[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

thanhxuan21

Xe buýt
Bây giờ khu Gele A đã gần giống như 1 khu phố thương mại với hơn 100 nhà được mở: trường học (Alpha, mầm non, lomonoxop, tt Anh ngữ,..), nhà hàng (phở Thìn, phở gà, bún cá, cháo sườn, gà 99, Hải sản QN, buffet nướng,...), cafe (Laika, Trung nguyên, Mộc, thảo nguyên, mộc hoa, ...), văn phòng (nội thất, bds, rèm, sơn,...), ngân hàng (bidv, viettin, mb, tech, sacom, tp, ab, vietcom, ...), khu vui chơi, phòng tập, cửa hàng (sửa xe, chăm sóc thú cưng, trà đá, kim khí...). Riêng hôm kia là có 3 nhà mới mở (2 cafe, 1 nhà hàng) & vẫn đang tiếp tục được mở thêm rất nhiều.

quocdungle

Xe đạp
Bây giờ khu Gele A đã gần giống như 1 khu phố thương mại với hơn 100 nhà được mở: trường học (Alpha, mầm non, lomonoxop, tt Anh ngữ,..), nhà hàng (phở Thìn, phở gà, bún cá, cháo sườn, gà 99, Hải sản QN, buffet nướng,...), cafe (Laika, Trung nguyên, Mộc, thảo nguyên, mộc hoa, ...), văn phòng (nội thất, bds, rèm, sơn,...), ngân hàng (bidv, viettin, mb, tech, sacom, tp, ab, vietcom, ...), khu vui chơi, phòng tập, cửa hàng (sửa xe, chăm sóc thú cưng, trà đá, kim khí...). Riêng hôm kia là có 3 nhà mới mở (2 cafe, 1 nhà hàng) & vẫn đang tiếp tục được mở thêm rất nhiều.
giá khu này thấp nhất bao nhiêu cụ nhỉ?

LAVIC

Xe buýt
Giờ giá cả thế nào cụ? Em có nhu cầu mua để ở mà đợt trước xuống thấy giá cao lại thôi. Cụ có thể so sánh giúp với Vin Thăng Long ?
Khác hẳn nhau đấy cụ. Vin Thăng Long để ở tốt nhưng ko kinh doanh dc. Gele thì ở ko dc ổn nhưng kinh doanh dc, khu mở mà, vị trị dọc đường 3.5. Cụ mua sử dụng thì mua sớm thôi, em nghĩ giá khó giảm nữa, nhưng lên thì em dự kịch tầm khoảng 150 triệu/m2 (trừ các căn mặt đường, góc) là hết tầm, vì hạ tầng cả 2 khu đều kém.

LAVIC

Xe buýt
Cụ chắc môi giới/nhà đầu tư bản địa khu này à :D
Môi giới khu Hoài Đức, Hà Đông nói chung đều có đặc điểm là vừa môi giới, vừa là nhà đầu tư.
Nhiều người trc là dân gốc ở đấy, có lợi thế chính là mua dc lúc thị trường đổ bể ở chu kỳ trc với giá rất rẻ, em nhớ chắc chỉ loanh quanh 20-30 triệu/m2. Nhưng hay thổi giá và cảm giác thổi hơi "thô".
Trc đi mua nhà ở Gele em cũng gặp các chủ nhà rất khoai... Xong cuối cùng em vẫn phải mua lại của 1 chủ sàn bds ở đấy, là người Dương Nội luôn. Giờ chắc cũng ko khác mấy.

thanhxuan21

Xe buýt
giá khu này thấp nhất bao nhiêu cụ nhỉ?
Thấy khu Bảo sơn (cạnh GeleA, gần về phía bãi gửi ôtô Thiên đường BS, gần 6 tòa cc SA.1-6 & 3 tòa Miami của Vin) & đơn lập GeleA (diện tích lớn 300m2) vẫn ~100tr/m2. Còn lk, nhà vườn khu A thì loanh quanh 115-130, trục chính thông Vin thì >200tr. Tuần trước có quả giao dịch khủng, căn bt song lập trục chính thông Vin giao dịch 5x tỏi, đâu đó ~200m2. Còn mặt phố Lê trọng tấn thì chắc cũng to tiền

BMW X5

Xe buýt
Thấy khu Bảo sơn (cạnh GeleA, gần về phía bãi gửi ôtô Thiên đường BS, gần 6 tòa cc SA.1-6 & 3 tòa Miami của Vin) & đơn lập GeleA (diện tích lớn 300m2) vẫn ~100tr/m2. Còn lk, nhà vườn khu A thì loanh quanh 115-130, trục chính thông Vin thì >200tr. Tuần trước có quả giao dịch khủng, căn bt song lập trục chính thông Vin giao dịch 5x tỏi, đâu đó ~200m2. Còn mặt phố Lê trọng tấn thì chắc cũng to tiền
Lk A33 mặt đường 24m dạo này có căn nào giao dịch được ko cụ?

