[Funland] hôn nhân của các cụ các mợ thế nào ạ , em cảm thấy mệt mỏi quá ạ

StepUp

Xe tăng
Cụ mà bảo không ký vợ nó càng được thể cụ còn khổ nữa. Cụ cứ ký thoải mái đi và tỏ thái độ bất cần vào. Chiến tranh tâm lý thôi chứ mâu thuẫn như nhà cụ em nghĩ chưa bỏ được ngay đâu mà sợ làm gì.
Em bảo không kí, và em bảo vợ nó thích sống thế nào thì sống em éo quan tâm nữa. Giờ sống giả cho con nó vui là được :D

Còn trong nhà e e biết, con vợ em tính chó, liều lên có khi nó làm thật, thì mình lại mệt. Nên tránh chó chẳng xấu mặt nào, em giữ thái độ trung lập, như cụ gì bảo đu dây =)) chịu nhục tí sau trả nó sau vậy.

Cụ cho em hỏi thêm, cụ lập sổ riêng :D có public cho vợ biết không hay private, và cụ đưa vợ mỗi tháng tỷ lệ khoảng bn /tổng ạ.

jany

Xe tăng
hôn nhân em được 3 năm rồi ạ nhưng em cảm thấy rất mệt mỏi , luôn đứng giữa bố mẹ và vợ , nhiều khi muốn bỏ vợ nhưng nghĩ vì con nên lại thôi sợ 2 đứa nó khổ , vợ em lúc tốt thì rất tốt còn hâm thì ko ai bằng , đôi khi toàn đẩy em vào lưỡng giữ chữ tình và chữ hiếu , có cụ mợ nào chỉ em lối thoát với ạ
Vợ chồng mâu thuẫn, mẹ chồng nàng dâu lục đục mà 3 năm 2 đứa?
Thớt bên kia có người hỏi đẻ con để làm gì đấy. Gia đình hạnh phúc vui vẻ nên đẻ thì ko nói, đây lục đục thế mà còn đẻ thêm đứa nữa chi rồi giờ kêu sợ khổ con vậy?
Các thanh niên vn làm ơn theo đúng trình tự: gặp gỡ, làm quen, tìm hiểu, kết hôn, va chạm và kê lại những chỗ lệch, đến lúc đó hẵng có con.
Toàn đi ngược quy trình. Chưa kết hôn, chưa trải qua giai đoạn vỡ mộng sau hôn nhân đã có con rồi thì lúc vỡ mộng sẽ là vỡ gấp đôi ba.

Leanh65

Xe container
Em bảo không kí, và em bảo vợ nó thích sống thế nào thì sống em éo quan tâm nữa. Giờ sống giả cho con nó vui là được :D

Còn trong nhà e e biết, con vợ em tính chó, liều lên có khi nó làm thật, thì mình lại mệt. Nên tránh chó chẳng xấu mặt nào, em giữ thái độ trung lập, như cụ gì bảo đu dây =)) chịu nhục tí sau trả nó sau vậy.

Cụ cho em hỏi thêm, cụ lập sổ riêng :D có public cho vợ biết không hay private, và cụ đưa vợ mỗi tháng tỷ lệ khoảng bn /tổng ạ.
Em gửi sổ riêng công khai mang về nhà, vợ chất vấn tại sao lại không đưa nó gửi. Em bảo nói dở mồm nhỡ chẳng may em làm sao không ký được rút tiền thì anh đi vay à, hay đơn giản là cãi nhau em bỏ về nhà ngoại ( đã từng) thì bố con anh chết đói à. Nó bảo anh cần gì bao biện thế, chắc anh nghĩ ly dị em lấy hết tiền à, em không thèm đâu, người còn chả tiếc tiếc gì mấy đồng. Em bảo biết thế là tốt nhưng hỏi NH xem sổ đứng tên vợ, chồng có rút được không thì hẵng hay. Thế là tịt. Tỷ lệ thì phiên phiến thôi cụ. Lương em đưa hết, thu nhập ngoài thì em chỉ đưa thêm cho 1/2 thôi vì trước em đã đưa hắn 1 khoản gửi sổ riêng- hắn mang cất sổ bên ngoại và hàng tháng có tiết kiệm thêm vào nói là để cho con em cũng không rõ bao nhiêu , quãng gần 2 tỷ gì đó thôi. Còn sổ tên hắn để nhà thì vc đều biết.

