Tin tức Kết quả chạy thử xuyên Việt Vinfast [Nội bộ]

Kitcat

Xe container
thưa cụ là, ko phải mặt hàng nào cũng chỉ dựa vào % cụ ah.
các tiêu chí như CTH, CTSH ... thì nó tập trung vào mức độ gia công, ... ví dụ: cụ nhập phôi gang hoàn toàn từ Nga, tại VN cụ đúc thành cái gale xe công trình, thì nó là Made in Vietnam 1 cách hợp pháp.
1 cái đt cũng ko chỉ đơn giản là hô biến tất cả các linh kiện tự sắp xếp vào nhau theo thiết kế ... chưa kể còn phải test,

chắc các cụ còn chưa biết test Bluetooth ko chỉ test chức năng mà còn phải test mức độ phát bức xạ xem có vượt quá tiêu chuẩn ko.
Em thấy cụ nói ngược ngược, nhẽ % tính theo các công thức khác nhau tuỳ thuộc vào mặt hàng chứ nhỉ?
Với khaisilk nhập đồ tàu về nhưng đóng góp hẳn ở chỗ cắt mác cũ, in, dán nhãn mới và công PR quảng cáo, bán hàng, hậu mãi thì tính ra là bao nhiêu % Việt nhỉ? Liệu có 7% hem ạ?
Cụ nói về cái đt chứng tỏ cụ hem hiểu gì về cái đt rồi. Bo mạch Mỹ đã thiết kế, thì chạy máy in ra mấy hồi. Kể cả những phím bấm bảng nhựa kia cũng thế.
Linh hồn của cái iphone là phần mềm ios và chip nữa ạ.
Trước khi thuê TQ sx hàng loạt Mỹ đã phải test chán chê rồi cụ ơi ;))

XPQ

Xe cút kít
Thôi.
Vị nên tập trung vào việc tung hô cho những sản phẩm của nhà Vin thay vì chọc ngoáy cá nhân thì tốt hơn cho bản thân vị, gia đình cùng người nuôi cơm vị \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

Em nhận ra là quả thực có hẳn một đội Vin nô thật. Thường khi đắc ý thì đảnh đót ra chiều nhã nhặn nhưng khi đuối lý bất lợi là chuyển ngay sang kiểu cù nhầy khiêu khích hoặc công kích cá nhân. Môn này nó cũ mèm và đáng khinh.

Tuy nhiên, cảnh đẹp thường diễn ra bất ngờ, ta cứ từ từ hóng. :D

backmaster

Xe buýt
Duongbinh07 ko trả lời xem Fadil là hàng Việt Hàn Hay Mỹ là đúng. Nếu ko có câu trả lời thì nên im lặng nhé

cadan

Xe container
Nói thế chứng tỏ cụ đek có tiền để mua bđs rồi. Thằng vin mới là thằng ko hề bán trực tiếp căn hộ nào ( từ 2015). Nó bán buôn cho các cty kd bđs hết. Thằng spam là thằng nào? Những thằng đấy thì nó bán tất cả các chủ đầu tư chứ nó kiêng dự án nào đâu. Cụ chỉ chứng tỏ 1 điều cụ đc xếp vào loại chửi đổng những thàng nhiều nhà thôi nhé. Cố mà cày đi cụ, rồi sẽ có thằng spam chứ giờ số đt của cụ nó cũng chả nt đâu. Có mà phí tiền chúng nó à
Bức xúc quá thì mới phải tấn công cá nhân. Haizzz.

Tớ cho cậu xem tin nhắn spam chào THam, chào Roi còn trong điện thoại từ 2012-2014 cả đống xóa chưa hết nhé.

Vậy là thỏa mãn tiêu chí trước 2015, nhỉ?

Thường những ai "chửi đổng" đều nghĩ người khác có hành vi giống mình thì phải?

Mà sao cứ phải nghĩ, những ai nghĩ tới cộng đồng là cứ phải "nghèo" nhỉ? (ồ chả cần phải "có tâm có tầm" gì đâu, mà đôi khi chỉ là "nhiều chuyện, giữa đường thấy việc bất bình chẳng tha").

