[Funland] hôn nhân của các cụ các mợ thế nào ạ , em cảm thấy mệt mỏi quá ạ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nhiều khi cũng khó rạch ròi. Nhất là những cụ ở quê ra lấy vợ tp như em. Vì bên ngoại cơ bản là có đk hơn, mẹ em ở quê không có lương hưu. Nhưng em đối xử với bên ông bà ngoại còn hơn với cả bm mình. Ông ngoại có việc gì cũng nhờ và coi em như con trai cụ- nhà cụ có nhõn 5 cô ạ.
Cụ thì chuẩn man rồi :)

Waterblack

Xe tải
Cố gắng lên cụ, 5 năm đầu tiên bao giờ cũng sóng gió. Rồi sau đó mọi thứ sẽ đâu vào đấy cụ ạ.

Tùy độ gấu của đối tác nữa cơ cụ ạ. VC em cãi nhau người ném, phá đồ là vợ chứ không bao giờ là em. Tất cả những cái cụ liệt kê em có cả mà gấu chó nó phá không từ cái gì. Xe em vừa mua 1.2 tỷ chưa được tháng nó ném vỡ kính chắn gió, rồi thì vác xà beng phang vào cánh cửa. Ném ấm chén vào tivi, quăng dàn âm thanh, đập phá loa đài, nhà không còn phòng nào cửa còn nguyên vẹn do nó đập phá..em mà không nhanh nhẹn thì cũng ăn cốc vào đầu. Em thì điên quá cũng đánh đập nó nhiều,thượng cẳng chân hạ cẳng tay đủ cả, quay cả video cảnh nó chửi bới đập phá ,xúc phạm bm em định gửi cho ông bà ngoại xong rồi lại thôi. Cứ đánh nhau là nó lại chạy ra sân lu loa. Nghĩ lại cũng hãi tại sao lại còn ở được với nhau đến giờ này và có 3 mặt con với nhau tốn bao tiền bạc với đi khắp các bv chữa trị.
Vợ cụ công nhận gấu chó thật

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
em con 1 cụ ạ , ông bà cũng có tuổi rồi đi sao đành , nhà có đông con em toang ngay
Cứ con 1 thì phải ở chung à? Sao cụ ko ở riêng, gần gần đấy thôi là đẹp nhất. Vừa chăm sóc đc bố mẹ, vừa ko chung chạ xích mích.

2 thế hệ khác nhau ở chung đến con đẻ còn thấy ko hợp thì đòi hỏi con dâu hợp thế méo nào đc.

Còn cụ ko có tiền ở riêng thì thôi, chệu

Leanh65

Xe container
Cụ thì chuẩn man rồi :)
Không đâu mợ ơi. Gấu em nó vẫn bảo anh không được 1 xu tâm lý lại còn có tính vũ phu với vợ bảo sao mà nó không điên. Rằng ra ngoài thì tỏ ra này nọ, về nhà thì thượng cẳng tay hạ cẳng chân với vợ. Ngày nọ ngày kia chẳng biết tặng quà hay nói lời hay ý đẹp với vợ với con. Ngày sn vợ thì bỏ về quê với mẹ già .... Em chỉ biết cười trừ bảo : em xem ,em còn thiếu cái gì nữa không ? và những cái em có ai mua, ai tặng ?. Thật chứ pn không biết đằng nào cho vừa lòng. Khoản này em công nhận em kém.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Mẹ Cha ta cũng không thể sống với chúng ta hết 1 đời.
Con cái cũng không thể sống với chúng ta hết 1 đời.
Chỉ có vợ là người sẽ đồng hành đến tận phút cuối thôi.
Và chỉ có khi ta mất đi một thứ gì đó, ta mới thấy sự nuối tiếc, sự hụt hẫng, biết thế....
Chính vì vậy khi còn đấng sinh thành, hãy đổi xử thật tốt, hòa đồng và cụ chính là người dung hòa giữa vợ và bố mẹ.
Bỏ vợ thì dễ nhưng nói thật với cụ bây giờ bà vợ nào cũng như nhau cả thôi.
Điều cơ bản là khi mẹ chồng và con dâu đã ko thích nhau thì khó, chỉ có Cụ chịu khó chia sẻ với mẹ, với vợ để hai bên hiểu nhau hơn thôi.
Còn giải pháp thì như các Cụ trên đã tư vấn.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
em cũng xin lời khuyên của các cụ, hiện tại giữa hai ck vk có khúc mắc không giải quyết được từ hai phía, vợ em thì vụng thối vụng nát, không biết làm một cái gì cả (việc nhà và việc xã hội, việc đối nhân xử thế cũng như việc chăm sóc gia đình), lại còn ngang ngược, sai không chịu nhận mà luôn tìm cớ đổ cho hoàn cảnh, nhan sắc thì bình thường. Em thì nóng tính, không chịu được mấy việc của cô ấy làm nên hay góp ý, nhưng tính ngang ngược và hay đổ lỗi nên cãi nhau thường xuyên. Em đang muốn ly dị, có điều giữa hai đứa có con chung mới 8 tháng tuổi. Em đang băn khoăn không biết nên quyết định ly dị hay tiếp tục sống chịu đựng đến khi con lớn rồi ly dị.
Đến khi con 1 tuổi ốm đau nhiều hơn, cãi nhau nhiều hơn. Cứ phải sau 3 tuổi cụ nhé, nếu cụ chịu đựng được đến lúc bọn nhỏ tròn 36 tháng thì cuộc sống của cụ sẽ trở nên êm đẹp.
Chị em đẻ xong tâm sinh lý nó thay đổi ác lắm nên cố mà nhịn và lấy đó làm niềm vui đi cụ.
Cụ đã quyết định lấy và giao cho việc nhà, nấu nướng dở cụ phải ăn, nếu muốn ngon cụ đi mà nấu, chịu khó quan tâm, chăm con, chia sẻ cho bà ấy bớt căng thẳng.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
đàn ông anh em mình thế nào ý nhỉ toàn nghĩ cho con , mà em xin lỗi chửi bậy đm con vợ nó *** bao h nghĩ cho anh e mình vs con , càng nghĩ càng cay
Vâng ở thớt này toàn các cụ đồng cảnh í nhỉ. Như thớt trên fb thì toàn các mợ đồng cảnh vào nói xấu nhà chồng. Nhiều khi đọc thấy sao mà cay đắng chê bôi nhau thế. Còn đương nhiên rất nhiều gia đình hòa hợp và vui vẻ ạ.

vietbamboo

Xe điện
hôn nhân em được 3 năm rồi ạ nhưng em cảm thấy rất mệt mỏi , luôn đứng giữa bố mẹ và vợ , nhiều khi muốn bỏ vợ nhưng nghĩ vì con nên lại thôi sợ 2 đứa nó khổ , vợ em lúc tốt thì rất tốt còn hâm thì ko ai bằng , đôi khi toàn đẩy em vào lưỡng giữ chữ tình và chữ hiếu , có cụ mợ nào chỉ em lối thoát với ạ
Nếu chỉ là xung đột này thì muỗi cụ ah.
Cụ phải xác định bố mẹ cụ là trách nhiệm của cụ đầu tiên. và đừng sa đà vào nghi lễ. Và cụ cũng nên ngồi với bộ mẹ cụ để thống nhất lại vợ con nó có đặc điểm thế này thế này... nên có sự bao dung nhất định và cái bố mẹ cần là con cư xử ra sao chứ còn mình thì cứt cũng bảo là thơm nhưng vơis người khác thì bắt bẻ thì là tự mình làm khổ mình.
còn vợ cụ, cụ cữ gương mẫu trước đi rồi đâu vào đó.

StepUp

Xe tăng
Không đâu mợ ơi. Gấu em nó vẫn bảo anh không được 1 xu tâm lý lại còn có tính vũ phu với vợ bảo sao mà nó không điên. Rằng ra ngoài thì tỏ ra này nọ, về nhà thì thượng cẳng tay hạ cẳng chân với vợ. Ngày nọ ngày kia chẳng biết tặng quà hay nói lời hay ý đẹp với vợ với con. Ngày sn vợ thì bỏ về quê với mẹ già .... Em chỉ biết cười trừ bảo : em xem ,em còn thiếu cái gì nữa không ? và những cái em có ai mua, ai tặng ?. Thật chứ pn không biết đằng nào cho vừa lòng. Khoản này em công nhận em kém.
anh em mình già rồi, nhiều cái không giống hồi trẻ cụ ạ. Nhưng phụ nữ nghĩ khác. Mình chỉ lo làm ăn cho vợ cho con sống thoải mái nhưng phụ nữ thích nhiều hơn thế. Hơn thế rồi lại muốn thêm cái khác thôi. Phụ nữ mấy ai phải lo chuyện bố mẹ già bao giờ nên khó mà hiểu được mình cảm thấy thế nào lắm.

Đàn ông như giọt mưa sa :))) hạt rơi xuống cống hạt ra ngoài đồng. May hơn khôn, bốc được cô vợ tử tế là phúc, còn không thì coi như nghiệp mình phải gánh từ kiếp trước :P

Baba1099

Đi bộ
Mình thấy lúc bạn ở với bố mẹ thì có thể nói vài câu như vợ bạn đã cảm thấy bố mẹ bạn tốt như thế nào...Và ở với vợ thì cũng làm như vậy. Kiểu bố mẹ bạn thấy vợ bạn tốt như thế nào....con người ta ai cũng thik nghe lời hay ý đẹp. Hãy dùng những từ ngữ đẹp để nói với nhau. Đừng nặng nề với nhau. cuộc đời này ngắn ngủi lắm bạn. Bỏ qua cái tôi, làm hài lòng người khác, cũng là một nghệ thuật sống tốt.

Tung Louis

Xe tải
Cùng cảnh ngộ =))
Cũng không có lối thoát như bạn chỉ biết gửi bạn cái ảnh làm động lực :)))

phuongkao

Xe tải
em cũng xin lời khuyên của các cụ, hiện tại giữa hai ck vk có khúc mắc không giải quyết được từ hai phía, vợ em thì vụng thối vụng nát, không biết làm một cái gì cả (việc nhà và việc xã hội, việc đối nhân xử thế cũng như việc chăm sóc gia đình), lại còn ngang ngược, sai không chịu nhận mà luôn tìm cớ đổ cho hoàn cảnh, nhan sắc thì bình thường. Em thì nóng tính, không chịu được mấy việc của cô ấy làm nên hay góp ý, nhưng tính ngang ngược và hay đổ lỗi nên cãi nhau thường xuyên. Em đang muốn ly dị, có điều giữa hai đứa có con chung mới 8 tháng tuổi. Em đang băn khoăn không biết nên quyết định ly dị hay tiếp tục sống chịu đựng đến khi con lớn rồi ly dị.
Hoàn cảnh cụ này giống em. Chả biết nói gì cụ ạ. Chán nhất là bạn bè chẳng ai muốn đến nhà, tụ tập cũng nhắc khéo là chỉ cho trẻ con bám càng.
Về mức độ thì vợ e chắc đỡ hơn vợ cụ, nhưng bị cái lười và hay nhiếc móc. Cũng cố gồng vì trẻ con, chả biết được bao lâu.

HnA

Xe tăng
Lại chuyện muôn thủa rồi. Chuyện này không của riêng ai mà còn của nhiều gia đình nữa. Ở riêng thôi cụ.

SanHoBien

Xe container
E bây giờ chỉ sống vì con thôi cụ chủ :(

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ Cha ta cũng không thể sống với chúng ta hết 1 đời.
Con cái cũng không thể sống với chúng ta hết 1 đời.
Chỉ có vợ là người sẽ đồng hành đến tận phút cuối thôi.
Và chỉ có khi ta mất đi một thứ gì đó, ta mới thấy sự nuối tiếc, sự hụt hẫng, biết thế....
Chính vì vậy khi còn đấng sinh thành, hãy đổi xử thật tốt, hòa đồng và cụ chính là người dung hòa giữa vợ và bố mẹ.
Bỏ vợ thì dễ nhưng nói thật với cụ bây giờ bà vợ nào cũng như nhau cả thôi.
Điều cơ bản là khi mẹ chồng và con dâu đã ko thích nhau thì khó, chỉ có Cụ chịu khó chia sẻ với mẹ, với vợ để hai bên hiểu nhau hơn thôi.
Còn giải pháp thì như các Cụ trên đã tư vấn.
Chuyện xảy ra tại một trường đại học.

Sắp hết giờ giảng lớp cao học, giáo sư bỗng đề nghị với các học viên: "Tôi cùng mọi người thử một trắc nghiệm nhỏ, ai muốn cùng tôi thử nào?"

Một nam học viên bước lên.

Giáo sư nói: "Em hãy viết lên bảng tên của 20 người mà em khó có thể rời bỏ".

Chàng trai làm theo. Trong số tên đó có tên của hàng xóm, bạn bè, và người thân...

Giáo sư nói: "Em hãy xoá tên của một người mà em cho rằng không quan trọng nhất!"

Chàng trai liền xoá tên của người hàng xóm.

Giáo sư lại nói: "Em hãy xoá thêm một người nữa!".

Chàng trai xoá tiếp tên của một đồng nghiệp.
Giáo sư nói tiếp: "Em xoá thêm tên một người nữa đi". Một người không quan trọng nhất trong cuộc đời. chàng trai lại xoá tiếp...

Cuối cùng, trên bảng chỉ còn lại ba tên: bố mẹ, vợ, và con.

Cả giảng đường im phăng phắc!!!

Mọi người lặng lẽ nhìn vị giáo sư, cảm giác dường như đây không còn đơn thuần là một trò chơi nữa rồi!!

Giáo sư bình tĩnh nói tiếp: "Em hãy xóa thêm một tên nữa!"

Chàng trai chần chừ, rất khó khăn mới đưa ra được sự lựa chọn... anh đưa viên phấn lên... và gạch đi tên của bố mẹ!

- "Hãy gạch đi một cái tên nữa đi!", tiếng của vị giáo sư lại vang lên bên tai.

Chàng trai sững lại, rồi như một cái máy, từ từ và kiên quyết gạch bỏ tên của đứa con trai... Và anh bật khóc thành tiếng, dáng điệu vô cũng đau khổ.

Vị giáo sư chờ cho anh bình tĩnh lại hồi lâu và hỏi: "Lẽ ra người thân thiết nhất với em, phải là cha mẹ và đứa con, bởi cha mẹ là người sinh thành và dạy dỗ em nên người, đứa con là do em dứt ruột sinh ra, còn người vợ thì có thể tìm người khác thay thế được, vậy tại sao, với em người vợ lại là người mà em khó rời xa nhất?"

Cả giảng đường im lặng, chờ nghe câu trả lời.

Chàng trai bình tĩnh và từ tốn nói: "Theo thời gian, cha mẹ sẽ là rời bỏ tôi mà đi, con cái khi trưởng thành, cũng chắc chắn sẽ rời xa tôi, người luôn ở bên, làm bạn với tôi suốt đời, thực sự chỉ có vợ tôi!”

Nói xong rồi chàng trai quay sang nói nhỏ vào tai vị giáo sư: "Thưa thầy con phải nói như vậy là vì vợ của con đang ngồi bên dưới ... không nói như vậy thì chỉ có chết với cô ấy, xin thầy thông cảm giùm con."

Vị giáo sư cười như mếu: "Thầy cũng chẳng khác gì con!"

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Trước khi ly hôn thì như nhà WC, sau khi ly hôn thi thoảng gặp thì giống như bể phốt.

StepUp

Xe tăng
Vâng, nhiều khi cũng khó rạch ròi. Nhất là những cụ ở quê ra lấy vợ tp như em. Vì bên ngoại cơ bản là có đk hơn, mẹ em ở quê không có lương hưu. Nhưng em đối xử với bên ông bà ngoại còn hơn với cả bm mình. Ông ngoại có việc gì cũng nhờ và coi em như con trai cụ- nhà cụ có nhõn 5 cô ạ.
cụ cho em xin ít kinh nghiệm vụ đơn ly hôn, em nay nhận cái đơn trên bàn rồi đây. Nhưng em không thể để ly hôn lúc này được, cũng có thể là con vợ nó gấu lên liều viết, nhưng cũng k biết thế nào. F1 còn bé, ly hôn giờ em chẳng được nuôi, em không đành.

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Book lên cho các cụ cùng hoàn cảnh vào chia sẻ ;))