[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Smile1102

Xe container
Lâu lắm em mới nhìn thấy có người dùng chữ pipeline,
Trước em làm dưới ông CEO, cứ quý 1 là 2 thầy trò chụm đầu vào plan and forecast, xong cột pipeline bao giờ cũng được highlight xong điền % bên cạnh,
Dân sales thì suổt ngày forecast với pipeline mà mợ. Em làm tư vấn vừa phải triển khai vừa phải làm sales, nghĩ đã mệt hiuhiu.
Em cũng chỉ được rảnh rỗi vật lý tầm 10 ngày nữa thôi, sau đó là vào guồng, quay từ 6am đến 10pm, lần này em gồng thử hết công suất xem ngưỡng tối đa mình chịu được đến đâu,
Giá như những ngày này em có thể ngủ được nhiều nhất có thể,
Nghe gồng hết công suất đã sợ rồi.
Em cũng có dạo họp tới 11-12-1-2AM cũng có, nhưng ko kéo dài quá lâu. Thường thì lại dưới 8h ngày thôi, có lúc chán quá thì trốn việc đi chơi, làm 3-4 ngày tuần hichic
Em giờ ngủ cũng ít, dưới 8h ngày, chủ yếu 5-6h thôi

tung5917

Xe điện
Em cũng chỉ được rảnh rỗi vật lý tầm 10 ngày nữa thôi, sau đó là vào guồng, quay từ 6am đến 10pm, lần này em gồng thử hết công suất xem ngưỡng tối đa mình chịu được đến đâu,
Rảnh rỗi thì mợ thử hẹn hò xem sao. Biết đâu duyên số nó vồ lấy nhau :).
Em thấy trên facebook có mục hẹn hò đấy.
Trên otofun này hay có offline, mợ tích cực tham gia xem có vừa mắt cụ nào không.
Mợ mua 1 cái xe đạp thể thao rồi tham gia vào 1 đội nào đó. Rất nhiều nhóm xe đạp của người trung niên trở lên, hoạt động rất vui.

my.eb

Xe điện
Rảnh rỗi thì mợ thử hẹn hò xem sao. Biết đâu duyên số nó vồ lấy nhau :).
Em thấy trên facebook có mục hẹn hò đấy.
Trên otofun này hay có offline, mợ tích cực tham gia xem có vừa mắt cụ nào không.
Mợ mua 1 cái xe đạp thể thao rồi tham gia vào 1 đội nào đó. Rất nhiều nhóm xe đạp của người trung niên trở lên, hoạt động rất vui.
Vồ lay nhau thì ko khó, nhưng vồ xong tự diễn biến tự chuyển hoá thế nào mới khó cụ ạ :D
Cảm ơn cụ đã có nhã ý giúp em, hihi, sáng nay trời mát em bon bon ra đường từ 7h rùi, lại phơi phới :D
À xe đạp em có dồi, vứt đầy hầm 2 cái, nhưng bây giờ em tập trung kiếm tiền đã, đạp xe sau %%-

Yeuaibaygio

Xe container
Rất nhiều nhóm xe đạp của người trung niên trở lên, hoạt động rất vui.
Em hông có ý gì đâu ạ, nhưng mà đi đường quê em, em sợ các cụ mợ trung niên đạp xe thể dục này lắm. Các cụ mợ ấy cứ như đường của nhà mình, phóng nhanh chuyển làn ẩu và chill nhất là không bao giờ dừng đèn đỏ. Em gặp những tình huống đấy là em cho âm điểm thanh lịch luôn.

TorienT

Xe container
6am-10pm thì 16h lao động một ngày. Vừa vừa thôi mợ ơi.

TorienT

Xe container
Em hông có ý gì đâu ạ, nhưng mà đi đường quê em, em sợ các cụ mợ trung niên đạp xe thể dục này lắm. Các cụ mợ ấy cứ như đường của nhà mình, phóng nhanh chuyển làn ẩu và chill nhất là không bao giờ dừng đèn đỏ. Em gặp những tình huống đấy là em cho âm điểm thanh lịch luôn.
Em cũng ngán đội xe đạp này. Nhao ra giữa cao tốc chạy luôn. Chả nhẽ nhấn ga, mà công an cũng không xử lý luôn.

Yeuaibaygio

Xe container
Em cũng ngán đội xe đạp này. Nhao ra giữa cao tốc chạy luôn. Chả nhẽ nhấn ga, mà công an cũng không xử lý luôn.
Em cũng không hiểu sao lù lù ra hàng ngày mà CA không xử lý. Vô cùng chướng mắt. Nhìn bề ngoài thì cũng có vẻ không phải người nhận thức kém mà ý thức kém thế. Ai không may quệt phải đội này thì khổ người ta. :(