Bọn thừa tiền thừa thời gian, chả lẽ chỉ biết có "ăn chơi hưởng thụ" thôi sao?

cadan

Xe container
Ví dụ , thế nào là "tấn công cá nhân" :

Nói thế chứng tỏ cụ đek có tiền để mua bđs rồi. Thằng vin mới là thằng ko hề bán trực tiếp căn hộ nào ( từ 2015). Nó bán buôn cho các cty kd bđs hết. Thằng spam là thằng nào? Những thằng đấy thì nó bán tất cả các chủ đầu tư chứ nó kiêng dự án nào đâu. Cụ chỉ chứng tỏ 1 điều cụ đc xếp vào loại chửi đổng những thàng nhiều nhà thôi nhé. Cố mà cày đi cụ, rồi sẽ có thằng spam chứ giờ số đt của cụ nó cũng chả nt đâu. Có mà phí tiền chúng nó à
Ví dụ về thủ pháp "khiêu khích":

Duongbinh07 ko trả lời xem Fadil là hàng Việt Hàn Hay Mỹ là đúng. Nếu ko có câu trả lời thì nên im lặng nhé
Em nhận ra là quả thực có hẳn một đội Vin nô thật. Thường khi đắc ý thì đảnh đót ra chiều nhã nhặn nhưng khi đuối lý bất lợi là chuyển ngay sang kiểu cù nhầy khiêu khích hoặc công kích cá nhân. Môn này nó cũ mèm và đáng khinh.

backmaster

Xe buýt

Bọn giỏi mới đc Vin nó thuê. Có gì xấu đâu nếu ko bị pháp luật cấm. Chỉ mấy bác teo não chẳng có lý luận gì ra hồn nên lý sự củ chuối thôi. Làm thuê cho vin hay cho thằng khác thì có gì khác nhau. Miễn nhiều tiền

duongbinh07

Xe điện
Viết thế chỉ chứng tỏ hiểu biết rất hạn hẹp. Thế theo bác Fadil gọi là hàng gì cho đúng: Mỹ, Hàn, Việt Nam hay Sao Hoả. Nếu ko có câu trả lời thì nên im lặng mà đọc thôi cụ
Em lạ gì mấy món các bạn bên GM Korea làm này. Em ngồi luôn cạnh giám đốc GM Korea, GM Việt Nam để làm việc mà này cụ.
Cụ muốn bàn thì chắc ko đủ cửa mà bàn với em đâu.

Nếu chắc lép, em bảo cụ nói ra trước, nhưng thôi, cụ ko hiểu tường tận đâu, em sẽ nói:
Fadil là cái tem được dán lên xe lắp ráp từ linh kiện 1 model xe Spark ra mắt cách đây 4 năm, thiết kế, thử nghiệm và chế tạo linh kiện đều do tập đoàn GM phụ trách.

Về mặt tổ chức tiêu chuẩn, GM tổ chức thành 2 mảng : nhà máy và mảng bán hàng hậu mãi của thương hiệu, ở các nước ( ví dụ Thái ) hay gọi là GM Thailand ( GMTh ) và Chevrolet Sales Thailand ( CST ), ở Việt Nam lúc đầu chưa thành lập được hệ thống bán hàng tiêu chuẩn như CST ( bộ phận này hay gọi là AS nằm trong GM Việt Nam - cụ nào quan hệ thì biết chỗ anh Cát Việt GMVN ).
Sau cũng được tiêu chuẩn hoá ...

ở 1 số nước, tập đoàn GM có thể bán mảng nhà máy ( ví dụ Hummer ) nhưng có thể vẫn giữ lại mảng bán hàng và hậu mãi.

Ở Việt Nam thì vì số lượng xe lẹt đẹt mãi ko bán được và quan trọng nhất là sau 7 năm thời gian ân hạn mở cửa thị trường cho hàng ASEAN ( bao gồm GMThailand vào VN, nay hàng Chevrolet lắp Thailand được vào tự do VN ). Em Xin hân hạnh được giảng về lộ trình này trước 1 số bạn ở GM Thailand quãng năm 2010-2011.

, nên họ bán mảng nhà máy cho Vin, và cả mảng bán hàng, tuy nhiên kèm điều kiện duy trì dịch vụ cho xe Chevrolet ... là thương hiệu cho tới nay GM tiếp thị tại VN để đảm bảo quyền lợi cho khách hàng của họ.

Fadil hay Spark là sản phẩm ko lắp tại GMTh, trước nay vẫn do GMVN lắp và bán, từ nguồn linh kiện GMKorea cung cấp ... Radio hình như vẫn do mấy bạn cũ Daewoo IS làm linh kiện,
khi bán mảng nhà máy cho Vin, GMK đã đồng ý cho Vin kéo dài vòng đời xe Spark 2016 ( ra mắt tại Korea 2015 ) dưới thương hiệu Fadil ...

