Tin tức Kết quả chạy thử xuyên Việt Vinfast [Nội bộ]

XPQ

Xe cút kít
Túm lại tỉ lệ bao nhiêu thì ghi Việt Nam và vì sao nhiều xe không có xuất xứ vậy cụ?

Giờ em chả thích biết nữa. Mà cũng chả thích bàn nữa. Rách việc. Bác tự bỏ công ra mà Gúc cho mở mang đi chứ! Rồi hẵng lại biểu diễn.

Bigtits

Xe tăng
Em méo tin và 10 năm nữa cái thương hiệu này còn tồn tại em sẽ mua.

MerB

Xe điện
Giờ em chả thích biết nữa. Mà cũng chả thích bàn nữa. Rách việc. Bác tự bỏ công ra mà Gúc cho mở mang đi chứ! Rồi hẵng lại biểu diễn.
Há há cụ dỗi nhanh thế. Em gúc thử thì thấy tỷ lệ 30% là đạt xuất xứ hàng hóa rồi mà cụ. Cụ có tài liệu nào khác không? Nếu đúng thì so sánh với công bố tối thiểu 40% của anh V gọi là "Hàng Việt Nam" thì có gì sai mà cụ phải mất công phản đối kịch liệt rồi quy chụp vậy?
Em nghĩ nguyên do là cụ không tin anh V đúng không nào. Cụ không tin anh ý có thể đạt 40% đúng không? Em tôn trọng quyền không tin của cụ, tuy nhiên cụ cũng nên tôn trọng quyền tin tưởng vào anh V của số đông các cụ khác. Bất cứ ai tin anh V hoặc thể hiện sự ủng hộ là cụ chụp ngay cho cái mũ kèn sáo. Như vậy không nên, trừ khi cụ chứng minh được anh V đang lừa đảo mọi người khi không thể đạt tỷ lệ nội địa hóa 40%. Còn nếu cụ cứ cố tình đưa ra thông tin sai sự thật về tỉ lệ nội địa hóa của anh V mà không có chứng cứ gì thì em nghĩ kẻ lươn lẹo lừa lọc tung tin đồn nhảm là cụ đó.

202

Xe container
Cũng như có thằng dở đặt mua cái sẽ SX thôi, tùy người ta tin vào cái gì.
Nó có niềm tin. Nếu có mất thì mất cái cọc nhỏ. Còn dở người mua cái xe cổ ko phải, đặc biệt thì ko cũng chỉ là loại phổ thông với cái giá trên trời.

202

Xe container
Em méo tin và 10 năm nữa cái thương hiệu này còn tồn tại em sẽ mua.
10 năm mới dám chọn thì chả chọn được cái gì. VF có sống, có thể chết nhưng cũng cài cần ngoài năm là đủ với người cẩn thận.

MerB

Xe điện
Nó có niềm tin. Nếu có mất thì mất cái cọc nhỏ. Còn dở người mua cái xe cổ ko phải, đặc biệt thì ko cũng chỉ là loại phổ thông với cái giá trên trời.
Lại thêm mấy ông kèn sao vào tung hô kiếm hoa hồng nữa chứ. Mua giá gốc 40 củ giờ bán 1,2 tỷ tăng giá 2500% thì tha hồ lại quả cho đội kèn sáo. Anh V dốt quá không chịu học tập gì cả. Em cứ học tập cụ gì gì chụp mũ phát.

cadan

Xe container
E xài cái bộ bấm móng tay Kềm Nghĩa 20 năm nay mãi chả hỏng. Inox sáng choang. Chi tiết gọn gàng săc sảo.

Việt Nam 100%

Sữa vinamilk organic.

Đồ nhựa Duy Tân với Song Long.

Nội thất văn phòng Hòa Phát.

Còn nhiều nữa.

Nhiều nhãn hiệu mà thử ngó thị phần thì nước ngoài đo ván hêt. Vốn hóa ko hề nhỏ.

Cơ mà với 1 số người thì những thứ ấy tầm thường quá, ko bõ tung hô.

longhai

Xe tăng
Thằng cha này ăn tiền quảng cáo của Vin chắc khớ lắm

nghienruou

Xe điện
Chạy nửa tháng giời mà chả nói được cái gì ra hồn

202

Xe container
:)):))
Bác chả hằn học thì thôi, em thèm vào hằn học cho phí nhời Chẳng qua rách việc mà thấy một đám cứ ngoạc mồm lên để kèn sáo trong khi còn chưa biết nhà đám họ khóc hay cười, thấy đáng bỉ mặt quá!

Còn về mấy cái lý lẽ lươn lẹo , em không mất thời gian tranh biện nữa. Còn cái thớt Công trường Vin phát đấy, cứ lội đủ 700 trang xem anh em bà con chúng mình đã bị dắt mũi xỏ chạc thế nào. Rằng a tự hào Việt Nam, rằng à ủng hộ hàng Việt, rằng ở chợ nhất chị.