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em đau tim quá mọi người ah! Tự nhiên tối qua thằng bé nhà em kêu đau góc hàm, đến trưa nay về thấy sưng vù lên rồi. Cho vào Hồng Ngọc khám, siêu âm, thử máu thì nghi viêm tuyến nước bọt ( có khối giảm âm 20mmx40mm) xong cho uống ksinh và hẹn 3 ngày khám lại.
Chưa bao giờ em mong hết 3 ngày như này! Biết là ko nên lo quá nhưng sao vẫn lo thế cơ chứ! Giờ lại chỉ mong bọn F1 nó khoẻ mạnh ko bệnh tật gì thôi. Có lười có bướng tí cũng được!
Ui chị Q bị hả chị? Như kiểu bị quai bị ấy nhỉ, chị cho con khám thêm chỗ khác xem. Quai bị kiêng nước, kiêng gió đấy, con trai là cũng cẩn thận đó, con bị quai bị lần nào chưa chị?

my.eb

Xe điện
Em cũng không hiểu sao lù lù ra hàng ngày mà CA không xử lý. Vô cùng chướng mắt. Nhìn bề ngoài thì cũng có vẻ không phải người nhận thức kém mà ý thức kém thế. Ai không may quệt phải đội này thì khổ người ta. :(
Nói chuyện ý thức giao thông tý, sao dạo này người ta vượt đèn đỏ nhiều thế các cụ, kiểu như đi cố thành ra giữa đường thì đỏ, hoặc là đứng đợi đèn thì cứ nhào ra tận giữa đường, làm cho xe làn xanh đi nhiều lúc cua vướng ko chịu được, xong mà quệt vào thì lại phiền phức mà họ ko thấy sợ hay sao í,
Chả thấy chú công an đâu

Yeuaibaygio

Xe container
Nói chuyện ý thức giao thông tý, sao dạo này người ta vượt đèn đỏ nhiều thế các cụ, kiểu như đi cố thành ra giữa đường thì đỏ, hoặc là đứng đợi đèn thì cứ nhào ra tận giữa đường, làm cho xe làn xanh đi nhiều lúc cua vướng ko chịu được, xong mà quệt vào thì lại phiền phức mà họ ko thấy sợ hay sao í,
Chả thấy chú công an đâu
Một là đèn đang đỏ vẫn đi như mù màu.
Hai là sắp đỏ rồi vẫn phóng cố như điên.
Ba là có dừng đèn đỏ nhưng còn 3-4 giây nữa đã vít ga rồi.
Bốn là những ông bà dừng đèn đỏ ở hàng 2, hàng 3 phía sau, còn 3-5 giây nữa đã bấm còi bim bim giục những người hàng đầu rồi.
Năm là những người dừng đèn đỏ sai làn: dừng ở làn đèn đỏ được phép rẽ phải cản trở giao thông, rẽ trái nhưng đứng ở làn phải hoặc ngược lại và khi đèn xanh thì lao lên tạt đầu 1 loạt xe...

Rất là nguy hiểm và nản. Mà cái đội đấy thường hung hãn. Em đã đọc báo mạng có trường hợp (miền trong), 1 anh dừng đèn đỏ và nhắc 1 thanh niên choai choai vượt đèn đỏ, nó rút dao ra đâm tử vong tại chỗ luôn. Em chở F1 đi đường phải luôn mồm phân tích và cảnh báo các tình huống giao thông cho nó ngấm dần.

Đấy là ở quê em, vẫn đường thông hè thoáng đấy ạ. Còn giờ thả ra đường ở thủ đô chắc em không đi nổi.

TorienT

Xe container
Bốn là những ông bà dừng đèn đỏ ở hàng 2, hàng 3 phía sau, còn 3-5 giây nữa đã bấm còi bim bim giục những người hàng đầu rồi.
Năm là những người dừng đèn đỏ sai làn: dừng ở làn đèn đỏ được phép rẽ phải cản trở giao thông, rẽ trái nhưng đứng ở làn phải hoặc ngược lại và khi đèn xanh thì lao lên tạt đầu 1 loạt xe...

Rất là nguy hiểm và nản. Mà cái đội đấy thường hung hãn. Em đã đọc báo mạng có trường hợp (miền trong), 1 anh dừng đèn đỏ và nhắc 1 thanh niên choai choai vượt đèn đỏ, nó rút dao ra đâm tử vong tại chỗ luôn. Em chở F1 đi đường phải luôn mồm phân tích và cảnh báo các tình huống giao thông cho nó ngấm dần.

Đấy là ở quê em, vẫn đường thông hè thoáng đấy ạ. Còn giờ thả ra đường ở thủ đô chắc em không đi nổi.
Em đi đường Hà Nội bây giờ còn sợ (dù em tay lái cứng đét luôn). Giờ hình như công an không bắt vượt đèn đỏ nữa và người ta mù màu hàng loạt rồi. Nhiều người chở trẻ con trên xe hẳn hoi vẫn vừa đi vừa một tay nhắn tin.

tung5917

Xe điện
Vồ lay nhau thì ko khó, nhưng vồ xong tự diễn biến tự chuyển hoá thế nào mới khó cụ ạ :D
Cảm ơn cụ đã có nhã ý giúp em, hihi, sáng nay trời mát em bon bon ra đường từ 7h rùi, lại phơi phới :D
À xe đạp em có dồi, vứt đầy hầm 2 cái, nhưng bây giờ em tập trung kiếm tiền đã, đạp xe sau %%-
Có nhiều con đường để đi đến đích lắm chị.
Đâu nhất thiết yêu nhau phải đăng ký kết hôn rồi dọn về ở chung với nhau cho phức tạp.
Khó hay dễ là do mình chọn phương án phù hợp với hoàn cảnh cụ thể của 2 người.
Cơ bản mợ phải muốn đã, có quyết tâm thì sẽ vượt được khó. Còn chưa muốn thì sẽ nghĩ ra mọi lý do.

