[Funland] Hôm nay lái xe Hoàng mãn hạn tù...

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chính vì không biết con lợn kia nó làm gì tiếp nên cần phải từ từ giảm tốc độ chứ không phải giữ nguyên tốc độ để phi đến.
Tôi hiểu là, khi xe Hoàng đang chạy gần đến, thì Sơn mới oánh xe vểnh ra giữa đường => xe container 'chạm khẽ' vào xe Innova - còn Innova 'đâm mạnh' vào đầu xe container.
Trên ảnh thể hiện rõ cái sự "vểnh ra" này.

Thế nên, cái này cần được coi là Tình huống bất khả kháng. Còn thấy là, đèn hậu bên phụ của Innova bị nặng hơn đèn hậu bên lái.

Còn các yêu cầu bổ sung của bên Cấp cao, tôi có đọc phần Sơ 02 và Phúc 02, họ không trả lời được - và lờ tịt.

toimuondie

Xe container
Sự việc rất đơn giản, khi đi trên cao tốc các cụ đâm phải 1 con lợn đi ngược chiều thì sao?
Nếu xe cụ có dấu hiểu giảm tốc và rà phanh tầm 50m trước khi đâm thì cụ vô tội, nhưng chỉ 10m thì cụ có tội.
Vì vậy không phải vụ nào cũng giống vụ nào đâu.

Huthasa

Xe container
Con ỉn bị treo cổ hay gì đi nữa em chả quan tâm.
Em chém gió mỗi chi tiết, trên đường mình đi thì bất cứ cái gì không an toàn thì phải xử lý.
Cụ có tin là mưa gió em hay lấy xe đi ngắm mưa không? Dưng cũng biết sợ là tránh đi đường có cây to, và khi đi mắt cứ trợn lên giời xem có dây điện hay cây cành nào đang từ từ hạ thổ không hehe, chắc cụ chả tin đâu nhỉ.
Cụ chưa lái xe công chở hàng nặng thì cụ nên biết dừng hoặc đảo hướng 1 con xe với mấy chục tấn hàng ở trên nó không đơn giản như 1 con xe 4 chỗ. Cụ cẩn thận là tốt. Nhưng cụ có chắc là từ giờ đến lúc cụ không lái đc xe nữa cụ không gây tai nạn không?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Những ông tên "Hoàng" thường gặp gạn lắm. Cc lưu ý.
Thiếu j tên mà tranh làm vua, làm chúa?

hd-vt

Xe container
Cụ chưa lái xe công chở hàng nặng thì cụ nên biết dừng hoặc đảo hướng 1 con xe với mấy chục tấn hàng ở trên nó không đơn giản như 1 con xe 4 chỗ. Cụ cẩn thận là tốt. Nhưng cụ có chắc là từ giờ đến lúc cụ không lái đc xe nữa cụ không gây tai nạn không?
Em không chắc cụ ạ, dưng có điều em ngồi trên xe, cảnh vật lướt lướt qua, em mới thấy đáng sống. Thế mới đểu hehe.

P/s ý em là đánh lái nhẹ hay rà phanh nhẹ chứ không thể cứ phi khi thấy vật cản, không an toàn trước mặt.
À, nếu cụ nói thế thì xe công mữi khi chở nặng nên treo băngron Bố đi bố éo phanh được đâu đấy! :D

Chỉnh sửa cuối:

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ này tốn bao nhiêu tài nguyên của of rồi mà vẫn có mấy cụ vào đây cãi nhau ỏm tỏi được thì tài thật ;))

Binhkiet

Xe tăng
Nhanh quá các cụ nhỉ. Mới hôm nào... Chúc bạn ấy gặp nhiều may mắn trong cuộc sống sau này để bù lại cho những tháng ngày đen đủi khổ nhục không đáng phải chịu vừa quá.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là em, chắc em sẽ đi tìm và xử nguyên băng tòa xử ảnh hồi đó.
Khiếp, bạo lực tiêu cực quá. Làm em nhớ 1 đoạn trong Bố Già, con cháu 1 băng đần độn nhưng lì lợm nhất trong các băng mafia, nhà Bóc ki ki ô có 1 Anh nọ đột biến gene nên thông minh khác bọt, đi học rồi làm luật sư. Cả họ tẩy chay. Rồi ảnh bị 2 3 đứa pạt nơ trong biu di nít lừa, phải tù. Ra tù ảnh về ôm con ôm vợ 1 phát rồi tìm mấy đứa kia cho bể gáo ráo trọi. Đến đây thì cả nhà Bóc ki kio cuống lên tìm cách gỡ cho ảnh, đúng là con cháu các cụ rồi mà, thanh danh dòng họ càng thêm bóng bẩy...
Hehe

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Trên làn mình đi, phía trước có vật thể phạm vào làn đường của mình (lái xe đương nhiên phải biết xe mình đi có an toàn hay không) thì mình phải xử lý. Không thể nói, làn tôi thì tôi đi đúng làn tôi, ai phạm vào làn tôi ủi. Nếu là hòn đá tảng to như con ỉn mới lăn ra đường phạm vào làn mình đi...thì vẫn đi chứ ạ.

Em đi cao tốc, đã gặp con tải đi 20km/giờ, coi như gần đứng yên so với tốc độ 100km/giờ của xe em, bất ngờ em đánh lái vội, tý tai nạn đấy. Hay cứ lái thẳng nhỉ, vì phải đi 120/60 cơ mờ hehe.
Em nghĩ xe container nó khác bọt lắm cụ ạ. Là cá nhân e nghĩ thế thôi chứ e vẫn tôn trọng ý kiến cá nhân của bác.

Frontier70

Xe máy
Cu nhầm điểm này. Cái xe tải đi chậm rì ấy nó đi đúng làn oto nhé cụ, nó đi chậm dưới hạn thì nó bị phạt. Còn em đi thì phải biết trước mặt là gì, nên đã tránh ngon choét đấy thây. Nếu cứ tin vào thằng mả mẹ con nặc nô là nó đi tối thiểu 60/km trở lên á cụ, em chả ngu như thế đâu.
Người ta đã bảo lái xe trên đường là phải lường hết mọi điều. Nếu a.H nhìn thấy con ỉn, đánh sang trái một tý, một tý thôi, con ỉn vẫn lùi tiếp và tai nạn vẫn xảy ra thì a.H chả làm sao cả.
Vì cái làn? bên phải không phải cho xe oto, em đọc thấy vậy, nó hẹp ạ.
Chính vì xe tải nằm hẳn trên làn của bác chứ không phải kiểu thụt-thò nên tình huống của bác dễ hơn nhiều ạ.
Cái làn bên phải - ngoài cùng trên cao tốc theo quy định thì nó là làn dừng khẩn cấp không biết nó theo tiêu chuẩn gì nhưng có mấy tài xế biết chính xác nó rộng bao nhiêu đâu nhưng chỉ bết có lẽ nó phải vừa đủ để đỗ xe an toàn nên mới có quy định dừng-đỗ trên cao tốc.

Mycar222

Xe điện
Tội nghiệp anh. Ở đâu đó có một rừng luật nhưng lại xử theo luật rừng..
Thời điểm đó
Trên làn mình đi, phía trước có vật thể phạm vào làn đường của mình (lái xe đương nhiên phải biết xe mình đi có an toàn hay không) thì mình phải xử lý. Không thể nói, làn tôi thì tôi đi đúng làn tôi, ai phạm vào làn tôi ủi. Nếu là hòn đá tảng to như con ỉn mới lăn ra đường phạm vào làn mình đi...thì vẫn đi chứ ạ.

Em đi cao tốc, đã gặp con tải đi 20km/giờ, coi như gần đứng yên so với tốc độ 100km/giờ của xe em, bất ngờ em đánh lái vội, tý tai nạn đấy. Hay cứ lái thẳng nhỉ, vì phải đi 120/60 cơ mờ hehe.
Cụ ơi, tay Sơn lái xe innova trong tình trạng say rượu, chở quá số người quy định, lùi xe sai luật thì bất kỳ ông lx contairner biết xử lý tránh né ntn
Ko phải ngẫu nhiên mà gần như tuyệt đại đa số CĐM, các Ls, các báo đài đưa tin như VTV, VTC và các trang báo mạng chính thống đều có đứng về phía a Hoàng đâu

Frontier70

Xe máy
Nếu ông Hoàng có dấu hiệu giảm tốc độ thì dù đâm ông ấy cũng vô tội.
Nhưng không hề có bất cứ 1 dấu hiệu giảm tốc độ nào cho tới tận khi gần đâm, lý do vì ông ấy quá tự tin là đến gần sẽ đánh lái tránh. Đây là tư duy của người đi xe máy và cực kỳ nguy hiểm khi lái ô tô.
Lái ô tô còn ganh nhau vụ tiết kiệm xăng nên luôn cố gắng hạn chế rà phanh khi thấy chướng ngại vật, đặc biệt là xe to.
Dữ liệu giám sát hành trình mất gần 1p trước khi va chạm nên kết luận cụ Hoàng không giảm tốc thì e là cụ thiên vị rồi.

Xe nội lước

Xe container
Anh Hoàng sau này đc lái xe contenner khéo chính anh cũng lùi trên cao tốc với niềm tin tất thắng " bố biết cả dồi ".

Lâm Phong

Xe tăng
Chúc mừng Cụ Hoàng, cảm ơn Cụ Hoàng rất nhiều vì em sẽ né Thái. Sau vụ Cụ Hoàng vẫn có đầy vụ lùi hoặc ngược chiều cao tốc Thái - Hà đã được nêu nên tốt nhất là né.
Giao lưu hoặc đến chỗ đối tác nào mà mình có khả năng ngồi tù thì làm tội phạm còn né chứ nói gì lao động chân chính.

Lucas_lee

Xe tăng

Dodge Ram

Xe điện
Căn cứ vào vị trí bánh lái khi tai nạn, có thể khẳng định thằng Ỉn bất ngờ đánh lái khi hai xe đã quá gần nhau, không đủ thời gian cho bất cứ lái xe nào xử lý. Nếu đánh lái sớm hơn thì Hoàng thay vì đâm vào mít sẽ đâm vào ngang thân xe.
Nhân đây, nếu có nhóm nào đủ tin tưởng gây quỹ ủng hộ Hoàng và gia đình đỡ khó khăn, em xin tham gia một chút gọi là. :(

Chỉnh sửa cuối:

Frontier70

Xe máy
Tranh cãi nhau cũng chỉ để đấy.
Vâng, OF cãi nhau cũng chỉ để đấy nhưng cánh chạy tải nặng họ "hành động" lâu rồi, mặc cho nhiều cụ trên này chửi họ là "không có văn hóa lái xe": làn giữa + rùa bò.

poiuy

Xe ba gác
Tranh cãi nhau cũng chỉ để đấy.
Chẳng
Chính vì xe tải nằm hẳn trên làn của bác chứ không phải kiểu thụt-thò nên tình huống của bác dễ hơn nhiều ạ.
Cái làn bên phải - ngoài cùng trên cao tốc theo quy định thì nó là làn dừng khẩn cấp không biết nó theo tiêu chuẩn gì nhưng có mấy tài xế biết chính xác nó rộng bao nhiêu đâu nhưng chỉ bết có lẽ nó phải vừa đủ để đỗ xe an toàn nên mới có quy định dừng-đỗ trên cao tốc.
“không biết” với “có lẽ” là chết rồi đó ạ. Người ta sẽ kết luận ngay là do chủ quan, quá tự tin.