Về mức độ sx linh kiện thì em biết thừa là ko làm gì đáng kể cả.

Xe Fadil theo em là chưa đủ tiêu chuẩn gọi là Made in Vietnam ; linh kiện 99.99% sản xuất bởi GMK hoặc hệ thống vendor của họ, ( ko phải của Vin nhé )
Vin muốn mua gì từ các vendor đó phải được sự cho phép của GMK.
Lắp ráp ở VN chỉ đáng quy về là lắp ráp đơn giản, thử nghiệm xe VN đã lắp lên vẫn do GMK phụ trách ... do Vin ko đủ khả năng và uy tín để tự đánh giá.

Nếu chỉ sở hữu thương hiệu mà gọi là hàng Việt thì ko hợp lý, ái dà Saiko, Kangaroo là hàng Việt hay Tàu các cụ chắc rõ.
Nên người ta sẽ phải đánh giá mức độ gia công, hàm lượng giá trị ...

Như thế Fadil là thương hiệu được tiếp thị để bán xe GM tại Việt Nam, từ linh kiện do GMK đảm nhiệm.
Các cụ thích gọi là xe Mỹ hay xe Hàn em ko kiểm soát,
nhưng theo luật xuất xứ, xe này được thành hình ở VN nên ko gọi là xe Hàn, xe Mỹ, ... nếu đủ nội địa hoá thì được xem là xe Việt Nam, bất kể là do Vin hay GM Vn ráp.

Ở Thailand, xe như Fadil, mà ko đạt tiêu chuẩn về mức độ nội địa hoá, thì họ đánh thuế như xe nguyên chiếc nhập khẩu,
ở việt nam lỏng lẻo và mua được chính sách nên mới thiệt hại cho người tiêu dùng và ngân sách.

Có 1 bằng chứng dễ kiểm chứng về mức độ ASEaN hóa Fadil là, khi Fadil xuất khẩu tới 1 nước ASEAN, ví dụ Indo, Malay ... mà được miễn thuế NK thì đúng là đạt tiêu chuẩn Made in Vietnam, Nếu bị đánh thuế thì ko.

backmaster

Xe buýt

Tớ cho cậu xem tin nhắn spam chào THam, chào Roi còn trong điện thoại từ 2012-2014 cả đống xóa chưa hết nhé.

Thường những ai "chửi đổng" đều nghĩ người khác có hành vi giống mình thì phải?

Mà sao cứ phải nghĩ, những ai nghĩ tới cộng đồng là cứ phải "nghèo" nhỉ? (ồ chả cần phải "có tâm có tầm" gì đâu, mà đôi khi chỉ là "nhiều chuyện, giữa đường thấy việc bất bình chẳng tha").

Bọn thừa tiền thừa thời gian, chả lẽ chỉ biết có "ăn chơi hưởng thụ" thôi sao?
Não ông để làm gì vậy. Ngoài tham với roy thì ko còn thằng nào nt hay đt nữa hả. Tôi đã phải vứt cả số đt ko dám nghe vì chót lấy số đó là số liên lạc khi mua 1 dự án của Vi me phun len đấy. Data giờ nó bán cho nhau có vài trăm k 1 tệp chục nghìn số rồi. Thằng đ éo nào chả spam
Chẳng qua ông đek có cơ hội cho nó spam thì chịu thôi. Khoe mẽ gì ra đây

backmaster

Xe buýt
Em lạ gì mấy món các bạn bên GM Korea làm này. Em ngồi luôn cạnh giám đốc GM Korea, GM Việt Nam để làm việc mà này cụ.
Cụ muốn bàn thì chắc ko đủ cửa mà bàn với em đâu.

Nếu chắc lép, em bảo cụ nói ra trước, nhưng thôi, cụ ko hiểu tường tận đâu, em sẽ nói:
Fadil là cái tem được dán lên xe lắp ráp từ linh kiện 1 model xe Spark ra mắt cách đây 4 năm, thiết kế, thử nghiệm và chế tạo linh kiện đều do tập đoàn GM phụ trách.

Về mặt tổ chức tiêu chuẩn, GM tổ chức thành 2 mảng : nhà máy và mảng bán hàng hậu mãi của thương hiệu, ở các nước ( ví dụ Thái ) hay gọi là GM Thailand ( GMTh ) và Chevrolet Sales Thailand ( CST ), ở Việt Nam lúc đầu chưa thành lập được hệ thống bán hàng tiêu chuẩn như CST ( bộ phận này hay gọi là AS nằm trong GM Việt Nam - cụ nào quan hệ thì biết chỗ anh Cát Việt GMVN ).
Sau cũng được tiêu chuẩn hoá ...

