[Funland] Khi cô giáo bị học sinh cấp 2 hành hung?

xe đạp Japan

Xe tăng
Em vẫn nhờ ngày xưa thời em còn đi học
Ông bô em còn gửi thêm cả phụ cấp cho giáo viên kèm lời nhắc nhở các thầy các cô thấy thằng cu nhà tôi hư thì cứ đập hết công suất
Mà giáo viên ngày đấy cũng phải chờ đến khi ngôn từ hết hiệu lực thì bạo lực mới lên ngôi
Học sinh cũng phải biết ý thức chừng mực của mình
Chứ làm gì có kiện cáo quay clip như bây giờ
Đáng báo động cho 1 thế hệ sau
Em cũng y như cụ, cảm giác giáo dục ở ta các bộ trưởng không theo kịp sự phát triển của ngành, mà đi nước ngoài liên tục vậy sao không học hỏi gì được nước bạn nhỉ ???

hoviethung

Xe lăn
Cái gốc của xã hội là giáo dục, một đất nước muốn phát triển phải có khoa học công nghệ phát triển. Việt Nam đang chưa được như kỳ vọng, nhưng nếu mợ bảo nghề giáo cũng như kế toán hay lái xe thì đâu có được đúng không nào. Lương giáo viên theo em biết là cao chứ không thấp so với các ngành nghề khác, lương hưu cũng cao hơn nếu cùng thâm niên.

Nghề cao quý là vì họ trang bị kiến thức để các lớp người vào đời, mợ cứ so sánh tỷ lệ có học và ít học để thấy tỷ lệ nào có cuộc sống vất vả hơn.
Có lẽ các cụ chưa hiểu rõ từ Cao Quý ở đây nên tranh luận mãi cũng vậy thôi.

vkthang

Xe container
Giáo viên chỉ là một kênh giáo dục. Chứ không phải là tất cả. Mợ đó đâu có phủ định vai trò giáo dục trong việc hình thành nhân cách con người đâu cụ?
Cụ nói đi đâu ý nhỉ? "Kênh" với "tất cả"? Vậy còn "Kỳ thị" cụ có thấy thế?

hoviethung

Xe lăn
Cụ nói đi đâu ý nhỉ? "Kênh" với "tất cả"? Vậy còn "Kỳ thị" cụ có thấy thế?
Nhà trường, gia đình, xã hội là 3 kênh làm nên nhân cách con người. Không thể vì con hư mà đổ hết cho các thầy cô được. Đó là nguyên tắc.
Cái nghề dạy học là nghề cao quý đây.
"Nhân ngày 20/11: Bàn về nghề cao quý và tấm lòng người thầy thời nay | Giáo dục Việt Nam" https://m.giaoduc.net.vn/nhan-ngay-2011-ban-ve-nghe-cao-quy-va-tam-long-nguoi-thay-thoi-nay-post222544.gd

vieteuro

Xe container
Chả cần phải TQ. Bọn khoai Tây nó quản điện thoại chặt hơn VN nhiều.

Trường công chỗ 2 nhóc nhà em học.
Cấp 2 cấm điện thoại mang vào lớp, để hết tủ khoá. Vi phạm thu điện thoại, phạt cấm túc 1 buổi.
Buổi trưa được phép dùng điện thoại sau khi xếp hàng lấy đồ ăn trưa. Hết giờ lại phải cất tủ để vào học.

Cấp 3 được phép mang điện thoại vào lớp. Cấm dùng trong giờ học. Vi phạm vẫn bị thu điện thoại.
Phụ huynh đến xin mới được nhận lại. Nên nhóc lớp 6 nhà em vẫn dùng con ip8+ mà chả tự ti với đứa nào. Nhóc lớp 11 bảo đổi máy 12Pro lên 14 nhường cho em cũng bảo con chẳng cần đổi. Nhóc em cũng chả có nhu cầu đổi.
Nó hơi lèm bèm tý là tại sao bị quản screentime chặt hơn đứa lớn. Được giải thích thì cũng thông.
2 đứa không đổi điện thoại, thế là bố nó cũng chẳng có lý do gì để lên đời IP :))
Dù máy lock mạng gần như free.