Anh em người ta bỏ tiền mua xe, chả ai người ta cảm xúc như thế. Tiền nào của ấy, thích còn chê bằng chán chứ lậy làm như xe ô tô của hãng nọ quyến rủ như ma túy, rằng a chúng em nhất định phải mua xe ấy. Giọng đấy ngày xưa ai hay đi xe bít Hà Đông Bác Cổ lạ gì không đọc vị ngay giọng mấy đứa chân gỗ.
Mua cái xe chứ buôn bán gì đâu mà phải khổ. Thích thì mua ko thích thì thôi. Thích mà còn phải bỉ bôi làm gì cho hèn người ra.
Nếu VF thành công thì thực sự cũng đáng tự hào. Mấy ông lắp ráp loanh quanh cũng chả tăng đc tỉ lệ nội địa. Cũng chả có gì riêng. Ví dụ dòng riêng cho thị trường Việt mà chỉ đơn giản là cắt option.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thỉnh thoảng em cũng hay bị ngộ chữ nên nói năng khá tử tế, còn thì bác biết rồi đấy. :)):)):)):)):))

Để nêu tên một doanh nghiệp Việt Nam tiêu biểu thì em sẽ không nêu đâu, nhưng em có thể gợi ý nhé! Ngay trong ngành ô tô thôi chứ chả đâu xa có một doanh nghiệp như thế, bằng chứng là có vài hãng xe tên tuổi liên kết với họ để mở rộng kinh doanh ở thị trường Việt Nam. Phải đánh giá rất kỹ rất lâu mới chọn mặt gửi vàng. Để thâm nhập thị trường Việt Nam, dĩ nhiên phải chọn những doanh nghiệp Việt Nam tiêu biểu trong ngành ấy rồi. Đâu cần phải đi cầu cạnh miu mẹo mượn hơi để lòe người tiêu dùng rằng của tôi có gốc tích từ của họ, rằng tôi về tôi tinh chỉnh thế này tôi tinh chỉnh thế nọ.

Và doanh nghiệp ấy không thấy có gì rùm beng, không thấy mở thớt khêu gợi tranh luận, không thấy được tung hô là xe ô tô của người Việt mí lại tỷ lệ nội địa hóa vượt trội các anh đối thủ. Nhưng doanh nghiệp ấy người ta đã từng đường tơ kẽ tóc đi ủ tờ vì làm ô tô trong buổi tiêu thụ khó khăn, lãi suất ngất ngưởng. Cũng không thấy kêu gọi lòng yêu nước hay kêu gọi chính phủ đỡ đần.
Há há, cụ úp mở làm em tò mò vãi, cụ xì tên DN ra để các cụ anti phát xem thế nào, theo thông lệ có sáng sủa mấy thì vẫn tìm ra chỗ bẩn... nhờ ofer :D

cocsku

Xe cút kít
E xài cái bộ bấm móng tay Kềm Nghĩa 20 năm nay mãi chả hỏng. Inox sáng choang. Chi tiết gọn gàng săc sảo.

Việt Nam 100%

Sữa vinamilk organic.

Còn nhiều nữa.

Nhiều nhãn hiệu mà thử ngó thị phần thì nước ngoài đo ván hêt. Vốn hóa ko hề nhỏ.

Em tìm khắp nơi, chả thấy đâu bán cái bấm móng tay của ông Nghĩa cả. Xịn thì dùng đồ KAI ... dởm thì đồ tàu. Chưa hiểu cậu Nghĩa hình thù ra sao.

MerB

Xe điện
Há há, cụ úp mở làm em tò mò vãi, cụ xì tên DN ra để các cụ anti phát xem thế nào, theo thông lệ có sáng sủa mấy thì vẫn tìm ra chỗ bẩn... nhờ ofer :D
Ơ hay, cứ phải mập mờ vậy nó mới thú vị chứ. Cứ cửi toẹt ra như cụ thì thấy một rổ mỡ ngay.

Bigmoto

Xe container

Việt Nam 100%

Sữa vinamilk organic.

Còn nhiều nữa.

Có ai cấm cụ tung hô nhưng thương hiệu và sản phẩm cụ vừa kể đâu nhỉ? cụ xem các SP ấy có cái nào liên quan đến a tô thì cho vào đây tung hô một thể \m/

Kitcat

Xe container
Em tìm khắp nơi, chả thấy đâu bán cái bấm móng tay của ông Nghĩa cả. Xịn thì dùng đồ KAI ... dởm thì đồ tàu. Chưa hiểu cậu Nghĩa hình thù ra sao.
Em đang dùng, công nhận mấy năm chả thấy hỏng. Kiềm này rất nổi tiếng trong giới làm móng. Cụ cứ vào mấy cửa hiệu sửa móng, gội đầu ở HN, nội thành thì dễ, nhờ họ lấy hộ cho. Em quên địa chỉ chỗ mua rồi :)

