[Funland] Khởi tố bắt tạm giam tài xế đòi kiểm tra giấy tờ csgt khi bị thổi nồng độ cồn

Opel Astra

Xe điện
Tranh luận hay đòi hỏi “thanh niên làng xã huyện tỉnh thôi” còn được châm chước. Đây Bộ về mà đòi kiểm tra hết cái lọ cái chai rồi thì làm mất thời gian, thì đương nhiên phải có biện pháp rồi. Nói chung cái gì nó cũng có ngưỡng chứ quá thì lại thành vi phạm PL. Cũng là bài học cho mọi công dân, hiểu biết PL để tuân thủ PL và tự bảo vệ mình, chứ ko phải hiểu biết PL để đi quá giới hạn thành vi phạm PL.
Chuẩn bác.
Êm hôm rồi phát hiện ra, đi xe bus đôi khi còn nhanh và tiện hơn cả xe máy, đừng nói ô tô.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Em nói thật, chả biết từ bao giờ ofer có cái trò bắt lỗi chính tả mỉa mai nhau. Có lẽ do hiệu ứng "thớt chính tả".
Em đã từng viết đơn khiếu nại, sau đó được 1 cụ tư vấn phải viết sai một số. Vì đã là dân không biết nhiều nên viết sai chính tả là chuyện bình thường, có viết sai mấy là người dân. :D
Chịu với tư duy của cụ. Biện minh thế nào đi chăng nữa thì xét về mọi khía cạnh, viết sai chính tả là dốt ít nhất là dốt tiếng Việt. Khi đã dốt 1 cái gì đó thì người bị người khác mỉa mai về cái dốt đó là chuyện bình thường.

Sâu Róm

Xe tải
Đọc còm thấy mấy cụ cứ thắc mắc tại sao từ chối thổi cồn lại bị khởi tố tội chống người thi hành công vụ. Ko biết là các cụ giả vờ không hiểu hay là cố tình đánh tráo khái niệm nữa.
Xin thưa với các cụ là nếu chỉ từ chối thổi cồn thì không bị khởi tố, chỉ bị phạt hành chính. Lý do khởi tố là do các hành vi khác diễn ra sau khi từ chối thổi cồn.
Tiếp theo là mời các cụ xem clip vụ này đi, lắm cụ ko thèm xem rồi cứ thắc mắc.

Chỉnh sửa cuối:

Quê bầm

Xe điện
Dù sai lớn hay nhỏ cố gắng xin nói chuyện tình cảm nếu có thể, còn không cứ chấp hành nhanh cãi sao lại đc

Opel Astra

Xe điện
vụ này làm cháu nhớ đến kênh Đình Sang và những người bạn, có những chú bị xịch lại thì bẩu, anh sang bẩu lỗi này ko phạt được. Âu nó cũng là cái liễn, gốc reex vấn đề vẫn là do đội hành pháp làm ko nghiêm chỉnh, làm mất lòng tin của nhân dân.
Vụ nồng độ cồn này là trong chiến dịch của Bộ CA triển khai về các địa phương, làm rất nghiêm. Không làm nghiêm thì các cụ lại bảo này nọ, làm nghiêm không chấp hành thì lại cho là gốc rễ...là sao cụ?
Bác Dracula có ý rõ ràng mà bác Vulq71 :
Đội hành pháp được cho là không nghiêm chỉnh khi, thi thoảng họ đưa ra các lỗi kiểu Sai làn đường - mặc dù nhiều khi lỗi ấy chỉ ở mức Đội mũ bảo hiểm quên đeo dây chẳng hạn; hoặc tương tự.

Thế nên dân tình mới cãi - cố cãi, với kỳ vọng nó rớt về lỗi Đội mũ BH - hoặc rớt về 0.00 luôn.

Cá nhân tôi luôn ủng hộ các đồng chí CSGT đáng kính kiên quyết làm nghiêm khắc, làm minh bạch, làm vững chắc, không bảo kê, không rút tờ rơi, không nhiều thứ khác nữa.

Quê bầm

Xe điện
Bác Dracula có ý rõ ràng mà bác Vulq71 :
Đội hành pháp được cho là không nghiêm chỉnh khi, thi thoảng họ đưa ra các lỗi kiểu Sai làn đường - mặc dù nhiều khi lỗi ấy chỉ ở mức Đội mũ bảo hiểm quên đeo dây chẳng hạn; hoặc tương tự.

Thế nên dân tình mới cãi - cố cãi, với kỳ vọng nó rớt về lỗi Đội mũ BH - hoặc rớt về 0.00 luôn.

Cá nhân tôi luôn ủng hộ các đồng chí CSGT đáng kính kiên quyết làm nghiêm khắc, làm minh bạch, làm vững chắc, không bảo kê, không rút tờ rơi, không nhiều thứ khác nữa.
Mong các đồng chí ấy tính xử lý thật manh món phạt nguội nhất là các lỗi lấn làn, đi sai làn, vượt đèn đỏ cả ô tô và xe máy để ngày náo đó ra đường thấy ngăn nắp như Lào như China

Demchinhhang.net

Xe container
Cụ làm thế là đúng, 1 giờ sáng thì nồng nồng cái mẹ gì. Trừ khi bắt phạm.
Đợt ấy, sau Tết, vùng m.Tr, mưa tầm tã, 10 giờ đêm ql1, đường thì đông, ssgt ra giữa đường, len vào giữa các xe sát sạt, soi biển số theo tờ ds, soi đèn chiếu vào mặt lx xem dung nhan, để bắt dừng.
Em nghĩ nguy hiểm, loạng quạng xe tông vào thì lại oan cho lx.
Đêm mà thấy xe đậu ven đường có lố nhố người là em đã phải nẩy PA rồi (Auto là mình đi đứng đàng hoàng ko vi phạm gì)

Opel Astra

Xe điện
Mong các đồng chí ấy tính xử lý thật manh món phạt nguội nhất là các lỗi lấn làn, đi sai làn, vượt đèn đỏ cả ô tô và xe máy để ngày náo đó ra đường thấy ngăn nắp như Lào như China
Phạt nặng là được mà bác.
Khổ chủ sẽ có động lực để né phạt nặng, kể cả 50% của mức phạt cũng đã là nặng rồi.

vieteuro

Xe container
Thằng này nó biết thừa, cứ cố ra vẻ ta đây hiểu biết luật thôi cụ. Mà đợt này Bộ điều lính về làm, chỉ phối hợp với công an địa phương thôi. Có nhiều pha còn nghi binh, giả vờ rút chốt rồi bất ngờ quay lại để úp sọt cơ. HP có anh đội trưởng ma túy công an huyện còn bị dính, đang lo sốt vó kia kìa.
Cũng chỉ khiển trách thôi
Cơ to vẫn lên phình phường

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Rượu vào thì coi trời bằng cái đuýt xoong, lại còn giỏi luật online, cãi cự linh tinh nên bị quay phim lại và chờ ngày đẹp khởi tố bắt giam là xong.
Việc này xxx họ làm rất chuẩn về thủ tục. Nếu chưa chửi thì họ ghé sát tai chửi để mình chửi lại thế là vào video và ăn đòn.
Em dính một lần nhưng tỉnh đòn nên không thèm chửi lại, bơ đi và đã an lành. ;)
Khôn ngoan ra cửa quan mới biết anh nhỉ
Bọn nó thì nhiều bài, nên mình phải tỉnh táo
Em thì tốt nhịn, trộm vía cũng chưa bị gài phát nào.

