Thảo luận Jolie - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật - Part 2

vô lăng vuông

Xe đạp
Gay quá, hôm nay thay bugi mới thấy lọc gió bị ám muội đen sì. Không biết bác Dương bảo dưỡng chế với dây cu roa cam xong có lắp ngược cái gì không mà khói chạy ngược lên lọc gió !!!

pdkhoajp

Xe điện
Gay quá, hôm nay thay bugi mới thấy lọc gió bị ám muội đen sì. Không biết bác Dương bảo dưỡng chế với dây cu roa cam xong có lắp ngược cái gì không mà khói chạy ngược lên lọc gió !!!
Bác điện thoại ngay cho bác Dương xem lại xem.

Bác xem thêm cái ống dẫn hơi thừa từ máy cắm vào ống hút khí vào chế hòa khí. Nó đưa cả hơi dầu máy (đen, bẩn) vào bộ chế làm bẩn, nghẹt, khiến xe không bốc và hao xăng. Việc cái hơi này có làm bẩn lọc gió không thì bác Dương mới tư vấn được.

vô lăng vuông

Xe đạp
Bác điện thoại ngay cho bác Dương xem lại xem.

Bác xem thêm cái ống dẫn hơi thừa từ máy cắm vào ống hút khí vào chế hòa khí. Nó đưa cả hơi dầu máy (đen, bẩn) vào bộ chế làm bẩn, nghẹt, khiến xe không bốc và hao xăng. Việc cái hơi này có làm bẩn lọc gió không thì bác Dương mới tư vấn được.
Cảm ơn bác. Sáng nay em đã cho xe quay lại nhà bác Dương rồi. Bác ý bảo dưỡng lại chế hòa khí :D( hôm nọ bảo dưỡng toàn bộ, có mục bảo dưỡng chế nhưng chắc hôm đó nhiều việc, chưa tháo chế ra làm được). Bác Dương cũng đoán là do dư xăng nên hơi thừa từ máy đưa lên lọc gió làm bẩn lọc gió. Chán thật, vì vụ này nên lại phải thay lọc gió mất 300 ngàn
Hình như bugi Platinum làm máy mát hơn thì phải bác pdkhoajp ạ. Sau khi thay bugi xong tôi đi thấy đồng hồ chỉ nhiệt độ máy lên ít hơn bugi cũ. Cảm ơn bác đã tư vấn

pdkhoajp

Xe điện
Cảm ơn bác. Sáng nay em đã cho xe quay lại nhà bác Dương rồi. Bác ý bảo dưỡng lại chế hòa khí :D( hôm nọ bảo dưỡng toàn bộ, có mục bảo dưỡng chế nhưng chắc hôm đó nhiều việc, chưa tháo chế ra làm được). Bác Dương cũng đoán là do dư xăng nên hơi thừa từ máy đưa lên lọc gió làm bẩn lọc gió. Chán thật, vì vụ này nên lại phải thay lọc gió mất 300 ngàn
Hình như bugi Platinum làm máy mát hơn thì phải bác pdkhoajp ạ. Sau khi thay bugi xong tôi đi thấy đồng hồ chỉ nhiệt độ máy lên ít hơn bugi cũ. Cảm ơn bác đã tư vấn
Bác test xe rồi xem tình hình xăng cộ thế nào nhé !

Riêng vụ ống thoát hơi thừa từ máy lên thì mình ngắt đầu ống ở ống hút gió, rồi bịt lỗ ống hút gió bằng băng dính, còn đầu hở của ống dẫn hơi thừa thì bịt bằng miếng vải hoặc giấy ăn mỏng (khoảng 1 tháng thay cái giấy này 1 lần). Như vậy là đỡ phải lăn tăn việc hơi dầu làm bẩn chế hòa khí, sau 1 thời gian dài mà xe chạy vẫn mướt như xe mới.

Chỉnh sửa cuối:

pdkhoajp

Xe điện
Các cụ cho em hỏi cái khoá từ xa xe em nó hết pin thì thay chỗ nào ạ? Có phải nó dùng pin đồng hồ không ạ?
Bác cứ mạnh dạn dùng tuốc nơ vít mở ra xem bên trong là pin loại gì thì mua đúng loại đó thôi. Có điều khiển dùng pin giống pin đồng hồ, có loại thì dùng pin đũa loại ngắn nên phải mở ra mới biết.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì bác cứ ra cửa hàng vỉa hè chuyên chữa đồng hồ ấy, họ tháo ra xem là loại pin gì rôi thay vào vào xong, 2 phut thoi

Các cụ cho em hỏi cái khoá từ xa xe em nó hết pin thì thay chỗ nào ạ? Có phải nó dùng pin đồng hồ không ạ?

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
cac cụ ạ, xe nhà em vùa gãy chìa. Đàu chìa lại nằm trong ổ khóa mới hay chứ. Thợ loay hoay một lúc vẫn không lôi ra được. Bảo còn 1 bi nữa thôi mà dành chịu. Bác ấy nói phải nhờ thợ xe tháo ổ khóa ra mói xử lý được. Hôm nay em sẽ xử lý tiếp rồi thông tin cho các cụ biết tình hình

conco4mat

Xe tăng
cac cụ ạ, xe nhà em vùa gãy chìa. Đàu chìa lại nằm trong ổ khóa mới hay chứ. Thợ loay hoay một lúc vẫn không lôi ra được. Bảo còn 1 bi nữa thôi mà dành chịu. Bác ấy nói phải nhờ thợ xe tháo ổ khóa ra mói xử lý được. Hôm nay em sẽ xử lý tiếp rồi thông tin cho các cụ biết tình hình
Sửa theo phương pháp dân gian thôi, tháo ổ khòa ra, đập đập xuống; chìa sẽ thò ra một ít rồi kẹp rút ra.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì hì bà xã cắm chia gãy vào, ấn sảt vào mẩu chỉa gãy và ...đè nổ ngon lành. Mợ ấy đang chạy phe phé ngoài đường. Nhưng em sẽ phải ra gara tháo ổ và làm chìa mới

Sửa theo phương pháp dân gian thôi, tháo ổ khòa ra, đập đập xuống; chìa sẽ thò ra một ít rồi kẹp rút ra.

khanhwin100

Xe buýt
Chào các bác,
Em mới cưới vợ 2 được gần 1 năm, vo 2 em đời 2003 CHK, nhờ các bác chỉ giáo cho em chut,
cho em hỏi bình xang còn khoảng bao nhiều nữa thì đèn báo nhiên liệu sáng, không biết tại hỏng hay sao mà định thử nhưng thấy kim nó tụt quá đành phải vào đổ bia, đổ hết 52l. bác nào đi xem giúp em có phải cái đèn báo nhiêu liên bị hỏng không?
cam ơn các bác nhiều.

khanhwin100

Xe buýt
Cam on bac ltgbau chi giao,

Baác nào có so đồ cầu chì trong capo xe cho em xin với, xe cua em no bị mờ mất rồi, hôm trước ti toáy sửa còi bị chập mò mãi mới ra cái cầu chì còi. xe em doi 2003 SS - CHK
cảm ơn các bác

conco4mat

Xe tăng
Các cụ ơi cho em hỏi đèn trần Jolie có chế độ mở cửa thì đèn sáng, đóng cửa thì đèn tắt không ạ? Nếu không thì có độ được chế độ này không ạ?
Có chứ, công tắc ngay đèn trần có 3 nấc, bác tự mày mò thử, nếu không được..là công tắc bị hư :((

thaogiay

Xe tải
em mới bảo dưỡng vợ hai của em Jolie 2005 về, thấy có hiện tượng sau:
1. đạp lút côn rồi mà vào số vẫn ko ngọt như trước, nghe tiếng khục khục và hay chết máy hơn khi ở số 1
2. vô lăng quay có tiến kêu nhẹ và cảm giác nặng hơn, chắc liên quan đến hệ thống bơm dầu trợ lực
Bảo dưỡng tại hãng mà làm cũng ẩu quá, các bạn chuẩn đoán hộ em với, có nên quay lại bắt đền " không hay ra gara khác sửa cho lành
Em mới lái, mới vào OF nên chưa biết nhiều, cảm ơn các bác