Nhìn ra cả khu em thì bọn cấp 1 chẳng đứa nào được sờ điện thoại. Cấp II khá hơn tý vì được phép dùng phần mềm kiểm tra bài tập về nhà + ebook SGK để làm bài nếu để sách lại trường. Chả tốn đồng nào tiền sách. Nhà trường cho mượn SGK - cấm ghi chép lên, cuối năm trả lại cho khoá sau học tiếp.

VN thì nhóc 6 tháng tuổi đã cắm mặt vào youtube khi ăn bột. SGK thì năm cải tiến 2 lần vét tiền phụ huynh
🤣
Để xảy ra scandal như vụ này thì Công đoàn giáo dục nó xử học sinh + phụ huynh bét xác. Giáo viên chẳng phải khóc lóc làm gì.

Xem vụ này ai bảo vệ cô GV kia là các cụ thấy bọn tự xưng cánh tay phải nhiều như bạch tuộc - nhưng mà bại liệt hết cả cho coi
bao giờ cho đến ngày mai cụ nhỉ
em cảm thấy giáo dục Việt Nam càng ngày càng đi xuống trầm trọng
tận thu

vkthang

Xe container
Nhà trường, gia đình, xã hội là 3 kênh làm nên nhân cách con người. Không thể vì con hư mà đổ hết cho các thầy cô được. Đó là nguyên tắc.
Cái nghề dạy học là nghề cao quý đây.
"Nhân ngày 20/11: Bàn về nghề cao quý và tấm lòng người thầy thời nay | Giáo dục Việt Nam" https://m.giaoduc.net.vn/nhan-ngay-2011-ban-ve-nghe-cao-quy-va-tam-long-nguoi-thay-thoi-nay-post222544.gd
Thế cụ hiểu em nói "Cao quý" là theo nghĩa nào?

Cụ thấy ai đổ cho thầy cô khi con mình hư thì bảo họ, sao lại nói với e?

Mzc

Xe điện
GV chì việc dạy học...còn việc nuôi dạy con cái là trách nhiệm cùa phụ huynh.
Cái gì ra cái đó...con cái hư hỏng thì đừng đổi cho giáo dục.

GD em chỉ thấy vụ thu tiền là có chuyện...chứ thành tích của con cái thì phụ huynh cũng nên coi lại chứ không chỉ là lỗi bên GD.
Đúng rồi. Lỗi phần lớn là do phụ huynh. Chứ cứ đổ cho giáo dục với xã hội thì bó tay :))

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
hóa ra Cô giáo giọng chợ búa thì học sinh được quyền úp sọt Cô giáo à Cụ ^^
Trường hợp này chắc chắn gia đình không qua tâm, hoặc bó tay, để hư quá. Nhà trường chỉ trông coi được 1 phần thôi

lta500

Xe buýt
Em nghĩ chính phủ giờ cứ bắt buộc định danh, Mỗi người chỉ được phép có 1 tài khoản mạng xã hội. gắn với căn cước công dân. lúc đó chắc chắn không còn tài khoản ảo, cứ lập tài khoản là phải khai báo. đã có căn cước thì không thể lập được tài khoản thứ 2. Mọi người đều phải chịu trách nhiệm với việc làm của mình trên không gian mạng. có vậy mới kiểm soát được. :D

hóa ra Cô giáo giọng chợ búa thì học sinh được quyền úp sọt Cô giáo à Cụ ^^
Tất nhiên là ko, nhưng thầy phải ra thầy, thì trò mới ra trò. E ko nghĩ tự nhiên, mấy đứa nhóc lớp 7, lại có thể vào hùa cả lớp với nhau để quây cô như thế, 1 vài đứa hư hỏng, bố láo thì đi 1 nhẽ, đây mấy chục đứa như thế, thì ko có lửa làm sao có khói. Hóng nguyên nhân rõ ràng

