[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Tạm giam chưa đủ, phải cùm chân cho chắc, lại nhảy lầu nữa thì bỏ mẹ toà.

Mr met

Xe tăng
Quan điểm rõ rùi còn gì. Lái xe Hoàng bảo thế là an toàn nhất với anh í rồi :)) Cụ giỏi lôi luật ra chứng minh đi :))

Câu hỏi của em chỉ là cc cứ auto cảm xúc vào cái 5 mạng người mà kết tội. Luật thì ko có quy định thế :))
nhưng cái an toàn nhất là theo ý chí chủ quan của anh ý ;)) và ý chí chủ quan đó gây là nguyên nhân gây ra hậu quả nghiêm trọng!? luật xác định đó là "lỗi vô ý vì quá tự tin" hay sao đới cụ!?

mitdac1819

Xe điện
sao cụ không nghĩ là nên ngăn chặn cả hai! ;))?! ai chứng minh là anh Hoàng ko sai?!
Tất cả các cụ bênh a Hoàng thì đều mặc định là lời khai của a Hoàng là đúng, ko cần phải tranh cãi ;)), em mà là cán bộ điều tra thì chỉ cần tìm ra ô xe ben đã vượt xe a Hoàng lúc í, là ra khối chuyện.

skuadi

Xe điện
sao cụ không nghĩ là nên ngăn chặn cả hai! ;))?! ai chứng minh là anh Hoàng ko sai?!
Luật là phân minh. Và lái xe Hoàng ko sai theo quan điểm của em. Cụ ko thấy em cho vào dấu “” à? ;))

Em ngăn chặn những thằng ngu trước. Ko có hành vi ngu ngốc của lx Sơn (lùi xe, uống rượu, chở quá tải trọng..), bọn vượt đèn đỏ, etc.. thì làm gì có nhiều người khốn khổ khốn nạn với tụi nó :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Mai em mua cái xe tăng, em ngồi trong đó: An toàn nhất với em
CÒn thiên hạ kệ mẹ nó :))
Cụ nào có nhu cầu thì góp tiền mua chung combo cho rẻ lắm, T34 cũng đc, chả cần T72 đâu =))
nhưng cái an toàn nhất là theo ý chí chủ quan của anh ý ;)) và ý chí chủ quan đó gây là nguyên nhân gây ra hậu quả nghiêm trọng!? luật xác định đó là "lỗi vô ý vì quá tự tin" hay sao đới cụ!?
Tất cả các cụ bênh a Hoàng thì đều mặc định là lời khai của a Hoàng là đúng, ko cần phải tranh cãi ;)), em mà là cán bộ điều tra thì chỉ cần tìm ra ô xe ben đã vượt xe a Hoàng lúc í, là ra khối chuyện.

skuadi

Xe điện
Chỉ cần như thế này là đủ rồi còn gì, an toàn nhất với anh í thì anh í phải chấp nhận: Anh ấy sống thì anh phải trả giá cho người đã chết!
Anh ấy đang phải trả giá cho những gì mình không gây ra ;))

Mr met

Xe tăng
Luật là phân minh. Và lái xe Hoàng ko sai theo quan điểm của em. Cụ ko thấy em cho vào dấu “” à? ;))

Em ngăn chặn những thằng ngu trước. Ko có hành vi ngu ngốc của lx Sơn (lùi xe, uống rượu, chở quá tải trọng..), bọn vượt đèn đỏ, etc.. thì làm gì có nhiều người khốn khổ khốn nạn với tụi nó :))
và hành vi không chuyển làn hay giảm tốc đảm bảo an toàn khi thấy nguy cơ va chạm từ xa là thông minh, hành vi đấy ko cần ngăn chặn vì nghĩ rằng ta đang đi đúng luật!?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

skuadi

Xe điện
và hành vi không chuyển làn hay giảm tốc đảm bảo an toàn khi thấy nguy cơ va chạm từ xa là thông minh, hành vi đấy ko cần ngăn chặn vì nghĩ rằng ta đang đi đúng luật!?
A Hoàng bẩu: tôi ko nghĩ đấy là nguy cơ. Tôi không nghĩ có người lùi trên cao tốc. Để đảm bảo tôi đã giảm xuống 62km/h và nếu không có sự kiện bất ngờ là lái xe vếch mít ra ngoài thì chúng ta đã không ai chết cả?;))

Mr met

Xe tăng
A Hoàng bẩu: tôi ko nghĩ đấy là nguy cơ. Tôi không nghĩ có người lùi trên cao tốc. Để đảm bảo tôi đã giảm xuống 62km/h và nếu không có sự kiện bất ngờ là lái xe vếch mít ra ngoài thì chúng ta đã không ai chết cả?;))
oh đấy là anh H bẩu và cụ tin anh Hoàng!? em và nhiều người bẩu nó là nguy cơ và anh H phải thấy nguy cơ đó trong điều kiện tầm nhìn không bị che khuất và cụ không tin em!? cơ bản nó cũng chỉ là nhận định của cụ còn nhận định của Tòa và VKS cũng đâu có giống cụ với anh H!? ;)) =))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
ơ thế ai đâm vào xe ỉn!? không phải anh Hoàng ợ ;))
Theo ý chí phi thường của anh Hoàng, anh ấy phán đoán rằng không có thằng ngu nào lùi xe trên cao tốc, vì anh ấy là người giời, cho nên anh chưa gặp thằng ngu nào dưới hạ giới!
Tiếc rằng hôm đó đen, anh ấy gặp thằng ngu thật!
Anh ấy không lựa chọn né thằng ngu mà anh ấy lựa chọn tin vào thằng ngu thì anh ấy khổ!

skuadi

Xe điện

TYFN

Xe tăng
Theo các cụ thì:
1. Dấu hiệu để nhận biết xe đi trước đang đi lùi là gi?
2. Ở khoảng cách bao nhiêu sẽ bắt đầu nhìn thấy dấu hiệu xe trước đang lùi (50m, 60m, 70m, 80m, 90m, 100m)?
3. Lái xe cần hành động như thế nào khi bắt đầu thấy dấu hiệu xe trước đi lùi?
Nếu là các cụ trong trường hợp của anh H hoặc trường hợp tương tự thì có thể có cách nào hóa giải được không?

skuadi

Xe điện
Theo các cụ thì:
2. Ở khoảng cách bao nhiêu sẽ bắt đầu nhìn thấy dấu hiệu xe trước đang lùi (50m, 60m, 70m, 80m, 90m, 100m)?
Nếu là các cụ trong trường hợp của anh H hoặc trường hợp tương tự thì có thể có cách nào hóa giải được không?
Các cụ lử đây siêu lắm. Hoá giải đc hết ;))

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Tạm giam chưa đủ, phải cùm chân cho chắc, lại nhảy lầu nữa thì bỏ mẹ toà.
1. Từ tháng 04/2016 trở về trước.

"Khóa tay bị cáo trước khi áp giải; xích chân bị cáo đối với trường hợp phạm tội rất nghiêm trọng, phạm tội đặc biệt nghiêm trọng, côn đồ hung hãn, tái phạm nguy hiểm. Việc khóa tay hoặc xích chân bị cáo phải ghi rõ trong kế hoạch. Mở khóa tay, mở xích chân bị cáo tại nơi xét xử khi có yêu cầu của Chủ tọa phiên tòa" (điều 8, khoản 3, Quyết định 810/2006/QĐ-BCA-C11).

2. Từ tháng 04/2016 trở về sau, áp dụng Thông tư 13/2016/TT-BCA. Không quy định cụ thể về việc xích chân bị cáo, dẫn tới việc áp dụng biện pháp xích chân không thống nhất, giữa các bị cáo khác nhau, tại các phiên tòa khác nhau, tại các địa phương khác nhau.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Theo các cụ thì:
Cụ tham khảo: https://oto.com.vn/kinh-nghiem-lai-xe/nhung-dieu-can-biet-ve-den-bao-lui-tren-o-to-articleid-p2ws26o
Cụ muốn chắc nhất cụ lên xe, nhờ ai đó quay video mông xe cụ, cụ tiến và cụ lùi, dân ta hay gọi nó là "đỏ", tức là bao nhiêu "đỏ" sẽ cho xe được vào chuồng, đèn đó nháy 1 lần thì gọi là 1 đỏ, nháy 2 lần gọi là 2 đỏ cụ nhé.

Thấy từ hàng km nếu điều kiện đường thẳng, và không bị khuất tầm nhìn, thời tiết bình thường.
Nên nhớ bọn Tây Lông nó tính cả hàng trăm năm nay về cái đèn và còi trên xe. Cụ có thể đóng kín cửa đằng trời, cụ vẫn nghe được tiếng còi xe, nó thuộc tần số khác. Đèn lùi cũng tương tự.

Đổi lane là đầu tiên nếu đảm bảo quy tắc an toàn khi đổi lane, nếu không phải kê phanh, rà phanh, dẫm phanh.

Cách tốt nhất là để không rơi vào trường hợp anh Hoàng, tới gần đường tách lane, thì cụ đi sang làn trái ngoài cùng.
Gửi cụ!
Theo các cụ thì:
Cụ tham khảo: https://oto.com.vn/kinh-nghiem-lai-xe/nhung-dieu-can-biet-ve-den-bao-lui-tren-o-to-articleid-p2ws26o
Cụ muốn chắc nhất cụ lên xe, nhờ ai đó quay video mông xe cụ, cụ tiến và cụ lùi, dân ta hay gọi nó là "đỏ", tức là bao nhiêu "đỏ" sẽ cho xe được vào chuồng, đèn đó nháy 1 lần thì gọi là 1 đỏ, nháy 2 lần gọi là 2 đỏ cụ nhé.

Thấy từ hàng km nếu điều kiện đường thẳng, và không bị khuất tầm nhìn, thời tiết bình thường.
Nên nhớ bọn Tây Lông nó tính cả hàng trăm năm nay về cái đèn và còi trên xe. Cụ có thể đóng kín cửa đằng trời, cụ vẫn nghe được tiếng còi xe, nó thuộc tần số khác. Đèn lùi cũng tương tự.

Đổi lane là đầu tiên nếu đảm bảo quy tắc an toàn khi đổi lane, nếu không phải kê phanh, rà phanh, dẫm phanh.

Cách tốt nhất là để không rơi vào trường hợp anh Hoàng, tới gần đường tách lane, thì cụ đi sang làn trái ngoài cùng.

Chỉnh sửa cuối:

skuadi

Xe điện
Thế thì thật đáng mừng vì các cụ ở đây lượn trên cao tốc nhiều lắm ^_^
Vâng.
Cũng lái kiểu giống em oánh đề sau 6h30 í ;))

20 năm lái xe em may chưa tông ai. Va chạm nhẹ cũng có nhưng tới 100% là người khác xông vào mình. 90% trong số đó là do mấy thằng ngu vượt đèn đỏ. 10% còn lại là do em phanh gấp quá nên bị ủn mít. Hi hi