Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

giangvo502

Xe tải
Tình hình là vụ ABS nhà em xong rồi nhé lão Mù tạt. Sáng em mang vaog hãng scan thì hóa ra con cảm biến nó bị tuột cả ốc. May mà chưa rụng :))

wasabi

Xe tăng
uh mệ, nghe thầy alo em cứ tưởng thợ nó phải tháo cảm biến ra kiểm tra vệ sinh sạch sẽ rồi xxxxxxx. Làm ăn quan liêu éo chịu được, cậy có máy scant cứ thế cắm mà ko hề ngó xem nó thế nào. Chỉ được cái báo giá là nhanh, con nhà lành là nó thịt 5 củ rồi.

Nhà Đặng ngọc vinh dạo này có thấy ABS báo không, trước đây chủ bán xe cho thầy cũng hỏi em cái cảm biến abs đấy.
@ Duna: để em chốt hạ lịch chạy cửa nò rồi sẽ lên list mấy thứ cần cho xe cụ, thay nước mát + xúc xả, món này em mua sẵn rồi vào đó sẽ hướng dẫn thầy cách làm. Ngoài ra thầy làm một lố 4-5 quả lọc dầu nữa, lọc xe dầu xe AT nó là lọc giấy, ko phải lọc sắt nên ở tỉnh lẽ cũng ko sẵn, em mua ngoài này thì chắc sẽ rẻ hơn và đảm bảo hàng tốt.
Cuối tháng này có nhà em với focus chạy cửa nò, có nhà nào bám càng không, mụ gái cho em mượn con 77 chạy cửa nò xông hơi phát, chưa biết cảm giác mạnh nó thế nào.

giangvo502

Xe tải
uh mệ, nghe thầy alo em cứ tưởng thợ nó phải tháo cảm biến ra kiểm tra vệ sinh sạch sẽ rồi xxxxxxx. Làm ăn quan liêu éo chịu được, cậy có máy scant cứ thế cắm mà ko hề ngó xem nó thế nào. Chỉ được cái báo giá là nhanh, con nhà lành là nó thịt 5 củ rồi.
Đây mời cụ xem :))

Sáng nay em chạy vào hãng, em với 1 ku + 1 cố vấn kỹ thuật cao cấp mày mò scan các kiểu, gỡ các jack cắm ở bộ xử lý trung tâm ABS ra vệ sinh xong cũng không hết lỗi. Cuối cùng định mượn tạm con cảm biến xe bên cạnh đang nằm sửa thì khi gỡ bánh xe em ra hóa ra nó bị tuột. Đỡ 5 củ mừng quá :))

quandua

Xe buýt
Đây mời cụ xem :))

Sáng nay em chạy vào hãng, em với 1 ku + 1 cố vấn kỹ thuật cao cấp mày mò scan các kiểu, gỡ các jack cắm ở bộ xử lý trung tâm ABS ra vệ sinh xong cũng không hết lỗi. Cuối cùng định mượn tạm con cảm biến xe bên cạnh đang nằm sửa thì khi gỡ bánh xe em ra hóa ra nó bị tuột. Đỡ 5 củ mừng quá :))

Hehe, may mà là Auto MinhNguyet nhá, chứ Kinh là toi 5 củ. Hai lão đi cửa nò thế để nợn mán lại hãm lại chờ mọc râu à?

duna3

Xe điện

Nhà Đặng ngọc vinh dạo này có thấy ABS báo không, trước đây chủ bán xe cho thầy cũng hỏi em cái cảm biến abs đấy.
@ Duna: để em chốt hạ lịch chạy cửa nò rồi sẽ lên list mấy thứ cần cho xe cụ, thay nước mát + xúc xả, món này em mua sẵn rồi vào đó sẽ hướng dẫn thầy cách làm. Ngoài ra thầy làm một lố 4-5 quả lọc dầu nữa, lọc xe dầu xe AT nó là lọc giấy, ko phải lọc sắt nên ở tỉnh lẽ cũng ko sẵn, em mua ngoài này thì chắc sẽ rẻ hơn và đảm bảo hàng tốt.
Cuối tháng này có nhà em với focus chạy cửa nò, có nhà nào bám càng không, mụ gái cho em mượn con 77 chạy cửa nò xông hơi phát, chưa biết cảm giác mạnh nó thế nào.
Welcome các cụ vào CUALO, em pm số máy cho cụ Wa rồi đó, sms cái để biết nhau cái nhé
Mấy cái vụ thay xúc rửa xả chắc đến gara nào đó cụ bày cho thợ làm chứ em chạ có đồ gì, chỉ mỗi đồ theo xe + cái tuốc vit, kềm, búa và vài mét dây chun :D
Báo luôn các cụ từ khi thay acquy mới máy nó ít dật dật hơn, cái check engine mất đc hôm thì báo lại. Nó sáng tại từ chiều qua, khi em chở mấy chân dài, có đoạn ép ga vượt cả hàng xe tải thì cái đèn check engine nó sáng. Nhìn đèn này sáng cứ thấy buồn buồn, không biết có sao không nữa, hay em nó thấy mình hành nó để chiều mấy chưn dài thì giận hậy?