ở 1 số nước, tập đoàn GM có thể bán mảng nhà máy ( ví dụ Hummer ) nhưng có thể vẫn giữ lại mảng bán hàng và hậu mãi.

Ở Việt Nam thì vì số lượng xe lẹt đẹt mãi ko bán được và quan trọng nhất là sau 7 năm thời gian ân hạn mở cửa thị trường cho hàng ASEAN ( bao gồm GMThailand vào VN, nay hàng Chevrolet lắp Thailand được vào tự do VN ). Em Xin hân hạnh được giảng về lộ trình này trước 1 số bạn ở GM Thailand quãng năm 2010-2011.

, nên họ bán mảng nhà máy cho Vin, và cả mảng bán hàng, tuy nhiên kèm điều kiện duy trì dịch vụ cho xe Chevrolet ... là thương hiệu cho tới nay GM tiếp thị tại VN để đảm bảo quyền lợi cho khách hàng của họ.

Fadil hay Spark là sản phẩm ko lắp tại GMTh, trước nay vẫn do GMVN lắp và bán, từ nguồn linh kiện GMKorea cung cấp ... Radio hình như vẫn do mấy bạn cũ Daewoo IS làm linh kiện,
khi bán mảng nhà máy cho Vin, GMK đã đồng ý cho Vin kéo dài vòng đời xe Spark 2016 ( ra mắt tại Korea 2015 ) dưới thương hiệu Fadil ...

Về mức độ sx linh kiện thì em biết thừa là ko làm gì đáng kể cả.

Xe Fadil theo em là chưa đủ tiêu chuẩn gọi là Made in Vietnam ; linh kiện 99.99% sản xuất bởi GMK hoặc hệ thống vendor của họ, ( ko phải của Vin nhé )
Vin muốn mua gì từ các vendor đó phải được sự cho phép của GMK.
Lắp ráp ở VN chỉ đáng quy về là lắp ráp đơn giản, thử nghiệm xe VN đã lắp lên vẫn do GMK phụ trách ... do Vin ko đủ khả năng và uy tín để tự đánh giá.

Nếu chỉ sở hữu thương hiệu mà gọi là hàng Việt thì ko hợp lý, ái dà Saiko, Kangaroo là hàng Việt hay Tàu các cụ chắc rõ.
Nên người ta sẽ phải đánh giá mức độ gia công, hàm lượng giá trị ...

Như thế Fadil là thương hiệu được tiếp thị để bán xe GM tại Việt Nam, từ linh kiện do GMK đảm nhiệm.
Các cụ thích gọi là xe Mỹ hay xe Hàn em ko kiểm soát,
nhưng theo luật xuất xứ, xe này được thành hình ở VN nên ko gọi là xe Hàn, xe Mỹ, ... nếu đủ nội địa hoá thì được xem là xe Việt Nam, bất kể là do Vin hay GM Vn ráp.

Ở Thailand, xe như Fadil, mà ko đạt tiêu chuẩn về mức độ nội địa hoá, thì họ đánh thuế như xe nguyên chiếc nhập khẩu,
ở việt nam lỏng lẻo và mua được chính sách nên mới thiệt hại cho người tiêu dùng và ngân sách.
Viết dài mà chả ra câu nào với câu nào cả. Túm lại fadil gọi là xe Việt Nam, hq hay Mỹ thì đúng theo tiêu chí của bác. Đek ai chả biết nó là tk và link kiện của GM hay che vô lét. Kể lể gì nhiều

MerB

Xe điện

Hé hé đuối quá thì quay lại bài chụp mũ hả cụ. Mà chụp mũ cũng là một hình thức công kích cá nhân đới cụ nhé. Hay là cụ thì được phép công kích còn người khác thì không? Lại là tiêu chuẩn kép ah?
Túm lại trong này có người nào ủng hộ Vingroup mà không được / bị cụ chụp cho cái mũ Vin nô không vậy?
Em thấy cụ có vẻ hay khen Thaco vậy cụ là Thaco nô chăng? Mà hình như cụ còn khen cả xe Zotye nữa vậy cụ là Tàu nô chăng?
Em hỏi thế thôi chứ không / chưa có ý định chụp mũ cụ bất cứ cái gì đâu nhá, cụ cứ yên chí nhớn tiếp tục chém gió cho vui :D :D :D :D.

