[Funland] Hôm nay là Hoàng Cont, mai có thể là chúng ta!

skuadi

Xe điện
thôi em hỏi cụ một câu nữa thôi!? em bảo H bị lỗi vô ý vì quá tự tin!? em đã CM ở các còm trên rồi, cụ với cụ sư thì bảo nó thuộc sự kiện bất ngờ vậy cái này là tranh luận theo luật hay theo văn hóa giao thông!?
Cụ đang tranh luận theo văn hoá giao thông. Cụ Sư theo luật. Phán luôn thế cho nhanh :D

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Tầng 76, định không vào nữa mà thấy đông quá em lại vào chém tý. Giả sử em lái xe trên đường, nếu cứ thấy có người đi chậm thỉnh thoảng nhìn ngó trước sau là em phải giảm tốc độ xuống tốc độ an toàn và giữ khoảng cách tối thiểu kẻo nó lao vào xe em tự tử thì em dính tù oan ngay. Thế nên có 100km mà em đi vài ngày chưa đến nơi. Em xin hết
P/s: Lùi thì lùi, lùi còn hếch đít ra thì luật phải cho táng nhiệt tình cho hết cái gen nguy hiểm đó đi cho xã hội nhờ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Sống cần có niềm tin :))
Niềm tin của em là, hãy đảm bảo an toàn sinh mạng cho mình và cho người khác :))
Chứng kiến 2 công nhân ngủ trưa mà chết vì 2 cái cốt pha rơi vào đầu vì xe chạy qua rung hệ thống pipe rack. Ám ảnh lắm!
An toàn là trên hết!
Lão dùng từ sai toét, cái lão đang nói là mơ ước chứ niềm tin gì? :))

Mr met

Xe tăng
Cụ nói quá chuẩn. Chính vì xem xét dữ kiện để đưa luật vào áp dụng thì vks với toà rất là a ngơ =))

Ai lại đưa cái biển đi chậm vào để khép tội. Nhọc ;))
cái đấy thì rõ là bên VKS với Bên tòa em cũng không hiểu sao lại thế!? nếu là em em sẽ căn cứ vào dấu vết hiện trường, thực nghiệm cm để cm là anh H có đủ đk nhìn thấy xe ỉn từ xa trên 100m, có cơ hội giảm tốc hoặc chuyển làn để đàm bảo an toàn nhưng anh ta không làm việc đó mà tự tin răng có thể tránh được không may thời điểm va chạm anh ta không thể đánh lái trái để tránh vì làn bên cũng có con xe cont vừa tới nên anh ta buộc phải đánh lái phải!? Nói như cụ em âm mưu rằng xe cont cố tình đánh lái phải để đâm vào xe ỉn vì cay cú, vì tự tin minh đang đi đúng luật ;))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bọn lùi xe trên cao tốc là tụi giết người. Bất cứ trường hợp nào cũng phải chịu 100% trách nhiệm hình sự cũng như dân sự.

Đây là trong nam nhé.

Nó mà lùi chéo nũa thì tránh vào mắt
Cứ phanh tốt như xe ông có Cam thì k đi 5 mạng đâu! Nhìn góc trái màn hình, đó mới là lái xe an toàn và văn minh

skuadi

Xe điện
Tầng 76, định không vào nữa mà thấy đông quá em lại vào chém tý. Giả sử em lái xe trên đường, nếu cứ thấy có người đi chậm thỉnh thoảng nhìn ngó trước sau là em phải giảm tốc độ xuống tốc độ an toàn và giữ khoảng cách tối thiểu kẻo nó lao vào xe em tự tử thì em dính tù oan ngay. Thế nên có 100km mà em đi vài ngày chưa đến nơi. Em xin hết
P/s: Lùi thì lùi, lùi còn hếch đít ra thì luật phải cho táng nhiệt tình cho hết cái gen nguy hiểm đó đi cho xã hội nhờ
Cụ xem cái link Dantri còm trên của em đi. Giết người chứ đùa à. Cụ xe có cam tí vào tù :(

skuadi

Xe điện
cái đấy thì rõ là bên VKS với Bên tòa em cũng không hiểu sao lại thế!? nếu là em em sẽ căn cứ vào dấu vết hiện trường, thực nghiệm cm để cm là anh H có đủ đk nhìn thấy xe ỉn từ xa trên 100m, có cơ hội giảm tốc hoặc chuyển làn để đàm bảo an toàn nhưng anh ta không làm việc đó mà tự tin răng có thể tránh được không may thời điểm va chạm anh ta không thể đánh lái trái để tránh vì làn bên cũng có con xe cont vừa tới nên anh ta buộc phải đánh lái phải!? Nói như cụ em âm mưu rằng xe cont cố tình đánh lái phải để đâm vào xe ỉn vì cay cú, vì tự tin minh đang đi đúng luật ;))
Cái đấy chứng minh là ko kết tội đc rồi. Nếu ko đã ko phải 4 lần thay đổi cáo trạng.

skuadi

Xe điện
Cứ phanh tốt như xe ông có Cam thì k đi 5 mạng đâu! Nhìn góc trái màn hình, đó mới là lái xe an toàn và văn minh

Thế em mới bẩu thêm quả vếch mít ra nữa thì cụ có cam đi tù là chắc :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thế em mới bẩu thêm quả vếch mít ra nữa thì cụ có cam đi tù là chắc :))
Không bao giờ đâm nếu lái xe như cụ đó, có bị cũng rất nhẹ, vì cụ ấy từ 110km/h
Thấy tín hiệu lạ của các xe trước là đã rà phanh! Và chắc chắn sẽ về 0

Mr met

Xe tăng
Cụ đang tranh luận theo văn hoá giao thông. Cụ Sư theo luật. Phán luôn thế cho nhanh :D
oh vì cụ sự đồng quan điểm với cụ!? thế thì thôi em chịu!? thôi em đi nấu cơm cho gấu đây không nó cho nhịn thì nguy!? =))

hd-vt

Xe container
Tranh luận bản án đúng sai không dùng Luật thì dùng niềm tin à? Đối với niềm tin thì khó tranh luận đúng sai lắm nên các cụ cứ hô vang tiếp tục đi ạ :))
Em không biết cc đã dẫn những luật gì vì em thỉnh thoảng mới ngó.
Vậy ý cụ là xe Công đi đúng ạ?
Đầu tiên cụ phải nói đúng luật (vì cụ khoái luật kkk) là đường xe ỉn là đường gì, để làm gì, ai được đi và ai không được đi trong trường hợp nào? Cc muốn lái vào chỗ này phỏng?

skuadi

Xe điện
Không bao giờ đâm nếu lái xe như cụ đó, có bị cũng rất nhẹ, vì cụ ấy từ 110km/h
Thấy tín hiệu lạ của các xe trước là đã rà phanh! Và chắc chắn sẽ về 0
Cuối cùng vẫn đi sát sàn sạt đấy thôi. Và nếu lùi chéo thì một là cụ ấy tự kill xe đó, hai là tự kill mình và đương nhiên một số người nữa sẽ oan gia trên cao tốc.
Nói chung đỏ thôi, đen quên đi vì luật không bảo vệ những người đi đúng luật ;))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
oh vì cụ sự đồng quan điểm với cụ!? thế thì thôi em chịu!? thôi em đi nấu cơm cho gấu đây không nó cho nhịn thì nguy!? =))
Cụ ấy vẫn nghĩ xe có cam này không đâm vì xe trước không vếch mít.
Mà bỏ qua rằng, cụ ấy lái đã rà phanh từ trước :)) may mà clip có hiện tốc độ ở góc trái đấy :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cuối cùng vẫn đi sát sàn sạt đấy thôi. Và nếu lùi chéo thì một là cụ ấy tự kill xe đó, hai là tự kill mình và đương nhiên một số người nữa sẽ oan gia trên cao tốc.
Nói chung đỏ thôi, đen quên đi vì luật không bảo vệ những người đi đúng luật ;))
Cụ làm gì thừa nhận tay lái kia lái tốt, an toàn, có kinh nghiệm đâu :))
Người ta rà phanh từ xa mà còn k thừa nhận, thử đi như xe công xem, tù lại kêu :))

skuadi

Xe điện
Cụ làm gì thừa nhận tay lái kia lái tốt, an toàn, có kinh nghiệm đâu :))
Người ta rà phanh từ xa mà còn k thừa nhận, thử đi như xe công xem, tù lại kêu :))
Vẫn là đỏ thôi, đen quên đi :))

Em chỉ thấy đi tù vì sai luật chứ chưa thấy đi tù vì tòa bảo lái kém quá :))

Mr met

Xe tăng
Bọn lùi xe trên cao tốc là tụi giết người. Bất cứ trường hợp nào cũng phải chịu 100% trách nhiệm hình sự cũng như dân sự.

Đây là trong nam nhé.

Nó mà lùi chéo nũa thì tránh vào mắt
đấy là bọn lùi ở làn 120, còn lùi ở làn khẩn cấp mà lại không đủ nguyên đủ 1 làn xe thì đánh giá tính huống nó khác nhiều chứ cụ!?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Vẫn là đỏ thôi, đen quên đi :))

Em chỉ thấy đi tù vì sai luật chứ chưa thấy đi tù vì tòa bảo lái kém quá :))
Cụ có công nhận là@@
không chỉ cụ đó, cụ đi trước vẫn nhận thấy tín hiệu đèn “lạ” không?
Và đã rà phanh không?

Mà buổi đêm đấy nhé :))

VCHDHN

Xe container
đấy là bọn lùi ở làn 120, còn lùi ở làn khẩn cấp mà lại không đủ nguyên đủ 1 làn xe thì đánh giá tính huống nó khác nhiều chứ cụ!?
Đơn giản là lùi xe trên cao tốc, vì cái làn đó không phải là làn khẩn cấp, chính xác là chả có cái làn gì ở đó.

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em không biết cc đã dẫn những luật gì vì em thỉnh thoảng mới ngó.
Vậy ý cụ là xe Công đi đúng ạ?
Đầu tiên cụ phải nói đúng luật (vì cụ khoái luật kkk) là đường xe ỉn là đường gì, để làm gì, ai được đi và ai không được đi trong trường hợp nào? Cc muốn lái vào chỗ này phỏng?
Chém cái gì cũng nên hiểu cái mình chém 1 chút chứ? Lội còm đi cụ :))

Mr met

Xe tăng
Cụ ấy vẫn nghĩ xe có cam này không đâm vì xe trước không vếch mít.
Mà bỏ qua rằng, cụ ấy lái đã rà phanh từ trước :)) may mà clip có hiện tốc độ ở góc trái đấy :))
vâng chủ động phán đoán tình huống khi thấy nguy cơ là nghĩa vụ và trách nhiệm buộc phải thấy trước của lái xe!? hì sao cụ này chủ động được mà cụ H lại không chủ động nhỉ!? vì cụ H tự tin rằng mình xử lý được khi tới gần nhưng kết quả thì ai cũng rõ!? đấy là nguyên nhân của việc đánh giá lỗi hay ko lỗi và là lỗi gì căn cứ vào luật HS 2015