ASUS

Xe máy
1. đạp lút côn rồi mà vào số vẫn ko ngọt như trước, nghe tiếng khục khục và hay chết máy hơn khi ở số 1
2. vô lăng quay có tiến kêu nhẹ và cảm giác nặng hơn, chắc liên quan đến hệ thống bơm dầu trợ lực
Bảo dưỡng tại hãng mà làm cũng ẩu quá, các bạn chuẩn đoán hộ em với, có nên quay lại bắt đền " không hay ra gara khác sửa cho lành
trường hợp của bác em nghĩ bác nên quay lại nơi bảo dưỡng để kiểm tra lại nhé !

vô lăng vuông

Xe đạp
Các bác cho em hỏi xe em cái gạt nước lắm lúc tự nhiên nó đơ ra, phải dùng tay giúp nó tiến hoặc lùi thì nó mới gạt tiếp được là bị làm sao ạ? Hiện tượng này xảy ra với tất cả các nấc nhanh chậm và lúc bị lúc không, rất khó chịu
Cảm ơn các bác

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Chắc là cái rouyn nó toi rồi. Cụ thay mới đi cho sướng

Các bác cho em hỏi xe em cái gạt nước lắm lúc tự nhiên nó đơ ra, phải dùng tay giúp nó tiến hoặc lùi thì nó mới gạt tiếp được là bị làm sao ạ? Hiện tượng này xảy ra với tất cả các nấc nhanh chậm và lúc bị lúc không, rất khó chịu
Cảm ơn các bác

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Cụ bảo dưỡng ở đâu đáy. Em làm ở Vinh Quang đường Giải Phóng thấy ok đáy cụ

pdkhoajp

Xe điện
Cảm ơn các bác
Bác xem cái lưỡi gạt có bị chai quá không. Nếu bị thì nó tạo ra ma sát lớn làm khó trượt trên kính, và có tiếng rít. Ngoài ra, bác xiết lại lại con ốc bắt cần gạt vào mô tơ, nó nằm ở chân của cần gạt (mở nắp đậy bằng nhựa lên mới thấy ốc).

pdkhoajp

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chỗ nào bán cái nắp kiêm công tắc đèn trần không ạ, em đã thử ra Đồng Nhân hỏi thấy bảo không có sẵn mà phải đặt thửa riêng mới được :(
Bác đã hỏi thử các đại lý chưa, chắc cũng rẻ thôi (dưới 100K).

vô lăng vuông

Xe đạp
Bác xem cái lưỡi gạt có bị chai quá không. Nếu bị thì nó tạo ra ma sát lớn làm khó trượt trên kính, và có tiếng rít. Ngoài ra, bác xiết lại lại con ốc bắt cần gạt vào mô tơ, nó nằm ở chân của cần gạt (mở nắp đậy bằng nhựa lên mới thấy ốc).
Đầu tiên tôi cũng suy luận như thế nên thay đôi lưỡi gạt mới nhưng tình hình vẫn không được cải thiện. Ức cái là có lúc nó gạt nhoay nhoáy, rồi tự nhiên đứng khựng lại, lấy tay đẩy mới chạy tiếp. Hay là hỏng rotuyn thật :(

Xe Jolie lưỡi gạt chuẩn có kích thước như nào các bác ơi? Không biết thay lưỡi gạt kích thước lớn hơn có gây ra hiện tượng này không. Đôi lưỡi gạt tôi mới thay có kích thước 20" thì phải