Kitcat

Xe container
Em chả thích nghe kể chuyện tương lai vì... chả biết khi nào thành sự thật. Thì hiện tại cafeF đăng tỷ lệ nội địa hoá của ngành công nghiệp sx oto cá nhân ở Vn cho xe từ 9 chỗ đổ xuống chỉ là 7-10% còn rất xa mới đạt chuẩn để được gọi là made in Vietnam :)

backmaster

Xe buýt
Cụ còn lộn xộn từ ngữ, chưa hiểu đc thế nào là sx tại Việt Nam, thế nào là hàng Việt Nam thì tôi khuyên đừng tranh luận người ta cười cho. Tra gu gồ thì cũng phải có kiến thức để lọc thông tin cái nào đúng, cái nào sai chứ gu gồ ko phải là đúng tất cả. Nên bổ sung kiến thức trước khi tranh luận. Bằng ko thì nên đọc và bớt cào đi cụ ạ

Phuluclo

Xe tăng
Thỉnh thoảng em cũng hay bị ngộ chữ nên nói năng khá tử tế, còn thì bác biết rồi đấy. :)):)):)):)):))

Để nêu tên một doanh nghiệp Việt Nam tiêu biểu thì em sẽ không nêu đâu, nhưng em có thể gợi ý nhé! Ngay trong ngành ô tô thôi chứ chả đâu xa có một doanh nghiệp như thế, bằng chứng là có vài hãng xe tên tuổi liên kết với họ để mở rộng kinh doanh ở thị trường Việt Nam. Phải đánh giá rất kỹ rất lâu mới chọn mặt gửi vàng. Để thâm nhập thị trường Việt Nam, dĩ nhiên phải chọn những doanh nghiệp Việt Nam tiêu biểu trong ngành ấy rồi. Đâu cần phải đi cầu cạnh miu mẹo mượn hơi để lòe người tiêu dùng rằng của tôi có gốc tích từ của họ, rằng tôi về tôi tinh chỉnh thế này tôi tinh chỉnh thế nọ.

Và doanh nghiệp ấy không thấy có gì rùm beng, không thấy mở thớt khêu gợi tranh luận, không thấy được tung hô là xe ô tô của người Việt mí lại tỷ lệ nội địa hóa vượt trội các anh đối thủ. Nhưng doanh nghiệp ấy người ta đã từng đường tơ kẽ tóc đi ủ tờ vì làm ô tô trong buổi tiêu thụ khó khăn, lãi suất ngất ngưởng. Cũng không thấy kêu gọi lòng yêu nước hay kêu gọi chính phủ đỡ đần.
Thấy có bài báo hay hay nhưng hơi cũ đưa lên cho các cụ cập nhật thông tin.
.......
Chia sẻ tại Diễn đàn Kinh tế tư nhân Việt Nam 2019, ông Phạm Văn Tài, Tổng Giám đốc Tập đoàn Trường Hải (THACO) cho biết, trong bối cảnh hội nhập khu vực ASEAN, xe du lịch sản xuất trong nước đang phải cạnh tranh rất gay gắt và không cân xứng với các nước Thái Lan, Indonesia.

Các quốc gia này có thị trường ôtô nội địa lớn hơn Việt Nam nhiều lần (1,5 triệu xe mỗi năm còn Việt Nam mới đạt 300.000) và có lịch sử phát triển từ rất lâu (trên 50 năm).

Hiện nay, số lượng xe nhập khẩu từ các nước ASEAN rất lớn. Thống kê 3 tháng đầu năm 2019 đạt 39.000 xe các loại, bằng một phần hai cả năm 2018 là 78.200 xe. Do vậy, THACO kiến nghị Chính phủ sớm trình Quốc hội trong năm nay về chính sách không tính thuế tiêu thụ đặc biệt đối với linh kiện phụ tùng sản xuất trong nước nhằm phát triển công nghiệp hỗ trợ và giảm giá thành.

Đồng thời doanh nghiệp cho tiến hành hậu thanh kiểm tra điều kiện để được hưởng thuế suất nhập khẩu ưu đãi 0% là tỷ lệ nội địa hóa tối thiểu đạt 40% đối với các xe nguyên chiếc nhập khẩu từ khu vực ASEAN nhằm tránh gian lận thương mại và thất thu thuế. Vì để đạt được tỷ lệ nội địa hóa 40% là rất khó, nhất là đối với những mẫu xe du lịch cao cấp.
https://baodautu.vn/thaco-kien-nghi-khong-tinh-thue-ttdb-doi-voi-linh-kien-san-xuat-trong-nuoc-d99642.html

Surieu16

Xe tải
Trời, xe chạy ở nhiệt độ ngoài trời 45 độ là dễ bị sôi nước lắm hả.....
Cái này e éo tin cụ ah. E đi xe tải 3 chân, hôm vừa rồi phang 36 tấn quá tải. Nhiệt độ lúc nào cũng ổn. Mà xe e chạy 35 vạn rồi.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Ủng hộ Vin, và khâm phục anh Vượng.
Khâm phục anh Vượng thì đúng dồi nhưng không thể ủng hộ Vin về những cái như thịt lợn có vật Nghi Sán, Sữa Nghi Hết hạn vẫn bán cho người tiêu dùng !!!