[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr. Toàn

Xe điện
Ơ, cụ mỉa mai em thì được, em mỉa mai lại thì cụ lại chỉ trích em. Cụ vui tính quá vậy :(
(Em hỏi không phải có ý xúc phạm gì đâu nhé, nhưng cụ mới lên mạng trong thời gian gần đây ạ?)
Nick khá lâu nhưng bận việc nên tàu ngầm là chính,còn 2 tuần gần đây hơi rảnh rỗi nên tranh luận chút.

Kokolo

Xe tải
Sắp ly dị rồi..

Mình là người ủng hộ Trump thắng, chỉ đơn giản anh ấy ko làm tt Mỹ nữa thì chính trường thế giới sẽ rất buồn tẻ với những ông bà chính trị gia đạo mạo, bằng mặt mà không bằng lòng... Thắng hay thua thì cũng kệ nước Mỹ, dân Mỹ. Nhưng qua đây em thấy có vđ rất lớn: Tất cả hệ thống truyền thông, công nghệ ra mặt bênh Biden, chống Trump, mặc dù lâu nay cứ ra rả media của tao ko thiên vị, khách quan, công minh. Anh Trump phải chống lại cả hệ thống này từ khi tranh cử, thậm chí trước dó. Và anh ấy ko phải thua Biden, mà cả hệ thống này.
Cụ nói chuản, trừ câu cuối phải chữa lại là: Cả hệ thông truyền thông và đảng Dân Chủ sẽ đổ vỡ sau khi trò gian lận bầu cử năm nay bị lật tẩy. Một thế hệ mới lên thay thế trong sạch hơn và tôn trọng luật pháp hơn, bớt ảo tưởng sức mạnh của mình trong việc lèo lái xã hội.

Hien do

Xe tăng
Chả cái gì nổi lên cả, ngược lại anh Trump sẽ chìm mất tăm tích trong dòng chảy các sự kiện chính trị Mĩ.

Một năm nữa em sẽ lôi thớt này lên để nhắc lại cho cụ nhớ. Còn nếu em sai em cũng lôi nó lên để nhắc cho em nhớ :D
Hahah :))
các bạn Trunpets ngày đêm chửi rủa Dân chủ, đưa ra thuyết âm mưu với thông tin sai toét. Trước bầu cử thì miệt thị Biden không chừa giây phút nào. Thua nên cay cú, mồm còn rú to hơn.
Thôi thì cứ cùng Trump đi đến cùng trời cuối đất đi.
Bao nhiêu năm nay người ta bầu cử thì không sao, được quả tổng thống rẻ rách thua không chịu nhận, mà fan thì mù quáng đến nỗi vẫn tin là lật được kết quả thì phải nói cái sự ngu nó ở tầm cao mới.
heheheh losers :D
Nhắn cho Trump bảo ra đây làm tổng thống cõi này khéo lại 100% phiếu bầu đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Reinhard

Xe buýt
Nick khá lâu nhưng bận việc nên tàu ngầm là chính,còn 2 tuần gần đây hơi rảnh rỗi nên tranh luận chút.
Dạ không, em hỏi vậy không liên quan đến OF. Em hỏi vì nếu cụ lên mạng từ lâu, ví dụ như từ thời khoảng năm 98 dùng dial up account FPT chẳng hạn, hoặc lâu hơn chút nữa thì lang thang phòng chat netnam, vào tathy, EF, vân vân và mây mây, thì cụ chắc sẽ không nói câu "dân nghiên cứu sẽ không đả kích cá nhân như cụ", vì cách nói của em là khá nhẹ so với thời ấy. Mà các bạn / anh thời ấy giờ cũng nhiều người đang làm nghiên cứu hoặc khoa học lắm :P

Chỉnh sửa cuối:

kophanhkocoi

Xe buýt
Em đã từng viết báo rồi, thực ra việc khách quan, trung lập 100% là không thể nào. Mỗi tờ báo đều đi theo hướng mà ông chủ/ chủ biên đưa ra, rồi mỗi người viết đều đặt các quan điểm, nhân sinh quan, kinh nghiệm, cảm tình....của mình vào bài viết. Nên sẽ không có chuyện khách quan 100% đâu.
Tất nhiên cụ ạ. Nhưng từ khi Trump lên làm TT thì cái này thể hiện rõ trên báo Mỹ. Tờ Washington Post điển hình thể hiện ra mặt. Sau Trump có lẽ media lại quay về vẻ giả tạo như cũ hehe

Thạc sỹ

Xe tăng
Cụ Obama chúc mừng cụ Biden, nhưng để quả ảnh này em thấy sai sai nhỉ?
Obama CM Biden Face.jpg