BlackOrchid

Xe hơi
Em gặp rất nhiều trường hợp vợ chồng li dị do mâu thuẫn giữa vợ và gia đình nhà chồng. Ở riêng là biện pháp tốt nhất ạ, có thể là thuê nhà ở gần nhà ông bà. Phụ nữ ở nhà mình bao nhiêu năm, tự nhiên đến ở nhà khác xa lạ tất nhiên sẽ thấy ko thoải mái. Cụ cũng nên đứng ở phía vợ để suy nghĩ chút cho vợ.

dalink

Xe điện
Khiếp thật. Vợ chồng em thi thoảng cũng cãi nhau nhưng em toàn nhịn đi cho nhẹ, nhưng cũng chỉ trên mức tranh luận tí thôi chứ như nhà cụ thì khiếp quá, khác gì dân lao động đâu.
Tùy độ gấu của đối tác nữa cơ cụ ạ. VC em cãi nhau người ném, phá đồ là vợ chứ không bao giờ là em. Tất cả những cái cụ liệt kê em có cả mà gấu chó nó phá không từ cái gì. Xe em vừa mua 1.2 tỷ chưa được tháng nó ném vỡ kính chắn gió, rồi thì vác xà beng phang vào cánh cửa. Ném ấm chén vào tivi, quăng dàn âm thanh, đập phá loa đài, nhà không còn phòng nào cửa còn nguyên vẹn do nó đập phá..em mà không nhanh nhẹn thì cũng ăn cốc vào đầu. Em thì điên quá cũng đánh đập nó nhiều,thượng cẳng chân hạ cẳng tay đủ cả, quay cả video cảnh nó chửi bới đập phá ,xúc phạm bm em định gửi cho ông bà ngoại xong rồi lại thôi. Cứ đánh nhau là nó lại chạy ra sân lu loa. Nghĩ lại cũng hãi tại sao lại còn ở được với nhau đến giờ này và có 3 mặt con với nhau tốn bao tiền bạc với đi khắp các bv chữa trị.

dalink

Xe điện
Không đâu mợ ơi. Gấu em nó vẫn bảo anh không được 1 xu tâm lý lại còn có tính vũ phu với vợ bảo sao mà nó không điên. Rằng ra ngoài thì tỏ ra này nọ, về nhà thì thượng cẳng tay hạ cẳng chân với vợ. Ngày nọ ngày kia chẳng biết tặng quà hay nói lời hay ý đẹp với vợ với con. Ngày sn vợ thì bỏ về quê với mẹ già .... Em chỉ biết cười trừ bảo : em xem ,em còn thiếu cái gì nữa không ? và những cái em có ai mua, ai tặng ?. Thật chứ pn không biết đằng nào cho vừa lòng. Khoản này em công nhận em kém.
Cụ nhìn thấy cái sai của mình là tốt. Em thì k bao giờ đánh vợ, cả con cũng rất hiếm. Chứ cụ vũ phu thế thì vợ cụ thế cũng k lạ. Nhưng may là cụ đã tìm ra cách xử lý vấn đề.

Thạc sỹ

Xe tăng
Cụ mà bảo không ký vợ nó càng được thể cụ còn khổ nữa. Cụ cứ ký thoải mái đi và tỏ thái độ bất cần vào. Chiến tranh tâm lý thôi chứ mâu thuẫn như nhà cụ em nghĩ chưa bỏ được ngay đâu mà sợ làm gì.
Chuyên gia tâm lý đây rồi. Em tò mò chút là cụ U bao nhiêu rồi ạ

dogach

Xe tải
hôn nhân em được 3 năm rồi ạ nhưng em cảm thấy rất mệt mỏi , luôn đứng giữa bố mẹ và vợ , nhiều khi muốn bỏ vợ nhưng nghĩ vì con nên lại thôi sợ 2 đứa nó khổ , vợ em lúc tốt thì rất tốt còn hâm thì ko ai bằng , đôi khi toàn đẩy em vào lưỡng giữ chữ tình và chữ hiếu , có cụ mợ nào chỉ em lối thoát với ạ
Tôi 20 năm rồi vẫn phải đứng giữa đây :D, điều chỉnh dần là ổn

Leanh65

Xe container
Khiếp thật. Vợ chồng em thi thoảng cũng cãi nhau nhưng em toàn nhịn đi cho nhẹ, nhưng cũng chỉ trên mức tranh luận tí thôi chứ như nhà cụ thì khiếp quá, khác gì dân lao động đâu.
Thì vc em cũng dân lao động mà cụ, có phải CC NN đâu.

Leanh65

Xe container
Chuyên gia tâm lý đây rồi. Em tò mò chút là cụ U bao nhiêu rồi ạ
À em U60 rồi, đã đeo gông đến nay là 28 niên rồi cụ nhưng con út em vẫn mẫu giáo lớn. Sáng qua gấu lại nt rủ em đi cafe trốn con cả buổi. Cuối tuần lại đang xin phép em cho lên CC ecopax để giao lưu với nhóm bạn lớp 12 trên hn. Em mãi dưới HL cụ ạ.

xezace

Xe tăng
Đèo mẹ, nhiều lúc nghĩ ló chán

Leanh65

Xe container
Hiểu biết, giỏi giang kiếm tiềm tốt, xã hội tôn trọng....
Vẫn là kẻ thất bại
Là đây.
Vâng , đúng như cụ ấy nói : nhiều thằng như cứt nhưng lại có vợ con ngon lành. Nói vậy thôi chứ hội ấy ngoài không kiếm nhiều tiền hay vũ phu ra thì họ sống đơn giản , không để bụng hay xét nét và quan trọng hơn là khỏe như trâu, đóng gạch giỏi. Pn có khi lại cần những cái ấy hơn ấy chứ. Nói như Qua : "tiền nhiều để làm gì", vợ vẫn bỏ như thường.

nvk155

Xe điện
cụ trong hoàn cảnh em mới biết ạ , đâu ai muốn bỏ vợ mình vẫn yêu vợ , nhưng đừng lấy con hay đòi ly dị để đì chồng
Lại bệnh đòi ly dị à.
Vợ nó ý ới thì cháu bẩu: mang ít giấy trắng đây tau ký trước, thích viết méo gì thì viết, lần sau ko cần phải hỏi.

dalink

Xe điện
Thì vc em cũng dân lao động mà cụ, có phải CC NN đâu.
Em có thằng cu công nhân. Hai vợ chồng nói chuyện với nhau mà khiếp. Em ngồi lúc phải té cứ tưởng sắp án mạng đến nơi.

dongsbk

Xe hơi
Căng vậy cụ.

T91

Xe container
Vk ck em ở hà nội tháng về quê 1 lần và tết nhất thôi.
Nhưng may mắn là bố mẹ còn còn chiều con dâu hơn con đẻ, lúc nào về quê cũng sợ con dâu vất vả, đói...🤪

StepUp

Xe tăng
Em gửi sổ riêng công khai mang về nhà, vợ chất vấn tại sao lại không đưa nó gửi. Em bảo nói dở mồm nhỡ chẳng may em làm sao không ký được rút tiền thì anh đi vay à, hay đơn giản là cãi nhau em bỏ về nhà ngoại ( đã từng) thì bố con anh chết đói à. Nó bảo anh cần gì bao biện thế, chắc anh nghĩ ly dị em lấy hết tiền à, em không thèm đâu, người còn chả tiếc tiếc gì mấy đồng. Em bảo biết thế là tốt nhưng hỏi NH xem sổ đứng tên vợ, chồng có rút được không thì hẵng hay. Thế là tịt. Tỷ lệ thì phiên phiến thôi cụ. Lương em đưa hết, thu nhập ngoài thì em chỉ đưa thêm cho 1/2 thôi vì trước em đã đưa hắn 1 khoản gửi sổ riêng- hắn mang cất sổ bên ngoại và hàng tháng có tiết kiệm thêm vào nói là để cho con em cũng không rõ bao nhiêu , quãng gần 2 tỷ gì đó thôi. Còn sổ tên hắn để nhà thì vc đều biết.
Thanks cụ, em sẽ thắt chặt lại tài chính như cụ. Mịa, đơn nó viết nó còn ghi không có tài sản chung, trong khi xe cộ, sổ sách đứng tên nó hết :)) chơi em đây mà

Leanh65

Xe container
Thanks cụ, em sẽ thắt chặt lại tài chính như cụ. Mịa, đơn nó viết nó còn ghi không có tài sản chung, trong khi xe cộ, sổ sách đứng tên nó hết :)) chơi em đây mà
Nó viết thế nhiều khi là kiểu tự thỏa thuận, không mốn tòa phân xử sẽ mất %- cụ chớ nghĩ oan cho nó mà nặng nề thêm. Như vc cụ tạm thời đang căng thì cụ cứ gửi kín đi đã để phòng trường hợp bất đắc dĩ có cái mà dùng, đừng thách thức nó bây giờ (lý do nếu nó biết thì cụ tự nghĩ nói giảm đi) sau công khai dần dần. Con bệnh đang nặng mà cụ lại chơi liều cao là toi đó.( Nó đang bực cụ lại quản tc ngay giờ thì nó chán , còn gì mà bấu víu đâu thì nhẽ toang thật) trừ khi cụ muốn trả về nơi sx.

Em có thằng cu công nhân. Hai vợ chồng nói chuyện với nhau mà khiếp. Em ngồi lúc phải té cứ tưởng sắp án mạng đến nơi.
Nói chuyện thôi cụ ơi, cụ Leanh65 U60 táng vợ mới khiếp kia kìa cụ:D. Thấy cụấy bẩu viện mấy lần