Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungdt06

Xe buýt

duna3

Xe điện
Bẩm các cụ, hôm trước em có làm vệ sinh cái máy, khi mở ra nó đóng cặn bẩn quá:

Nói chú thợ lau chùi cho cẩn thận thì nó bảo chỉ làm đc 1 tý thôi, không cặn nó rơi xuống dưới lại tắc ống phun dầu thì phiền nữa

Có bác tài bên cạnh cũng nói vậy nên em chỉ làm cơ bản , nhưng chú thợ bảo có loại dung dịch gì đó đổ vào cùng với dầu bôi trơn sẽ tác động làm sạch phần này, không biết có đúng không/ Bác nào biết chỉ cho em cái này với ạ. Thanks

dungdadieu

Xe buýt
Cụ Duna dạo này chăm sóc em ấy kỹ quá, ngày nào cũng có ảnh ọt mới :P

hoang_2512

Xe hơi
Nhân tiện các cụ đang có vấn đề về ắc quy, em cũng đang có vấn đề về em nó đây ợ. em vwaf thay cái ắc qquy mới 60A, thay xong thì bây giờ đi nó thi thoảng báo đèn báo ắc quy và báo cái túi khí với hình cái hình người đo đỏ. em nghi là máy phát, mà máy phát thì đau quá, các cụ phán giúp em ạ, mai chắc lại phải cho vợ nằm ở gara rùi hix. Một thiệt hại nữa ạ, đi về đến nhà em mới phát hiện ra vừa chết 2 cái đèn pha, lý do là sao đấy ạ? phen này phải xuống hà nội gặp các cụ ở TW giải đen thui
Chắc lâu lâu rồi cụ bận nên thờ ơ với e nó,nên e nó mới quay ra đổ đốn thế này.Hihi

wasabi

Xe tăng
nhìn cái giàn cò mà khiếp quá, hậu quả của việc lười thay dầu và xe của cụ chắc phải chạy được tầm 17v rồi chứ không phải gần 7v như odometer đâu, có loại dung dịch đổ vào nó sẽ tẩy cặn bẩn két trong máy như vậy. Ở mình cũng có nhưng chỉ có loại thường để súc xả kiểu bảo dưỡng thôi. Xe cụ cần loại đặc trị mà loại này ko có ở mình nên phải đặt về thôi. Để thế này lâu nó cũng sẽ tắc đường bơm dầu ko cần phải chọc ngoáy vào đâu. nghe chừng con xe này còn nhiều việc phải làm lắm. Xe em chạy >9v rồi mà nhìn vào trong qua lỗ đổ dầu máy thấy sáng quắc ko một vệt ố chứ đừng nói gì đến đóng két.
biết kiểm tra lốp dự phòng là đạt tiêu chuẩn thành viên HTX rồi đấy :)) Cuối tháng này em đi cửa nò, em sẽ ghé qua cụ xem con xe này nó như nào

duna3

Xe điện
nhìn cái giàn cò mà khiếp quá, hậu quả của việc lười thay dầu và xe của cụ chắc phải chạy được tầm 17v rồi chứ không phải gần 7v như odometer đâu, có loại dung dịch đổ vào nó sẽ tẩy cặn bẩn két trong máy như vậy. Ở mình cũng có nhưng chỉ có loại thường để súc xả kiểu bảo dưỡng thôi. Xe cụ cần loại đặc trị mà loại này ko có ở mình nên phải đặt về thôi. Để thế này lâu nó cũng sẽ tắc đường bơm dầu ko cần phải chọc ngoáy vào đâu. nghe chừng con xe này còn nhiều việc phải làm lắm. Xe em chạy >9v rồi mà nhìn vào trong qua lỗ đổ dầu máy thấy sáng quắc ko một vệt ố chứ đừng nói gì đến đóng két.
biết kiểm tra lốp dự phòng là đạt tiêu chuẩn thành viên HTX rồi đấy :)) Cuối tháng này em đi cửa nò, em sẽ ghé qua cụ xem con xe này nó như nào
Véo cằm bác vào cửa lò, ới em nhé
Bác biết tên cái loại dung dịch đó không, nếu k có loại đặc trị thì em sẽ chiến dài dài cũng được bác ợ

giangvo502

Xe tải
biết kiểm tra lốp dự phòng là đạt tiêu chuẩn thành viên HTX rồi đấy :))
Lão vào phán em quả ABS bánh trước bên phải + kiểm tra lại dây điện của hệ thống ABS cái. Vừa test xong máy nó bẩu thế (chết cảm biến ABS và hệ thống điện vào bơm của ABS bị chập chờn)

Bắt em nhập viện 2 ngày :((

Chỉnh sửa cuối:

vinhbt

Xe buýt
+ công sức chăm sóc bao xiền thế kụ :D Mấy e này 10 năm rồi nên hay trái gió trở trời nhỉ :))

dungdadieu

Xe buýt
Em dự em này ODO còn hơn cả em nữa, của em hơn 19 vạn rùi. Cụ wa hôm chủ nhật ăn chơi ở đâu mà thằng em gọi tư vấn mãi mà không nghe máy thế, hôm nào offline em chúc 5 chén.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cuối tuần này có vụ SN OF trên đại lải, có cụ nào đi ko ạ, đi trưa chiều, tối về cũng được.

