[Funland] Hỏi về thịt heo muối Tây Ban Nha ?

vangvongcom

Xe hơi
Website
vangvong.com
Đã được ăn đâu biết ngon hay ko, cụ nào mới em đi. Kekeee

cunglatruong

Xe container
À đấy là em nói chung thôi, nhiều người chả ngán thật :D
Mùng 1 thì hình như Ko chắc đại khái trong Tết là nó đớp luôn . Mà e thấy nó cũng siêng đi chùa lắm . Chả hiểu sao:-) mấy vụ này e né Ko hỏi :)

1.25 ton

Xe điện
Hehe, một lần thằng bạn em ở Nga về, mời em đi uống bia, cậu ta có xách đi một bịch phô mai dây bảo nhắm bia ngon lắm. Em cứ nghĩ là phô.mai dây thì ăn cùng kiểu như mực xé sợi, nên bốc cả dây cho vào.mồm. Thằng bạn em nó lườm em xém.măt, bảo cái dây phô mai này mày chỉ được mút và nhấm thôi.Món cá muối Nga em xơi được

XSim

Xe container
Mùng 1 thì hình như Ko chắc đại khái trong Tết là nó đớp luôn . Mà e thấy nó cũng siêng đi chùa lắm . Chả hiểu sao:-) mấy vụ này e né Ko hỏi :)
Ăn được thịt chó chắc phải là thanh niên hào sảng đấy, cụ cứ mạnh dạn hỏi đừng ngại :D

khanhtb

Xe điện
may quá e mỡ máu nên phải kiêng ko là cũng thử đấy :D

Trungpv

Xe tăng
Phú quý sinh lễ nghĩa. Giàu có thì thích học làm sang cho khác người. Cũng là 1 loại nhu cầu thôi ạ. E mồm nông dân thì thấy cái thứ này xách dép cho thịt heo, trâu gác bếp. Nói chung theo quan điểm của e thì mấy thứ đồ tây, tàu này ăn cho biết, trải nghiệm thì cũng được, chứ chả ngon bằng hàng ta tươi sống, đúng mùa đúng vụ, chăn thả nuôi trồng tự nhiên.
chuẩn luôn cụ nhờ. em cũng quen với cách ăn, gia vị của mình hàng ngày rồi nên ăn đồ mình vẫn ngon nhất. đồ ngoại ăn cho biết thôi chứ ko thấy ngon bằng

zaiwaz123

Xì hơi lốp
em mới thấy VTV nói vụ đùi heo I bê cô này nhập về là loại hết date tính bằng năm, ko đủ tiêu chuẩn làm thực phẩm cho người. vậy mà các anh lại tạo thành trend ủ muối càng lâu càng ngon giá càng cao được đúng là quá giỏi, bán giá trên trời :))
Đúng cụ ạ!
Khi bóc ra sẽ nhìn thấy những mảng nấm 🍄 mốc đen đen nên phải lấy con dao 🔪 lạng hết phần da bên ngoài.
Dân ta đi chợ hay siêu thị mà thấy thực phẩm lên nấm mốc là chửi ầm lên rồi... Nhưng mà nhập khẩu từ Tây bán nhà về lạng mỏng nhìn như miếng cô - tếch thả vào mồm, tợp thêm hớp rượu nó mới sang làm sao...hehe.

Chỉnh sửa cuối:

Dở người

Xe điện
Em thấy người Việt mình nó chung và cá nhân em nói riêng có sức khoẻ rất kém so với khoai tây bởi vì ăn rất kém
- Về số lượng thì đã rõ
- Mức độ mặn-ngọt-ngậy của khoai tây cứ gọi là kinh hoàng.
Chứng tỏ thể chất mình rất kém so với họ, nên không thể nạp cao đường, cao muối, cao mỡ như họ đc ạ
Cái này đúng mà cụ.
Người Việt gien Đông Nam Á, trồng lúa nước, khí hậu nóng ẩm, chế độ ăn nhiều rau- cá. Qua nhiều ngàn năm hình thành thể chất thích ứng như thế.

Bọn Tây nó dân xứ lạnh. Cần nạp nhiều đạm, mỡ để chống rét. Nó ăn đạm với béo gấp nhiều lần người Việt mà cơ thể vẫn chuyển hoá tốt. Cũng ghi dấu vào gien luôn.

Mấy món mỡ muối này cụ mợ nào huyết áp với mỡ máu là bác sĩ cấm ngặt. Chả tốt đẹp gì đâu mà ham.

1.25 ton

Xe điện
Em thấy người Việt mình nó chung và cá nhân em nói riêng có sức khoẻ rất kém so với khoai tây bởi vì ăn rất kém
- Về số lượng thì đã rõ
- Mức độ mặn-ngọt-ngậy của khoai tây cứ gọi là kinh hoàng.
Chứng tỏ thể chất mình rất kém so với họ, nên không thể nạp cao đường, cao muối, cao mỡ như họ đc ạ
Đội Hàn ăn cũng mặn cụ ạ.