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Bên lào là mật độ dân số cực thưa, nên đi ít áp lực và chen lấn hơn
Bên trung thì hạ tầng của họ hơn hẳn, gtcc của họ phát triển nên lưu lượng xe máy thấp nên cũng không áp lực như ở ta

newboyy

[Tịch thu bằng lái]
Thằng này nó biết thừa, cứ cố ra vẻ ta đây hiểu biết luật thôi cụ. Mà đợt này Bộ điều lính về làm, chỉ phối hợp với công an địa phương thôi. Có nhiều pha còn nghi binh, giả vờ rút chốt rồi bất ngờ quay lại để úp sọt cơ. HP có anh đội trưởng ma túy công an huyện còn bị dính, đang lo sốt vó kia kìa.
Các cụ thông não giúp em tuấn phò mã là ông nào vậy

Quê bầm

Xe điện
Bên lào là mật độ dân số cực thưa, nên đi ít áp lực và chen lấn hơn
Bên trung thì hạ tầng của họ hơn hẳn, gtcc của họ phát triển nên lưu lượng xe máy thấp nên cũng không áp lực như ở ta
Lào thì khi em bên đó hơn trục niên trước, đến ngã tư cả 4 ông đi từ 4 hường ko ai chịu đi cứ nhường nhau, 1 ông phải thò cổ vậy hướng ngược lại bảo ông kia đi đi.

CHina thì lượng oto gấp nhiều nhiều lần nhà mình, tắc đường đôi ba tiếng các thành phố là chuyện hàng ngày nhưng đi rất tuần tự trật tự, gần như ko thấy ai vi phạm các lỗi giao thông, em đi cao tốc ko thấy ai đi vào làn khẩn cấp, ko thấy xe tải nào ôm làn bến trái như ta, và hầu như ko ai bấm còi

Xe em

Xe buýt
Không chỉ chửi đâu, em được nghe kể còn nhổ bọt vào tai mình cơ, Thêm một cái nữa là đá vào mắt cá chân mình, giầy chuyên ngành đế siêu cứng, người bị đá dễ có phản ứng tức thì như vung tay lên, thế là ăn đòn rồi. Nên kinh nghiệm là không được để các anh ý áp sát, cứ phải có khoảng cách
Chuẩn cụ. Em nhiều lần bị ae CA vẫn do đi làm hàng ngày phải qua mấy trạm. Thường là có lỗi: thắt dây, rẽ k nhan, quá tốc, kẹp làn. Trộm vía, e chỉ mở cửa kính hỏi a bị lỗi gì bỏ qua cho a đi nhé là ae vẫy cho đi hihi…

congngo

Xe điện
Khôn ngoan ra cửa quan mới biết anh nhỉ
Bọn nó thì nhiều bài, nên mình phải tỉnh táo
Em thì tốt nhịn, trộm vía cũng chưa bị gài phát nào.
Cụ không làm gì sai thì ai gài được cụ. Dân mình toàn khôn lỏi, thấy người khác vi phạm (nồng độ cồn, vượt đèn đỏ, lấn làn...) thì ngoạc mồm ra chửi luật pháp không nghiêm nên dân không chấp hành, trong khi chính bản thân mình cũng vi phạm như lẽ tự nhiên và khi vi phạm rồi thì tìm cách để không bị phạt, cơ quan hành pháp công quyền dùng càng nhiều bài để bắt các ông vi phạm phải lộ diện càng nhiều em càng ủng hộ (từ núp lùm bắn tốc độ, chụp ảnh lấn làn, đứng cửa quán nhậu thổi nồng độ cồn...). Sang mấy nước kém xa VN về kinh tế như Lào, Myanmar hay ngang bằng như Thái Lan thấy dân họ đi đường mà xấu hổ thay cho dân mình. Và đừng đổ cho mật độ xe đông với tắc đường, Thái lan nó chả tắc đường gấp mấy lần VN.

Chim ăn thịt

Xe buýt
Cứ vào trại có khi lại vẫn đòi chuyên đề cũng nên :D

Txpt

Xe tải
Thằng này ko tù là nhờn luật, ủng hộ tù tươi.

Mr.Alo

Xe lăn
Tiện các cụ thông thái cho hỏi : giờ đi đường hay thấy tốp khoảng 3 ông xxx cầm máy thổi ra chặn đường bắt thôi , các cụ cho hỏi hội ý có được làm thế không ?