Tin tức Kết quả chạy thử xuyên Việt Vinfast [Nội bộ]

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Em nói đội kèn sáo, ai kèm sao người đấy khắc tự mà phê bình. Can gì đến bác mà phải vơ vào! Ơ kìa?
Người xưa có cái câu: Có Tật thì Giật Mình nha :D

duongbinh07

Xe điện
Cụ chưa trả lời em: Innova tỷ lện nội địa hoá trên 40% thì gọi nó là hàng Việt ? Iphone sx ở Tàu thì gọi là hàng gì ? Tàu hay Mỹ. Thời đại này rồi cụ quên cái xuất xứ đi. Quan trọng là họ sx theo tiêu chuẩn nào. Adidas nó sx Việt Nam hay Thái thì vẫn theo tc của nó và bán ở Châu Âu và cụ ko thể bắt quàng làm họ nhận vơ là hàng Việt đc nhé. Nhận thế là ko biết xấu hổ
Hàng Made in Việt Nam là có luật quy định rõ ràng, nói như cụ #XPQ là có hiểu.
Khái niệm này có ý nghĩa thực tiễn.

Còn cụ ví dụ Iphone, cụ loay hoay rồi lại thấy Trump chống hàng Mỹ đấy.

Trả lời cụ Adidas sx vn thì gọi là hàng gì?
Thì gọi là hàng Adidas nhưng chủ nhãn hàng luôn yêu cầu phải cung cấp chứng nhận xuất xứ Made in Vietnam tức là phải đạt 1 số yêu cầu riêng về mức độ tham gia của nội địa. cái này được quy tắc hóa tầm quốc tế.

Mike_Vu

Xe đạp
Mua thì vẫn cứ mua, dù gì họ cũng làm nghiêm túc.

CHỈ CÓ MẤY THẰNG LÀM QUẢNG CÁO LỐ *** NGỬI ĐƯỢC. NỘI BỘ CÁI ccc

MerB

Xe điện
Khâm phục anh Vượng thì đúng dồi nhưng không thể ủng hộ Vin về những cái như thịt lợn có vật Nghi Sán, Sữa Nghi Hết hạn vẫn bán cho người tiêu dùng !!!
Cụ đốc phét dạo này chìm thế, thớt của Vin mà cụ vào chém toẹt được vài câu cộc lốc rồi chuồn. Em kỳ vọng nhiều vào cụ nên mới mở thớt này giờ cụ nàm thế lày em thất vọng quá. Cụ đốc phét mài răng tăng cường sức khoẻ để trở lại như thời kỳ phong độ đỉnh cao ngày chém vài trăm còm về Vin đi nhá.

cadan

Xe container
Em đang dùng, công nhận mấy năm chả thấy hỏng. Kiềm này rất nổi tiếng trong giới làm móng. Cụ cứ vào mấy cửa hiệu sửa móng, gội đầu ở HN, nội thành thì dễ, nhờ họ lấy hộ cho. Em quên địa chỉ chỗ mua rồi :)
Em tìm khắp nơi, chả thấy đâu bán cái bấm móng tay của ông Nghĩa cả. Xịn thì dùng đồ KAI ... dởm thì đồ tàu. Chưa hiểu cậu Nghĩa hình thù ra sao.
E mua trong SG. Rât phổ biến.

Kềm Nghĩa xuất khẩu rât nhiều, có lẽ ở đâu có đế chế "neo" người Việt thì đó có KNg.

Hà Nội chăc gần Guang Zhou quá :)

cadan

Xe container
Thấy có bài báo hay hay nhưng hơi cũ đưa lên cho các cụ cập nhật thông tin.
.......
Chia sẻ tại Diễn đàn Kinh tế tư nhân Việt Nam 2019, ông Phạm Văn Tài, Tổng Giám đốc Tập đoàn Trường Hải (THACO) cho biết, trong bối cảnh hội nhập khu vực ASEAN, xe du lịch sản xuất trong nước đang phải cạnh tranh rất gay gắt và không cân xứng với các nước Thái Lan, Indonesia.

Các quốc gia này có thị trường ôtô nội địa lớn hơn Việt Nam nhiều lần (1,5 triệu xe mỗi năm còn Việt Nam mới đạt 300.000) và có lịch sử phát triển từ rất lâu (trên 50 năm).

Hiện nay, số lượng xe nhập khẩu từ các nước ASEAN rất lớn. Thống kê 3 tháng đầu năm 2019 đạt 39.000 xe các loại, bằng một phần hai cả năm 2018 là 78.200 xe. Do vậy, THACO kiến nghị Chính phủ sớm trình Quốc hội trong năm nay về chính sách không tính thuế tiêu thụ đặc biệt đối với linh kiện phụ tùng sản xuất trong nước nhằm phát triển công nghiệp hỗ trợ và giảm giá thành.

Đồng thời doanh nghiệp cho tiến hành hậu thanh kiểm tra điều kiện để được hưởng thuế suất nhập khẩu ưu đãi 0% là tỷ lệ nội địa hóa tối thiểu đạt 40% đối với các xe nguyên chiếc nhập khẩu từ khu vực ASEAN nhằm tránh gian lận thương mại và thất thu thuế. Vì để đạt được tỷ lệ nội địa hóa 40% là rất khó, nhất là đối với những mẫu xe du lịch cao cấp.
https://baodautu.vn/thaco-kien-nghi-khong-tinh-thue-ttdb-doi-voi-linh-kien-san-xuat-trong-nuoc-d99642.html
Ý 1:

DN khac hoài nghi tỷ lệ nội địa hóa của thương hiệu xe nội

Ý2

Nghi ngờ tiếp khả năng xac nhận nđ hóa bị lũng đoạn, tính ko chính xác.

Và nếu đã nghi, họ sẽ ko để yên cho muốn công bố nđ hóa bao nhiêu cũng được, để "ăn" chênh lệch thuế.

Cuộc chơi cũng nên phải sòng phẳng như thế.

backmaster

Xe buýt
Hàng Made in Việt Nam là có luật quy định rõ ràng, nói như cụ #XPQ là có hiểu.
Khái niệm này có ý nghĩa thực tiễn.

Còn cụ ví dụ Iphone, cụ loay hoay rồi lại thấy Trump chống hàng Mỹ đấy.

Trả lời cụ Adidas sx vn thì gọi là hàng gì?
Thì gọi là hàng Adidas nhưng chủ nhãn hàng luôn yêu cầu phải cung cấp chứng nhận xuất xứ Made in Vietnam tức là phải đạt 1 số yêu cầu riêng về mức độ tham gia của nội địa. cái này được quy tắc hóa tầm quốc tế.
Bác lại ko phân biệt được ‘ hàng Việt Nam “ với “sản xuất tại Việt Nam” nó khác nhau gì thì tranh luận làm gì ạ

cadan

Xe container
Có ai cấm cụ tung hô nhưng thương hiệu và sản phẩm cụ vừa kể đâu nhỉ? cụ xem các SP ấy có cái nào liên quan đến a tô thì cho vào đây tung hô một thể \m/
À, ý em là đãtung hô thì phải hô cho đều. Chứ ko như những vị chưa chi đã xúm vào ca ngợi những sản phẩm chưa ra lò, coi đó là biểu tượng hàng Việt .

Gièm pha những ng khac nào là tự nhục hay ko biết ủng hộ hàng Việt .

Ủng hộ ko chăc đã phải cứ khua chiêng gõ mõ.

Sản phẩm Việt Nam thành danh, "chinh phục" ng Việt Nam và cả nước ngoài ko cứ phải là nhg sản phẩm rình rang. Mà có thể là những sản phẩm giản dị thiết thực hàng ngày.

Cái liên quan hay ko liên quan đến ô tô, nó nằm ở chỗ đó ạ.

Chỉnh sửa cuối:

cun01

Xe container
Cụ đốc phét dạo này chìm thế, thớt của Vin mà cụ vào chém toẹt được vài câu cộc lốc rồi chuồn. Em kỳ vọng nhiều vào cụ nên mới mở thớt này giờ cụ nàm thế lày em thất vọng quá. Cụ đốc phét mài răng tăng cường sức khoẻ để trở lại như thời kỳ phong độ đỉnh cao ngày chém vài trăm còm về Vin đi nhá.
Hởi quân thắp hương + bưng bô lôĩ lạc kia.
Những cái thớt về thịt lợn gạo, sữa quá date bán trong chợ nhà Vin vẫn đang tồn tại đấy. chịu khó tìm mà đọc cho mở mang đầu óc.
Mà những thứ ấy là thực phẩm bổ dưỡng lắm đấy. Chịu khó mua về mà ăn cho não nó to ra nhá \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

cun01

Xe container
À, ý em là đãtung hô thì phải hô cho đều. Chứ ko như những vị chưa chi đã xúm vào ca ngợi những sản phẩm chưa ra lò, coi đó là biểu tượng hàng V.

Gièm pha những ng khac nào là tự nhục hay ko biết ủng hộ hàng V.

Sản phẩm V thành danh, "chinh phục" ng V, và cả nước ngoài ko cứ phải là nhg sản phẩm rình rang. Mà có thể là những sản phẩm giản dị thiết thực hàng ngày.

Em lai mạnh cái đo đỏ của lão dồi :D
Cái đó nó thể hiện 1 trong 1 cái hoặc cả 2:
1- NGU SI
2- LỪA ĐẢO
\:D//:)\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Ngo Rung

Xe lăn
À, ý em là đãtung hô thì phải hô cho đều. Chứ ko như những vị chưa chi đã xúm vào ca ngợi những sản phẩm chưa ra lò, coi đó là biểu tượng hàng V.

Gièm pha những ng khac nào là tự nhục hay ko biết ủng hộ hàng V.

Sản phẩm V thành danh, "chinh phục" ng V, và cả nước ngoài ko cứ phải là nhg sản phẩm rình rang. Mà có thể là những sản phẩm giản dị thiết thực hàng ngày.

Cụ thích tung hô ai thì cứ tung hô, sao lại bắt người khác phải tung hô cùng nhỉ? Hay định dân chủ kiểu cào bằng? :|

15cm45p

Xe điện
Xe khác em chưa biết, nhưng xe Mẹc nhập thì thế thật đấy cụ. Nhiệt độ máy làm việc của mẹc khá cao đấy, kể cả mùa đông thì cũng 95-100 độ. Mùa hè sôi nước là chuyện thường (khoảng 110 độ), còn chỉ thị 105 độ thì vẫn đi tốt cụ nhóe :))
Cụ lại chả biết cái con kẹc gì cả=))
Nhiệt độ máy sau 1 lúc khởi động lúc nào cũng hằng định 90 độ cụ nhé, lên cao quá nó báo đỏ luôn cả taplo. Mà nếu thiếu tí nước làm mát nó cũng báo.

MerB

Xe điện
Hởi quân thắp hương + bưng bô lôĩ lạc kia.
Những cái thớt về thịt lợn gạo, sữa quá date bán trong chợ nhà Vin vẫn đang tồn tại đấy. chịu khó tìm mà đọc cho mở mang đầu óc.
Mà những thứ ấy là thực phẩm bổ dưỡng lắm đấy. Chịu khó mua về mà ăn cho não nó to ra nhá \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Há há cụ đốc phét nghỉ ngơi dưỡng sức lâu thế mà vẫn chỉ có vài câu đấy thôi hả. Khả năng não cụ teo lại nên ăn nói khó khăn hơn hồi xưa đới. Cụ cứ tự nhiên xơi mấy món cụ liệt kê để bồi bổ chất lượng não đi nhá. Còn việc cụ mời em thì em xin kiếu. Cụ toàn bốc phét mà em lại nghe lời cụ thì hoá ra em bị thần kinh à. Đây chửa đến mức như cụ đâu nhá.

