[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thấy rồi đạp thắng ở khoảng cách nào? Đạp cách 10m hay đạp cách 60m, hay đạp cách 100m?
:)) :)) :))
Mà đạp 10m mới tai nạn thôi, đạp từ từ tầm 60m chả sao đâu =)) Giờ ngồi uống nước chè chém gió otofun rồi, chả phải bóc lịch :))
Đạp ngay sau khi thấy xe ngược chiều vì không còn đủ tg để xử lý khác :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Đạp ngay sau khi thấy xe ngược chiều vì không còn đủ tg để xử lý khác :))
Quan trọng sau khi thấy xe ngược chiều là cách bao nhiêu mét =)) Thấy cách 10m thì biết câu trả lời rồi còn gì =))
Thôi cày đủ rồi, đi kiếm thớt gái đi :))

mitdac1819

Xe điện
Mai em mua cái xe tăng, em ngồi trong đó: An toàn nhất với em
CÒn thiên hạ kệ mẹ nó :))
Cụ nào có nhu cầu thì góp tiền mua chung combo cho rẻ lắm, T34 cũng đc, chả cần T72 đâu =))
Xe tăng nóng lắm, ko có điều hòa. Cụ làm con xe lu đi, tốc độ 20 km/giờ, nhưng chả ô nào dám tông vào đâu. Nay kày kòm hiệu suất kinh, tối thế nào chả có thưởng hỉ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Xe tăng nóng lắm, ko có điều hòa. Cụ làm con xe lu đi, tốc độ 20 km/giờ, nhưng chả ô nào dám tông vào đâu. Nay kày kòm hiệu suất kinh, tối thế nào chả có thưởng hỉ
Ấy, lu không được đi trên đường cụ ơi =)) XXX lôi vào phang mấy củ giờ :))

mitdac1819

Xe điện
Ấy, lu không được đi trên đường cụ ơi =)) XXX lôi vào phang mấy củ giờ :))
Có biển số là vẫn lưu thông bt cụ nhá, ki cụ làm con xe nâng 10 tấn cho em, lúc ấy kể cả cụ có lùi, thì xe khác cũng phải phanh từ 60 m luôn :)) :)). Bài của cụ skuadi là sau khi tranh luận 1 hồi, lại quay về thằng kia nó sai, nên tao có sai cũng thành đúng, nên tranh luận mệt nhắm :)). :))

skuadi

Xe điện
Có biển số là vẫn lưu thông bt cụ nhá, ki cụ làm con xe nâng 10 tấn cho em, lúc ấy kể cả cụ có lùi, thì xe khác cũng phải phanh từ 60 m luôn :)) :)). Bài của cụ skuadi là sau khi tranh luận 1 hồi, lại quay về thằng kia nó sai, nên tao có sai cũng thành đúng, nên tranh luận mệt nhắm :)). :))
Từ hồi có thớt tới giờ trừ phán quyết của tòa ra thì chưa ai phán được lx Hoàng sai ở điểm nào ;))
Cc cứ bẩu mỗi mấy lý do:
1. 5 mạng người chết nhé.
2. Phải phanh từ xa nhé.
3. Phải an toàn tuyệt đối nhá....

Nhưng mà có dẫn chứng đc luật thuyết phục với case này đâu. Dễ thế thì VKS và Tòa đã chả phải vin vào cái biển "đi chậm". Mà biển này đến Tổng và Cục còn hiểu sai =))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
À thế ạ :D em không nắm rõ lắm, vì nhớ là mấy con đó hay được chở bằng xe chuyên dùng.
Đùa chứ cụ ạ, may mà phần đa tài xế họ đều có quan niệm rằng, với các cung đường khuất tầm nhìn, có nhiều giao lộ khuất tầm, họ đều đi chậm và phòng tránh tai nạn. Chứ chiều nào em cũng về cái chỗ này đối diện METRO Phạm Văn Đồng, nếu ông nào cũng tâm niệm đèn xanh tao cứ phóng đúng tốc độ cho phép thì chắc đếm xác người k hết :( Mấy mợ nhà ta cứ lách được là lách.
Có 1 bài học em nhớ mãi, em thuê xe taxi đi cả nhà về vào 4h sáng từ bến xe, đúng chỗ này, ông taxi em đã bảo quan sát kỹ hẵng qua đường, đèn giờ ấy nó nháy vàng, nhưng 1 ông tải chắc cũng phóng đâu 40km/h, tí nữa cho cả nhà em thăng thiên :((
Từ đó em hãi mãi luôn.

htoan04

Xe tải
Lx Hoàng nên được trao tặng huân chương cho lòng dũng cảm vì đã có hành động chặn đứng 1 tên giết người hàng loạt trên cao tốc. Không có mấy lx lại chịu hy sinh tài sản của mình để làm việc đó đâu. Lẽ ra lx Hoàng nên đạp ga lút cán để tiêu diệt luôn tên đó, nhưng chắc chưa đủ bản lĩnh nên đành đạp phanh và đánh lái tránh, tuy cản bước được tên giết người nhưng bị ảnh hưởng là làm mấy thường dân ra đi. Dẫu sao nếu không có lx Hoàng thì có thể 1 xe khách nào đó phía sau phải làm nhiệm vụ đó thay anh Hoàng, và thương vong của thường dân sẽ cao hơn nhiều.

skuadi

Xe điện
ko
sao cụ không trả lời thẳng câu hỏi đi!? hơ hơ tại anh H ko nhìn trước nữa chứ nhỉ!? =))
Trả lời:
1. Không có chứng cớ khiến lx Hoàng ko nhìn.
2. Có chứng cớ chứng minh lx Sơn muốn tự sát
:))

Mr met

Xe tăng
Theo các cụ thì:
1. Dấu hiệu để nhận biết xe đi trước đang đi lùi là gi?
2. Ở khoảng cách bao nhiêu sẽ bắt đầu nhìn thấy dấu hiệu xe trước đang lùi (50m, 60m, 70m, 80m, 90m, 100m)?
3. Lái xe cần hành động như thế nào khi bắt đầu thấy dấu hiệu xe trước đi lùi?
Nếu là các cụ trong trường hợp của anh H hoặc trường hợp tương tự thì có thể có cách nào hóa giải được không?
nhiều cụ nói rồi mà!? điều kiện bình thường thì tầm nhìn xa nếu không cận và không có vật cản là trên 10km!? anh H có thể lựa chon chuyển làn từ sớm chủ động giảm tốc nếu thấy có bất thường!?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
thôi bọc thép cũ gặp xe cont vẫn căng cụ ah!? cứ xe tăng cho chắc dầu đang rẻ!? :))
Nếu cần ngăn chặn, hãy ngăn chặn các ông tải chở quá tải, kèm thêm cái kiểu tới giao lộ, tới chỗ quay đầu xe vẫn không hề có ý định giảm tốc độ.
Luôn luôn nguỵ biện rằng, xe tôi chở tải nặng (thậm chí quá tải) nên không kịp phanh.
Theo thống kê chứng minh tất cả, tai nạn chết người do xe khách, xe tải không quan sát nhiều hơn rất nhiều so với tai nạn gây ra do xe đi lùi.
Video dưới là 1 ví dụ: Tới chỗ xe quay đầu, ông tải vẫn suy đoán rằng xe Fotuner đi thẳng!

Mr met

Xe tăng
Trả lời:
1. Không có chứng cớ khiến lx Hoàng ko nhìn.
2. Có chứng cớ chứng minh lx Sơn muốn tự sát
:))
cụ chứng minh S muốn tự sát đê?! ngụy biện
người bình thường nhìn thấy một vật trong điều kiện không bị chắn tầm nhìn là 10km thôi em cứ cho là nhiều yếu tố ảnh hưởng thì cũng phải nhìn thấy con xe ỉn đỏ đít từ khoảng cách ít nhất 500m còn lại em nghĩ cụ hiểu!? bảo thủ lắm cơ :))

hd-vt

Xe container
haha cái này phải tách bạch giữa thực tế và pháp luật mới được, với thực tế quan điểm của em có thể là có tội (suy đoán) nhưng khi nói về Luật thì phải có căn cứ cụ thể chứ không thể chỉ là suy đoán được :))
Đấy, thấy cc cứ ngoác cái mồm ra thế là em ưng lắm, căng thẳng làm gì (ngoác quê em là cười rung rún).
Em đoán cc muốn đòi hỏi dẫn luật để luận tội, nhưng phải đối với ls chứ ạ, người thường như em đoán ý cc định nhìn đểu ai là cũng phát mệt òi :D.

Chém tiếp:))...... nhưng thoai.
Đã không phải là ls, mà cc cứ đòi làm luật hehe, hóa ra cc thích đánh nhau với cối xay gió à, em đã nhìn thấy một cụ như Đôngkysôt rồi còn lão lùn (em quên tên) đang thấp thoáng hehe.
Em xuyên Việt mấy lần, sợ nhất xe khách và xe công, nhất là ban đêm, đi toàn cậy xe to đèn sáng quắc cả dàn, mà tầm nhìn họ rất tốt vì xe cao.
Cụ H án hơi nặng thôi chứ đi thế đâu được. Trên làn mình có chướng ngại vật thì phải xử lý chứ. Trường hợp xe vào giao lộ đèn xanh tông vào xe vượt đèn đỏ là khác với trường hợp này.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
nhiều cụ nói rồi mà!? điều kiện bình thường thì tầm nhìn xa nếu không cận và không có vật cản là trên 10km!? anh H có thể lựa chon chuyển làn từ sớm chủ động giảm tốc nếu thấy có bất thường!?
Theo các cụ thì:
1. Dấu hiệu để nhận biết xe đi trước đang đi lùi là gi?
Cụ tham khảo: https://oto.com.vn/kinh-nghiem-lai-xe/nhung-dieu-can-biet-ve-den-bao-lui-tren-o-to-articleid-p2ws26o
Cụ muốn chắc nhất cụ lên xe, nhờ ai đó quay video mông xe cụ, cụ tiến và cụ lùi, dân ta hay gọi nó là "đỏ", tức là bao nhiêu "đỏ" sẽ cho xe được vào chuồng, đèn đó nháy 1 lần thì gọi là 1 đỏ, nháy 2 lần gọi là 2 đỏ cụ nhé.

2. Ở khoảng cách bao nhiêu sẽ bắt đầu nhìn thấy dấu hiệu xe trước đang lùi (50m, 60m, 70m, 80m, 90m, 100m)?
Thấy từ hàng km nếu điều kiện đường thẳng, và không bị khuất tầm nhìn, thời tiết bình thường.
Nên nhớ bọn Tây Lông nó tính cả hàng trăm năm nay về cái đèn và còi trên xe. Cụ có thể đóng kín cửa đằng trời, cụ vẫn nghe được tiếng còi xe, nó thuộc tần số khác. Đèn lùi cũng tương tự.

3. Lái xe cần hành động như thế nào khi bắt đầu thấy dấu hiệu xe trước đi lùi?
Đổi lane là đầu tiên nếu đảm bảo quy tắc an toàn khi đổi lane, nếu không phải kê phanh, rà phanh, dẫm phanh.

Nếu là các cụ trong trường hợp của anh H hoặc trường hợp tương tự thì có thể có cách nào hóa giải được không?
Cách tốt nhất là để không rơi vào trường hợp anh Hoàng, tới gần đường tách lane, thì cụ đi sang làn trái ngoài cùng.

poiuy

Xe ba gác
Không đến nỗi nhưng chém như vậy thì ai chém chẳng được, nếu có gì rút ra thì là chưa từng gặp tình huống tương tự trong đời nên nói cứ ... như sách :))
Cụ đòi Hoàng vô tội thì cũng là nói như sách thôi. Cụ nói không đủ chứng cứ thì phải tuyên vô tội chả như sách là gì? Cái đó là lý thuyết.
Muốn vô tội thì Hoàng phải ở bên Mỹ thì may ra. Tuy nhiên lúc đó không có chuyện Hoàng chuyên chở sắt mà khi phanh gấp sắt lao vào cabin. Chất hàng kiểu đó thì bò ra đường đã không thể nói gì đi cao tốc gây tai nạn. Thế nên đương nhiên vô tội ở Mỹ. Ở VN cao tốc không đủ chuẩn cao tốc, luật thiếu và chồng chéo, chở hàng không theo quy chuẩn... thế mà xử án lại muốn kết quả giống các nước phát triển thì là viển vông. Cùng 1 hành vi thì ở VN phải chịu trách nhiệm còn ở nước khác thì không phải hiểu nó là bình thường.