Chỉnh sửa cuối:

FOCUS-1

Xe tăng
Cứ cứ gọi nà fun ốp sừn :>, mừ cũng fun luôn cả khe...cắm giờ mờ nghĩ ra món gì mới thì chả biết cắm vào đâu :>

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giangvo502

Xe tải
Cái hình khóa đóng là autolock, còn cái khóa mở là để mở cốp sau hả cụ FOCUS-1?

DANG NGOC VINH

Xe buýt
@wa:nhờ cụ hướng dẫn nhà thangdat xử lý cái vụ đó nên thành quả là e chưa bao giờ thấy cảnh báo gì về cái vụ abs này cả :D (e đa tạ cụ lắm lắm). Cái bộ vè che mưa hàng hịn tháo ra rồi cụ thanh lý cho e đê.

Lethinh79_tn

Xe buýt

Cuối tháng E cũng chạy Sầm Sơn, hay là phi mệ vào Kửa Nò cho máu nhể!

dungdadieu

Xe buýt
Nhà Cụ Duna ở Lỏ Cừa à, Em vừa đang ký đi du lịch ở cơ quan đi Lỏ cừa xong, dự định đi tháng 6 nhưng chưa chốt ngày, Lúc nào em vào cụ mời em bát miến lươn nhé

quandua

Xe buýt
Nhà Cụ Duna ở Lỏ Cừa à, Em vừa đang ký đi du lịch ở cơ quan đi Lỏ cừa xong, dự định đi tháng 6 nhưng chưa chốt ngày, Lúc nào em vào cụ mời em bát miến lươn nhé
Cái thằng, ăn thì nhanh thế! Lên danh sách đi rùi phiền lão Duna book chỗ và làm tourguide HTX ọp luôn thể.

FOCUS-1

Xe tăng

20K6644

Xe buýt
Trước tiên cụ cứ ship 2 món này về trước đã nhé:
1. Lock&unlock:
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.10.182.4ad647&id=14940367947
2. Công tắc gập gương ( nếu xe đã độ gập gương ):
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.20.LxahEQ&id=18042311661
các bước tiếp em sẽ hướng dẫn cụ thể sau.
Của em cũng chỉ còn lắp được 1 món nữa thôi là full cổng rồi, có lẽ em sẽ chơi món lock & unlock thôi.

wasabi

Xe tăng
Cứ cứ gọi nà fun ốp sừn :>, mừ cũng fun luôn cả khe...cắm giờ mờ nghĩ ra món gì mới thì chả biết cắm vào đâu :>
Nhà focus mà độ được trên màn hình taplo nó có cái hình 4 cái bánh với trục cardang truyền động cầu sau + bên cạnh có cái logo turbo sáng quắc đỏ lòm thì mới phục :D

Cuối tháng E cũng chạy Sầm Sơn, hay là phi mệ vào Kửa Nò cho máu nhể!
Chiến luôn đê, làm chai cho đáng nên chai, từ đó rốn thêm có tẹo, việc gì phải xoắn.
@ dangngocvinh: bộ đó cũ rồi để lại cho cụ giá 2 củ thì ngại bỏ xừ :D khi nào đặt hàng thì đặt bộ mới chơi cho sướng.
@duna: chắc chắn có vấn đề, nhưng cụ cứ từ từ rồi em sẽ giúp cụ xử lý để sau này M6 AT đất thành vinh khu 4 không phải mất mặt với thiên hạ.
@quần đùi : nghe lời con mụ đó có mà thóc giống cũng ko có mà ăn.

DANG NGOC VINH

Xe buýt
Trước tiên cụ cứ ship 2 món này về trước đã nhé:
1. Lock&unlock:
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.10.182.4ad647&id=14940367947
2. Công tắc gập gương ( nếu xe đã độ gập gương ):
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.20.LxahEQ&id=18042311661
các bước tiếp em sẽ hướng dẫn cụ thể sau.
Công tắc gập gương nhà e dùng công tắc "gẩy" => cũng đáng để thay lắm
Cái vụ Lock & unlock thì muốn lắm mà chẳng biết nhét vào đâu, cụ tư vấn thêm nhé vì nhà em còn có cái công tắc đèn gầm nữa

DANG NGOC VINH

Xe buýt
@wasabi: đúng hàng hịn có khác, ko lỡ thanh lý cụ nhỉ :)

FOCUS-1

Xe tăng
Nhà focus mà độ được trên màn hình taplo nó có cái hình 4 cái bánh với trục cardang truyền động cầu sau + bên cạnh có cái logo turbo sáng quắc đỏ lòm thì mới phục :D
Hề hề em chém gió tí cho mát mấy ngày nóng chứ đang não hết cả mề vụ đèn cánh cửa + đèn trần đây ợ.

Công tắc gập gương nhà e dùng công tắc "gẩy" => cũng đáng để thay lắm
Cái vụ Lock & unlock thì muốn lắm mà chẳng biết nhét vào đâu, cụ tư vấn thêm nhé vì nhà em còn có cái công tắc đèn gầm nữa
Thay vào nhìn pro hơn nhìu, còn máu thí cụ để ý bên cạnh vẫn có một cát hốc trống đó, nhưng cái này thì phải đục đẽo nó đi, đại loại là phải có máu dồn lên não mới chiến được :-B
PS: Mà sao dạo này em lượn taobao khó quá, ko biết các cụ có bị thế ko?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

DANG NGOC VINH

Xe buýt
@focus: hôm nào cho e nghía cái màn hình trên taplo của cụ cái nhỉ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng