[Funland] Hôm nay lái xe Hoàng mãn hạn tù...

cucsat123

Xe tăng
Nghe mông lung quá cụ nhỉ.
Cụ nghĩ áp lực nào mà có thể từ án 20 năm về án 5 năm vậy?
giờ tranh cãi cũng khó.nhưng ở xứ ta không gì là không thể.tính mạng con người còn lôi ra biểu quyết cơ mà cụ :)))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
giờ tranh cãi cũng khó.nhưng ở xứ ta không gì là không thể.tính mạng con người còn lôi ra biểu quyết cơ mà cụ :)))
Bảo sao chủ đề này luôn gây tranh cãi không chỉ trên OF. Tác dụng giết thời gian rất tốt, nhất là lúc đang dịch bệnh không phải lo đi làm.

hd-vt

Xe container
Con đường này tính đến thời điểm xảy ra vụ tai nạn đấy thì báo chí vẫn gọi là cao tốc, quy định lưu thông trên con đường này cũng là quy định lưu thông trên cao tốc.
Để nhìn rõ vấn đề theo em cụ nên bỏ hết các dữ liệu đã biết qua một bên (không lại giống tình trạng bàn đề lúc 18h30) và đặt mình ở trạng thái là 1 lái xe bình thường trên 1 con đường cao tốc mà cụ chẳng biết gì về nó ngoài việc đây là cao tốc và phải tuân thủ các quy định giao thông trên cao tốc
Cụ lại lý thuyết rồi, tùy cụ đi thôi. Với em, đường gì chăng nữa, em luôn chú ý đằng trước, bên phải và bên trái, càng xa càng tốt. Bạn em, hắn cẩn thận còn luôn nhìn gương giữa nữa, em học mãi chưa được.
Em đồng ý với cụ. Ngoài ra còn điều tra lại dự án xây cái đường đó tại sao lại có cái làn khẩn cấp hẹp như vậy.
Cụ còn đanh đá hơn em. :D

cucsat123

Xe tăng
Bảo sao chủ đề này luôn gây tranh cãi không chỉ trên OF. Tác dụng giết thời gian rất tốt, nhất là lúc đang dịch bệnh không phải lo đi làm.
vâng cụ.chém cho vui.hoàng ra lành lặn là mừng rồi.

conco1978

Xe điện
Số cụ cho rằng “lx Hoàng có tội” ít quá nhỉ?
Nhõn có 3 cụ! :)

Điều này chứng tỏ VN rất tự do ngôn luận và vai trò định hướng của chính quyền rất kém!
Vụ này đa số mọi người đều cho rằng LX ỉn án hơi nhẹ, LX cont quá nặng (nên là án treo và ko bồi thường)

toimuondie

Xe container

Frontier70

Xe máy
Em đồng ý với cụ. Ngoài ra còn điều tra lại dự án xây cái đường đó tại sao lại có cái làn khẩn cấp hẹp như vậy.
Đúng ra các anh GTVT không ngoài cuộc vụ này.
Giả sử đây là đường có thu phí BOT, không biết các anh thu phí có bị kiện gì không nhỉ ?

hd-vt

Xe container
Và người lái xe chấp hành luật nên không đâm.
Cụ lịch sự và hay chữ quá.
Em lông dân thì chả tin bố con thằng lào, lon nái xe trên đường đầy ra ấy, ngu mà đi tin chúng ló tuân thủ. :D

16th11

Xe tải
Với 5 mạng người chết, nếu Hoàng được xử vô tội em tin sau này sẽ có rất nhiều người chết oan vì ngồi nhầm xe như xe inova. Mấy ông xe công nghĩ có thằng đi lùi kìa, đâm chết mẹ nó đi, đằng nào tòa cũng xử vô tội mà.

baoanhcmc

Xe buýt
Với 5 mạng người chết, nếu Hoàng được xử vô tội em tin sau này sẽ có rất nhiều người chết oan vì ngồi nhầm xe như xe inova. Mấy ông xe công nghĩ có thằng đi lùi kìa, đâm chết mẹ nó đi, đằng nào tòa cũng xử vô tội mà.
Người ta mất bao nhiêu năm mới học đc cái bằng FC, đằng sau là cả 1 gia đình. Ko ai ngu đến mức nghĩ đi đâm nhau đâu cụ ah. Nếu thích đâm kiểu đấy ra đâm bọn đi ngược chiều còn cãi dễ hơn .

crYztaL

Xe buýt
Vụ này cãi nhau nát cả OF rồi. Có bản vẽ hiện trường đầy đủ, chỗ Innova đỗ bề ngang ko vừa cho con Ỉn trong 1 làn mà đè sang làn xe cont. Theo em nhớ trên bản vẽ hiện trường thì căn cứ theo vệt phanh của xe cont thì nếu con Innova đứng yên ko lùi vếch đít ra ngoài thì xe cont sẽ lướt qua Ỉn với khoảng cách cỡ 30-40 cm theo chiều ngang thì phải. Theo em thì lx cont đã không xử lý an toàn trong tình huống đó. Lái xe Innova sai hoàn toàn, nhưng em nghĩ lx cont cũng ko đúng 100%.

16th11

Xe tải
Người ta mất bao nhiêu năm mới học đc cái bằng FC, đằng sau là cả 1 gia đình. Ko ai ngu đến mức nghĩ đi đâm nhau đâu cụ ah. Nếu thích đâm kiểu đấy ra đâm bọn đi ngược chiều còn cãi dễ hơn .
Với vấn nạn lái xe đường dài hay dùng ma tóe như hiện nay, em chưa thấy gì làm đảm bảo cả cụ ah.

Dodge Ram

Xe điện
Cụ cứ suy từ mình mà ra thôi, sao lại suy từ “bọn xe công” ra làm gì cho nó sai lệch đi!
Tai nạn, cứ cho là máu cụ lạnh, coi sinh mạng người khác không ra gì đi. Nhưng bất kể Đúng/Sai thế nào, xe bị giữ hẵng, xe hỏng không đi làm ra tiền, lên xuống CA để giải quyết vv và vv...
Đấy, cụ còn muốn đâm không?

Xeomchocon

Xe tăng
Vụ này đa số mọi người đều cho rằng LX ỉn án hơi nhẹ, LX cont quá nặng (nên là án treo và ko bồi thường)
Cụ phán chuẩn, có tù ngồi ít thôi, năm thôi là đủ, không có bồi thường chỉ hỗ trợ nếu lx Hoàng ..
Đây nghe nói đền 500 triệu?