Công kích cá nhân chia ra làm nhiều loại:
- Chế giễu (humiliate): dựa vào nhược điểm về ngoại hình, nghề nghiệp, gia cảnh hoặc xuất thân của người kia gây tổn thương tâm lý.
- Chụp mũ, vu khống (slander): dựa vào một sơ hở trong lúc tranh luận của đối phương mà gánh ghép cho họ một điều xấu xa nghiêm trọng.
- Xúc phạm (insult): dùng những từ ngữ xấu xa dơ bẩn để hạ thấp danh dự của đối phương.
- Nhục mạ (vulgaritize): dùng những từ ngữ liên quan tới bộ phận sinh dục và hành động giao hợp để làm nhục đối phương.
- Nguyền rủa (curse): trù ẻo những chuyện xấu xa tồi tệ sẽ xảy ra cho đối phương hoặc người thân của đối phương.

duongbinh07

Xe điện
Viết dài mà chả ra câu nào với câu nào cả. Túm lại fadil gọi là xe Việt Nam, hq hay Mỹ thì đúng theo tiêu chí của bác. Đek ai chả biết nó là tk và link kiện của GM hay che vô lét. Kể lể gì nhiều
Bác ngốc nên mới đánh giá mà ko thèm xem hồ sơ.
Cái này chuyên môn của em nên em ko chém bừa, cho em xem hồ sơ của Fadil em sẽ trả lời cụ thể.

Fadil ( hay kể cả Spark lắp VN ) theo em ước tính là : chưa đạt tiêu chí là xe Việt Nam, và ko được phép gọi là xe Hàn hay Mỹ.

Xe Spark nhập Hàn nguyên chiếc thì được gọi là xe Hàn.
Xe Opel Karl bán tại châu Âu thì được gọi là xe Hàn.

cadan

Xe container

Chỉ là 1 số rất rất nhỏ những spam - hãy hồi hộp chờ đợi chiêu trò của "đại lý" (khổ thân các vị, chủ ĐT có thể đổ tội lên đầu các vị như những kẻ reo rắc sự bất lịch sự vô tiền khoáng hậu):

Sat, Nov 22, 2014, 3:06 PM

Times City - Chi voi 2,9 ty so huu ngay can ho 2PN dep.
Mien 10 nam phi quan ly, tang the Vinmec, the hoc Vinschool, BE BOI 4 MUA MIEN PHI, cung nhieu tien ich
Vay von don gian toi 70%, tra gop trong 20 nam, lai suat nam dau 0-3%
Chiet khau 3-5%
Nhan nha truoc Tet
LH Dai Ly phan phoi doc quyen: 0963226338

[SMS] +841634135309
Mon, Aug 18, 2014,
Em Nguyen ben BDS Xin phep g/thieu voi anh/chi du an CC Royal City. Gia 37Tr/m2. CK 7,5%.Ho tro vay 70%. Goi ngay cho em de duoc dat lich xem du an: 0917747343
---

04/10 Kinh moi KH tham du Mo ban CH Royal City, Gia tu 3,5ty/can(Co noi that),Ck 7,5%. Co hoi nhan Sieu xe 1,35ty va nhieu phan Qua gia tri khac.LH: 0948020757

Não ông để làm gì vậy. Ngoài tham với roy thì ko còn thằng nào nt hay đt nữa hả. Tôi đã phải vứt cả số đt ko dám nghe vì chót lấy số đó là số liên lạc khi mua 1 dự án của Vi me phun len đấy. Data giờ nó bán cho nhau có vài trăm k 1 tệp chục nghìn số rồi. Thằng đ éo nào chả spam
Chẳng qua ông đek có cơ hội cho nó spam thì chịu thôi. Khoe mẽ gì ra đây

backmaster

Xe buýt
Cái này chuyên môn của em nên em ko chém bừa, cho em xem hồ sơ của Fadil em sẽ trả lời cụ thể.