thanhxuan21

Xe buýt
Cụ chắc môi giới/nhà đầu tư bản địa khu này à :D
Môi giới khu Hoài Đức, Hà Đông nói chung đều có đặc điểm là vừa môi giới, vừa là nhà đầu tư.
Nhiều người trc là dân gốc ở đấy, có lợi thế chính là mua dc lúc thị trường đổ bể ở chu kỳ trc với giá rất rẻ, em nhớ chắc chỉ loanh quanh 20-30 triệu/m2. Nhưng hay thổi giá và cảm giác thổi hơi "thô".
Trc đi mua nhà ở Gele em cũng gặp các chủ nhà rất khoai... Xong cuối cùng em vẫn phải mua lại của 1 chủ sàn bds ở đấy, là người Dương Nội luôn. Giờ chắc cũng ko khác mấy.
Mới hơn tuần nay có việc xuống đây nhiều để tìm hiểu lại thị trường thôi cụ.
Hóa ra toàn gặp người quen khu Trung hòa, yên hòa, trung yên (dân Cầu giấy) & mấy anh có tiếng ở tỉnh xuống đây mua cc Smart, thuê mở quán bên này, thảm nào mà setup lẹ đến thế, 2 tuần nay mà thay đổi chóng mặt lun. Chỉ bùn cười mấy anh ở tỉnh thuê cửa hàng cho vợ, cho con có việc qua ngày nhưng chưa biết mở bán cái gì.
Chứ mua bán thì do thị trg tự quyết định, chứ tung hứng làm gì để nhận gạch đá, nhất thời buổi này cụ nhỉ, gặp phải mấy bác bảo thị trg bds đang sập nặng là ăn đu đủ luôn (may ra có Vin dẫn dắt đc ttrg thôi).
Nhân tiện tìm hiểu thì chia sẻ ít ttin. Đợt này có bác nào xuống cùng cho xôm & cũng vui vui khi khu Gele hồi sinh khác bọt so với ngày xưa

quynhngoc88

Xe hơi
120m2 giá tầm 15tỷ nhà hoàn thiện để cho thuê được 20tr ( chưa tới 2% ) thì dòng tiền cho thuê e đánh giá là chưa vững đâu cụ ạ
Ko ai mua bt, lk để đầu tư dòng tiền cho thuê ! Vững là với những cụ mua từ khi dự án trên giấy , bây giờ 10 năm rồi thì họ đax có dòng tiền cho thuê. Khu này các cụ mua vài căn làm của để dành k ít! Cụ đọc kĩ ! Em k bảo giờ mua về để cho thuê lấy lãi ạ.

ta261

Xe tải
Dãy A41 trục thông VIN giá ~~ 14.5 có ổn ko các cụ nhỉ?

nvh_hn

Xe container
Dãy A41 trục thông VIN giá ~~ 14.5 có ổn ko các cụ nhỉ?
Nhà, nhất là nhà cũ làm gì có giá mà ổn với không cụ, cảm thấy phù hợp, mình thích thì mua thôi. Mình có mua đắt nhưng mai tăng là rẻ, mình mua rẻ mai giảm là đắt.

dongnd3

Xe buýt
Geleximco dạo này e thấy giá nhảy múa theo ngày, theo giờ. Nhất là khu A. Người mua để ở thì thích B,D hơn, hoặc Splendora, Vin TL. Còn mua đầu tư mà cứ nhảy múa vậy thì cũng là lúc nên biết sợ rồi. Chắc vớt vát ăn theo nốt cái thông đường sang Vin Smart, sau đó lại ổn định và trầm lắng 1-2 năm đợi tin mới ( thông đường 3.5 chẳng hạn).
Có điều e sợ nhất vụ Vạn Thịnh Phát, vì em làm bank phục vụ DN nên e biết có rất rất nhiều DN đang giống Vạn Thịnh Phát định giá ts gấp 2,3 gtri thực rồi vay ra vượt giá trị bđs. Đơn cử có nhiều bank đang dừng cho vay ở Lâm Đồng, Bình Phước,… vì định giá quá ảo. Hoặc ngay giữa Ba Đình có những mảnh đất đc định giá gấp 2 lần giá mua để vay lên hơn cả giá thực mua. Họ đang gồng lấy phần vay chênh ra đó để chi trả lãi vay và vận hành. Rồi sẽ có lúc tất cả đổ bể ( 1-2 năm tới thôi,BĐS VN đi sau TQ vài năm). Khi đó thì sẽ rất rất tệ cho bđs và bank
Khu A nó hot do thông vinsmart là nhu cầu thật (50k dân smart)
Bác lạc đề r. Ai theo dõi khu này nhiều đều rõ nó ntn

dongnd3

Xe buýt
Cụ không đọc kỹ à? Em đang hiểu (tất nhiên không phải toàn bộ) vì nhiều căn biệt lập mất an ninh, an toàn nên phải bán. Còn nói chung để ở em thấy chẳng tuổi gì để so với Vin.
Cụ nói cụ thể hơn dc ko? Khu này có bảo vệ nên mất an ninh an toàn là ntn? Còn so vs vin thì so làm j?

chuvitpanpan

Xe tải
Tin tốt ra rồi là bán thôi. Đợi 1-2 năm nữa có tin tốt tiếp theo. Thị trường nào cũng vậy: bđs, ck, coin, vàng, dầu…

BMW X5

Xe buýt
Đồng quan điểm với bác. Nhà em mua ở khu này từ 2009, chiều nay em rảnh đi oánh 1 vòng khu A mà còn giật mình vì hàng quán lấp nhanh quá.