Thảo luận Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em thay cái gat nứuoc của Hella (?) chỗ cụ Nam Vu. Laoị này còn tốt hơn bản hãng. Dùng cho nó bền cụ ạ.
Còn cái gạt nước cụ xử lý khẩn trương chứ cái thứ vớ vỉn ấy nó không chạy thì rất khó chịu cụ ạ.

Đầu tiên tôi cũng suy luận như thế nên thay đôi lưỡi gạt mới nhưng tình hình vẫn không được cải thiện. Ức cái là có lúc nó gạt nhoay nhoáy, rồi tự nhiên đứng khựng lại, lấy tay đẩy mới chạy tiếp. Hay là hỏng rotuyn thật :(

Xe Jolie lưỡi gạt chuẩn có kích thước như nào các bác ơi? Không biết thay lưỡi gạt kích thước lớn hơn có gây ra hiện tượng này không. Đôi lưỡi gạt tôi mới thay có kích thước 20" thì phải

vô lăng vuông

Xe đạp
Em thay cái gat nứuoc của Hella (?) chỗ cụ Nam Vu. Laoị này còn tốt hơn bản hãng. Dùng cho nó bền cụ ạ.
Còn cái gạt nước cụ xử lý khẩn trương chứ cái thứ vớ vỉn ấy nó không chạy thì rất khó chịu cụ ạ.
Cụ nói chí phải, cái gạt nước tưởng nhỏ mà trục trặc thì rất khó chịu, mấy hôm trước Hà nội mưa phùn, đi một đoạn lại phải xuống xe đẩy cho gạt nước chạy. Sở dĩ phải lên đây hỏi kinh nghiệm các cụ vì gạt nước của tôi lúc chạy lúc không, sợ đem ra thợ đúng lúc nó chạy phe phé thì chả biết sửa thế nào. Hoặc thợ chỉ tháo ra ngó nghiêng, lúc mình thử thì đúng lúc nó chạy, cười tươi đem xe về, đi một đoạn nó lại ngừng thì điên đầu

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
cái gạt nước tuy đơn giản nhưng phải sửa cẩn thận cụ ạ. Lành nhất thì hỏng gì thay đấy, khi thay mới thì cụ chạy 10 năm nữa mới hỏng tiếp....
Mà giả sử cái gạt nước bị kẹt, trong khi đọng cơ gạt nước vẫn chạy thì chỉ một tẹo là cái động cơ ra đi cụ ạ (cháy ấy)

Cụ nói chí phải, cái gạt nước tưởng nhỏ mà trục trặc thì rất khó chịu, mấy hôm trước Hà nội mưa phùn, đi một đoạn lại phải xuống xe đẩy cho gạt nước chạy. Sở dĩ phải lên đây hỏi kinh nghiệm các cụ vì gạt nước của tôi lúc chạy lúc không, sợ đem ra thợ đúng lúc nó chạy phe phé thì chả biết sửa thế nào. Hoặc thợ chỉ tháo ra ngó nghiêng, lúc mình thử thì đúng lúc nó chạy, cười tươi đem xe về, đi một đoạn nó lại ngừng thì điên đầu

chienkda

Xe tải
Các cụ nhầm đó. E đã có lần tháo ra vệ sinh:
gạt không chạy có mấy lý do:
1. Cụ xem moto có chạy không: bật công tắc và nghe tiếng mơ tơ
2. Khi moto chạy thì hệ thống thanh dãn bị tuột: caí này chạy lâu nó bị khô mỡ.

thesong

Xe đạp
Em lính mới hỏi các bác tý ! Joylie côn và số nặng...

Cách đây 1 tuần em có thuê của bác Hào SL một em Joylie, nói chung máy móc ngon lành, êm ái, ăn uống ít (khoảng 9l/100km đường trường). Có điều em này côn và số rất nặng. Nguyền nhân vì sao các bác chỉ giáo cho em với ạ. Thanks!

conco4mat

Xe tăng
Dây ly hợp jin là dây bọc nhựa, nếu thay dây ngoài ( thép - hay có khi bọc cả nhựa nhưng nhựa kém chất lượng) thì đạp khá nặng.
Mâm ép ly hợp của Jolie giống với một loại xe dầu của Hyundai.Các bác thợ ngoài khi thay thế thay loại này cho rẻ; hậu quả là côn bị rất năng (lý do giải thích lúc khác).
Xe này phải độ thành bộ pedan ly hợp đóng bằng dầu, hay thay lại mâm ép khác.

Huyện Hinh

Xe hơi
Các cụ ơi bây h mà xúc em Jo đời 2003 ( giá trong tầm 200-250 ) liệu đi có phải chăm sóc kỹ không ạ. Xe em thì lát chiều em đi xem, thấy người giới thiệu nói là cũng còn tốt, mà em chỉ ngại tuổi hơi cao nuôi em nó vất vả thôi , mà ít xèng quá nên đành tìm chơi với hội người cao tuổi :)

conco4mat

Xe tăng
Các cụ ơi bây h mà xúc em Jo đời 2003 ( giá trong tầm 200-250 ) liệu đi có phải chăm sóc kỹ không ạ. Xe em thì lát chiều em đi xem, thấy người giới thiệu nói là cũng còn tốt, mà em chỉ ngại tuổi hơi cao nuôi em nó vất vả thôi , mà ít xèng quá nên đành tìm chơi với hội người cao tuổi :)
Mình thấy Jolie CHK nếu gầm , máy sơn còn tốt thì nên mua, còn hơn chiếc xe 3-400 mà đã nát.

khanhwin100

Xe buýt
Nhờ các cụ chỉ giáo, xe của em dời 2003SS chạy gần 4 vạn em vừa ra hãng thay dầu cầu, dầu số, dầu trợ lực, dầu phanh, đệm nhíp, bảo dưỡng may ở, phanh, các cụ xem cần làm gì nữa không? có cần đảo lốp trước xuống lốp sau không? mong các cụ chỉ bảo, cảm ơn các cụ nhiều

conco4mat

Xe tăng
Nhờ các cụ chỉ giáo, xe của em dời 2003SS chạy gần 4 vạn em vừa ra hãng thay dầu cầu, dầu số, dầu trợ lực, dầu phanh, đệm nhíp, bảo dưỡng may ở, phanh, các cụ xem cần làm gì nữa không? có cần đảo lốp trước xuống lốp sau không? mong các cụ chỉ bảo, cảm ơn các cụ nhiều
Thay bộ dây ống cao su thắng ( hàng ngoài cũng được), lâu quá rồi. Xúc bình xăng con nữa; chắc thợ lười nên không làm.

khanhwin100

Xe buýt
cảm on cụ conco4mat da chi bao

khanhwin100

Xe buýt
Nhờ các bác tư vấn giúp, con vợ 2 của em đi vào đường xấu cánh cửa hơi bì kêu và u` không biết các cụ có cao kiến gì để giải quyết vụ này giúp em với, cảm ơn các cụ nhiều

cmv534

Xe đạp
Theo tài liệu hướng dẫn sử dụng của xe Jolie thì đèn báo mức nhiên liệu thấp này sáng khi xe còn khoảng 9l, bình xăng Jolie có dung tích 55l, xe bác đi còn 3l mà đèn không báo thì chắc là tạch rồi :D
Các cụ cho em hỏi tý, chả là cái đèn báo xăng xe em cũng tạch mà kim xăng nếu còn khoảng nửa bình thì nó báo chuẩn còn ít hơn là nó tụt xuống báo linh tinh chẳng biết lối nào mà lần. Nhiều khi đi đường xấu không căn được xăng nên phải xách can đi mua rất khó chịu. Bác nào rành vụ này chỉ em cách tháo phao xăng ra sử lý thì tôt quá, cả cái lọc xăng nữa.

