[Funland] Khởi tố bắt tạm giam tài xế đòi kiểm tra giấy tờ csgt khi bị thổi nồng độ cồn

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Ông kễnh con này cậy làm quản trị viên 1 Group trên Fb nên bố đời lắm, nghĩ mình như Ủ.y viên T.W hay Fb giờ thay việc của B.an Bí thơ. Chuyên đến các chốt nồng độ cồn để bật biển, thể hiện là ad của "Group Cứu trợ gấp". Khoe quen các quản trị viên nhóm khác, kể tên ad này, ad nọ.
Mấy ông có tí lượt theo dõi, tương tác trên mạng xã hội mà cứ nghĩ mình to, ngáo quyền lực. Theo em, n.g.u thì ch.ết thôi. Đi mấy năm trong tò có thời gian suy nghĩ lại 😁😁😁

Chỉnh sửa cuối:

hung521707

Xe tải
Nhưng nếu bị lừa thì sao nhỉ? Em hoi ở góc độ hiểu biết PL, tránh bị làm dụng...abc
như bài báo là không cho thổi nồng độ, gây cản trở, ùn tắc giao thông, những lỗi này mình nghĩ là dính vào chống người thi hành công vụ rồi

LePower

Xe buýt
Nhưng nếu bị lừa thì sao nhỉ? Em hoi ở góc độ hiểu biết PL, tránh bị làm dụng...abc
Cứ đàng hoàng kiểm tra nếu bị gọi vào (Thổi thì còn được giảm nhẹ nếu uống ít, không thổi thì kịch khung).
Chẳng ai lừa Cụ nếu Cụ không có có ý chơi đểu XXX ( cù nhày, quay phim, hô hào kích động)

Demchinhhang.net

Xe container
như bài báo là không cho thổi nồng độ, gây cản trở, ùn tắc giao thông, những lỗi này mình nghĩ là dính vào chống người thi hành công vụ rồi
Nếu mình thổi xong, sang bước 2 mình cần xác nhận có vẻ ok hơn cụ nhể?
Trộm vía em chưa baonh bị thổi, tất nhiên em ko uống ngoài xóm em.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ
Tôi bị gọi vào thổi trên chục lần (tuyến đường tôi đi hay có chốt) cả xe máy lẫn ô tô. Thực tình mà nói khi gọi vào thổi các ảnh khá nhẹ nhàng, lịch sự đấy chứ. Có lần các ảnh đưa cho thổi như kiểu gọi vào rồi thì cho thổi thôi chứ nhìn mắt thường đã biết không có cồn.
Được cái lần nào tôi cũng nhẹ nhàng hợp tác, và không có cồn nên thấy chuyện gọi vào thổi thái độ ai (anh giơ gậy, anh chỉ chỗ để xe, anh đưa máy thổi ) cũng đều không có gì thấy phải phàn nàn.

Cứ đàng hoàng kiểm tra nếu bị gọi vào (Thổi thì còn được giảm nhẹ nếu uống ít, không thổi thì kịch khung).
Chẳng ai lừa Cụ nếu Cụ không có có ý chơi đểu XXX ( cù nhày, quay phim, hô hào kích động)
Nếu mình thổi xong, sang bước 2 mình cần xác nhận có vẻ ok hơn cụ nhể?
Trộm vía em chưa baonh bị thổi, tất nhiên em ko uống ngoài xóm em.

HoangApr

Xe buýt
Rượu vào thì coi trời bằng cái đuýt xoong, lại còn giỏi luật online, cãi cự linh tinh nên bị quay phim lại và chờ ngày đẹp khởi tố bắt giam là xong.
Việc này xxx họ làm rất chuẩn về thủ tục. Nếu chưa chửi thì họ ghé sát tai chửi để mình chửi lại thế là vào video và ăn đòn.
Em dính một lần nhưng tỉnh đòn nên không thèm chửi lại, bơ đi và đã an lành. ;)
Sau cụ đừng bơ, cụ hỏi lại anh ý xem chó vừa sủa ở đâu :))

tuangiga31mes2c

Xe container
Em ủng hộ cho bớt đội tinh tướng mõm.

Minmatday

Xe tải
Chết vì ảo tưởng Cụ à .
Đây tội của Dũng đây
- Đỏ 1: Cản trở không chấp hành thổi, kéo dài hàng giờ gây ách tắc giao thông
- Đỏ 2: quay phim, post facebook, lôi kéo người khác làm theo mình.
--> Dự án điểm 05 năm.
View attachment 8135368
Tôi thì tôi thấy thế này: thằng này nghe giọng rất đáng ghét, tôi mà là xxx thì chắc cũng khó giữ bình tĩnh, và nếu được phép thì tôi bin cho mấy cái vào mồm rồi nhốt vào đến khi tỉnh rượu bắt quỳ xin lỗi :)) Nhưng cái điều luật cụ đưa tôi không thấy cái phần ý không thổi là “chống đối thực hiện công vụ” chỗ nào hết, nó không thổi chính ra nó đã từ chối quyền lợi của nó nếu đo nó ở mức thấp, vậy thì các anh xxx cứ auto xử phạt kịch khung thôi. Đỡ phải giải thích mất thời gian, có hẳn chế tài cho việc k thổi thành kịch khung cơ mà?