cadan

Xe container
Cụ thích tung hô ai thì cứ tung hô, sao lại bắt người khác phải tung hô cùng nhỉ? Hay định dân chủ kiểu cào bằng? :|
À, cụ nhăc em mới nhận ra hình như mình bị nhiễm của hành vi của cac cụ suốt ngày ra rả vinh quang sản phẩm nội nào đấy từ khi chưa thành hình. Nã liên tục, tung hô liên tục, và ai nói trái chiều cũng bị phang tới tấp.

Chêt thật, đúng là gần mực thì đen, gần đèn thì rạng...

(đọc Kim Dung, em thich nhât tuyệt chiêu đẩu chuyển tinh di, tưc :gậy ông đập lưng ông của nhà Mộ Dung Cô Tô)

backmaster

Xe buýt
Ý 1:

DN khac hoài nghi tỷ lệ nội địa hóa của thương hiệu xe nội

Ý2

Nghi ngờ tiếp khả năng xac nhận nđ hóa bị lũng đoạn, tính ko chính xác.

Và nếu đã nghi, họ sẽ ko để yên cho muốn công bố nđ hóa bao nhiêu cũng được, để "ăn" chênh lệch thuế.

Cuộc chơi cũng nên phải sòng phẳng như thế.
Nghi kỵ là tính truyền thống của người Việt rồi. Gặp thằng đi lé sụt hay rôn roy mấy ông nghèo hơn chả tự động viên mình: BỌN NÀY BUÔN GIAN BÁN LẬN HOẶC QUAN CHỨC CƯỚP TIỀN CHUÀ NÊN GIẦU Ý MÀ. MÌNH NGHÈO NHƯNG MÌNH SẠCH. Hehe đúng ko cụ

cadan

Xe container
Nghi kỵ là tính truyền thống của người Việt rồi. Gặp thằng đi lé sụt hay rôn roy mấy ông nghèo hơn chả tự động viên mình: BỌN NÀY BUÔN GIAN BÁN LẬN HOẶC QUAN CHỨC CƯỚP TIỀN CHUÀ NÊN GIẦU Ý MÀ. MÌNH NGHÈO NHƯNG MÌNH SẠCH. Hehe đúng ko cụ
Đây cũng là ví dụ cho nguỵ biện kiểu cá trich

Lái mệnh đề sang hướng khac.

Em lại xin dùng đúng 1 cach nói mà cac cụ thuòng dùng khi ai đó phàn nàn nhận quá nhièu tin nhắn bán nhà vinh hôm:

CHĂC TẠI DO ĂN Ở :)

(mà kể cả lũ nghèo nghĩ thế thật, thì cac cụ có ngĩ rằng "ko có lửa làm sao có khóis"?

cun01

Xe container
Há há cụ đốc phét nghỉ ngơi dưỡng sức lâu thế mà vẫn chỉ có vài câu đấy thôi hả. Khả năng não cụ teo lại nên ăn nói khó khăn hơn hồi xưa đới. Cụ cứ tự nhiên xơi mấy món cụ liệt kê để bồi bổ chất lượng não đi nhá. Còn việc cụ mời em thì em xin kiếu. Cụ toàn bốc phét mà em lại nghe lời cụ thì hoá ra em bị thần kinh à. Đây chửa đến mức như cụ đâu nhá.
Thôi.
Vị nên tập trung vào việc tung hô cho những sản phẩm của nhà Vin thay vì chọc ngoáy cá nhân thì tốt hơn cho bản thân vị, gia đình cùng người nuôi cơm vị \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Mycar222

Xe điện
cái gì làm dc thì nên dc ghi nhận
nhưng đường dài (thời gian dài) mới biết được ngựa hay