pdkhoajp

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tý, chả là cái đèn báo xăng xe em cũng tạch mà kim xăng nếu còn khoảng nửa bình thì nó báo chuẩn còn ít hơn là nó tụt xuống báo linh tinh chẳng biết lối nào mà lần. Nhiều khi đi đường xấu không căn được xăng nên phải xách can đi mua rất khó chịu. Bác nào rành vụ này chỉ em cách tháo phao xăng ra sử lý thì tôt quá, cả cái lọc xăng nữa.
Bác nên xử lý khẩn trương vụ này. Tuy nhiên bác không nên tự làm vì yêu cầu phải có chuyên môn, dụng cụ, cầu nâng,...v.v. Tốt nhất là bác qua chỗ bác Dương (0166.964.2463) là xong, đảm bảo ngon, bổ, rẻ.

ASUS

Xe máy
Bác nên xử lý khẩn trương vụ này. Tuy nhiên bác không nên tự làm vì yêu cầu phải có chuyên môn, dụng cụ, cầu nâng,...v.v. Tốt nhất là bác qua chỗ bác Dương (0166.964.2463) là xong, đảm bảo ngon, bổ, rẻ.
Bác Khoa cho em hỏi xe em Jolie 2003 CHK bị kêu bi điều hòa ( không bật điều hòa thì kêu hơi to, bật điều hòa thì tiếng nhỏ êm) nếu sửa thì chi phí khoảng bao nhiêu ạ? em thấy thợ bảo phải bơm lại Gas điều hòa đúng không ạ? Cảm ơn bác !

Alps_vn

Xe buýt
Bác Khoa cho em hỏi xe em Jolie 2003 CHK bị kêu bi điều hòa ( không bật điều hòa thì kêu hơi to, bật điều hòa thì tiếng nhỏ êm) nếu sửa thì chi phí khoảng bao nhiêu ạ? em thấy thợ bảo phải bơm lại Gas điều hòa đúng không ạ? Cảm ơn bác !
Em nghi xe cụ bị chết cái bàn chà (không biết gọi thế có chính xác không) của lock điều hòa rồi, không bật thì kêu to, bật lên thì kêu nhỏ hơn đúng không ạ.

ASUS

Xe máy
Em nghi xe cụ bị chết cái bàn chà (không biết gọi thế có chính xác không) của lock điều hòa rồi, không bật thì kêu to, bật lên thì kêu nhỏ hơn đúng không ạ.
Vâng đúng rồi cụ ạ, cụ có kinh nghiệm gì về việc này chỉ giúp em với ạ. em cảm ơn cụ !

pdkhoajp

Xe điện
Bác cũng alo cho bác Dương để được tư vấn chính xác nhất nhé.

vô lăng vuông

Xe đạp
Bác test xe rồi xem tình hình xăng cộ thế nào nhé !
Báo cáo bác là tình hình vẫn ban căng lắm. chạy trong nội thành Hà nội đều đều 18L/100Km, chạy đường dài 14.5L/100km. chưa tháo được buzi xem nó màu gì vì NGK dùng tuýp mở 16 khác cỡ với bugi Denso. Giả sử bugi màu đẹp rồi thì hao xăng do côn, hay còn do cái gì nữa ạ?
Tôi muốn hỏi ý kiến các bác về vụ lốp. Chủ cũ đã thay cả 4 bánh bằng lốp béo ( cỡ 195 chứ không phải 185).
-Để lốp béo đi đăng kiểm có được không ạ?
-Lốp béo có gây hao xăng hơn lốp chuẩn không ạ?
-Nếu tôi muốn thay cả 4 lốp thì không biết có chỗ nào thu mua lại lốp cũ không ạ? Mấy lốp cũ vẫn chưa mòn nhiều, giờ thay cũng hơi tiếc
Cảm ơn các bác