[Funland] Hôm nay lái xe Hoàng mãn hạn tù...

thanh040506

Xe trâu
Chủ đề này có tranh luận thì hết dịch chưa xong :)

Còn quan điểm của em là khi xảy ra đâm nhau, phương tiện nào phạm luật trước dẫn tới va chạm thì phải chịu hoàn toàn trách nhiệm..

Cao tốc cấm lùi .. xe đi lùi bị đâm phải chịu hoàn toàn trách nhiệm
Dừng đỗ xe trên cao tốc không phải làn dừng khẩn cấp .. bị đâm cũng phải chịu hoàn toàn trách nhiệm
Vượt đèn đỏ, đi ngược chiều bị đâm.. cũng phải chịu hoàn toàn trách nhiệm
V..v..

Quy định cứ rõ ràng như thế thì tất cả sẽ không dám vi phạm luật giao thông, vì vi phạm mà xảy ra va chạm thì không những tự mình mang thương tích mà còn phải đền bù thiệt hại cho người đâm mình, nặng hơn làm người ta thăng thiên thì còn ăn án hs.. thế mới vào quy củ được..
Quan điểm của cụ tiêu cực quá dồi☺

dtrung

Xe điện
Hai cụ áp dụng phương châm đi xe như thế cho riêng mình thì ok. Nhưng để áp vào trường hợp cụ thể này thì không chuẩn. Vì 3 yếu tố:
- Innova lùi, chứ nó không đứng nguyên như một tảng đá. VD cụ đang lái xe trên đường, đá lăn từ ta luy dương, lúc đó chỉ có cầu trời
- Lái xe Innova lùi lệch làn, chứ không phải ở nguyên trên làn cũ
- Lái xe Innova say rượu.
Xe Innova đang lùi thẳng đít hay ngoáy mông thì nó đều đang hiện diện trên LÀN xe Cont đang di chuyển chứ chả có làn cũ hay lệch làn nào cả. Ảnh hiện trường cho thấy không có cái làn nào cho xe Innova bên trong cả, chỉ là cái lề đường với khổ rộng nhỏ hơn bề ngang xe Innova và xe Innova luôn có phần xe nằm bên ngoài cái lề đường đó, tức trên làn xe cont đang di chuyển. Mà đã có vật cản bên trong làn xe chạy thì bắt buộc phải giảm tốc độ, và nếu áp dụng luật chặt chẽ thì chỉ có thể vượt khi đã chuyển được sang làn bên trái của làn đang chạy.

Cháo lại mong cụ ấy còn niềm tin vào pháp luật, con người vs đất nước này
chứ nhỡ về xong căm chế độ, rồi xỉn suốt thì ...đắng
Theo như bác chủ thớt Lethanh_78 có nói ở trên thì như anh ý trả lời lúc trước, là vẫn muốn về đoàn tụ vợ con, sau đó đi lái xe trở lại để kiếm tiền nuôi gia đình :).

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Xe Innova đang lùi thẳng đít hay ngoáy mông thì nó đều đang hiện diện trên LÀN xe Cont đang di chuyển chứ chả có làn cũ hay lệch làn nào cả. Ảnh hiện trường cho thấy không có cái làn nào cho xe Innova bên trong cả, chỉ là cái lề đường với khổ rộng nhỏ hơn bề ngang xe Innova và xe Innova luôn có phần xe nằm bên ngoài cái lề đường đó, tức trên làn xe cont đang di chuyển. Mà đã có vật cản bên trong làn xe chạy thì bắt buộc phải giảm tốc độ, và nếu áp dụng luật chặt chẽ thì chỉ có thể vượt khi đã chuyển được sang làn bên trái của làn đang chạy.
Ồ, hóa ra cái Giám sát hành trình nó báo, lái xe Hoàng không giảm tốc độ à bác?

toimuondie

Xe container
Cụ cứ thử trích ra xem nào
2. Khoảng cách an toàn giữa hai xe khi tham gia giao thông trên đường
a) Trong điều kiện mặt đường khô ráo, khoảng cách an toàn ứng với mỗi tốc độ được quy định như sau:

Tốc độ lưu hành (km/h)Khoảng cách an toàn tối thiểu (m)
V = 6035
60 < V ≤ 8055
80 < V ≤ 10070
100 < V ≤ 120100

Ông Hoàng đang đi với vận tốc 62km/h, như vậy nhìn thấy bất cứ vật gì trong khoảng 55m là phải giảm tốc độ, rà phanh dù vật đấy đang tiến, đang lùi hoặc đứng yên.

hd-vt

Xe container
Đâu ra đấy, mạch lạc, cụ như ls hehe.

Dua do

Xe tải
Trên làn mình đi, phía trước có vật thể phạm vào làn đường của mình (lái xe đương nhiên phải biết xe mình đi có an toàn hay không) thì mình phải xử lý. Không thể nói, làn tôi thì tôi đi đúng làn tôi, ai phạm vào làn tôi ủi. Nếu là hòn đá tảng to như con ỉn mới lăn ra đường phạm vào làn mình đi...thì vẫn đi chứ ạ.

Em đi cao tốc, đã gặp con tải đi 20km/giờ, coi như gần đứng yên so với tốc độ 100km/giờ của xe em, bất ngờ em đánh lái vội, tý tai nạn đấy. Hay cứ lái thẳng nhỉ, vì phải đi 120/60 cơ mờ hehe.
Cụ tranh luận hăng thế khi so sánh phanh của cái xe bao diêm của cụ với xe tải nặng thế nhỉ. Cụ bằng gì ? Đã chạy xe to chưa ạ?

formen

Xe lăn
cụ nào bảo cãi nên tù đủ 4.5 năm
thế k cãi ăn đủ 9 năm như sơ thẩm, 6 năm như phúc thẩm à
cãi trên tòa ok.

giờ h nổi tiếng sẵn rồi thì tham gia các công việc mang tính xã hội, nhiều ng biết đến,

tuyên truyền luật pháp giao thông chả hạn, thành KOL đóng hình ảnh ng tuân thủ luật pháp sau khi đã vi phạm pháp luật và lãnh án.

kiếm ngon hơn lái xe, 2 năm nữa cho thi lại bằng với cầm lái chả run bỏ moew.

Dodge Ram

Xe điện
2. Khoảng cách an toàn giữa hai xe khi tham gia giao thông trên đường
a) Trong điều kiện mặt đường khô ráo, khoảng cách an toàn ứng với mỗi tốc độ được quy định như sau:

Tốc độ lưu hành (km/h)Khoảng cách an toàn tối thiểu (m)
V = 6035
60 < V ≤ 8055
80 < V ≤ 10070
100 < V ≤ 120100

Ông Hoàng đang đi với vận tốc 62km/h, như vậy nhìn thấy bất cứ vật gì trong khoảng 55m là phải giảm tốc độ, rà phanh dù vật đấy đang tiến, đang lùi hoặc đứng yên.

Luật dành cho các xe lưu thông cùng chiều. Cụ trích dẫn luật xong lại tự ý khẳng định bằng ý kiến riêng của mình. Chơi “khôn” thế ai lại được.
bây giờ có một đoàn exciter nó đua ngược chiều, nó bất ngờ đâm vào cụ lăn ra chết, Toà xử tù cụ, cụ thấy sao?

