[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em có nhát 2 năm covid vừa làm việc vừa trông trẻ con ==> nghiện rượu. May qua được.

Dancingwiththewind

Xe điện
Độ này em bị loãng xương, thiếu canxi bị chuột rút liên tục. Sáng em dậy chạy không che chắn gì để phơi nắng tí. kết quả là đen hẳn. Hơi buồn tẹo nhưng phải chấp nhận. Uống canxi mãi nhưng nếu không phơi nắng thì không tác dụng mấy

starsn

Xe điện
Tâm sự gần nhất của em là đang lậm ngôn tình quá, không bỏ xuống để viết báo cáo sắp đến hạn được, cuối tuần này tiêu rồi :((

Một đêm mất ngủ! Ở tuổi U50 và sau tất cả những gì đã trải qua mình cứ nghĩ mình sẽ có thể bình thản đối diện với mọi cảm xúc! Vậy mà không phải, vẫn có những cảm xúc mình rất đau khi phải đón nhận nó! Biết sao được, nó là 1 phần của cuộc sống!
Chị kinh tế vững vàng, con cái khoẻ mạnh học giỏi thế, còn chuyện gì làm chị buồn phiền thế ạ?

Smile1102

Xe container
Một đêm mất ngủ! Ở tuổi U50 và sau tất cả những gì đã trải qua mình cứ nghĩ mình sẽ có thể bình thản đối diện với mọi cảm xúc! Vậy mà không phải, vẫn có những cảm xúc mình rất đau khi phải đón nhận nó! Biết sao được, nó là 1 phần của cuộc sống!
Có vde gì thế chị ơi? có cảm xúc mới là ng bình thường chị ạ. Nhưng tới tuổi hoặc tới lúc nào đó, mình sẽ kiềm chế thể hiện tốt hơn, hoặc phục hồi tốt hơn. Hi vọng chị okie hơn rùi.

Smile1102

Xe container
Tâm sự gần nhất của em là đang lậm ngôn tình quá, không bỏ xuống để viết báo cáo sắp đến hạn được, cuối tuần này tiêu rồi :((

Chị kinh tế vững vàng, con cái khoẻ mạnh học giỏi thế, còn chuyện gì làm chị buồn phiền thế ạ?
Mợ giống em, hôm nọ vừa bị sếp gọi vào chỉnh đốn huhu

starsn

Xe điện
Mợ giống em, hôm nọ vừa bị sếp gọi vào chỉnh đốn huhu
Em có 2 reports due thứ 2 liền, mai cố gắng tập trung hy vọng xong 1 cái. Mỗi lần em bị lôi vào meeting nhảm xong phải đọc truyện 1-2 tiếng mới có tinh thần làm việc được :">

Ước gì có ai viết truyện bình thường trong cs, nhẹ nhàng mà vẫn hấp dẫn, truyện giờ toàn bố siêu nhân mẹ siêu nhân siêu mẫu đẻ ra toàn super kids. Ngôn tình vừa vô lý vừa đạo đức giả vừa đọc vừa chửi mà không dừng được ạ :)) Mà bọn nó viết gì tận 2k chương :))

P.S. chồng em hay xem film biography hoặc film tài liệu, em cũng thích các câu chuyện real life hơn nhưng thích đọc chứ không thích xem film. Film với truyện ảo hay dramatise mọi thứ quá.

P.S. nữa, hy vọng có mợ nào of có hứng viết truyện (về cuộc đời mình là dễ viết nhất), em xung phong làm editor ;;) Em thấy trên này có cụ SubaruLover viết hay phết, gặp editor tốt & bỏ công sắp xếp lại cấu trúc & hướng kể chuyện có khi xuất bản thành sách được. Trước em đọc truyện Lan Rùa thấy cũng nhảm nhưng vui vui, thế mà hoá ra popular phết, xb thành sách & thấy ở thư viện bên này luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Amethyst2020

Xe buýt
Em nghĩ có khi càng già sẽ càng nghĩ nhiều, nghĩ vẩn vơ đấy ạ. Ý em là sức chịu đựng của cảm xúc nó kém hơn. Mẹ em từ đợt bị bệnh thì có nhu cầu tâm sự suốt ngày, em phải bảo bà nghe thầy Minh Niệm với Thích Nhất Hạnh cho nhẹ đầu, đỡ phải nghĩ ngợi linh tinh nhiều.

Amethyst2020

Xe buýt
Em đọc truyện ngôn tình nhiều nên còn hay nằm mơ mấy cái kịch bản ngôn tình. Mà nằm mơ thì cảm xúc nó như thật luôn ấy. Tỉnh dậy mà vẫn vương vấn cảm xúc đến 1-2 ngày sau. Chứ tầm này tuổi thì đời thực lấy đâu ra cảm xúc kiểu đấy nữa, chỉ có tuổi trẻ thôi. Thời tuổi trẻ em yêu đương cuồng nhiệt si ngốc nên cảm xúc nó mãnh liệt lắm, lấy chồng xong thực tế nó đập vào mẹt nên khô như ngói. Giờ lâu lâu lại nằm mơ được khơi dậy cảm xúc tuổi trẻ thấy cũng thú vị phết. Em viết kha khá kịch bản ngôn tình từ những giấc mơ của em luôn 😂😂.

Nhưng mà đợt này em đang lậm phim tiên hiệp 😂, cả ngày như kiểu sống trong thế giới thần tiên hahaa.

Em có 2 reports due thứ 2 liền, mai cố gắng tập trung hy vọng xong 1 cái. Mỗi lần em bị lôi vào meeting nhảm xong phải đọc truyện 1-2 tiếng mới có tinh thần làm việc được :">

Ước gì có ai viết truyện bình thường trong cs, nhẹ nhàng mà vẫn hấp dẫn, truyện giờ toàn bố siêu nhân mẹ siêu nhân siêu mẫu đẻ ra toàn super kids. Ngôn tình vừa vô lý vừa đạo đức giả vừa đọc vừa chửi mà không dừng được ạ :)) Mà bọn nó viết gì tận 2k chương :))

P.S. chồng em hay xem film biography hoặc film tài liệu, em cũng thích các câu chuyện real life hơn nhưng thích đọc chứ không thích xem film. Film với truyện ảo hay dramatise mọi thứ quá.

P.S. nữa, hy vọng có mợ nào of có hứng viết truyện (về cuộc đời mình là dễ viết nhất), em xung phong làm editor ;;) Em thấy trên này có cụ SubaruLover viết hay phết, gặp editor tốt & bỏ công sắp xếp lại cấu trúc & hướng kể chuyện có khi xuất bản thành sách được. Trước em đọc truyện Lan Rùa thấy cũng nhảm nhưng vui vui, thế mà hoá ra popular phết, xb thành sách & thấy ở thư viện bên này luôn.

Anhwoman

Xe tải
Em cũng giống mợ Smile1102, em dự định cho con em đi du học mà đến gần đây em thấy nó cứ như thế này thì có sang nó cũng ko học được nên đang nghĩ là phải bỏ kế hoạch này. Nếu bỏ thì em tiếc quá, mất bao nhiêu công sức, thời gian cho nó đi học ngoại ngữ mà giờ bỏ uổng quá. Còn nếu cứ cố đấm ăn xôi tống nó đi thì em sợ sang nó cũng ko học đc, xôi hỏng bỏng không huhu.
Em chia sẻ Kinh nghiệm suy nghĩ của em sau 1 năm con đi học:
Em cũng từng suy nghĩ như mợ, hai mẹ con chuẩn bị từ rất sớm cho kês hoạch du học, muốn con đi có môi trường học tốt, trưởng thành hơn, có trải nghiệm cuộc sống tươi đẹp 😂😂😂 và sau một năm bắt đầu lung lay ạ.
Cảm giác lo lắng của em giống như mấy hôm vừa rồi Hà nội mưa to tầm tã, ngập đường, kẹt xe...con đang loay hoay ngoài đường mà chưa về nhà được và sẽ bình yên nếu con học trong nước.
Em chưa dám nói "nếu khó quá thì về" em sợ con bảo về luôn huhu..

Smile1102

Xe container
Em chia sẻ Kinh nghiệm suy nghĩ của em sau 1 năm con đi học:
Em cũng từng suy nghĩ như mợ, hai mẹ con chuẩn bị từ rất sớm cho kês hoạch du học, muốn con đi có môi trường học tốt, trưởng thành hơn, có trải nghiệm cuộc sống tươi đẹp 😂😂😂 và sau một năm bắt đầu lung lay ạ.
Cảm giác lo lắng của em giống như mấy hôm vừa rồi Hà nội mưa to tầm tã, ngập đường, kẹt xe...con đang loay hoay ngoài đường mà chưa về nhà được và sẽ bình yên nếu con học trong nước.
Em chưa dám nói "nếu khó quá thì về" em sợ con bảo về luôn huhu..
Em nghĩ nên trao đổi với con mợ ạ. Có nhiều bạn nói dù trầm cảm nhưng ko dám về, ko dám nói với bố mẹ :(

starsn

Xe điện
Em đọc truyện ngôn tình nhiều nên còn hay nằm mơ mấy cái kịch bản ngôn tình. Mà nằm mơ thì cảm xúc nó như thật luôn ấy. Tỉnh dậy mà vẫn vương vấn cảm xúc đến 1-2 ngày sau. Chứ tầm này tuổi thì đời thực lấy đâu ra cảm xúc kiểu đấy nữa, chỉ có tuổi trẻ thôi. Thời tuổi trẻ em yêu đương cuồng nhiệt si ngốc nên cảm xúc nó mãnh liệt lắm, lấy chồng xong thực tế nó đập vào mẹt nên khô như ngói. Giờ lâu lâu lại nằm mơ được khơi dậy cảm xúc tuổi trẻ thấy cũng thú vị phết. Em viết kha khá kịch bản ngôn tình từ những giấc mơ của em luôn 😂😂.

Nhưng mà đợt này em đang lậm phim tiên hiệp 😂, cả ngày như kiểu sống trong thế giới thần tiên hahaa.
Mợ đỉnh cao đấy còn cả mơ nữa 😂 em hay mơ thấy.. ma, chưa mơ được ra truyện ngôn tình bao giờ. Mợ ngồi sửa lại đống kịch bản xem có cái nào người ta đọc được không, post trên Wattpad ấy, em hay đọc ở đấy, có người đọc cũng thấy việc viết vui vui hehe.

Em mong có truyện đọc chất lượng có nội dung hơn tí (đừng nhức đầu quá) mà ngại đi tìm.

Đọc Outlander đi mợ starsn Phim vừa ra mùa 7.
Cảm ơn mợ, may quá vừa nói, để em tìm review tí ạ.

pooka

Xe container

Thế thì cụ đọc truyện Nguyễn Nhật Ánh chắc là hợp.

Chỉnh sửa cuối:

Smile1102

Xe container
Mợ đỉnh cao đấy còn cả mơ nữa 😂 em hay mơ thấy.. ma, chưa mơ được ra truyện ngôn tình bao giờ. Mợ ngồi sửa lại đống kịch bản xem có cái nào người ta đọc được không, post trên Wattpad ấy, em hay đọc ở đấy, có người đọc cũng thấy việc viết vui vui hehe.

Em mong có truyện đọc chất lượng có nội dung hơn tí (đừng nhức đầu quá) mà ngại đi tìm.

Cảm ơn mợ, may quá vừa nói, để em tìm review tí ạ.
Mấy hnay em đọc facebook Cá Con, toàn dịch truyện Ngôn tinh TQ.
Em đọc đủ hết của Tây từ lâu rồi giờ đang đọc sang cả VN với TQ. Toàn 1-2h mơi ngủ vì ngôn tình, hư lắm :(

starsn

Xe điện
Đây mợ, phim thì đợi mùa mới hơi lâu, đợi cho ra hết đủ 8 tập mùa 7 cày 1 thể chứ hôm qua em háo hức xem mà đc có nhõn 1 tập. Tụt mood!
View attachment 7920979
Cảm ơn mợ, lát em nhờ con em đặt ở thư viện :">

Thế thì cụ đọc truyện Nguyễn Nhật Ánh chắc là hợp.
Truyện NNA hình như là truyện trẻ con phải không cụ? Hồi bé em đọc tứ quái TKKG (chắc cùng loại) cũng thích. Giờ lớn rồi thích đọc những thứ gần gũi với cs bt của mình hơn. Hồi bé em cũng đọc hầu hết những truyện kinh điển, bây giờ thấy những truyện đấy hơi nặng nề, đau tim.

À em thích phần đầu của truyện Đức Phật và nàng, nhẹ nhàng dễ thương, đoạn sau (từ 3x tuổi trở ra) viết đuối hẳn.

Mấy hnay em đọc facebook Cá Con, toàn dịch truyện Ngôn tinh TQ.
Em đọc đủ hết của Tây từ lâu rồi giờ đang đọc sang cả VN với TQ. Toàn 1-2h mơi ngủ vì ngôn tình, hư lắm :(
Em đọc xong truyện nhảm kia nên cai rồi, kể cũng mất thời gian sức khỏe thật mà chẳng được gì :D:D Cố gắng quay lại cs bt thôi hehe. Sếp push nhiều làm em mệt nên chây ỳ, lợi bất cập hại. Em cố cân bằng lại đây.

my.eb

Xe điện
Lòng tốt của em tý thì bị lợi dụng vào những việc ko liên quan đến em, bực cả mình các mợ ạ. Nhưng cũng chưa sao cả vì e kịp dừng trước vạch vàng. Thời buổi láo nháo cần phải tỉnh táo hơn mới được. :D
Thôi e đi cắm hoa cho đẹp nhà, tý bạn đến chơi >:D<

LaziCat

Xe lăn
Lòng tốt của em tý thì bị lợi dụng vào những việc ko liên quan đến em, bực cả mình các mợ ạ. Nhưng cũng chưa sao cả vì e kịp dừng trước vạch vàng. Thời buổi láo nháo cần phải tỉnh táo hơn mới được. :D
Thôi e đi cắm hoa cho đẹp nhà, tý bạn đến chơi >:D<
Lại drama gì nữa đơi :D
Nãy e lượn phố, thấy hoa đẹp chưa nài, ngắm đi rồi cắm nhá 🤣🤣🤣

phuongan

Xe điện
Đêm trước mất ngủ, đêm qua làm 1 lèo 10 tiếng ngủ đã con mắt! Cụ FB thật là bá đạo, chỉ vì đọc các mợ buôn chuyện ngôn tình trên này mà sáng ra FB em nó lù lù quả ngôn tình này.
Cái này em cũng thấy từ lâu, không chỉ theo dõi bằng dữ liệu mà facebook còn có vẻ theo dõi cả ngôn ngữ, ví dụ vừa buôn chuyện với đồng nghiệp về đi du lịch.... thì lúc sau một đống các quảng cáo về villa, khu nghỉ, tour....ngập face luôn.