Fadil ( hay kể cả Spark lắp VN ) theo em ước tính là : chưa đạt tiêu chí là xe Việt Nam, và ko được phép gọi là xe Hàn hay Mỹ.
Thế gọi là xe gì? Liên hợp quốc hay sao hoả. Bác tin cơ quan qlnn lắm cơ mà. Thế nó gọi là gì. Ko hq, ko mỹ, ko vn ( có 3 nước liên quan chính đến cái xe này). Có mỗi câu trả lời ko có mà cứ khoe chuyên môn ra làm gì

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Viết dài mà chả ra câu nào với câu nào cả. Túm lại fadil gọi là xe Việt Nam, hq hay Mỹ thì đúng theo tiêu chí của bác. Đek ai chả biết nó là tk và link
kiện của GM hay che vô lét. Kể lể gì nhiều
Thế theo cụ con Pha đin là xe Việt nam ah ???

backmaster

Xe buýt
Chỉ là 1 số rất rất nhỏ những spam - hãy hồi hộp chờ đợi chiêu trò của "đại lý" (khổ thân các vị, chủ ĐT có thể đổ tội lên đầu các vị như những kẻ reo rắc sự bất lịch sự vô tiền khoáng hậu):

Sat, Nov 22, 2014, 3:06 PM

Times City - Chi voi 2,9 ty so huu ngay can ho 2PN dep.
Mien 10 nam phi quan ly, tang the Vinmec, the hoc Vinschool, BE BOI 4 MUA MIEN PHI, cung nhieu tien ich
Vay von don gian toi 70%, tra gop trong 20 nam, lai suat nam dau 0-3%
Chiet khau 3-5%
Nhan nha truoc Tet
LH Dai Ly phan phoi doc quyen: 0963226338

[SMS] +841634135309
Mon, Aug 18, 2014,
Em Nguyen ben BDS Xin phep g/thieu voi anh/chi du an CC Royal City. Gia 37Tr/m2. CK 7,5%.Ho tro vay 70%. Goi ngay cho em de duoc dat lich xem du an: 0917747343
---

04/10 Kinh moi KH tham du Mo ban CH Royal City, Gia tu 3,5ty/can(Co noi that),Ck 7,5%. Co hoi nhan Sieu xe 1,35ty va nhieu phan Qua gia tri khac.LH: 0948020757

Youngman

[Tịch thu bằng lái]
Dư lợn viên của Vin giờ nhiều vô số kể. lên đâu cũng thấy các bạn ý vào chọc những ai có ý kiến trái chiều về Vin.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Cái này chuyên môn của em nên em ko chém bừa, cho em xem hồ sơ của Fadil em
sẽ trả lời cụ thể.

Xe Spark nhập Hàn nguyên chiếc thì được gọi là xe Hàn.
Xe Opel Karl bán tại châu Âu thì được gọi là xe Hàn.
Vậy ra Fadil giống với con Oẳn tà roằn không biết chống gậy ah cụ ???

cadan

Xe container
Vậy là tất cả những nạn nhân của spam cùng nên đồng thanh làm 1 câu: TSB những thằng spammer!

Và cạch mặt những thương hiệu nhờ spammer mà nổi lên?

Rồi cùng vừa cầu nguyện vừa dậm dọa: các loại ô tô xe máy nội cũng thế ngoại cũng thế - rờ hồn! Đừng có hiện lên điện thoại của tao nhé!?

duongbinh07

Xe điện
Thế gọi là xe gì? Liên hợp quốc hay sao hoả. Bác tin cơ quan qlnn lắm cơ mà. Thế nó gọi là gì. Ko hq, ko mỹ, ko vn ( có 3 nước liên quan chính đến cái xe này). Có mỗi câu trả lời ko có mà cứ khoe chuyên môn ra làm gì
Chuyên môn của em cho câu trả lời là : Fadil là xe final assembly tại VN nhưng chưa đủ tiêu chuẩn cấp chứng nhận xuất xứ Made in Việt Nam. có nộp hồ sơ bên Bộ CT cũng ko chứng nhận cho. Mà có lừa lọc ra được thì tới Hải quan nước nhập nó cũng gạch chéo bắt cung cấp bằng chứng.

nên khả năng tiêu thụ nước ngoài là cực khó.

Còn bán hàng ở VN thì quản lý lỏng lẻo nên nó cứ phang luôn chữ Made in Vietnam vào đó.

chuyên môn của cụ về mảng này kém nên cụ phải tìm hiểu và biết nghe cụ ah

backmaster

Xe buýt
Thế theo cụ con Pha đin là xe Việt nam ah ???
Tôi đek quan tâm nó là xe gì. Quan điểm của tôi nó là thương hiệu gì, chất lượng ra sao. Còn nó sx ở đâu đek qua tâm. Mec thì sx ở mỹ hay cam pu chia vẫn tốt. Lifan thì có mang sang mỹ sx thì vẫn là hàng tàu. Chỉ những thằng ấm đầu mới chổng mông tìm chữ MADE IN trên vỏ hộp