[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

Quang LaMasia

Xe tăng

HuongCrv

Xe điện
View attachment 7934018
Nay khởi công đoạn vành đai 3.5 từ Đại lộ Thăng Long vào Splendora rồi đấy các cụ ạ.
Cụ nào cần thông tin cập nhật về vđ 3.5 và vđ 4 thì vào nhóm này nhé https://zalo.me/g/ovqpzg446
Khởi công thì phải bấm nút ở hiện trường, phải có máy móc và công cụ dụng cụ thi công tượng trưng (dù là hình thức) chứ ai lại phong bạt thế này trông không được hơi kệch cỡm nhỉ?
Cơ bản phân bổ vốn như đang trình duyệt thì trong năm 2025 sẽ hoàn thiện thông nối với cầu dẫn nút giao thôi cụ!

Quang LaMasia

Xe tăng
Khởi công thì phải bấm nút ở hiện trường, phải có máy móc và công cụ dụng cụ thi công tượng trưng (dù là hình thức) chứ ai lại phong bạt thế này trông không được hơi kệch cỡm nhỉ?
Cơ bản phân bổ vốn như đang trình duyệt thì trong năm 2025 sẽ hoàn thiện thông nối với cầu dẫn nút giao thôi cụ!
À sáng nay các bác ý có ra xúc đất mà cụ. Tổ chức trong nhà đỡ nhiều chi phí phông bạt bàn ghế. Trước đây khởi công liên khu 8 còn tổ chức mỗi ở hội trường không ra thực tế khởi công cụ ạ.

Quang LaMasia

Xe tăng
Khu A sau khi thông đường sang Vin giá thuê tăng đột biến. Liệu giá nhà có tăng nhanh theo giá thuê không các cụ?

dongnd3

Xe buýt
Khu A sau khi thông đường sang Vin giá thuê tăng đột biến. Liệu giá nhà có tăng nhanh theo giá thuê không các cụ?
Cái đó đương nhiên r bác. Nếu mà tiến độ các dự án liên quan đến vđ 3.5 còn chậm thì giá khu A nó còn lên nữa

lovecar1211

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi là khu A dãy nào hay ngập hả các cụ?đọc các comment rồi mà e vẫn rối thông tin quá.

Son.Hoang

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là khu A dãy nào hay ngập hả các cụ?đọc các comment rồi mà e vẫn rối thông tin quá.
Cụ thử tìm xem ở Hanoi chỗ nào mưa to mà không ngập không, :D. khu A nó gập ở đoạn ngã tư LTT và Nam An Khánh vì chỗ đó cốt nó thấp, nhưng giờ khu A cụ đi sang Vin tới ĐLTL rồi nên đâu phải lo. tầm 2024 dự án trạm bơm yên nghĩa và kênh la khê xong thì hết ngập thôi.

quynhngoc88

Xe hơi
Trong 1 dãy thì cũng có nhà bị nhà k. Cụ nên xem kĩ dãy nào cốt nền ntn. Về cơ bản thì mấy năm trở lại đây đã đỡ ngập và nước rút khá nhanh. Những nhà mặt đg lê trọng tấn có hầm thì đều có máy bơm và biện pháp khác để khắc phục úng ngập hầm

dongnd3

Xe buýt
Trong phố nó ngập sml ko thấy nói. Khu này ngập tý chê lên chê xuống. Thông dc đường sang smart cũng nói noi nói kia
Nhiều cụ buồn cười vãi =))

quynhngoc88

Xe hơi
Trong phố nó ngập sml ko thấy nói. Khu này ngập tý chê lên chê xuống. Thông dc đường sang smart cũng nói noi nói kia
Nhiều cụ buồn cười vãi =))
Khu A là đô thị mở, vài năm nữa cũng như trung hoà nhân chính thôi. Có nhiều cụ cứ bảo k thích đường thông ồn ào với k an ninh các kiểu. Chịu các cụ kiểu j cũng nói được. Cụ nào thích yên tĩnh thì chuyển vào khu khép kín chứ mắc gì mà cứ bình loạn thông với chả không thông. Riêng tôi ở đây cũng gần 5 năm rồi, kiểu gì tôi cũng thích dân về ở cho đông vui chứ ngày mới về 9h đã khoá cửa r chỉ sợ mở muộn trộm cướp nó sộc vào nhà😅

dongnd3

Xe buýt
Khu A là đô thị mở, vài năm nữa cũng như trung hoà nhân chính thôi. Có nhiều cụ cứ bảo k thích đường thông ồn ào với k an ninh các kiểu. Chịu các cụ kiểu j cũng nói được. Cụ nào thích yên tĩnh thì chuyển vào khu khép kín chứ mắc gì mà cứ bình loạn thông với chả không thông. Riêng tôi ở đây cũng gần 5 năm rồi, kiểu gì tôi cũng thích dân về ở cho đông vui chứ ngày mới về 9h đã khoá cửa r chỉ sợ mở muộn trộm cướp nó sộc vào nhà😅
An ninh trừ phi làm dc như Vin. Chứ kiểu như ông gle thì bv kiểu cho có. Thông bao h cũng tốt hơn. Chỉ có thiển cận ms ko muốn thông thôi

nvh_hn

Xe container
Nhiều cụ bình luận buồn cười, cứ nhảy vào mồm nhau ấy:D

Người ta muốn tìm hiểu, hỏi có ngập không thì lại bảo HN đâu cũng ngập, thế thì trả lời làm gì? Người ta hỏi gele các cụ trả lời gele đi, hỏi đúng, trả lời đúng thôi.

P/s: tôi không liên quan/biết gì gele nhé, dù có lần cũng tìm hiểu rồi nhưng không định mua.

lovecar1211

Đi bộ
Trong 1 dãy thì cũng có nhà bị nhà k. Cụ nên xem kĩ dãy nào cốt nền ntn. Về cơ bản thì mấy năm trở lại đây đã đỡ ngập và nước rút khá nhanh. Những nhà mặt đg lê trọng tấn có hầm thì đều có máy bơm và biện pháp khác để khắc phục úng ngập hầm
cảm ơn cụ đã cho thông tin

ta261

Xe tải
Căn lk khu A này giờ giá bn ạ, nay đi qua thấy cũng ok

Quang LaMasia

Xe tăng
Căn lk khu A này giờ giá bn ạ, nay đi qua thấy cũng ok
Khu A 80m2 rẻ nhất giờ hơn 9 tỷ, 104m2 mt 6m hơn 11 tỷ, 120m2 12.4 tỷ. Bên kia đường Lê Trọng Tấn thì rẻ hơn chút 102m2 10.5 tỷ. 120m2 12 tỷ.

Tocchien

Xe tải
Cụ thử tìm xem ở Hanoi chỗ nào mưa to mà không ngập không, :D. khu A nó gập ở đoạn ngã tư LTT và Nam An Khánh vì chỗ đó cốt nó thấp, nhưng giờ khu A cụ đi sang Vin tới ĐLTL rồi nên đâu phải lo. tầm 2024 dự án trạm bơm yên nghĩa và kênh la khê xong thì hết ngập thôi.

cụ chủ quan thế, khu nhà em, cống thời pháp, chưa biết ngập bao giờ

ta261

Xe tải
Mục đích mua để ở hay đầu tư, nếu ở thì nên mua các khu C, D vì sẽ yên tĩnh và bình yên hơn, còn nếu thích cuộc sống nhộn nhịp sô bồ nhưng khai thác tốt thì nên chọn khu A hoặc B mới.
Về tầm nhìn và vị trí quy hoạch thì khu A sẽ có nhiều tiềm năng và bền vững nhất vì ở đó hội tụ đầy đủ yếu tố về vị trí chiến lược quy hoạch, nguồn vốn đầu tư công (2 nội dung vị trí và nguồn vốn đầu tư công thì cụ xem ở các còm trên) và bền vững nhất là mật độ, cơ cấu thành phần dân số được cộng hưởng giá trị của khu chung cư vin.
Cơ cấu thành phần dân số chung cư vin đều là dân số trẻ, đang ở độ tuổi lập gia đinh, sinh con, nhu cầu hưởng thụ của giới trẻ khác những người trung niên. Ngoài ra, do trong quần thể 58 tòa có 18 tòa bán cho các đối tác là nhật, 3 tòa bán cho đối tác sing nên có lượng người nước ngoài ở đây cũng tương đối.
Với cấu thành dân số đó sẽ tạo ra đa dạng nhu cầu dịch vụ, đa đang nhu cầu dịch vụ thì sẽ có nhiều nhu cầu thuê để làm sản phẩm dịch vụ phục vụ dẫn đến giá trị bđs sẽ được kỳ vọng tăng ở cả khía cạnh cho thuê và giá bán.
Mợ cho em xin đánh giá của mợ về khu B mới trục thông với VIN, có ổn ko ạ, block B9 B10 mặt trục thông với VIN ạ. giá 10.5 căn 90m, 12.3 căn góc có cao không a. E cảm ơn mợ

HuongCrv

Xe điện
Mợ cho em xin đánh giá của mợ về khu B mới trục thông với VIN, có ổn ko ạ, block B9 B10 mặt trục thông với VIN ạ. giá 10.5 căn 90m, 12.3 căn góc có cao không a. E cảm ơn mợ
Cụ có thể ibox chia sẻ cho dễ ạ!

Vinvision

Xe điện
Cụ có thể tìm google ( trận ngập geleximco ) sẽ có rất nhiều ảnh chụp từ trên cao nhìn xuống. Chỗ nào có nước là ngập. Chỗ nào không có nươcz là cao. Thương thì trục cổng chính là ngập nhất khu. Giờ coa máy bơm trợ lục cũng đỡ đươc phần nào cho khu A rồi bác