[Funland] Hôm nay lái xe Hoàng mãn hạn tù...

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vâng, OF cãi nhau cũng chỉ để đấy nhưng cánh chạy tải nặng họ "hành động" lâu rồi, mặc cho nhiều cụ trên này chửi họ là "không có văn hóa lái xe": làn giữa + rùa bò.
Đúng là lâu rồi cụ ạ, từ trước cả khi có vụ này xảy ra cơ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chu An

Xe điện
Cứ nhắc đến vụ án này là tôi lại muốn gửi lời an ủi đến gia đình, người thân của các nạn nhân. Họ chịu đau đớn tinh thần bởi sự vô trách nhiệm của không chỉ bởi 1 gã lái xe ngu xuẩn. Đồng thời, tôi xin gửi lời cảm phục đến các ekip xét xử vụ án này. Họ thực sự dũng cảm trước búa rìu dư luận. Họ giúp tôi lấy lại đc phần nào niềm tin vào một cán cân công lý vốn dĩ đã luôn mất thăng bằng.

daicuty

Xe tăng
Cứ nhắc đến vụ án này là tôi lại muốn gửi lời an ủi đến gia đình, người thân của các nạn nhân. Họ chịu đau đớn tinh thần bởi sự vô trách nhiệm của không chỉ bởi 1 gã lái xe ngu xuẩn. Đồng thời, tôi xin gửi lời cảm phục đến các ekip xét xử vụ án này. Họ thực sự dũng cảm trước búa rìu dư luận. Họ giúp tôi lấy lại đc phần nào niềm tin vào một cán cân công lý vốn dĩ đã luôn mất thăng bằng.
Ngồi trên xe người lái xe uống rượu đã là sai, nhìn lái xe lùi trên cao tốc k có ý kiến can ngăn. Ai đã xen con đường lúc bị tai nạn đường rất hẹp, cái làn khẩn cấp bé tí không đủ 1 làn xe inova thế mà cũng lùi cho được
Câu chuyện không có j khi tòa xử ông lái xe inova chung chân và ông hoàng án 4 năm
Giao thông việt nam đi rất bố láo vì lái xe nhờn luật, nên việc xảy ra tai nạn đáng có còn diễn ra nhiều

Suneo99

Xe tải
Ăn đủ trả đủ vì chống án nhiều, kéo dài thời gian điều tra nên thời gian ngồi chưa được tính là thời gian cải tạo. Án bình thường xử nhanh đóng án nhanh thì thường chỉ đi 1/3 đến 2/3 bản án thôi.
Những phạm nhân cải tạo tốt thường được giảm án nhân các ngàng lễ lớn như Quốc khánh. Nói chung chỉ ngồi 50-70% thời gian thôi. Không biết anh này cải tạo thế nào mà cán bộ không đề nghị giảm án??????????

hd-vt

Xe container
Chính vì xe tải nằm hẳn trên làn của bác chứ không phải kiểu thụt-thò nên tình huống của bác dễ hơn nhiều ạ.
Cái làn bên phải - ngoài cùng trên cao tốc theo quy định thì nó là làn dừng khẩn cấp không biết nó theo tiêu chuẩn gì nhưng có mấy tài xế biết chính xác nó rộng bao nhiêu đâu nhưng chỉ bết có lẽ nó phải vừa đủ để đỗ xe an toàn nên mới có quy định dừng-đỗ trên cao tốc.
Thế em mới hỏi bên phải là làn gì? đấy thây. Nếu là làn cho xe oto đỗ khẩn cấp, chỉ vì con ỉn bất thình lình vểnh đít ra thì bất khả kháng, vô tội. Nếu làn ấy hẹp chỉ vẽ vời cho vui, không đủ cho xe oto, tức là trên làn xa a.H đã có vật cản, lùi hay dừng hay vểnh vẫn va chạm nếu xe công không đánh lái hay giảm tốc. Lái xe trên làn mình đi, phía trước, khoảng cách an toàn lái và phanh mình phải tự biết chứ.

viktor

Xe máy
Số cụ cho rằng “lx Hoàng có tội” ít quá nhỉ?
Nhõn có 3 cụ! :)

Điều này chứng tỏ VN rất tự do ngôn luận và vai trò định hướng của chính quyền rất kém!