toimuondie

Xe container
Luật dành cho các xe lưu thông cùng chiều. Cụ trích dẫn luật xong lại tự ý khẳng định bằng ý kiến riêng của mình. Chơi “khôn” thế ai lại được.
bây giờ có một đoàn exciter nó đua ngược chiều, nó bất ngờ đâm vào cụ lăn ra chết, Toà xử tù cụ, cụ thấy sao?
Không hiểu ai là người diễn luật đây?
Đoàn exciter và xe cụ đâm nhau khi cụ không giảm tốc độ thì cả 2 đi tù nhé.
Còn khi cụ đã giảm tốc độ, rà phanh thì dù có đâm thì là thằng kia đâm cụ, cụ không sao.
Xe cùng chiều mà thấy trong khoảng 50m còn phải giảm tốc độ trong khi xe ngược chiều lại còn đòi kệ mẹ nó, tao cứ đi.

toimuondie

Xe container
trong luật chỉ ghi giảm tốc độ thôi cụ, đâu bắt buộc rà phanh, cụ nhét thêm luật vào cho tài xế hử.
Rà phanh là bước thứ 2 của việc giảm tốc độ sau khi rời chân ga, bước cuối cùng là đạp chết phanh.
Trong luật ghi giảm tốc độ từ từ đến khi an toàn tức là lần lượt làm theo các bước trên.
Tại thời điểm ngay trước khi đâm, dữ liệu hành trình ghi nhận xe container đi với vận tốc 62km/h tức là không có bất cứ hành động nào nhằm giảm tốc độ.

hd-vt

Xe container
Cụ tranh luận hăng thế khi so sánh phanh của cái xe bao diêm của cụ với xe tải nặng thế nhỉ. Cụ bằng gì ? Đã chạy xe to chưa ạ?
Cụ dùng từ "hăng thế" thì chắc là em sai rồi.
Thôi cụ nhé.

Huthasa

Xe container
Nhiều ông thấy lập luận nếu xử Hoàng trắng án thì sẽ thành tiền lệ. Sau này cứ thấy thằng sai ối ông sẽ cố đâm chết vì không phải đi tù. Cái lập luận đấy là thần kinh có vấn đề.
Người bình thường tham gia giao thông có phải sát thủ đâu mà cứ nhìn thấy ông đi sai là muốn đâm cho chết. Nhìn thấy con chó chạy ngang đường còn phanh, còn tránh đến rước họa vào mình nữa là con người.
Đâm phải thì nhẹ cũng hỏng xe, cũng phải bồi thường. Đến xe đang đi trên đường, tổ lái nó vỉa vào đít, nó chết cũng phải đến nhà nó lạy lục bồi thường để nhà nó viết cho cái giấy không có đến tết Công gô mới lấy xe ra được.
Trong giao thông, nhất là GT hỗn hợp, cộng với cái thói quen đi xem máy như xe đạp, cao tốc như đường làng ở VN thì có những trường hợp có là ông Giời lái xe thì cũng chả tránh được.

Chỉnh sửa cuối:

Dodge Ram

Xe điện
Đoạn này là Cụ nghĩ ra và cho rằng áp dụng đúng trong trường hợp này.
Nhưng đoạn mà cụ trích dẫn Luật chỉ dành cho các xe cùng chiều lưu thông nhé!
Không hiểu ai là người diễn luật đây?
Đoàn exciter và xe cụ đâm nhau khi cụ không giảm tốc độ thì cả 2 đi tù nhé.
Còn khi cụ đã giảm tốc độ, rà phanh thì dù có đâm thì là thằng kia đâm cụ, cụ không sao.
Xe cùng chiều mà thấy trong khoảng 50m còn phải giảm tốc độ trong khi xe ngược chiều lại còn đòi kệ mẹ nó, tao cứ đi.
Hoàng đang lưu thông trên đường cao tốc, tất nhiên chỉ có một chiều. Hoàng chạy với vận tốc tối thiểu cho phép (chạy chậm hơn là vi phạm).
Đừng đoán kết quả sau 18h30 sẽ thấy ai vào vị trí của Hoàng cũng đều bất ngờ, xử lý được hay không đều là do Hên/Xui.
Trong vụ án này, thằng lái Ỉn là tội phạm, lũ ngồi trên xe nó vừa là nạn nhân vừa là đồng phạm vì đã chèn quá số người quy định và để cho thằng say định đoạt tính mạng.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Ỉn nó “vượt” ngược mặt chứ thằng xe công nó “vượt” cái gì thế cụ?

toimuondie

Xe container
Đoạn này là Cụ nghĩ ra và cho rằng áp dụng đúng trong trường hợp này.
Nhưng đoạn mà cụ trích dẫn Luật chỉ dành cho các xe cùng chiều lưu thông nhé!