Azeglio

Xe điện
Đùi heo muối Iberico Tây Ban Nha thì đã bắt đầu xuất hiện tại Việt Nam từ vài năm trước nhưng năm nay nhờ vào Tiktok và 2 anh đại cao thủ tạo trend lùa gà là Thái Công Công và Hưng Cá Mập mà nó trở nên hot, dân tình lùng sục mua có vẻ nhiều và các cửa hàng cũng nhập về bán khắp nơi. Cái để định giá đắt hay rẻ là ở thời gian ủ (12-18-24-36-48-60 tháng) càng lâu thì càng đắt giống kiểu riệu Jonhny Walker hay Balentines. Em thì từ trước đến nay chỉ thích các món thịt khô, muối truyền thống dân tộc như: Trâu gác bếp, thăn lợn gác bếp Tây Bắc, Ba chỉ lợn hun khói, lạp sườn hung khói của đồng bào dân tộc hay gần đây là em thích món Bò một nắng muối kiến vàng đặc sản Krongpa - Gia Lai. Thấy đùi lợn Tây Ban Nha hot quá em cũng tò mò định làm 1 cái về xẻo ra nhắm với vang đỏ cho nó sành điệu. Ko biết hương vị có ngon ko các cụ nhỉ?
Đùi heo muối Iberico Tây Ban Nha thì đã bắt đầu xuất hiện tại Việt Nam từ vài năm trước nhưng năm nay nhờ vào Tiktok và 2 anh đại cao thủ tạo trend lùa gà là Thái Công Công và Hưng Cá Mập mà nó trở nên hot, dân tình lùng sục mua có vẻ nhiều và các cửa hàng cũng nhập về bán khắp nơi. Cái để định giá đắt hay rẻ là ở thời gian ủ (12-18-24-36-48-60 tháng) càng lâu thì càng đắt giống kiểu riệu Jonhny Walker hay Balentines.
Em thì từ trước đến nay chỉ thích các món thịt khô, muối truyền thống dân tộc như: Trâu gác bếp, thăn lợn gác bếp Tây Bắc, Ba chỉ lợn hun khói, lạp sườn hung khói của đồng bào dân tộc hay gần đây là em thích món Bò một nắng muối kiến vàng đặc sản Krongpa - Gia Lai.
Thấy đùi lợn Tây Ban Nha hot quá em cũng tò mò định làm 1 cái về xẻo ra nhắm với vang đỏ cho nó sành điệu. Ko biết hương vị có ngon ko các cụ nhỉ?
Em thì không được ăn đùi limited 112 triệu, nhưng có được ăn đôi lần, cũng hộp gỗ, cũng bọc giấy này kia, chả biết bao tiền.
Đánh giá là, thường. Làm vài lát cho trôi bia, cũng như ăn lạc rang muối thôi.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

bmwp0wer

Xe tăng
Em dự là có thằng đầu nậu tay to nhập cả tàu hàng vài trăm container đùi lợn TBN với giá siêu tốt rồi nó chi tiền cho Tiktok và 2 anh cao thủ lùa gà kia làm clip tạo trend. Phần tiếp theo là hốt bạc thôi
Cách thổi giá này ko mới. Thổi giá hàng limited lên đỉnh 112tr. Giờ hàng phổ thông vài triệu lẻ bán dễ dàng đến đại chúng hơn vì đùi lợn TBN cơ mà!!! Chưa kể nhờ thổi giá cao nên đc mxh viral free cho món đùi lợn muối này. Nó cũng chỉ là 1 món ăn như bao món khác mà thôi.

duytrong

Xe lăn
Nó cũng như Thịt Bò Cô bê ấy thôi, Tiền thì thật mà đắt lòi mà chưa chắc đã được ăn cái đồ chất lượng như giá tiền.
Thôi em cứ thịt Lon ta chế biến kểu truyền thống mà choén cho ngon và rẻ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nó cũng như Thịt Bò Cô bê ấy thôi, Tiền thì thật mà đắt lòi mà chưa chắc đã được ăn cái đồ chất lượng như giá tiền.
Thôi em cứ thịt Lon ta chế biến kểu truyền thống mà choén cho ngon và rẻ.
Đây bác - món này ngon hơn nhiều món thịt muối của Tây 👍

duytrong

Xe lăn
Mấy món nướng và muối bác sỹ khuyến cáo không nên ăn, em cứ đồ tươi sống mà triển thôi
Em thi thoảng bảo bọn trẻ ở Nga giử về cho ít Cánh Ngỗng hun khói rẻ hều.

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Hóng đùi với mông Tây bán nhà xem dư lào 8-}

buikhacthinh

Xe tăng
Mình nhà nghèo nghe đến đùi heo 112 tr thấy hết hồn.Có mấy lần được ăn thịt bò nhập(kg biết con bò ấy có nghe nhạc hay kg :D )cảm giác nó kg có gì đặc biệt,dở hơn bò VN bán ở quê trên Tây Ninh.Đùi heo TBN này chắc cũng thế thôi.

LongLH

Xe điện
Em ăn một lần cho biết thôi, thì thấy không ngon bằng món chân ái của em là móng giò luộc.

Patriots

Xe lăn
Buffet sáng ở khách sạn lúc nào cũng bày 4-5 loại thịt muối/hun khói này. Ăn mặn lắm cụ, mặn chát luôn ấy. Em một lần ham hố lấy mỗi thứ một tý ăn với xôi xem sao. Kết quả là cố sống cố chết nuốt, vì sợ bỏ lại thì cảm thấy " ơi con sông quê ".
Thì nó chín bằng muối mà cụ, đùi lợn muối Parma của ý cũng ngon lắm, đôi khi còn ngon hơn.