--Lamborghini--

Xe cút kít
Thế theo quan điểm của cụ thì hai chiều các bên phải ứng xử thế nào?
Ý tôi là cụ nghĩ là giáo viên không có vũ khí để xử lý tụi học sinh là theo hướng một chiều.
Vậy là giáo viên phải được quyền quát tháo hay cư xử để cho hs nó sợ nó nghe ?
Tôi chỉ thấy là cả hai cần phải hiểu một điều là phải tôn trọng nhau cái gì được làm và không được làm.
Một trong hai hoặc cả hai đều làm cái không được thì đều bị xử lý cả.

akara

Xe hơi
Kiếm soát là kiếm soát cái gì? Tin giả hay tin thật?
Em nghĩ chính phủ giờ cứ bắt buộc định danh, Mỗi người chỉ được phép có 1 tài khoản mạng xã hội. gắn với căn cước công dân. lúc đó chắc chắn không còn tài khoản ảo, cứ lập tài khoản là phải khai báo. đã có căn cước thì không thể lập được tài khoản thứ 2. Mọi người đều phải chịu trách nhiệm với việc làm của mình trên không gian mạng. có vậy mới kiểm soát được. :D

hoviethung

Xe lăn
Thế cụ hiểu em nói "Cao quý" là theo nghĩa nào?

Cụ thấy ai đổ cho thầy cô khi con mình hư thì bảo họ, sao lại nói với e?
Nghề cao quý là vì họ trang bị kiến thức để các lớp người vào đời, mợ cứ so sánh tỷ lệ có học và ít học để thấy tỷ lệ nào có cuộc sống vất vả hơn.
Câu của cụ hiểu cao quý của nghề dạy học đây. Đây là thợ dạy chứ không phải thầy dạy.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đúng rồi. Lỗi phần lớn là do phụ huynh. Chứ cứ đổ cho giáo dục với xã hội thì bó tay :))
Vừa có vụ bố kéo chiến hữu đi trả thù cho con kết quả một chủ tử vong.

nmaadhp

Xe máy
Làm gì dễ thế cụ
Phương án của cụ chỉ mang tính chất hạn chế thôi
Chứ tài khoản ngân hàng đây, định danh ekyc đầy đủ mà còn bán trên sàn như bán rau thì cụ nghĩ dăm ba cái tài khoản mạng xã hội cụ quản kiểu gì

hoviethung

Xe lăn
Tất nhiên là ko, nhưng thầy phải ra thầy, thì trò mới ra trò. E ko nghĩ tự nhiên, mấy đứa nhóc lớp 7, lại có thể vào hùa cả lớp với nhau để quây cô như thế, 1 vài đứa hư hỏng, bố láo thì đi 1 nhẽ, đây mấy chục đứa như thế, thì ko có lửa làm sao có khói. Hóng nguyên nhân rõ ràng
Có thể đây là một tình huống sư phạm mà cô giáo đã xử lý sai?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em thấy xưa giờ xã hội mình vẫn nát mà :)). Giờ còn đỡ tí đấy chứ trước còn nát nữa.
XH này vốn nó vẫn thế thôi cụ, chả qua ngày xưa không có đt quay phim chụp ảnh, mà có quay xong chụp xong thì cũng để đấy hoặc cho một nhóm nhỏ xem là hết chuyện.
Chứ bạo lực học đường thì ngày xưa cũng có và mức độ chó đàn nó cũng ko kém.
Học sinh vô lễ với giáo viên cũng đầy vì những thành phần này nó có cần đi học đâu.
Bố mẹ lên trường táng học sinh khác để trả thù cho con cũng đầy, hoặc lên chửi hành hung giáo viên cũng không phải không có.
Em thấy thời bây h chúng ta phải cảm ơn cái điện thoại vs mxh ý chứ vì có nó ít ra mấy cái đó nó giúp phản ánh đúng thực trạng xh mà không bị tô vẽ khác đi và các vị cũng phải đứng ra mà giải quyết chứ không phải chỉ không biết không hay.