[Funland] Khởi tố bắt tạm giam tài xế đòi kiểm tra giấy tờ csgt khi bị thổi nồng độ cồn

Toilatoi242

Xe tăng
Nguyên tắc khi bị xxx hỏi là từ tốn nhẹ nhàng, ko đứng gần các a. Dù có thế nào cũng phải giữ dc bình tĩnh phỏng cụ.
Khi đó với dăm chén vitamin hung hăng vào rồi thì bình tĩnh sao đặng cụ.

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Lại xem học luật qua mạng và áp dụng không đúng luật.

Húp sụp sụp

Xe điện
Rượu vào thì coi trời bằng cái đuýt xoong, lại còn giỏi luật online, cãi cự linh tinh nên bị quay phim lại và chờ ngày đẹp khởi tố bắt giam là xong.
Việc này xxx họ làm rất chuẩn về thủ tục. Nếu chưa chửi thì họ ghé sát tai chửi để mình chửi lại thế là vào video và ăn đòn.
Em dính một lần nhưng tỉnh đòn nên không thèm chửi lại, bơ đi và đã an lành. ;)
Cụ phải ghé tai nó thầm thì lại, chứ sao bỏ qua dễ dàng thế :))

El Jefe 2

Xe tăng
E đang hỏi cụ là nếu m chỉ ko chấp hành thổi. Bỏ đi ko ký biên bản thì có bị quy tội ko chấp hành ko?

Cỏn việc cản trở llcn như lôi kéo, va chạm, ko cho niêm phong cẩu xe... nó lại khác.

Ngay cả việc lai sờ chim đưa tin sai sự thật nó lại là tội khác.

Nói chung với nội dung báo đưa làm ngừoi đọc thấy gợn gợn như cự @BĐS68 nói
Bỏ đi ko ký bb thì hình như chỉ bị phạt kịch khung thu bằng lái cẩu xe chứ người ko sao cụ ạ.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ trích e cái quy định nào nói về việc ko chấp hành thổi là chống người thi hành công vụ với?

ps: e chỉ nói trên phương diện hành động ko chấp hành thổi thôi.
Cụ chủ tịch 1 phường ở Hoàng Mai bị phạt 56 củ về tội không chấp hành kiểm tra nồng độ cồn và một vài lỗi khác, riêng lỗi không chấp hành kiểm tra nồng độ cồn là 45 củ

tieunhupha

Xe điện
Ko vi phạm mà cãi thì là 1 nhẽ chứ thế này thì vỡ mồm con chó xồm rồi. :))

HTlangtu

Xe điện
Lời cảnh tỉnh cho cụ nào có ý định ko chấp hành thổi nồng độ cồn.
Thể loại nồng nặc rượu, cứ chưa xuống xe đã:
Chào tôi chưa?
Chuyên đề đâu?
Biển tên đâu?
Bla bla

Chả lẽ đấm cho quả vào alo. Cứ ủng hộ làm nghiêm

Còn không uống thì cứ đàng hoàng thổi . Tất nhiền có quyền yêu cầu thay ống thổi để đảm bảo vệ sinh.

Thực ra em thấy khó hiểu thôi chứ những thành phần ntn thì không sớm thì muộn sẽ dính trảm. Bắt sớm hay xử lý nghiêm được thì sẽ tốt cho xã hội dẫu các anh có cài để chơi lại cũng OK.

Em rượu chè búa xua nhưng số đỏ, có quý nhân phù trợ hay sao ấy, chưa dính phát nào phải thổi cả mặc dù mấy lần thấy xe trước - sau bị dừng thổi. Em xác định rồi, nếu chẳng may uống quá chén bị thổi là xuống xe cứ ngoan ngoãn đưa chìa khóa xe các anh ấy xong bảo cho chú ngồi nghỉ tý chứ say quá rồi lựa mà chuồn. Hôm sau hết mùi rượu lên gặp các anh nhận lỗi nộp phạt kịch khung chắc OK ngay :))
Thồi, tạo thành thói quen làm người cụ ạ, đã uống tuyệt đối ko lái bỏ xe lại hoặc thuê người lái về. Cụ đã nói quý nhân phù trợ, nhỡ mấy hôm đấy quý nhân đi chơi lại gặp phải thằng mame hoặc con mame nào đi ko tập trung đâm lăn quay tra đấy là thành án. Tự nhiên thay đổi cuộc đời chỉ vì cái ngớ ngẩn giống cậu đi Mẹc đâm chết 2 cô gái hôm mùng 7 Tết cách đây vài năm.

LongLH

Xe điện
E đang hỏi cụ là nếu m chỉ ko chấp hành thổi. Bỏ đi ko ký biên bản thì có bị quy tội ko chấp hành ko?

Cỏn việc cản trở llcn như lôi kéo, va chạm, ko cho niêm phong cẩu xe... nó lại khác.

Ngay cả việc lai sờ chim đưa tin sai sự thật nó lại là tội khác.

Nói chung với nội dung báo đưa làm ngừoi đọc thấy gợn gợn như cự @BĐS68 nói
Cụ hỏi thừa thế, nếu chỉ như cụ nói thì sẽ xử lý như cụ nói. Còn cụ kia nhắc cụ vào xem cho cụ thể là nhắc khéo cụ rồi.

huyhung123

Xe điện
E xem trên fb từ hwa rồi :)) k thổi đã là chống rồi, quay rồi lai chim thì chắc tính luôn là tăng nặng, nói chung là kém khôn
Ko thổi k phải chống, vẫn là vi phạm hành chính và bị xử ở mức cao nhất trong thang phạt độ cồn.

lodudu

Xe điện
Không có clip à các cụ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Xem tóp tóp quá 180p đây mà

Opel Astra

Xe điện
Em nghĩ không hợp tác với lực lượng kiểm tra, hay cãi cọ không chấp hành thì cứ niêm phong phương tiện cẩu về bãi và xử nặng kịch khung theo quy định. Nếu có xảy ra va chạm, đánh lại lực lượng chức năng thì bắt ngay với tội danh chống người thi hành công vụ.

Còn việc ông này hay ai đó quay clip hoặc có những bình luận không đúng rồi phát tán lên MXH gây ảnh hưởng xấu đến lực lương công an thì có thể khởi tố theo tội bôi nhọ, vu khống chứ cái này không thể gọi là chống người thi hành công vụ được.

Em không ủng hộ những hành vi vi phạm pháp luật trong tham gia giao thông, nhưng đọc bài thấy nó gợn gợn kiểu gì ấy hay có thể do báo chí viết chưa đúng tính chất sự việc ~o)
Thì nó có quy định rồi mà bác.
Không thổi kèn và Nhiều cồn, tội như nhau.
Kiểu gì cũng cẩu xe và giữ bằng lái 24 tháng và vài đồng tiền mặt.
Cứ thế mà phệt.

LePower

Xe buýt
Cụ trích e cái quy định nào nói về việc ko chấp hành thổi là chống người thi hành công vụ với?

ps: e chỉ nói trên phương diện hành động ko chấp hành thổi thôi.
Chết vì ảo tưởng Cụ à .
Đây tội của Dũng đây
- Đỏ 1: Cản trở không chấp hành thổi, kéo dài hàng giờ gây ách tắc giao thông
- Đỏ 2: quay phim, post facebook, lôi kéo người khác làm theo mình.
--> Dự án điểm 05 năm.

Demchinhhang.net

Xe container