[Funland] hôn nhân của các cụ các mợ thế nào ạ , em cảm thấy mệt mỏi quá ạ

Đoảng

Xe buýt
Chồng đầu tiên của em nó sút em một phát bay xi lô vì cái tội hay bỏ về nhà ngoại và dọa nó ly dị, em đưa đơn cái nó ký luôn hu hu
Chồng thứ hai nó cũng sút em một phát lên nóc nhà vì cái tội hay cáu kỉnh với bố mẹ chồng, và dọa nó ly dị, nó ký đơn ngay lập tức
Chồng thứ ba thì em có kinh nghiệm rồi nên em kệ cụ nó muốn làm gì làm, muốn đi đâu đi, miễn đem tiền về đây là được, mà nó cũng chả quan tâm em làm gì, nhưng cuối cùng nó cũng sút em vì em chả quan tâm gì đến nó
Chồng thứ tư thì em lại rút kinh nghiệm, cho nó khoảnh trời riêng, bạn bè giao lưu thoải mái, con cái tôi nuôi, vậy mà cuối cùng nó cũng vẫn sút em chả hiểu vì lý do gì.

Xách va ly về nước với 4 đứa con của 4 ông bố vĩ đại.

Tóm lại đàn ông là lũ giống nhau, đàn bà cũng giống nhau, nhưng cuối cùng thì chỉ có đàn bà là khổ thôi.

Leanh65

Xe container
Nói chuyện thôi cụ ơi, cụ Leanh65 U60 táng vợ mới khiếp kia kìa cụ:D. Thấy cụấy bẩu viện mấy lần
À , em nói không rõ làm cụ hiểu nhầm rồi, bực quá em bạt tai đá đít tý thôi chứ làm gì đến mức đi viện. Đi viện là em nói vc em 14 năm chữa bệnh vô sinh của vợ em khắp các bv trong nam ngoài bắc, ông lang bà bói ấy mà. Vợ em sinh đưa đầu trong bvTD - ở nhà thuê Q4 đường Kênh Tẻ hơn 1 năm, cháu 20 ngày mới bay về bắc.

Leanh65

Xe container
Chồng đầu tiên của em nó sút em một phát bay xi lô vì cái tội hay bỏ về nhà ngoại và dọa nó ly dị, em đưa đơn cái nó ký luôn hu hu
Chồng thứ hai nó cũng sút em một phát lên nóc nhà vì cái tội hay cáu kỉnh với bố mẹ chồng, và dọa nó ly dị, nó ký đơn ngay lập tức
Chồng thứ ba thì em có kinh nghiệm rồi nên em kệ cụ nó muốn làm gì làm, muốn đi đâu đi, miễn đem tiền về đây là được, mà nó cũng chả quan tâm em làm gì, nhưng cuối cùng nó cũng sút em vì em chả quan tâm gì đến nó
Chồng thứ tư thì em lại rút kinh nghiệm, cho nó khoảnh trời riêng, bạn bè giao lưu thoải mái, con cái tôi nuôi, vậy mà cuối cùng nó cũng vẫn sút em chả hiểu vì lý do gì.

Tóm lại đàn ông là lũ giống nhau, đàn bà cũng giống nhau, nhưng cuối cùng thì chỉ có đàn bà là khổ thôi.
Mợ có tận 4 tập, em thật ngưỡng mộ . Đúng là đàn bà dễ có mấy tay. Chả bù gấu em nó vẫn than thở đến nay biết mỗi 1 cái Chiym. Mợ đúng thật như tên nick.:D

Đoảng

Xe buýt
Mợ có tận 4 tập, em thật ngưỡng mộ . Đúng là đàn bà dễ có mấy tay. Chả bù gấu em nó vẫn than thở đến nay biết mỗi 1 cái Chiym. Mợ đúng thật như tên nick.:D
Vâng bác, em biết em số khổ từ lúc sinh ra đã là khổ rồi, toàn chúng nó tìm đến em đấy chứ em có cần biết chim chúng nó đâu.

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
hôn nhân em được 3 năm rồi ạ nhưng em cảm thấy rất mệt mỏi , luôn đứng giữa bố mẹ và vợ , nhiều khi muốn bỏ vợ nhưng nghĩ vì con nên lại thôi sợ 2 đứa nó khổ , vợ em lúc tốt thì rất tốt còn hâm thì ko ai bằng , đôi khi toàn đẩy em vào lưỡng giữ chữ tình và chữ hiếu , có cụ mợ nào chỉ em lối thoát với ạ
Hỏi xem hình như sau 3 năm phải đổi giấy đăng ký kết hôn thì phải

Đoảng

Xe buýt
Thanks cụ, em sẽ thắt chặt lại tài chính như cụ. Mịa, đơn nó viết nó còn ghi không có tài sản chung, trong khi xe cộ, sổ sách đứng tên nó hết :)) chơi em đây mà
Các anh cứ làm như tài sản của các anh là cả thế giới ấy, lũ chồng em chúng nó bỏ em bỏ con đi để lại tất cả nhà cửa xe cộ muốn lấy gì lấy, em là em nhận tất với một điều kiện đừng bao giờ mò đến tìm tôi và con nữa, ấy vậy mà cũng đồng ý kể cũng lạ, giờ 4 cái nhà chả để làm gì ngoài việc cho thuê lấy tiền.

L.C.D

Xe container
Đúng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, nhiều cụ trong thớt này khá tâm lý, thương vợ thương con, chả bù với ông chồng em. Ông chồng em vô tâm, lười, gia trưởng, công tử bột... ko biết chia sẻ và hỗ trợ em để hòa nhập với gia đình ông í, ấy vậy mà ông í chả bao giờ phải âu lo gì chuyện vợ và mẹ, vì em với bà già ngầm thỏa thuận với nhau là ko để em bé í phải đau đầu nhức óc vợ 1 bên và mẹ 1 bên. Cơ bản là ko ở chung thì cũng bớt câu mâu.
Em làm dâu 15 năm thì có khoảng 1,5 năm ở chung, còn sau đó thì tách ra ở riêng nhưng ở gần nhau. Ở riêng nhưng ngày nào bà cũng sang. 2 mẹ con có nhiều lúc ko đc đồng thuận do trái ngược tư duy và chương trình hành động :D nhưng kiểu gì cũng tìm cách đồng thuận, 1 trong 2 bên sẽ chiều ý nhau. Cơ mà chuyện ko quan trọng em mới chiều ý bà, còn chuyện quan trọng như nuôi dạy con cái thì em kiên quyết ko nhượng bộ. Tính em ngắn gọn, ko bao giờ sưng sỉa hay tỏ thái độ tiêu cực, em chọn cách mềm mỏng nhưng quyết đoán để chốt với bà: con sinh ra các cháu nên bà hãy tin tưởng là con sẽ làm mọi việc tốt nhất cho các cháu, bởi vậy việc bà cần làm là giữ sức khỏe để chơi với các cháu, bà ko cần bận tâm các việc khác. Cuộc sống thì nhiều chuyện chứ ko chỉ mỗi chuyện nuôi dạy trẻ con, nhưng em luôn tìm đc lý lẽ thuyết phục bà, và em chọn ngôn từ nhẹ nhàng để bà dễ tiếp nhận. Cả nhà em bảo là, ai cũng phải sợ bà, nhưng bà chỉ sợ mỗi con dâu :P
Tuần trc bà già cho em tiền vì em đang sửa nhà. Bà muốn cho nhiều tiền nhưng vợ chồng em ko lấy, chỉ lấy 100 củ tượng trưng. Ấy thế nhưng bà nhờ bà chị chồng em (làm bank) chuyển khoản cho em 120 củ. Bà bảo, 100 củ là mẹ cho sửa nhà, còn 20 củ mẹ cho riêng mày đi mua sắm, mày ko phải khoe với chồng mày =))
Nói chung em thấy may nhất cho em là bà già chồng hiền, chứ em tự đánh giá em cũng đành hanh đỏ mỏ. Chỉ có cái là em biết điều, đành hanh đúng lúc đúng chỗ nên cả nhà vẫn quý em.

dalink

Xe điện
À , em nói không rõ làm cụ hiểu nhầm rồi, bực quá em bạt tai đá đít tý thôi chứ làm gì đến mức đi viện. Đi viện là em nói vc em 14 năm chữa bệnh vô sinh của vợ em khắp các bv trong nam ngoài bắc, ông lang bà bói ấy mà. Vợ em sinh đưa đầu trong bvTD - ở nhà thuê Q4 đường Kênh Tẻ hơn 1 năm, cháu 20 ngày mới bay về bắc.
Em đọc cũng tưởng vợ chồng cụ hay oánh nhau tới mức đi viện nên mới bảo táng nhau như dân lao động chân tay :).

Tung Louis

Xe tải

Chả biết thật hay đùa nhưng mà cụ chén được tận 4 thằng là kinh dồi =))))

StepUp

Xe tăng
Các anh cứ làm như tài sản của các anh là cả thế giới ấy, lũ chồng em chúng nó bỏ em bỏ con đi để lại tất cả nhà cửa xe cộ muốn lấy gì lấy, em là em nhận tất với một điều kiện đừng bao giờ mò đến tìm tôi và con nữa, ấy vậy mà cũng đồng ý kể cũng lạ, giờ 4 cái nhà chả để làm gì ngoài việc cho thuê lấy tiền.
tuỳ thời điểm, tuỳ người mợ ạ, chủ yếu là cho bọn trẻ, chứ mình cần gì đâu :D với như cụ leanh65 và em thì đâu có muốn buông.

Tung Louis

Xe tải
Đúng là mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, nhiều cụ trong thớt này khá tâm lý, thương vợ thương con, chả bù với ông chồng em. Ông chồng em vô tâm, lười, gia trưởng, công tử bột... ko biết chia sẻ và hỗ trợ em để hòa nhập với gia đình ông í, ấy vậy mà ông í chả bao giờ phải âu lo gì chuyện vợ và mẹ, vì em với bà già ngầm thỏa thuận với nhau là ko để em bé í phải đau đầu nhức óc vợ 1 bên và mẹ 1 bên. Cơ bản là ko ở chung thì cũng bớt câu mâu.
Em làm dâu 15 năm thì có khoảng 1,5 năm ở chung, còn sau đó thì tách ra ở riêng nhưng ở gần nhau. Ở riêng nhưng ngày nào bà cũng sang. 2 mẹ con có nhiều lúc ko đc đồng thuận do trái ngược tư duy và chương trình hành động :D nhưng kiểu gì cũng tìm cách đồng thuận, 1 trong 2 bên sẽ chiều ý nhau. Cơ mà chuyện ko quan trọng em mới chiều ý bà, còn chuyện quan trọng như nuôi dạy con cái thì em kiên quyết ko nhượng bộ. Tính em ngắn gọn, ko bao giờ sưng sỉa hay tỏ thái độ tiêu cực, em chọn cách mềm mỏng nhưng quyết đoán để chốt với bà: con sinh ra các cháu nên bà hãy tin tưởng là con sẽ làm mọi việc tốt nhất cho các cháu, bởi vậy việc bà cần làm là giữ sức khỏe để chơi với các cháu, bà ko cần bận tâm các việc khác. Cuộc sống thì nhiều chuyện chứ ko chỉ mỗi chuyện nuôi dạy trẻ con, nhưng em luôn tìm đc lý lẽ thuyết phục bà, và em chọn ngôn từ nhẹ nhàng để bà dễ tiếp nhận. Cả nhà em bảo là, ai cũng phải sợ bà, nhưng bà chỉ sợ mỗi con dâu :P
Tuần trc bà già cho em tiền vì em đang sửa nhà. Bà muốn cho nhiều tiền nhưng vợ chồng em ko lấy, chỉ lấy 100 củ tượng trưng. Ấy thế nhưng bà nhờ bà chị chồng em (làm bank) chuyển khoản cho em 120 củ. Bà bảo, 100 củ là mẹ cho sửa nhà, còn 20 củ mẹ cho riêng mày đi mua sắm, mày ko phải khoe với chồng mày =))
Nói chung em thấy may nhất cho em là bà già chồng hiền, chứ em tự đánh giá em cũng đành hanh đỏ mỏ. Chỉ có cái là em biết điều, đành hanh đúng lúc đúng chỗ nên cả nhà vẫn quý em.
Giá như ai cùng đành hanh biết điều như này có phải tốt k mợ nhỉ =)))

Website
www.otofun.net
3 năm mà hai nhóc thì vẫn còn quá nhỏ, có lẽ vợ cụ căng thẳng, vất vả quá. Thông cảm với vợ, tích cực chia sẻ công việc và nhẫn nhịn một chút.
Chuẩn quá ạ. Cụ nên xin bố mẹ cho gia đình cụ ra ở riêng, kể cả phải đi thuê tạm nếu chưa đủ điều kiện. Ra riêng rồi thì cố gắng nói chuyện nhiều với vợ nhé. 3 năm 2 đứa và mới cưới có ngần ấy năm thì cụ còn trẻ lắm, vợ cụ chắc cũng chỉ 9x và là thế hệ cũng không phải truyền thống nữa rồi nên cần chia sẻ nhiều lắm. Cụ google "trầm cảm sau sinh" nhé. Khi cháu đầu nhà em còn bé gấu nhà em cũng bị stress mà em còn không biết, chính gấu sau này kể em mới biết và chúng em đều thấy hồi ý mà không khôn 1 tí thì nhẽ giờ đều ân hận. Cố lên cụ trẻ, gia đình rất cần 1 thằng đàn ông đúng nghĩa trụ cột lúc này cho đến khi 2 đứa nhà cụ đi học đấy :)

Thạc sỹ

Xe tăng
À em U60 rồi, đã đeo gông đến nay là 28 niên rồi cụ nhưng con út em vẫn mẫu giáo lớn. Sáng qua gấu lại nt rủ em đi cafe trốn con cả buổi. Cuối tuần lại đang xin phép em cho lên CC ecopax để giao lưu với nhóm bạn lớp 12 trên hn. Em mãi dưới HL cụ ạ.
Em tưởng cụ SN 65 cơ ạ, kính cụ 1 lý. Cụ thật có nhiều điều để bọn em học hỏi (trừ vụ tẩn gấu), nhưng thế hệ cụ và gấu cụ chắc cũng khác nhiều thế hệ 9x bây giờ đấy cụ nhỉ, ít nhất khoản Nhẫn nhịn. Em thì 7X thôi đã thấy khác rồi

trancongdung

Xe điện
phương an thì khả thi ạ nhưng thực thi hơi khó ạ , em cũng biết giọt nước tràn ly , h con nhỏ vận chuyển cực vất , rồi hàng xóm dị nghị ng ngoài rồi họ hàng , rất nhiều thị phi
Ở cùng cha mẹ, con dâu có tốt máy cũng khó vẹn toàn.

Meo_Trần

Xe hơi
3 năm em nghĩ là thời gian khó khăn, nếu qua được 5 năm thì mọi thứ sẽ dễ dàng hơn

Người Khó Xử

[Tịch thu bằng lái]

Mợ lắm chồng nhỉ có bí kíp gì ko dạy em cái :))

Leanh65

Xe container
Em đọc cũng tưởng vợ chồng cụ hay oánh nhau tới mức đi viện nên mới bảo táng nhau như dân lao động chân tay :).
Chêt , ý em là vợ chồng trải qua bao biến cố,khó khăn đủ đường, đi viện chữa trị, sống được với nhau đến giờ này. Thảo nào có cụ trên bảo vc em là " ngưu tầm ngưu, mã tầm mã" . Hix , chắc tại đêm văn phong em nó lủng củng làm các cụ nghĩ em tay to như cái phích. Cũng 1 phần có thời gian em chiều vợ quá vì nghĩ không có con cái bị trầm cảm nên vợ em mới thế chứ ngày mới lấy nhau vài năm đầu nó có thế đâu.

Thanh fotuner

Xe tải
Em bảo không kí, và em bảo vợ nó thích sống thế nào thì sống em éo quan tâm nữa. Giờ sống giả cho con nó vui là được :D

Còn trong nhà e e biết, con vợ em tính chó, liều lên có khi nó làm thật, thì mình lại mệt. Nên tránh chó chẳng xấu mặt nào, em giữ thái độ trung lập, như cụ gì bảo đu dây =)) chịu nhục tí sau trả nó sau vậy.

Cụ cho em hỏi thêm, cụ lập sổ riêng :D có public cho vợ biết không hay private, và cụ đưa vợ mỗi tháng tỷ lệ khoảng bn /tổng ạ.
Kinh nghiệm của bạn bè em thì nếu đã QUYẾT li hôn thì nên li hôn sớm. Trẻ con nhỏ hầu như không bị ảnh hưởng vì bố mẹ li hôn, thậm chí còn vui sướng chào đón dì mới. Khi các con lớn nhận thức bố mẹ có vấn đề nó mới bị ảnh hưởng tâm lí nặng.
Bạn em vừa cưới vợ lần 2, lúc đón cô dâu mới đến, 2 đứa con trai của nó (mới học tiểu học) còn phấn khởi đi đón xách váy cho dì.
Mấy đứa bạn khác cũng li hôn thì đứa con bé bao giờ cũng gần gũi dì hoặc dượng nhanh hơn những đứa đã lớn.

StepUp

Xe tăng
Kinh nghiệm của bạn bè em thì nếu đã QUYẾT li hôn thì nên li hôn sớm. Trẻ con nhỏ hầu như không bị ảnh hưởng vì bố mẹ li hôn, thậm chí còn vui sướng chào đón dì mới. Khi các con lớn nhận thức bố mẹ có vấn đề nó mới bị ảnh hưởng tâm lí nặng.
Bạn em vừa cưới vợ lần 2, lúc đón cô dâu mới đến, 2 đứa con trai của nó (mới học tiểu học) còn phấn khởi đi đón xách váy cho dì.
Mấy đứa bạn khác cũng li hôn thì đứa con bé bao giờ cũng gần gũi dì hoặc dượng nhanh hơn những đứa đã lớn.
em chưa muốn vì F1 chưa đủ 3 tuổi ạ

tranmanhha

Xe điện
Đọc mới thấy nhiều cụ khổ.
Hoá ra em so với các cụ còn sướng chán.
Lại vui vẻ sống thôi !