[Funland] Hôm nay lái xe Hoàng mãn hạn tù...

Đại tướng Alo

Xe điện
Bây giờ chạy xe ô tô về các vùng quê sợ nhất thể loại trẩu tre chạy xe máy lao ầm ầm ngoài đường. Vô phúc nó đâm vào xe mình thì cũng mệt mặc dầu mình hoàn toàn đúng. Mất thời gian gọi CA, mất thời gian CA giữ xe mình để điều tra...vân vân...mất công mất việc và mệt mỏi. :D

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ chạy xe ô tô về các vùng quê sợ nhất thể loại trẩu tre chạy xe máy lao ầm ầm ngoài đường. Vô phúc nó đâm vào xe mình thì cũng mệt mặc dầu mình hoàn toàn đúng. Mất thời gian gọi CA, mất thời gian CA giữ xe mình để điều tra...vân vân...mất công mất việc và mệt mỏi. :D
Năm nào cũng 3,4 lần đám nghị gật đi họp tiêu tiền từ ngân sách mà ko thấy đề cập gì đến vấn đề này. Sưj việc xẩy ra hàng ngày, năm này qua năm khác mà chả thấy có ý kiến gì. Chỉ tốn cơm nuôi.

muadem

Xe cút kít
Bác Hoàng hiện tại đang mưu sinh bằng buôn bán chất tẩy rửa.

Quá tốt, sản phẩm này của cậu Nam - người đã theo rất sát vụ cậu Hoàng này, nghe nói sản phẩm có chất lượng tốt được sản xuất ra bởi những trí tuệ thật từ tinh túy trường ĐHBK. Hy vọng là thế.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng anh ấy được ủng hộ khối tiền cụ ơi, đi tù mấy năm cũng bõ, lại thành người hùng.
Cụ nói chán chết mẹ đi!
Một ngày ngồi tù nghìn thu ở ngoài, chưa kể cay đắng là vô tội mà bị tuyên có tội... Chưa kề tay nghề còn mai một đi, sau này ra tù còn khó mà hành nghề...

Xe Thánh

Xe buýt
Mời các cụ xem thêm, OF TV từng phỏng vấn vợ lái xe Hoàng

Anh Hoàng cũng khổ nhưng 4.5 năm nhanh trôi qua. Chúc mừng anh đã được tại ngoại. Hoàng ở nước khác là vô tội.
Có người khác còn bị kết án 16 năm tù cơ.
Chúc mừng anh ra khỏi nhà tù nhỏ...
Tội nghiệp anh. Ở đâu đó có một rừng luật nhưng lại xử theo luật rừng..
Hôm nay, anh Hoàng, người lái chiếc container trong vụ Innova đi lùi trên cao tốc mãn hạn tù. Em lưu lại như một cái mốc đáng nhớ trong lịch sử giao thông nước nhà.
Cũng chúc mừng anh Hoàng đã được đoàn tụ gia đình, nhưng hình như vẫn còn bị cấm 2 năm không được lái xe.
Mời các bác bày tỏ ý kiến, tôn trọng nhau và có lý lẽ.
Toà xử thế là hoàn toàn đúng rồi, các cụ còn chưa hiểu hết vấn đề.

Nếu ngay từ đầu thấy xe Ỉn lùi và tài xế Hoàng phanh thì đâu đến lỗi, nhưng ông Hoàng này lại nhấn ga vượt xe Ỉn, đến khi sắp gần xe Ỉn rồi định vượt nhưng gặp xe khác làn bên cạnh nên không vượt đc, buộc phải húc vào Ỉn.

kiailovey

Xe tải
Toà xử thế là hoàn toàn đúng rồi, các cụ còn chưa hiểu hết vấn đề.

Nếu ngay từ đầu thấy xe Ỉn lùi và tài xế Hoàng phanh thì đâu đến lỗi, nhưng ông Hoàng này lại nhấn ga vượt xe Ỉn, đến khi sắp gần xe Ỉn rồi định vượt nhưng gặp xe khác làn bên cạnh nên không vượt đc, buộc phải húc vào Ỉn.
Cụ hiểu đúng bản án. Rất lạ là nhiều cụ trên này cứ một mực cho là tòa xử sai, lỗi do INNOVA đi lùi mà quên mất rằng khi tham gia giao thông kể cả gập các lỗi xe khác đi sai. Nếu xe mình còn thời gian, còn xử lý được thì phải làm đến cùng chứ không thể thấy xe khác lùi mà mình được quyền tự do đâm chết rồi lại được vô can ( nếu trong phạm vi 55 m, lái xe Hoàng quan sát, đánh giá tình huống, giảm tốc độ, thì mọi chuyện đã khác, 3 người vô tội không bị chết oan uổng…
các fan bênh anh Hoàng đặt địa vị mình là nạn nhân, mình dừng trên cao tốc để đi vệ sinh ( lỗi sai hoàn toàn) mà bị xe khác đâm vào xem còn bênh đc lái xe đó ko. Xét xử, vận dụng luật có tình và lý là ở chỗ đó. Mọi chuyện đã xong, bản án đã thi hành Hiazzz

Chỉnh sửa cuối:

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chán chết mẹ đi!
Một ngày ngồi tù nghìn thu ở ngoài, chưa kể cay đắng là vô tội mà bị tuyên có tội... Chưa kề tay nghề còn mai một đi, sau này ra tù còn khó mà hành nghề...
Vẫn còn cầm được volang thì em thấy nên đào tạo nghề sát thủ cho công dân H thì hợp hơn cụ ợ ;))
Mà vô tội thật ạ, tòa của cộng đồng mạng tuyên án thế chứ em nghe tòa chính quyền ko nói vậy?

Belat Missan

Xe điện
Cụ hiểu đúng bản án. Rất lạ là nhiều cụ trên này cứ một mực cho là tòa xử sai, lỗi do INNOVA đi lùi mà quên mất rằng khi tham gia giao thông kể cả gập các lỗi xe khác đi sai. Nếu xe mình còn thời gian, còn xử lý được thì phải làm đến cùng chứ không thể thấy xe khác lùi mà mình được quyền tự do đâm chết rồi lại được vô can ( nếu trong phạm vi 55 m, lái xe Hoàng quan sát, đánh giá tình huống, giảm tốc độ, thì mọi chuyện đã khác, 3 người vô tội không bị chết oan uổng…
các fan bênh anh Hoàng đặt địa vị mình là nạn nhân, mình dừng trên cao tốc để đi vệ sinh ( lỗi sai hoàn toàn) mà bị xe khác đâm vào xem còn bênh đc lái xe đó ko. Xét xử, vận dụng luật có tình và lý là ở chỗ đó. Mọi chuyện đã xong, bản án đã thi hành Hiazzz
Người ta đã khai chọn phương án lách tránh, đen là không đc thôi.
Bây giờ cao tốc hay đường trên cao sẽ thấy xe hàng to chuyển qua toàn bò ở làn trái hết. Cụ nào lỡ phi ngược chiều ở đấy thì cứ tập xác định luôn.