mình đi mợ ạ.
Em hay bị mất ngủ mợ ạ,

my.eb

Xe điện
À hnay em cũng hơi stress, dự án đnag deliver cũng khó khăn quá. Còn pipeline thì chả thấy đâu, lại có tí căng thẳng rùi hiuhiu
Lâu lắm em mới nhìn thấy có người dùng chữ pipeline,
Trước em làm dưới ông CEO, cứ quý 1 là 2 thầy trò chụm đầu vào plan and forecast, xong cột pipeline bao giờ cũng được highlight xong điền % bên cạnh,

my.eb

Xe điện
Em cũng chỉ được rảnh rỗi vật lý tầm 10 ngày nữa thôi, sau đó là vào guồng, quay từ 6am đến 10pm, lần này em gồng thử hết công suất xem ngưỡng tối đa mình chịu được đến đâu,
Giá như những ngày này em có thể ngủ được nhiều nhất có thể,