phuongan

Xe điện

Cái này em giống cụ. Chở F1 đi đường dặn nhìn gương chiếu hậu, ngó trái ngó phải ngó lung tung, canh me xe từ ngõ/đường nhỏ bên tay phải mình lao ra, nhường các thể loại xe bus/xe tải/xe rác/xe ba bánh..(tính một hồi gần hết các loại xe 😂 )...không bao giờ đi song song cạnh nó, đoán hướng xe rẽ mà nhường tránh điểm mù... abc.. Dặn xong tới mình cũng ngơ ngơ tự nghĩ phải nhớ nhiều vậy không biết con có bị loạn không 😰

tung5917

Xe điện
Ở nhóm nào cũng có người này, người kia mà cụ. Do đi xe đạp không bị công an giao thông để ý phạt nên nhiều người đi ẩu.
Em đi xe đạp vẫn dừng đèn đỏ đi đúng làn đó thôi.
Trong tất cả các hội nhóm xã hội em thấy đội xe đạp vẫn là vui nhất. Trung niên rất nhiều và rất nhiều cụ mợ giỏi và có điều kiện kinh tế.

anhtung

Xe hơi
Hóng các bác nói chuyện vì mình chuẩn bị trung niên rồi

Smile1102

Xe container
Em cũng giống mợ Smile1102, em dự định cho con em đi du học mà đến gần đây em thấy nó cứ như thế này thì có sang nó cũng ko học được nên đang nghĩ là phải bỏ kế hoạch này. Nếu bỏ thì em tiếc quá, mất bao nhiêu công sức, thời gian cho nó đi học ngoại ngữ mà giờ bỏ uổng quá. Còn nếu cứ cố đấm ăn xôi tống nó đi thì em sợ sang nó cũng ko học đc, xôi hỏng bỏng không huhu.
Em ko tiếc công tiếc của cho việc chuẩn bị, ngoại ngữ ở VN cũng dùng đc cụ ạ. Cho nó học hệ quốc tế chả hạn. Cái mà em băn khoăn nhất đó chính là liệu mình ko cho đi thì nó có làm mất đi một cơ hội lớn để nó thay đổi hay ko? Nên giờ em đang ở thế kệ xem kết quả tới đâu rồi tính, nếu nó vẫn kiếm dc chỗ ổn thì cho đi còn ko thì thôi.
Em cho nó chuẩn bị hồ sơ cho nó đỡ lười nữa cụ ạ, cũng mất khá tiền cơ mà em ko thấy tiếc số tiền đó nếu ko đi, miễn nó học đc bài học nào đó là đc.

Smile1102

Xe container
À vâng mợ, em quên mất ý quan trọng đấy ạ. Nhỡ đâu đi nó lại thay đổi tích cực hơn thì sao, mình ko cho đi là làm mất cơ hội của nó. Hic nhưng đến giờ em chưa thấy có tia hy vọng nào về sự thay đổi của nó mợ ạ :((
Em định cho nó đi Đức nên cho đi học tiếng Đức từ lâu rồi ạ. Bao nhiêu thời gian, công sức đưa đón nó. Đầu năm nay khi nhận thấy tình hình ko ổn, em tạm thời cho nó nghỉ học tiếng Đức mà lòng em đau như cắt. Bao nhiêu mơ ước, kế hoạch tương lai mình vẽ ra cho nó đã bị sụp đổ tan tành :((
Coi như nó có thêm NN2, đi cụ, sau này làm cho cty Đức lại có lợi thế.
Nói chung đã học thì ko có tiếc, quyết định đi hay ko thì em vẫn phải cân nhắc đây.

Vongai

Xe buýt
Chả thấy chú công an đâu
Em thấy mấy bác Grabbike gần như mặc định vượt đèn đỏ ấy, nguy hiểm chết, mà lại còn toàn chở khách nữa chứ,

Gió_123

Xe tải
Smile1102: Chân tình mà nói, em nghĩ mợ nên relax đi. Chuyện của con cái mình làm BM chỉ có thể động viên, ủn đít, motivate chứ ko nên làm hộ lo hộ ạ. Nhiều khi muốn nhanh lại phải từ từ. Chứ em thấy nhà nào mẹ/vợ mà đảm đang giỏi giang quá thì các thành viên còn lại có xu hướng ỷ lại vì chưa cần nghĩ đã có người nghĩ hộ lo hộ rồi.

Em thì đang "chu du thiên hạ để học rùng mình" CCCM ạ. Đang vào đến miền trung mà với tốc độ đi này ko biết bao giờ mới về nhà. Biển miền trung đẹp quá mỗi tội quy hoạch chung có vẻ hơi nát.

Muốn khoe mấy cái ảnh mà chả biết upload ảnh ntn.