kduc

Xe Cứu Trợ
Hoàng ko hẳn là vô tội đâu, e vote Ỉn chung thân, Hoàng 18-24 tháng gì đó.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chả hiểu cụ đọc thế nào mà bảo em dùng quyền này nọ. Em chỉ hỏi cái làn xe a.H đi và làn??? bên phải là làn gì? Nếu không đủ chỗ cho con ỉn thì thực tế con ỉn lùi hay dừng, vẫn lấn vào làn a. H.
Khi lái xe, trên làn mình thì phải biết có vướng gì không.
Cái làn bên phải, là làn gì? Nếu không phải làn cho oto, hoặc không đủ cho oto, thì lùi hay đứng tai nạn vẫn xảy ra khi a.H lái như vậy. Cụ nhấn mạnh vào điểm lùi và vểnh đít, em thì cho là làn ấy bé không đủ cho oto. Vậy thì vểnh hay lùi chưa cần tính đến.
Việc Ỉn lùi là sau khi xảy ra tai nạn mới biết. Cái đó ông Ỉn đã phải trả giá.
Còn tình huống đó lx cont phải quan sát được xe đằng trước đang có vấn đề, đèn khẩn cấp đang bật. Đi tốc độ 60km/h đường cao tốc tầm quan sát ít nhất 5-600m.

Xeomchocon

Xe tăng
Thế nào là đi chậm nhỉ, đi dưới tốc độ qu y định vưỡn là đi nhanh á?
Lúc đầu gia đính đòi này nọ nữa chứ....sai rồi nhưng ăn vạ đước cứ ăn vạ

hd-vt

Xe container
Số cụ cho rằng “lx Hoàng có tội” ít quá nhỉ?
Nhõn có 3 cụ! :)

Điều này chứng tỏ VN rất tự do ngôn luận và vai trò định hướng của chính quyền rất kém!
Cụ đừng túm cả em vào nhé. Nếu là em thì a.H có tội, và án là treo lủng lẳng :D, còn thằng ỉn thì cho ngồi chăn vài con kiến khi nào vỗ thành đàn thì thả. Nhân văn đến thế...cụ duyệt nhé. :D

viktor

Xe máy
Cụ đừng túm cả em vào nhé. Nếu là em thì a.H có tội, và án là treo lủng lẳng :D, còn thằng ỉn thì cho ngồi chăn vài con kiến khi nào vỗ thành đàn thì thả. Nhân văn đến thế...cụ duyệt nhé. :D
LX Sơn tội rõ rồi. Không bàn.

LX Hoàng có tội không? Đa số nói không!
Nhà cháu hoàng mang quá. b-)

ps: nhấn mạnh lại là chỉ bàn “có/ không” … không bàn nặng nhẹ.

Frontier70

Xe máy
Thế em mới hỏi bên phải là làn gì? đấy thây. Nếu là làn cho xe oto đỗ khẩn cấp, chỉ vì con ỉn bất thình lình vểnh đít ra thì bất khả kháng, vô tội. Nếu làn ấy hẹp chỉ vẽ vời cho vui, không đủ cho xe oto, tức là trên làn xa a.H đã có vật cản, lùi hay dừng hay vểnh vẫn va chạm nếu xe công không đánh lái hay giảm tốc. Lái xe trên làn mình đi, phía trước, khoảng cách an toàn lái và phanh mình phải tự biết chứ.
Con đường này tính đến thời điểm xảy ra vụ tai nạn đấy thì báo chí vẫn gọi là cao tốc, quy định lưu thông trên con đường này cũng là quy định lưu thông trên cao tốc.
Để nhìn rõ vấn đề theo em cụ nên bỏ hết các dữ liệu đã biết qua một bên (không lại giống tình trạng bàn đề lúc 18h30) và đặt mình ở trạng thái là 1 lái xe bình thường trên 1 con đường cao tốc mà cụ chẳng biết gì về nó ngoài việc đây là cao tốc và phải tuân thủ các quy định giao thông trên cao tốc

Sùng A Lềnh

Xe buýt
LX Sơn tội rõ rồi. Không bàn.

LX Hoàng có tội không? Đa số nói không!
Nhà cháu hoàng mang quá. b-)

ps: nhấn mạnh lại là chỉ bàn “có/ không” … không bàn nặng nhẹ.
Theo em là có tội nhưng rất nhẹ, hỗ trợ nạn nhân chứ ko phải bồi thường. Nếu ko có internet thì khéo 20 năm.

.qddt.

Xe máy
Em đồng ý với cụ. Ngoài ra còn điều tra lại dự án xây cái đường đó tại sao lại có cái làn khẩn cấp hẹp như vậy.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
khó đấy cụ ạ.ko có áp lực đôi khi ăn cái án 20 năm.không phải không có lí do để báo chí đưa tin rầm rộ đâu
Nghe mông lung quá cụ nhỉ.
Cụ nghĩ áp lực nào mà có thể từ án 20 năm về án 5 năm vậy?