wasabi

Xe tăng
Bẩm các cụ, hôm trước em có làm vệ sinh cái máy, khi mở ra nó đóng cặn bẩn quá:
Có bác tài bên cạnh cũng nói vậy nên em chỉ làm cơ bản , nhưng chú thợ bảo có loại dung dịch gì đó đổ vào cùng với dầu bôi trơn sẽ tác động làm sạch phần này, không biết có đúng không/ Bác nào biết chỉ cho em cái này với ạ. Thanks
ai xui cụ đi mở mặt máy ra làm vệ sinh thế, muốn vệ sinh thủ công ntn thì phải rỡ giàn cò ra rồi cạo rửa vệ sinh sạch, mà rỡ ra thì lại phải thay roăng quy lát, máy mất zin nên người ta chỉ làm vậy khi hạ máy đại tu, hoặc làm gì đó liên quan đến giàn cò. Nếu chỉ mở mặt máy mà cạo rửa thì toi, chất bẩn nó rơi xuống theo dầu máy làm tắc đường bơm dầu thì khốn nạn. Đi quả máy như chơi.
Phụ gia thì nó dư lày
http://www.liqui-moly.de/liquimoly/produktdb.nsf/id/en_2427.html?Opendocument&land=GB&voilalang=e&voiladb=web.nsf
xúc tẩy loại thường
http://www.liqui-moly.de/liquimoly/produktdb.nsf/id/en_1019.html?Opendocument&land=GB&voilalang=e&voiladb=web.nsf
xúc tẩy đặc trị
xe của thầy chơi loại thường ko ăn thua, phải chơi thằng độc dược bảng A kia mới được, sau đó mới chơi đến loại thường.
Mà xe lấy về đã thay hết các loại lọc với nước nôi dầu mỡ chưa đấy, mấy món này HN sẵn có, cần thì ới để cuối tháng em khênh vào cho thầy.
Đau mồm đi mỗi mềnh hay đi với gái đấy

duna3

Xe điện
ai xui cụ đi mở mặt máy ra làm vệ sinh thế, muốn vệ sinh thủ công ntn thì phải rỡ giàn cò ra rồi cạo rửa vệ sinh sạch, mà rỡ ra thì lại phải thay roăng quy lát, máy mất zin nên người ta chỉ làm vậy khi hạ máy đại tu, hoặc làm gì đó liên quan đến giàn cò. Nếu chỉ mở mặt máy mà cạo rửa thì toi, chất bẩn nó rơi xuống theo dầu máy làm tắc đường bơm dầu thì khốn nạn. Đi quả máy như chơi.
Phụ gia thì nó dư lày
http://www.liqui-moly.de/liquimoly/produktdb.nsf/id/en_2427.html?Opendocument&land=GB&voilalang=e&voiladb=web.nsf
xúc tẩy loại thường
http://www.liqui-moly.de/liquimoly/produktdb.nsf/id/en_1019.html?Opendocument&land=GB&voilalang=e&voiladb=web.nsf
xúc tẩy đặc trị
xe của thầy chơi loại thường ko ăn thua, phải chơi thằng độc dược bảng A kia mới được, sau đó mới chơi đến loại thường.
Mà xe lấy về đã thay hết các loại lọc với nước nôi dầu mỡ chưa đấy, mấy món này HN sẵn có, cần thì ới để cuối tháng em khênh vào cho thầy.
Đau mồm đi mỗi mềnh hay đi với gái đấy
Cũng tại cái tội ngu thôi cụ ạ. Tại mở bugi ra để vệ sinh, thấy xung quanh nó có đôi tý dầu nhờn, chú thợ bảo chắc hở roăng, phải mở ra để dán keo lại. Mở ra thấy bẩn quá nên cạo đôi tý. Giờ lại thấy dại rồi.
Từ lúc lấy xe về mỗi thay được dầu bôi trơn, lọc gió động cơ (180k) lọc gió điều hòa (300k), acquy (1700k) - hết. Lọc xăng thì mới vệ sinh nhưng chưa đến đâu, lọc dầu thì chưa đụng đến... Còn xăng thì thay mấy lần rồi :D
Nếu cụ vào, nhờ xách hộ em mấy thứ: lọc dầu, lọc xăng (tinh và thô), dung dịch súc tẩy (như cụ hướng dãn luôn: đặc trị + loại thường),...
Nước làm mát cần thay luôn chưa cụ?

quandua

Xe buýt
Ah, nghe thấy mùi chính quả đắc đạo cho con lợn mán rùi, thấy mùi dao thớt rùi đây!

vinhbt

Xe buýt
Dc chén chưa các cụ ới :D

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
E để dành đc 20lit diệu nếp trong chum sành lâu quá nó bay hơi hết nửa rồi, chờ đợi thế này chẳng mấy mà cạn! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng