[Funland] Khi cô giáo bị học sinh cấp 2 hành hung?

hiepnongdan1988

Xe buýt
Tất nhiên là ko, nhưng thầy phải ra thầy, thì trò mới ra trò. E ko nghĩ tự nhiên, mấy đứa nhóc lớp 7, lại có thể vào hùa cả lớp với nhau để quây cô như thế, 1 vài đứa hư hỏng, bố láo thì đi 1 nhẽ, đây mấy chục đứa như thế, thì ko có lửa làm sao có khói. Hóng nguyên nhân rõ ràng
có thế nào cũng ko thể làm như vậy được... Giờ đẩy quyền hsinh lên cao quá rồi... Cô chợ búa thì phản ánh với phụ huynh, hiệu trưởng chứ lại lấy quyền đó ra phi dép vô mặt Cô thì thật là ...

lta500

Xe buýt
Làm gì dễ thế cụ
Phương án của cụ chỉ mang tính chất hạn chế thôi
Chứ tài khoản ngân hàng đây, định danh ekyc đầy đủ mà còn bán trên sàn như bán rau thì cụ nghĩ dăm ba cái tài khoản mạng xã hội cụ quản kiểu gì
Khi đã muốn quản lý thì có cách hết mà cụ. TK ngân hàng nó mua bán ngân hàng nọ ngân hàng kia với cả nv ngân hàng nó làm thẻ tín dụng chạy chỉ tiêu nữa mà. Với cả 1 người có thể làm nhiều tài khoản cùng 1 ngân hàng. Giờ mỗi người chỉ được 1 tài khoản thôi thì mua bán vào mắt.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Có thể đây là một tình huống sư phạm mà cô giáo đã xử lý sai?
Cô giáo chắc chắn có gì đó nên tất cả học sinh mới thế.
Nhưng dù gì thì thì mấy đứa học sinh láo toét học qua một lớp huấn luyện quân sự để rèn cho phẳng dù nguyên nhân không hẳn từ chúng nó nhưng mầm mống bất trị thì đã có rồi.
Không xử lý thì sau này chúng nó lớn thì cũng làm loạn xh.

hoviethung

Xe lăn
XH này vốn nó vẫn thế thôi cụ, chả qua ngày xưa không có đt quay phim chụp ảnh, mà có quay xong chụp xong thì cũng để đấy hoặc cho một nhóm nhỏ xem là hết chuyện.
Chứ bạo lực học đường thì ngày xưa cũng có và mức độ chó đàn nó cũng ko kém.
Học sinh vô lễ với giáo viên cũng đầy vì những thành phần này nó có cần đi học đâu.
Bố mẹ lên trường táng học sinh khác để trả thù cho con cũng đầy, hoặc lên chửi hành hung giáo viên cũng không phải không có.
Em thấy thời bây h chúng ta phải cảm ơn cái điện thoại vs mxh ý chứ vì có nó ít ra mấy cái đó nó giúp phản ánh đúng thực trạng xh mà không bị tô vẽ khác đi và các vị cũng phải đứng ra mà giải quyết chứ không phải chỉ không biết không hay.
Có trường hợp cô chỉ nhắc trò đóng học phí mà phụ huynh trả thù bằng cách đốt nhà trọ của cô giáo. Khiến cô phải ngậm ngùi ra đi.

Zin_3_cau

Xe tăng
Em nghĩ chính phủ giờ cứ bắt buộc định danh, Mỗi người chỉ được phép có 1 tài khoản mạng xã hội. gắn với căn cước công dân. lúc đó chắc chắn không còn tài khoản ảo, cứ lập tài khoản là phải khai báo. đã có căn cước thì không thể lập được tài khoản thứ 2. Mọi người đều phải chịu trách nhiệm với việc làm của mình trên không gian mạng. có vậy mới kiểm soát được. :D
Đang dự thảo rồi đấy cụ. Trước cũng có thớt mà thấy nhiều cụ chửi lắm.

lta500

Xe buýt
Đang dự thảo rồi đấy cụ. Trước cũng có thớt mà thấy nhiều cụ chửi lắm.
Em ủng hộ, nó làm cho không gian mạng sạch sẽ hơn. Không có tài khoản ảo, nick clone đi comment dạo tang live, tăng view... Em còn muốn mỗi người chỉ được phép có 1 tài khoản trên 1 nền tảng. Có vậy thì mới dễ quản lý. Không hiểu sao còn chưa triển khai.

just for fun

Xe lăn
Cái gốc rễ vẫn là anh lương thôi cụ nhể.
Đừng khoác cái gì cao sang để đổi lại cái thâm hụt về lương.
Chứ làm việc thì chỉ cần làm đúng hưởng đúng thì xh nó cũng tốt đẹp lắm rồi.
Cứ làm tròn trách nhiệm, hưởng đúng lương là tốt rồi. Trách nhiệm cao (trồng người cần 1 trách nhiệm hết sức cao) thì lương cao. Giờ lương giáo viên chỉ bằng lương giúp việc mà cứ đòi hỏi nhiều thứ quá.

Dacia90

Xe điện
Cứ làm tròn trách nhiệm, hưởng đúng lương là tốt rồi. Trách nhiệm cao (trồng người cần 1 trách nhiệm hết sức cao) thì lương cao. Giờ lương giáo viên chỉ bằng lương giúp việc mà cứ đòi hỏi nhiều thứ quá.
Mà tụi thày cô cũng dại, đưa sđt để rồi bị alo suốt ngày hỏi han tư vấn…Nói bảo quá chứ nuôi con chó trong nhà còn gọi nó ít hơn là alo cho cô giáo. Gia đình quá bám vào thày cô là hại họ và con cái chứ báu gì.

ina

Xe Cứu Trợ
Bất luận thế nào, dù cô giáo có thể sai nhưng học sinh như thế là mất dạy. Phải nghiêm trị.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
hóa ra Cô giáo giọng chợ búa thì học sinh được quyền úp sọt Cô giáo à Cụ ^^
Dạ, em có để ý case này hay bất kỳ case cụ thể nào đâu nên em không bảo ai là nạn nhân, ai là hung thủ... Em chỉ nâng quan điểm là Bộ GD chịu trách nhiệm toàn diện, ngày nào họ còn không làm gì hoặc làm không hiệu quả thì còn nhiều case đau lòng giữa quan hệ GV-HS-nhà trường-gia đình HS xảy ra... chỉ là ở đâu, lúc nào, nghiêm trọng đến đâu mà thôi.

Giống như cụ đi siêu thị, nhân viên thu ngân thô lỗ với cụ là lỗi của giám đốc siêu thị đào tạo, giám sát kém. Giám đốc kém mà vẫn tại vị là do TGĐ cả chuỗi siêu thị bổ nhiệm, giám sát kém. Cứ thế mà cụ phàn nàn thôi.

Chứ cụ chửi đứa nhân viên lương 3 cọc 3 đồng làm gì cho phí hơi, lại chả triệt để sao cho lần sau cụ đi chợ chỉ có hài lòng trở lên

Mzc

Xe điện
XH này vốn nó vẫn thế thôi cụ, chả qua ngày xưa không có đt quay phim chụp ảnh, mà có quay xong chụp xong thì cũng để đấy hoặc cho một nhóm nhỏ xem là hết chuyện.
Chứ bạo lực học đường thì ngày xưa cũng có và mức độ chó đàn nó cũng ko kém.
Học sinh vô lễ với giáo viên cũng đầy vì những thành phần này nó có cần đi học đâu.
Bố mẹ lên trường táng học sinh khác để trả thù cho con cũng đầy, hoặc lên chửi hành hung giáo viên cũng không phải không có.
Em thấy thời bây h chúng ta phải cảm ơn cái điện thoại vs mxh ý chứ vì có nó ít ra mấy cái đó nó giúp phản ánh đúng thực trạng xh mà không bị tô vẽ khác đi và các vị cũng phải đứng ra mà giải quyết chứ không phải chỉ không biết không hay.
Đúng rồi cụ. Chưa kể là tầng lớp trung lưu giờ nhiều, con cái đc dạy dỗ bài bản tử tế hơn nên các cháu cũng có ý thức rất tốt.
Còn mấy cái trò trêu hay láo lếu ngày xưa cũng đầy mà. Học sinh xưa cũng đánh thầy cô chứ thiếu gì đâu.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Hồi mới đi làm, có dạo em cả 1 thằng cùng lớp vào trường Trung Học Điện tủ, Điện lạnh ở Thái Thịnh , đứng lớp môn Lý thuyết mạch.
Như cái chợ vỡ.
Em bảo học cho các em chứ ko phải học cho tôi, bố mẹ các em đã tốn tiến cho đi học.
Đâu vẫn hoàn đấy, hỏi thằng kia, nó bảo lớp nó đứng cũng thế :D