cuongtelecoms

Xe buýt
Tận tháng 1 năm 2021 quốc hội mới đọc điếu văn mà bác. Trong khi phe cụ Trump đang có cuộc chiến pháp lý rất mạnh mẽ, theo nguồn tin từ Phố Bolsa Tv thì có bằng chứng người chưa có quốc tịch Mỹ mà vẫn nhận đc thư phiếu bầu, không đăng ký bỏ phiếu qua thư mà vẫn nhận đc thư phiếu bầu, hay người chết vẫn có phiếu bầu. Cho nên dù Biden thắng là cực kỳ cao thì vẫn phải đợi khi nào quốc hội đọc điếu văn cho Trump và dóng lắp quan tài cụ Trump đã thì mới là sự
Có thể cụ không theo dõi nhiều tình hình chiến trường Mỹ nên em thông tin thêm một số thông tin để cụ tham khảo:
1. Đúng là tháng 1.2021 mới chuyển giao nhưng kết quả bầu tổng thống Mỹ sẽ có sớm hơn thế nhiều. Lâu nhất là đến khi các đại cử tri đoàn bỏ phiếu thì kết quả đấu chính thức sẽ ngã ngũ.
2. Cuộc chiến pháp lý mà cụ đề cập nó sẽ phải kết thúc trước khi đại cử tri đoàn họp.
3. Từ "mạnh mẽ" mà cụ nói đến nó không chính xác với người trung lập đâu. Còn tất nhiên, người chỉ nghe tin từ Trump thì lúc nào cũng đúng thôi.
4. Bolsa TV thì cụ nên tham khảo cho vui thôi, nhất là tin từ chính trường Mỹ và gần như không liên quan tới VN. Sao cụ không tham khảo tin từ CNN, WSJ, Foxnews hay như BBC, AP, Reuters... uy tín hơn nhiều (có cả báo thiên tả và thiên hữu) nhỉ?

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cứ đợi đến lúc UB bầu cử liên bang công bố em mới tin chính thức.
Năm 2000 ngài Al Gore hệt như ngài Biden bây giờ, Media tung hô các kiểu, đến hơn tháng sau kiểm lại thì có gian lận và ngài Bush đã lên ngôi Tổng thống

Mr. Pomelo

Xe tải
Em sống cách trung tâm Portland khoảng 10 phút xe. Thấy trên kia có mấy cụ tranh cãi về biểu tình ở Portland nên em góp thêm ít thông tin.
Phong trào biểu tình ở Porland kéo dài cả 4 5 tháng trời. Đập phá lung tung cả lên. Từ business cho đến tòa nhà liên bang. Tình hình ngày một trầm trọng nên Trump gửi nhân viên Department of Homeland Security (DHS-Phòng An Ninh Quốc Gia?) xuống để bảo vệ các trụ sở liên bang thì bị Thống đốc Oregon và viên chức Porland phản đối quyết liệt nên phải rút hết về. Nhưng sự việc chưa dừng lại ở đó.
Thành phố Portland gửi giấy phạt DHS về tội dựng hàng rào chống biểu tình, cứ 5 phút là phạt $500. Số tiền đã lên đến hơn $600k.

Portland kiện nhân viên liên bang vì dùng bạo lực đối với người biểu tình:

Thống đốc Oregon yêu cầu cảnh sát trưởng các hạt lân cận gửi cảnh sát đến chi viện cho Porland chống biểu tình. Cảnh sát trưởng hạt Wasshington từ chối. Ông nói rằng: Khi nào thay đổi policy cái đã. Chứ giờ cứ bắt vào tòa lại ký lệnh thả thì thôi dẹp.

Cái đó là việc trước khi bầu cử. Còn sau bầu cử 1 ngày, tức ngày 4/11, Thống đốc Oregon triển khai National Guard (Vệ Binh Quốc Gia?) để chống biểu tình.

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Điều khác nhau giữa kẻ thắng và người thua là phản ứng ra sao của kẻ đó với những thay đổi (khúc quanh, ngã rẽ) tiêu cực của số phận.

Chum said!

Charmsalot

Xe tăng
Vâng, vì vậy nên em mới nói rằng ở Mỹ có nhiều mâu thuẫn xã hội âm ỉ mà cụ :) Trump lên cũng là hậu quả của những mâu thuẫn này, và anh ấy thổi bùng nó lên khiến khoảng cách giữa nhiều người lại càng xa. Ít nhất bạn bè em ở Mỹ, cả người Việt lẫn người nước ngoài, cũng đều là người có tuổi rồi chứ không còn trẻ ("trẻ" thì cũng như em tầm 35-40, có bác già thì chắc cũng phải 50 rồi) em chưa hề thấy họ tỏ ra vẻ gì coi thường người da màu (cả đen lẫn vàng, trong đó có em) cả. Họ vui vẻ, thân thiện, đáng kính trọng lắm. Em nghĩ đây cũng là tùy tư duy cánh tả hay cánh hữu nữa - hay họ giỏi che dấu quá nên em không nhận ra (em không nghĩ thế đâu)?
Mâu thuẫn xã hội thì xã hội nào cũng có.
Mâu thuẫn da đen và da trắng ở Mỹ đang được kiểm soát tốt cho đến khi phe Dân Chủ kích động.
Những người Mỹ có tuổi có coi thường người da đen cụ nhé. Và họ không chấp nhận con cháu họ lấy chồng hay vợ là người da đen.
Cụ nói họ giỏi che giấu là đúng đấy.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dù gì cụ Biden chuẩn bị là TT Mỹ, kiểu vỗ vai ntn ở mấy nước châu Á có lẽ không có :((
Tây họ soi, phân tích dáng đứng dáng ngồi, động tác, thái độ kinh lắm đấy cụ ơi. Tất cả đều ẩn chứa thông điệp.
Họ gọi là ngôn ngữ cơ thể học 😊
Bức ảnh chắc chắn gửi gắm thông điệp đấy cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng