[Funland] Khởi tố bắt tạm giam tài xế đòi kiểm tra giấy tờ csgt khi bị thổi nồng độ cồn

Dream22015

Xe buýt
Bẩm cụ tôi hỏi thật không có ý vặn vẹo, tôi không uống đồ có cồn bên ngoài và cũng ít nhậu (lâu lâu uống ở nhà bạn tại xóm hay tại nhà). Nhưng đi đường đêm tối thì thường xuyên nên cứ cẩn. Tháng 12 năm ngoái bị dừng xe lúc gần 1h sáng đường ven biển Hà Tĩnh tôi cũng chỉ hé kính nói chuyện. Trươc post này cũng vừa đi đường dạng này nên cứ cẩn.
Gặp mấy cụ ở Đắc Lắc đợt rồi thì quá căng cụ nhỉ :)
Như e đi khi bị kiểm tra đầu tiên là 1 cụ áo vàng ra giữa đường chiếu đèn Pin, sau đó hướng dẫn vào lề với 1 nhóm vài đồng chí + xe ô tô biển xanh, có chữ CSGT bên sườn,...nên chắc để giả cả team chắc hơi kì công.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
E nghĩ nên tách chức năng quản lý hành chính (ktra cồn) ra khỏi chức năng tư pháp (điều tra, khởi tố), không để cùng một lực lượng, một người chỉ đạo như hiện nay. Đỡ mang tiếng vừa đá bóng vừa thổi còi.
Không cần bác kiến nghị thì từ khi Bộ luật tố tụng hình sự 1988 có hiệu lực thì các chức năng đã được tách bạch rồi

hauyenhd

Xe container
Xem Tiktok cho lắm vào ngu người.

Vulq71

Xe container

dracula_bg

Xe điện
vụ này làm cháu nhớ đến kênh Đình Sang và những người bạn, có những chú bị xịch lại thì bẩu, anh sang bẩu lỗi này ko phạt được. Âu nó cũng là cái liễn, gốc reex vấn đề vẫn là do đội hành pháp làm ko nghiêm chỉnh, làm mất lòng tin của nhân dân.

edc

Xe lăn
Mịe thằng này, viết chính tả còn sai bày đặt cãi lý với cơ quan công an.
Cụ nào có clip post lên cho anh em xem qua cái mặt ngu tý nhỉ?
Em nói thật, chả biết từ bao giờ ofer có cái trò bắt lỗi chính tả mỉa mai nhau. Có lẽ do hiệu ứng "thớt chính tả".
Em đã từng viết đơn khiếu nại, sau đó được 1 cụ tư vấn phải viết sai một số. Vì đã là dân không biết nhiều nên viết sai chính tả là chuyện bình thường, có viết sai mấy là người dân. :D

Vulq71

Xe container
vụ này làm cháu nhớ đến kênh Đình Sang và những người bạn, có những chú bị xịch lại thì bẩu, anh sang bẩu lỗi này ko phạt được. Âu nó cũng là cái liễn, gốc reex vấn đề vẫn là do đội hành pháp làm ko nghiêm chỉnh, làm mất lòng tin của nhân dân.
Vụ nồng độ cồn này là trong chiến dịch của Bộ CA triển khai về các địa phương, làm rất nghiêm. Không làm nghiêm thì các cụ lại bảo này nọ, làm nghiêm không chấp hành thì lại cho là gốc rễ...là sao cụ?

Vulq71

Xe container
Em nói thật, chả biết từ bao giờ ofer có cái trò bắt lỗi chính tả mỉa mai nhau. Có lẽ do hiệu ứng "thớt chính tả".
Em đã từng viết đơn khiếu nại, sau đó được 1 cụ tư vấn phải viết sai một số. Vì đã là dân không biết nhiều nên viết sai chính tả là chuyện bình thường, có viết sai mấy là người dân. :D
À, tại em cứ tưởng người hiểu biết luật hay rộng ra là người hiểu biết thì họ ít khi sai chính tả theo kiểu: run rẩy thành con giun chứ?

dracula_bg

Xe điện
Vụ nồng độ cồn này là trong chiến dịch của Bộ CA triển khai về các địa phương, làm rất nghiêm. Không làm nghiêm thì các cụ lại bảo này nọ, làm nghiêm không chấp hành thì lại cho là gốc rễ...là sao cụ?
ah em đang nói đến cái kênh ĐS và những người bạn mà, khiến cho dân đi học luật từ một người không biết là ai, hiện nay cũng thế học trên youtube, tiktok, gốc rễ chính vì đội ca ko nghiêm nên mới để những kênh như thế tồn tại quá lâu, hỏng cơ số người. còn riêng vụ cồn em thấy làm chuẩn mà. riêng em bị dừng xe chẳng bao giờ em hỏi chuyên đề chuyên lô làm cái gì, cứ chấp hành nghiêm chỉnh, hỏi các đc tôi vi phạm lỗi gì, ko đúng thì hai bên trao đổi chiêu thức tranh luận lành mạnh rồi lại mời anh đi, hỏi chuyên án với chuyên đề để làm gì, có bố nào biết xem nó là thật hay giả đâu mà vẽ chuyện.

Vulq71

Xe container
ah em đang nói đến cái kênh ĐS và những người bạn mà, khiến cho dân đi học luật từ một người không biết là ai, hiện nay cũng thế học trên youtube, tiktok, gốc rễ chính vì đội ca ko nghiêm nên mới để những kênh như thế tồn tại quá lâu, hỏng cơ số người. còn riêng vụ cồn em thấy làm chuẩn mà. riêng em bị dừng xe chẳng bao giờ em hỏi chuyên đề chuyên lô làm cái gì, cứ chấp hành nghiêm chỉnh, hỏi các đc tôi vi phạm lỗi gì, ko đúng thì hai bên trao đổi chiêu thức tranh luận lành mạnh rồi lại mời anh đi, hỏi chuyên án với chuyên đề để làm gì, có bố nào biết xem nó là thật hay giả đâu mà vẽ chuyện.
Em cũng chỉ là người dân bình thường ở HP, riêng về nồng độ ở địa phương, em thấy họ làm rất nghiêm và không có chuyện gọi điện cho người thân đâu nhé. Chưa kể đợt này bộ về làm trực tiếp thì đừng có lơ mơ. Về góc độ cá nhân, em ủng hộ nhiệt liệt.

edc

Xe lăn
À, tại em cứ tưởng người hiểu biết luật hay rộng ra là người hiểu biết thì họ ít khi sai chính tả theo kiểu: run rẩy thành con giun chứ?
Bú rượu vào không làm chủ được thì tự chịu thôi. Cụ nghĩ ông kia gửi được cái đơn đến những địa chỉ... lúc tỉnh lại Run và Giun không phân biệt được sao.

huyvq83

Xe tải
Chuẩn đấy cụ, đám ấy không phải tất cả đều mặc cảnh phục, nên không cẩn thận dính bẫy là khổ. ;)

Nghiệp vụ được đào tạo kỹ càng đấy cụ nhé, nhưng đem áp dụng cho dân thì chó má thật. Rất tiếc là nó đã xảy ra và em từng là nạn nhân, nhưng thoát.:))
Không chỉ chửi đâu, em được nghe kể còn nhổ bọt vào tai mình cơ, Thêm một cái nữa là đá vào mắt cá chân mình, giầy chuyên ngành đế siêu cứng, người bị đá dễ có phản ứng tức thì như vung tay lên, thế là ăn đòn rồi. Nên kinh nghiệm là không được để các anh ý áp sát, cứ phải có khoảng cách

firefox4

Xe điện
Cụ nào cho em xin 500 link video với :D

Vulq71

Xe container
Bú rượu vào không làm chủ được thì tự chịu thôi. Cụ nghĩ ông kia gửi được cái đơn đến những địa chỉ... lúc tỉnh lại Run và Giun không phân biệt được sao.
Vầng, em hiểu ý cụ muốn nói là bình thường chuẩn chỉ lắm, trừ những lúc say thôi ợ?

hd-vt

Xì hơi lốp
Bẩm cụ tôi hỏi thật không có ý vặn vẹo, tôi không uống đồ có cồn bên ngoài và cũng ít nhậu (lâu lâu uống ở nhà bạn tại xóm hay tại nhà). Nhưng đi đường đêm tối thì thường xuyên nên cứ cẩn. Tháng 12 năm ngoái bị dừng xe lúc gần 1h sáng đường ven biển Hà Tĩnh tôi cũng chỉ hé kính nói chuyện. Trươc post này cũng vừa đi đường dạng này nên cứ cẩn.
Cụ làm thế là đúng, 1 giờ sáng thì nồng nồng cái mẹ gì. Trừ khi bắt phạm.
Đợt ấy, sau Tết, vùng m.Tr, mưa tầm tã, 10 giờ đêm ql1, đường thì đông, ssgt ra giữa đường, len vào giữa các xe sát sạt, soi biển số theo tờ ds, soi đèn chiếu vào mặt lx xem dung nhan, để bắt dừng.
Em nghĩ nguy hiểm, loạng quạng xe tông vào thì lại oan cho lx.

MinhKhoi2007

Xe tăng
Thổi cồn mà đi đông, nhiều thành phần thì không thể giả được, có chuyên đề là cái chắc. Riêng em thấy các chú rất nhẹ nhàng, đôi khi còn lịch sự nữa, đông xe xếp hàng phải chờ còn được cười nói anh thông cảm chờ chút. Riêng vụ này em ủng hộ.

Vulq71

Xe container
Thổi cồn mà đi đông, nhiều thành phần thì không thể giả được, có chuyên đề là cái chắc. Riêng em thấy các chú rất nhẹ nhàng, đôi khi còn lịch sự nữa, đông xe xếp hàng phải chờ còn được cười nói anh thông cảm chờ chút. Riêng vụ này em ủng hộ.
Thằng này nó biết thừa, cứ cố ra vẻ ta đây hiểu biết luật thôi cụ. Mà đợt này Bộ điều lính về làm, chỉ phối hợp với công an địa phương thôi. Có nhiều pha còn nghi binh, giả vờ rút chốt rồi bất ngờ quay lại để úp sọt cơ. HP có anh đội trưởng ma túy công an huyện còn bị dính, đang lo sốt vó kia kìa.

Xe bọ xít

Xe container
Tranh luận hay đòi hỏi “thanh niên làng xã huyện tỉnh thôi” còn được châm chước. Đây Bộ về mà đòi kiểm tra hết cái lọ cái chai rồi thì làm mất thời gian, thì đương nhiên phải có biện pháp rồi. Nói chung cái gì nó cũng có ngưỡng chứ quá thì lại thành vi phạm PL. Cũng là bài học cho mọi công dân, hiểu biết PL để tuân thủ PL và tự bảo vệ mình, chứ ko phải hiểu biết PL để đi quá giới hạn thành vi phạm PL.