WonJinEng

Xe tải
Để đảm bảo ko ảnh hưởng tinh thần hs, gv không được gây áp lực cho học sinh, không được kêu trả bài bất ngờ, không được quát mắng, không được trách phạt,… và thế là học sinh bây giờ còn to hơn cả thượng đế.
Tước cây s.úng của Công an khiến những thành phần bất hảo trở nên hoành hành.
Tước cây thước của thầy cô, lũ trẻ không ngoan thay vì được dạy dỗ thì chúng trở thành những kẻ bất hảo.
Không được phép đuổi học học sinh chỉ đựơc phép đuổi dạy giáo viên.
Xứ nào đó vốn "tôn sư trọng đạo" thành ra nông nổi này.

Mzc

Xe điện
Để đảm bảo ko ảnh hưởng tinh thần hs, gv không được gây áp lực cho học sinh, không được kêu trả bài bất ngờ, không được quát mắng, không được trách phạt,… và thế là học sinh bây giờ còn to hơn cả thượng đế.
Tước cây s.úng của Công an khiến những thành phần bất hảo trở nên hoành hành.
Tước cây thước của thầy cô, lũ trẻ không ngoan thay vì được dạy dỗ thì chúng trở thành những kẻ bất hảo.
Không được phép đuổi học học sinh chỉ đựơc phép đuổi dạy giáo viên.
Xứ nào đó vốn "tôn sư trọng đạo" thành ra nông nổi này.
Xem thằng chủ tịch nói thế này đây :))

Nên xem xét kỷ luật lãnh đạo xã đã phát ngôn mang tính suy diễn, khi k có đủ thông tin. Và cũng nên xem có con lãnh đạo trong đám học sinh kia không. Chưa có thông tin mà ông chủ tịch xã đã tự mình suy diễn một cách vô căn cứ như vậy.

hiepnongdan1988

Xe buýt
Dạ, em có để ý case này hay bất kỳ case cụ thể nào đâu nên em không bảo ai là nạn nhân, ai là hung thủ... Em chỉ nâng quan điểm là Bộ GD chịu trách nhiệm toàn diện, ngày nào họ còn không làm gì hoặc làm không hiệu quả thì còn nhiều case đau lòng giữa quan hệ GV-HS-nhà trường-gia đình HS xảy ra... chỉ là ở đâu, lúc nào, nghiêm trọng đến đâu mà thôi.

Giống như cụ đi siêu thị, nhân viên thu ngân thô lỗ với cụ là lỗi của giám đốc siêu thị đào tạo, giám sát kém. Giám đốc kém mà vẫn tại vị là do TGĐ cả chuỗi siêu thị bổ nhiệm, giám sát kém. Cứ thế mà cụ phàn nàn thôi.

Chứ cụ chửi đứa nhân viên lương 3 cọc 3 đồng làm gì cho phí hơi, lại chả triệt để sao cho lần sau cụ đi chợ chỉ có hài lòng trở lên
Lỗi quy trình nhưng bản chất vẫn là do đứa nhân viên đó cụ, bởi vì nếu lỗi quy trình thì toàn bộ các nhân viên khác đều thế.. dẫn đến siêu thị chả có khách nữa...

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khi công nghệ phát triển thì luôn tồn tại 2 mặt. Tốt nhiều và xấu cũng lắm. Cộng thêm cái nhân quyền gì đó, cái hạn chế trong việc dạy dỗ bằng hình thức phạt nên thế hệ trẻ không còn sợ và tôn trọng người lớn nói chung, bố mẹ và thầy cô nói riêng. Hơi tý chúng làm ầm lên, thậm chí còn doạ tự tử.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi quy trình nhưng bản chất vẫn là do đứa nhân viên đó cụ, bởi vì nếu lỗi quy trình thì toàn bộ các nhân viên khác đều thế.. dẫn đến siêu thị chả có khách nữa...
Bản chất lãnh đạo là người thiết kế và thực hiện quy trình kém, để lọt táo thối vào tổ chức...

Thằng nào đầu to nhất, thu nhập, bổng lộc cao nhất có trách nhiệm cao nhất.

Góc nhìn của em với cụ khác nhau nên ko cần trao đổi thêm nhé