dannongthon

Xe tăng
Tôi thì tôi thấy thế này: thằng này nghe giọng rất đáng ghét, tôi mà là xxx thì chắc cũng khó giữ bình tĩnh, và nếu được phép thì tôi bin cho mấy cái vào mồm rồi nhốt vào đến khi tỉnh rượu bắt quỳ xin lỗi :)) Nhưng cái điều luật cụ đưa tôi không thấy cái phần ý không thổi là “chống đối thực hiện công vụ” chỗ nào hết, nó không thổi chính ra nó đã từ chối quyền lợi của nó nếu đo nó ở mức thấp, vậy thì các anh xxx cứ auto xử phạt kịch khung thôi. Đỡ phải giải thích mất thời gian, có hẳn chế tài cho việc k thổi thành kịch khung cơ mà?
Còn có đậu xe cản trở giao thông nữa. Xxx yêu cầu di chuyển xe để không cản trở giao thông mà tắt máy khoá cửa đã cấu thành tội rồi cụ!

Minmatday

Xe tải
Còn có đậu xe cản trở giao thông nữa. Xxx yêu cầu di chuyển xe để không cản trở giao thông mà tắt máy khoá cửa đã cấu thành tội rồi cụ!
Ok cụ! Truy tố theo hướng đó sẽ ok hơn việc “không thổi”! Theo em việc k thổi giống quyền giữ im lặng thôi. Chẳng sai gì hết! Những việc khác như livestream hay vu khống nó lại là việc khác

xe Tầu

Xe buýt
Thực ra em thấy khó hiểu thôi chứ những thành phần ntn thì không sớm thì muộn sẽ dính trảm. Bắt sớm hay xử lý nghiêm được thì sẽ tốt cho xã hội dẫu các anh có cài để chơi lại cũng OK.

Em rượu chè búa xua nhưng số đỏ, có quý nhân phù trợ hay sao ấy, chưa dính phát nào phải thổi cả mặc dù mấy lần thấy xe trước - sau bị dừng thổi. Em xác định rồi, nếu chẳng may uống quá chén bị thổi là xuống xe cứ ngoan ngoãn đưa chìa khóa xe các anh ấy xong bảo cho chú ngồi nghỉ tý chứ say quá rồi lựa mà chuồn. Hôm sau hết mùi rượu lên gặp các anh nhận lỗi nộp phạt kịch khung chắc OK ngay :))
Nếu xác định kịch khung rồi thì cứ thổi nhoè đi cụ, nhỡ nó ko lên kịch khung thì mình lại lời :))

le_petit

Xe tăng
Sao mọi người hay nói cs thế này thế khác nhỉ?
Tôi dân tỉnh về HN mà thái độ các anh ko lịch sự lắm tôi mắng luôn là các anh xin lỗi rối rít (mà tôi có lỗi, chấp nhận biên bản luôn). Mình đàng hoàng và thực hiện đúng luật (sai thì chịu phạt cũng là đúng luật) thì ai thái độ với mình được.

le_petit

Xe tăng
Ok cụ! Truy tố theo hướng đó sẽ ok hơn việc “không thổi”! Theo em việc k thổi giống quyền giữ im lặng thôi. Chẳng sai gì hết! Những việc khác như livestream hay vu khống nó lại là việc khác
Ko thổi khác giữ quyền im lặng chứ cụ.
Họ kiểm tra nồng độ cồn THỜI ĐIỂM ĐÓ chứ ko phải sau đó x phút vì hai thời điểm nồng độ sẽ khác nhau còn quyền im lặng ko thay đổi bản chất sự việc.

hung521707

Xe tải
ông không thổi khi có yêu cầu là ông đang có hành vi chống đối không cho CA thực hiện nhiệm vụ rồi

Minmatday

Xe tải
Ko thổi khác giữ quyền im lặng chứ cụ.
Họ kiểm tra nồng độ cồn THỜI ĐIỂM ĐÓ chứ ko phải sau đó x phút vì hai thời điểm nồng độ sẽ khác nhau còn quyền im lặng ko thay đổi bản chất sự việc.
ông không thổi khi có yêu cầu là ông đang có hành vi chống đối không cho CA thực hiện nhiệm vụ rồi
Xoạc luôn biên bản max nồng độ, không kí mời nhân chứng kí! Kéo xe —> xong!? Quy trình như vậy sai ở đâu? Nó không thổi auto đọc quy trình rồi nhẹ nhàng thực hiện, không phải nói 2 lần, cần thiết quay camera lại, nó mà cùn lên chửi bới hay tác động vật lí auto cho ăn vả và xích luôn! Càng tốt, càng được ủng hộ.

Kiabuoisang

Xe container
Nói chung là chẳng hơi đâu dính vào đám xxx cho ngu người ra ;))

AT_Speed

Xe tăng

Lại còn gửi cho bác Tổng nữa cơ.