Hoàng đang lưu thông trên đường cao tốc, tất nhiên chỉ có một chiều. Hoàng chạy với vận tốc tối thiểu cho phép (chạy chậm hơn là vi phạm).
Đừng đoán kết quả sau 18h30 sẽ thấy ai vào vị trí của Hoàng cũng đều bất ngờ, xử lý được hay không đều là do Hên/Xui.
Trong vụ án này, thằng lái Ỉn là tội phạm, lũ ngồi trên xe nó vừa là nạn nhân vừa là đồng phạm vì đã chèn quá số người quy định và để cho thằng say định đoạt tính mạng.
Giờ tôi hỏi cụ mấy câu:
1. Nhìn thấy xe chạy cùng chiều khoảng cách nhỏ hơn 55m cụ có giảm tốc độ không?
Nếu cụ trả lời không thì thôi, còn nếu cụ trả lời có thì em hỏi tiếp.
2. Cụ nhìn thấy xe cùng chiều khoảng cách nhỏ hơn 55m, vậy xe đứng yên hoặc chạy ngược chiều khoảng cách 55m cụ có nhìn thấy không?
Nếu có thì hỏi thêm câu là có giảm tốc độ không hay cứ giữ nguyên?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đề này có tranh luận thì hết dịch chưa xong :)

Còn quan điểm của em là khi xảy ra đâm nhau, phương tiện nào phạm luật trước dẫn tới va chạm thì phải chịu hoàn toàn trách nhiệm..

Cao tốc cấm lùi .. xe đi lùi bị đâm phải chịu hoàn toàn trách nhiệm
Dừng đỗ xe trên cao tốc không phải làn dừng khẩn cấp .. bị đâm cũng phải chịu hoàn toàn trách nhiệm
Vượt đèn đỏ, đi ngược chiều bị đâm.. cũng phải chịu hoàn toàn trách nhiệm
V..v..

Quy định cứ rõ ràng như thế thì tất cả sẽ không dám vi phạm luật giao thông, vì vi phạm mà xảy ra va chạm thì không những tự mình mang thương tích mà còn phải đền bù thiệt hại cho người đâm mình, nặng hơn làm người ta thăng thiên thì còn ăn án hs.. thế mới vào quy củ được..
chuẩn! Cứ chốt hạ rắn như đinh như thế thì không còn gì phải tranh cãi! Ông nào ăn thêm chốt thì phải đền làng, văn tự làng ghi rõ rồi :))

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Giờ tôi hỏi cụ mấy câu:
1. Nhìn thấy xe chạy cùng chiều khoảng cách nhỏ hơn 55m cụ có giảm tốc độ không?
Nếu cụ trả lời không thì thôi, còn nếu cụ trả lời có thì em hỏi tiếp.
2. Cụ nhìn thấy xe cùng chiều khoảng cách nhỏ hơn 55m, vậy xe đứng yên hoặc chạy ngược chiều khoảng cách 55m cụ có nhìn thấy không?
Nếu có thì hỏi thêm câu là có giảm tốc độ không hay cứ giữ nguyên?
tôi trả lời hộ cho: 1. Có 2. Có nhưng tôi k thể ước lượng 55m được vì nó đi lùi nên mọi thứ tôi ước lượng được nó sai hết, tôi tưởng nó cách tôi đến hơn 100m nên tôi không giảm kịp